PDA

Xem đầy đủ chức năng : - Bạn Sinh Ra Để Làm Gì?-

ShadowSunset
23-11-2006, 07:26 AM
Đôi khi chúng ta tự hỏi, vì sao mình lại có mặt trên cõi đời này: không xấu - không đẹp, không tài giỏi xuất chúng và cũng chẳng có gì nổi bât. Tóm lại là mặt trời vẫn sáng, trái đất vẫn quay nếu thiếu mình, phải vậy không ?

Thế thì bạn nhầm rồi! Tôi nghĩ mỗi người sinh ra trên đời đều vì một ý nghĩa rất đặc biệt mà không ai có thể thay thế được - bạn và tôi cũng vậy!

Người mẹ tồn tại vì đứa con của mình, bác sĩ tồn tại vì những bệnh nhân, nhà khoa học tồn tại vì những người cần đến phát minh của họ. Và những người bình thường vô danh nhất cũng tồn tại vì những ai yêu thương họ.

Hãy nhớ đến ba mẹ mình - bạn sinh ra dể nhận và đáp lại tình yêu thương từ ba mẹ!

Hãy nhớ đến những người một người lạ nhận được nụ cười của bạn sáng nay - bạn sinh ra để phân phát hạnh phúc .

Hãy nhớ đến cô bạn thân nhất - bạn sinh ra để lắng nghe những bí mật và làm đôi vai an ủi mỗi khi cô ấy khóc

Hãy nhớ đến cậu bạn "đặc biệt" của mình - cậu ấy sẽ chứng minh cho câu: "Với thế giới bạn chỉ là một người. Nhưng với một người bạn là cả thế giới!".

Thế đấy, đừng cố làm nổi bật những gì không thuộc về bạn, đừng ngồi một mình trong phòng rồi tự hỏi: "Mỉnh có quan trọng khộng ? Mình sinh ra để làm gì ?". Nếu muốn tìm giá trị thật sự của mình, bạn sẽ thấy nó trong trái tim những người bạn yêu thương nhất...

Cát
26-11-2006, 10:31 AM
mình sinh ra để được ngắm nhìn thiên nhiên ...được sưởi ấm dưới ánh nắng mặt trời ...được đón nhận những cơn gió mùa thu hiu hiu thổi ...được cho và được nhận ...được lắng nghe những điều sâu thẳm từ đứa bạn thân ...được chia sẻ ...và quan trọng là được yêu thương mọi người ...

canong
29-11-2006, 02:53 AM
Tớ ước gì mình không được sinh ra!

*Camellia*
02-12-2006, 08:18 AM
có lúc mình đã ước mình không được sinh ra nhưng rồi lại nghĩ đến những điều mình đã làm, những gì mình đã có,..............cám ơn những gì mà bạn đã ghi ^^

mylife_02
27-12-2006, 04:02 AM
Hãy nhớ đến những người một người lạ nhận được nụ cười của bạn sáng nay - bạn sinh ra để phân phát hạnh phúc .
Câu này để lại ấn tượng nhất đối với tôi.
Phải biết quý trọng cuộc sống

bebadboy87
27-12-2006, 08:08 PM
Con sinh ra con đã khóc trong tiếng cười của mọi người
Vậy con hãy sống sao cho khi chết con sẽ cười trong khi mọi người khóc !

kaivn
28-12-2006, 05:34 AM
tâm trạng của 1 kẻ chán đời : muốn không tồn tại >> sau khi suy nghĩ thấy vui vẻ hơn >> mún tồn tại
hiện giờ đang lâm vào hoàn cảnh đó >.< chán quá trời
thank you for share

♥ღ.:*b3'*:.ღ♥
28-12-2006, 08:43 AM
Đôi khi mình cũng tự nghĩ rằng Mình sinh ra trên đời này để làm gì? , nhưng rồi thấy sự cực nhọc của ba mẹ , mình mới biết rằng mình sinh ra là để "YÊU" , yêu ba, yêu mẹ, yêu gia đình, yêu mọi người , yêu ước mơ của mình, yêu hoài bão của mình, và nhất là yêu chính bản thân mình ^_^ ^_^

dokyvy
06-01-2007, 10:35 PM
hay quá....................

