PDA

Xem đầy đủ chức năng : °¨(¯`'•. Ngày đặc biệt .•'´¯)¨°

phonglantim
20-11-2006, 12:53 AM
20/11/06

....Ý ý ...Tớ biết ngay là thế mà ,biết ngay là thể nào Ấy cũng mò vào đây để đọc...và hiển nhiên lúc này mắt Ấy cũng đang chăm chăm đọc những dòng chữ này :hihi2: dzui thật.....Thôi thì gắng đọc đi nhé ,vì dù sao thì cái này cũng dành cho Ấy muh ^.<

Ui ...nhanh thật đấy Ấy nhỉ....mới thế mà đã gần hết tháng 11 rồi đấy .Thời gian vẫn trôi nhanh....nhanh như Tớ vẫn thường than thở với Ấy nhỉ ...

Nhanh....Ấy cũng phải công nhận như thế phải ko? Mới cái ngày nào Tớ và ẤY quen nhau nhỉ?Nghĩ lại giờ vẫn thấy thật buồn cười ,một lí do hết sức bình thường ....Từ một cốc nước ( hoặc trà,rượu bia hay bất kì nước j :hihi2: )....Ấy vậy mà nước thì Tớ đã uống ...còn trà ,rượu ,bia hay cái gì gì ẤY nói...tớ vẫn chưa có cơ hội được thưởng thức nhá :peace2:.Nhìn lại những gì đã qua ,Tớ vẫn thấy ấy chẳng có gì thay đổi ,vẫn hâm hâm như cái ngày nào ấy ^^.Ấy vãn cứ thức khuya nhiều dù rằng chẳng để làm gì ,Ấy vẫn cứng đầu bỏ qua những lời khuyên của bạn bè,ngang ngạnh ,ương bướng ,chỉ muốn làm theo ý mìh.À à ....còn cái bản giao ước ấy nhá...chưa trọn đâu ,Tớ chỉ đóng tạm thời thôi nhé ^^.....Định xù Tớ hả? Tớ sẽ đợi cho đến lúc ẤY trả hết cái Nợ ấy......Ấy vẫn cứ thế...." theo dõi" mỗi khi onl mà chẳng hề bỏ lại " dấu tích" gì.....:ono2:

Thôi chết ,từ nãy tới giờ Tớ chỉ toàn nhắc tới thói xấu của Ấy thôi hả? Tớ hơi quá đáng nhỉ?Sorry nhá :mi: Nhưg thực sự thì ẤY có nhiều tật xấu mà chẳng chịu sửa đâu nhá....Dzưng mà dzòm kĩ lại....cũng kiếm đựo một chút "đẹp" trong Ấy đấy....một chút thôi nhé.

Ấy không phải là người hiểu Tớ nhiều lắm < Tớ biết thế > ,nhưng Ấy đã ở bên cạnh tớ ,ủi an Tớ khi Tớ rơi vào tình trạng khủng hoảng ,động viên tinh thần tớ.Nhớ cái lần Tớ mệt mỏi nhất về gia đình ,Ấy ko ở gần Tớ ,ko thể cho Tớ mượn một bờ vai....nhưng Ấy đã khuyên tớ ,an ủi tớ bằng những dòng chữ ,những icon mang nhiều cảm xúc ,Ấy cũng là người đã khuyên Tớ ra hứng những giọt mưa để lòng nhẹ vơi đi....Tớ thực sự thất bất ngờ vì từ trưứoc tới giờ chẳng ai khuyên Tớ như thế.
Ấy không bao giờ hứa bất cứ điều gì ,mà chỉ cố gắng thực hiện ....bởi theo ẤY nếu hứa mà không thực hiện đựoc thì sẽ làm người ta buồn ....Ấy đã làm như thế.....
Ấy không có nhiều thời gian rảnh ,nhưng Ấy có thể lắng nghe tớ than vãn,giúp tớ giải quyết mọi chuyện....
Ấy không phải là người toàn vẹn.....nhưng Tớ biết Ấy là một - người -bạn- tốt...Tớ tin là thế.....
Chỉ mới gặp ẤY có vài lần....nhưng hình như Tớ vẫn cảm nhận đựoc Ấy là một người Bạn tốt.....Ấy đã hứa với Tớ là sẽ tự tay nấu cho Tớ măm ^^...Lúc đó Tớ cũng nghĩ đó chỉ là lời nói vậy thôi ...Vậy mà Ấy đã thực hiện nó nhỉ....mặc dù bữa ăn đó 3/4 là người ta làm sẵn...chỉ có món rau luộc với lại sườn rán là ẤY làm nhở ^^ Nhưng như thế cũng là tốt rồi nhỉ....ít ra à hưn Tớ về khoản nấu nướng.
Mấy hôm trước Tớ ra hồ.....hình như nó chẳng thay đổi gì lắm đâu....Hôm nay tự nhiên muốn ra đó ,nhưng chắc là ko đựoc rồi ẤY ạ......Đi một vòng quanh hồ...như mọi khi Tớ lại ngồi ,chỉ để nhìn mọi thứ thôi.....À à...cái mảnh giấy Ấy xé Ấy ...Tớ còn giữ nó ^^

