PDA

Xem đầy đủ chức năng : MóN QuÀ QuÝ GiÁ CủA MèO

♡25251325♡
26-11-2006, 07:16 PM
Đêm đó là một đêm như bao đêm khác , Mèo lướt web nhưng hôm đấy Mèo hok tìm những trang nhạc hay film ảnh mà Mèo yêu thíck , Mèo chat cùng bạn bè.Bỗng có một nick lạ hoắc nhảy vô kêu muốn PM gái hok rồi một loạt nick đc add, trong đó có nick betrang_yeuanhnhieu làm Mèo ấn tượng nhất .Thật là buồn chán khi người yêu mình và người mình yêu đã ra đi chỉ 1 câu nói lạnh lùng :"em không còn yêu anh nữa".Sự thật phũ phàng đấy đã làm Mèo mất ăn mất ngủ trong hơn 1 tuần zời nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua đi , rồi đến 1 ngày định mệnh , chắc đó cũng là cái duyên mà ông trời sắp đặt cho Mèo .Ngày 26/6ấy còn như in , tôi bắt chuyện với cô nhóc nick : betrang_yeuanhnhieu bằng từ ngữ chat quen thuộc "hi, làm quen đc hok nhóc".Mèo và nhỏ đó như đc số trời sắp đặt , nói chuyện như đã quen nhau lâu lắm rùi zậy , Mèo & nhỏ đó Pm đến tận 5 h` sáng lận .Kể từ ngày quen nhỏ hok ngày nào tôi hok thức đêm cùng nhỏ PM ,chuyện gì vui buồn Mèo cũng đều tâm sự cùng nhỏ & tôi cũng nói thật với nhỏ rằng tôi & nhỏ người yêu cũ đã yêu nhau nhiều năm trời nhưng mới chia tay rùi.Từ ngày quen nhỏ mới nè Mèo cảm thấy cuộc sống dễ chịu hơn nhiều ,tôi yêu nhỏ đó , ngày nào tôi cũng nhắn tin cho nhỏ với lời nhắn dễ thương :"Chồng yêu vợ nhìu nhìu lắm kưng ạ>: D<:-*:-*:-*:x:o3".Cuộc sống tưởng rằng cứ thế trôi êm đềm qua cú sh0ck tình ái cũ nhưng đời hok đơn giản như người ta vẫn hằng nghĩ , Mèo và nhỏ người yêu mới đang có những ngày tháng vui vẻ thì nhóc người yêu cũ chen ngang , nhỏ đó nói với Mèo rằng muốn quay lại với Mèo và mong anh ta tha thứ cho những lỗi lầm đã qua .Mất 1 tuần lễ để suy nghĩ , đấu tranh , xung đột tâm lý xảy ra trong đầu Mèo : ai đây ?người yêu cũ đã yêu nhau đc 5 năm trời mình có nên tha thứ cho người ta để có những ngày hạnh phúc xưa , còn nhỏ người yêu mới thì sao đây Mèo?Chẳng lẽ để 1 người đau khổ vì mình khi người ta hok có tội tình gì , ai là người có lỗi thì ắt sẽ phải nhận lấy hậu quả mình gây ra và thời gian trôi đi hok đợi ai cả.Ai cũng có lỗi lầm, có lỗi lầm có thể sửa chữa đc nhưng sẽ có những lỗi lầm làm người ta ân hận suốt đời .Và thế là một quyết định loé lên trông đầu Mèo , anh ấy quyết định chia tay nhỏ người yêu cũ .