cobenghichngom
06-01-2007, 11:57 PM
bùn bùn ...nhĩ ....but hay wé bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiii

lamnham
09-01-2007, 06:20 AM
chẳng hay gì cả ! sinh ra để yêu ??? kì cục !! yêu cũng chỉ là sự lợi dụng lẫn nhau của con người thôi ! có ai từng nếm thử cái cảm giác không có ai để tin và cũng không ai tin mình chưa ?. có bao nhiêu đứa con ngoan nói hết nhưng bí mật của mình cho ba mẹ , chưa bao giờ nói rằng ông bà già thật wa đáng !! có bao nhiêu người bạn tốt hết mình vì bạn bè sau khi bị chính người bạn tốt của mình tát cho một cái hay nói hớ một lời với thầy cô hoặc ba mẹ ... có bao nhiêu người yêu có thể yêu mà không ich kỉ . đừng ai nói rằng chỉ yêu duy nhất một người mà không so sanh người đó với một ai đó . có ai trong chúng ta nghĩ rằng mình sẽ có một đứa con thế này hay một đứa con thế kia khi ngủ với người yêu đâu !! đơn giản chỉ là giải quyết vấn đề sinh lý hay là chiều người yêu mình. cuộc sống thât xấu xa bẩn thỉu và con người ,ai cũng như ai đều là rác rưởi , có chí tuệ để làm gì khi ta chỉ biết bon chen , tự tư tự lợi , tự phá hủy chính cuộc sống của mình , lừa đảo , tranh cướp , chỉ đê thỏa mãn sự ích kỉ , lòng tham , loài người nên tuyệt chủng mới đúng , có loài nào trừ loài người chén sạch giết sạch một loài khác không ?? voi sắp hết rồi , tê giác cũng sắp hết rồi. loài người có phải trả giá không??? tất nhiên la có. hi vọng là có. bạn sinh ra để làm gì , đơn giản là để chết đi thôi , trăm năm một đời người , thật wa ngắn ngủi !!! bạn , tôi , tất cả chúng ta , đang cùng mơ một giấc mơ , khi chúng ta tỉnh dậy cũng là lúc chúng ta chìm vào giấc ngủ vĩnh viễn.

hoangthaitu_tin
09-01-2007, 10:26 PM
mỗi phút giây của cuộc đời đã trôi qua, và không bao giờ quay trở lại.chỉ còn kỉ niệm xẽ còn mãi trong lòng, hãy sống sao cho những phút giây còn lại của cuộc đời bạn là những kỉ niệm đẹp, đáng trân trọng mến yeu...

♥ღ.:*b3'*:.ღ♥
12-01-2007, 08:56 AM
chẳng hay gì cả ! sinh ra để yêu ??? kì cục !! yêu cũng chỉ là sự lợi dụng lẫn nhau của con người thôi ! có ai từng nếm thử cái cảm giác không có ai để tin và cũng không ai tin mình chưa ?. có bao nhiêu đứa con ngoan nói hết nhưng bí mật của mình cho ba mẹ , chưa bao giờ nói rằng ông bà già thật wa đáng !! có bao nhiêu người bạn tốt hết mình vì bạn bè sau khi bị chính người bạn tốt của mình tát cho một cái hay nói hớ một lời với thầy cô hoặc ba mẹ ... có bao nhiêu người yêu có thể yêu mà không ich kỉ . đừng ai nói rằng chỉ yêu duy nhất một người mà không so sanh người đó với một ai đó . có ai trong chúng ta nghĩ rằng mình sẽ có một đứa con thế này hay một đứa con thế kia khi ngủ với người yêu đâu !! đơn giản chỉ là giải quyết vấn đề sinh lý hay là chiều người yêu mình. cuộc sống thât xấu xa bẩn thỉu và con người ,ai cũng như ai đều là rác rưởi , có chí tuệ để làm gì khi ta chỉ biết bon chen , tự tư tự lợi , tự phá hủy chính cuộc sống của mình , lừa đảo , tranh cướp , chỉ đê thỏa mãn sự ích kỉ , lòng tham , loài người nên tuyệt chủng mới đúng , có loài nào trừ loài người chén sạch giết sạch một loài khác không ?? voi sắp hết rồi , tê giác cũng sắp hết rồi. loài người có phải trả giá không??? tất nhiên la có. hi vọng là có. bạn sinh ra để làm gì , đơn giản là để chết đi thôi , trăm năm một đời người , thật wa ngắn ngủi !!! bạn , tôi , tất cả chúng ta , đang cùng mơ một giấc mơ , khi chúng ta tỉnh dậy cũng là lúc chúng ta chìm vào giấc ngủ vĩnh viễn.

Dù thế, tôi vẫn cứ yêu :) , tình yêu là con dao 2 lưỡi cơ mà :)

Angel Love_xinh+kieu
13-01-2007, 08:49 PM
Ôi . tui sinh ra có nhiều "công dụng " dữ thía
-bạn sinh ra còn để cho người ta khóc vì mình

huutiep_vp
18-01-2007, 01:45 PM
tuyệt lắm,chung ta cung chia sẻ nhạ

Dark Angel
19-01-2007, 11:39 AM
Tớ ước gì mình không được sinh ra!

bạn là kẻ nhút nhát và yếu đuối! Khi đã được hiện hữu trong cuộc sống này bạn phải sinh tồn bằng cách là lao động và quan trọng bạn làm những việc đó như thế nào. Chúc bạn tìm được ý nghĩa của cuộc sống.

zzlove
19-01-2007, 09:29 PM
to lamnham: em cùng ý kiến với anh
đau khổ bao nhiu , bùn bao nhiu... bao nhiu nước mắt đã rơi , đỏi lai tui được cái gi???????/??/???????????????????????????????????????????

vầng trăng lạnh
19-01-2007, 10:12 PM
tuyệt lắm,chung ta cung chia sẻ nhạ

:so_funny: sinh ra don gian chi la de khoc , khoc trươc cuộc đời , trươc tình yêu
vậy thôi

tớ nghĩ khác cậu nhiều lăm

bagiasunrang99
31-01-2007, 10:17 AM
cám ơn những gì mà bạn đã ghi ,tôi vẫn biết những điều này nhưng tôi ko hiểu và ko ai nhắc cho tôi biết là mình có ý nghĩa với cuộc sống này đến vậy,và bây giờ tôi đã thật sự cảm thấy cuộc đời này thật đẹp.tôi sẽ ngẩng đầu cao và bước đi trên cuộc đời này.......cám ơn bạn thật nhiều nhé...người bạn của tôi....

nhoc_cupi
11-02-2007, 08:04 PM
bạn nghĩ sinh ra đơn giản chỉ để chết đi thôi àh , chúng ta còn phải sống , phải làm việc và biết yêu thương nữa chứ
yêu và được yêu là một hạnh phúc mà
bạn hãy yêu đi để cảm nhận cuộc sống ko chỉ 1 màu đen :smile:

cocacola1992
11-02-2007, 10:40 PM
Bạn ơi... dường như bạn nhìn cuộc đời 1 cách khá bi quan. Chúng ta sống để cho người khác phải ngước nhìn , sống để thấy được sự thú vị của " con người ". Chúng ta ko giống như " con vật ". Chúng ta được tạo nên bởi : CON và NGƯỜI. Vậy mình hỏi bạn , bạn có chắc rằng trong cuộc đời bạn ko bao giờ khen 1 ai , yêu quý 1 ai ko... -. Có thật là mọi người đều rác rưởi:rang:

hod
12-02-2007, 08:39 AM
mình sinh ra để làm nhiều thứ có ích !hehe:D

pemoibityeu
14-02-2007, 07:29 AM
...........sinh ra là để sống chứ sao bi giờ :thatall:

Sun[nt]
20-02-2007, 03:34 AM
nếu có thể chọn lựa thì tôi mong thế giới này sẽ không bao giờ có mặt tôi.Vì tôi thấy bản thân mình sinh ra để nhận lấy sự mệt mỏi và áp lực của cuộc sống

Raito Yagami
22-02-2007, 08:36 PM
tui cũng muốn iu..ma ko bit iu ai dzờ nữa ( ngoài Family)

Fuu_chan
25-02-2007, 06:48 AM
Bạn sinh ra để làm jì? Nếu tớ được lựa chon... tớ sẽ lựa chọn răng.. tớ sinh ra để tìm tạo ra hạnh phúc của mình Vì hạnh phúc chỉ có thể tự mình tạo ra mà không fải tìm kiêm.. chỉ vậy thôi

bbaaoolloonngg22
26-02-2007, 12:10 AM
Là con người sinh ra thì cần phải làm nhìu thứ trước khi chết chứ phải ko các bạn. Phải làm gì mà khi chúng ta chết đi mà vẫn có người biết đến và tiếc thương chứ. Các bạn thấy mình nói có đúng ko ?????? Và điều quan trọng nhất của cuộc sống là phải có những bí mật của riêng mình :D:D Và xin cho mình được giữ những bí mật đó, xin đừng hỏi mình sống để làm gì :D:D

Fuu_chan
26-02-2007, 05:15 AM
Tớ đồng ý dzới ý kiến đó.... nhưng....câu hỏi mình sống để làm jì cũng chí lí đó chứ