Thấm thoát đã đc gần nửa năm trời với những lời yêu thương dành hết cho "betrang_yeuanhnhieu",hằng ngày Mèo vẫn nguyện cầu cho nhỏ đó khoẻ mạnh.Ngày sinh nhật của Mèo , trước khi thổi nến anh ấy nhắm mắt lại rồi thì thầm 3 điều ước :" 1 là có được em ; 2 là được yêu em ; 3 là mãi mãi được ở cùng em "trên bánh sinh nhật của anh ấy có cả tên người mà anh ấy yêu nhất nữa.Thời gian trôi nhanh hok đợi ai cả , h` đây Mèo và nhỏ đó đã và đang có những ngày rất rất hạnh phúc bên nhau , tuy bây giờ đã vào năm học rồi mà 2 đứa lại ở rất xa nhau nên chỉ có thể check mail cho nhau mà thôi.Đêm nào cũng vậy, Mèo ngồi đọc đi đọc lại từng dòng chữ mà nhỏ đó gửi cho rồi check mail lại .Thực sự Kún như một món quà mà thế giưới cảm xúc này đã ban tặng cho Mèo , Mèo tự hứa với chính bản thân mình sẽ giữ chặt hok cho Kún rời xa Mèo để rồi đến 1 ngày nào đấy phải......==>ân hận , xót xa , cay đắng .Kún của Mèo tuy là 2 đứa ở 2 nơi rất xa xôi nhưng Kún luôn luôn biết lắng nghe chia sẻ cùng Mèo bất cứ chuyện gì.Câu nói mà lúc nào Mèo cũng muốn nói với Kún đó là : "Vợiu của chồng ơi , chồng yêu vợ rất rất nhiều vợ biết ko?, chồng hok bao giờ buông vợ ra vì chồng hok muốn mất vợ , mất món quà quý báu mà thế giới cảm xúc đã tặng vợ cho chồng kưng ạ>: D<:-*:-*:-*:x:o3 " :tim::huglove:

Cảm đỘng mún khóc....:mecry::mecry:........anh ah`, em iêu anh nhất :huglove:

♡25251325♡
27-11-2006, 04:24 PM
anh sẽ là người mở đầu bài cho em nhé có được không? vâng! chuyện tình của bé trang cũng cảm động lắm đúng là được hạnh phúc như mình muốn rồi em nhỉ? mong rằng người ấy sẽ mang lại nụ cười và hạnh phúc cho em gái của anh nhỡ ! không ngờ cũng có một người có thể làm cho bé trang chịu bỏ thời giờ ra để viết chuyện tình nhỡ:clap: even though we cánt be together but i still hope that u will find somebody dat you love and love youback and build a strong relationship with him. hopefullyhewillbenicetoyouandloveyouthanido. anh mong rằng bé trang em gái anh sẽ được hạnh phúc ok mong những gì tốt đẹp sẽ đến với em:cungly:

em đâu có viết, ny em viết mò xong em tìm thấy lên post bài thui....:huglove:
Every1 older than me.......kanz u guys stop callin me Be'Trang dc hoh....:hihi: haha....
E thanks a nhìu lém, m0ng rằng a sẽ mong chóng tìm lấy con đường # cho mình nhé.

*[£iµ £i€]*
27-11-2006, 07:42 PM
hì hì bà Trang......ông Tùng vjk hay ghê ó.....:hihi:

Nhớ đừng giận ổng nữa nha bà.......tui thấy ổng khổ sở vật vã khi bà giận ung ấy ó

Rồi 2 người sẽ được gặp nhau há :huglove:........luv

♡25251325♡
28-11-2006, 09:16 PM
TT: ko fai? a đang mad đấy chứ? SM is always fine with me :)

Bà Vân Anh: hĩ hĩ thanks bà :huglove:.....tui hoh bao h` muốn thế :mecry: tui thương lém lém chứ, nhiù lúc nghĩ mình wa' đáng wa' :mecry: fai? sửa kái tính >.<

cogaigiangho
24-12-2006, 12:08 PM
bài văn này ai viết vậy ha wa so romantic

x0xLinh_Cupix0x
10-07-2008, 05:56 AM
Oày ;))

1 thời đã xa:">

uoiconruoi
11-07-2008, 05:03 AM
(_ __")
bài hay wa...huz..