2 lời hứa đã hứa với Tớ...Ấy đã thực hiện . Còn cái " dự định " .....có thể là sẽ rất lâu mới thực hiện đựoc đấy bởi mọi thứ ko dễ dàng như ta nghĩ đâu ,nhưng dù sao cũng phải cố nhé ....Mà hỏi lại một lần nữa ...Ấy ko sợ Tớ " tham ô " hết của Ấy huh :hihi2:

Ngày cuối thu....trời Hn đang trong những khoảnh khắc giao mùa.Bỗng dưng hôm qua trời nổi gió ,hơi lành lạnh một chút...Có người đã từng nói với Tớ rằng người là những giọt mưa ....Ấy vậy mà Tớ đã vô tình,nhanh nhảu lau đi những giọt nước ấy .....để đến bây giờ muốn có một trận mưa mà không thể ......Ngày cuối thu - Ngày không Mưa........

Ngày đặc biệt- Tớ biết đã có người chối bỏ nó ,đã có người coi nó như một ngày hết sức bình thường khác.Đã có người nói cái ngày ấy chẳng bao giờ tồn tại.Không hiểu vì sao người ta lại trốn tránh nó ,nhưng trong cuộc sống nhiều cái không thể trốn tránh mãi đựoc...hiểu Tớ ko????

Thời gian trôi qua chẳng thể nào lấy lại....Đừng để tới lúc " Khi bạn mất đi bạn mới hiểu giá trị cái không còn " nhé.....

Không biết nói gì cũng như ko biết làm gì cả.Chỉ cầu mong nơi ấy sẽ có người luôn đựoc Bình yên và Hạnh phúc

Ngày đặc biệt

...Ngày sinh nhật.....

Lost.
20-11-2006, 03:18 AM
Ké một chiếc bánh sinh nhật http://i69.photobucket.com/albums/i73/maiyeuthuong/SNbanhhoa.jpg

Thổi nến đi rồi cho mọi người ăn mới nha..

Tin mới về Có một người đang ở HN đó báo cáo xong rùi :chayle:

phonglantim
20-11-2006, 04:20 AM
Thật là may mắn....đúng là ông trời ko làm khó mình ^^vừa post xong được bài này thì...rụp......mất điện :D:D Không những ko buồn mờ còn thấy mừng,hét toáng lên ấy chứ vì đã kịp gửi được bài....
May quá ,may qu:flyin2:

*Rain*
20-11-2006, 06:32 AM
Thì đã nói ngày bình yên mà < mặc dù mưa đá rơi ầm ầm :rain:> :so_funny:

ABU
20-11-2006, 06:57 AM
Kỳ thật, cứ ngày này cho dù ở đâu cũng mưa bão. Ko lẽ...
Cảm ơn, hẹn gặp lại HN, cho dù vẫn chưa rời xa HN.
Giá lạnh của mùa đông đang đến, hãy giữ gìn sức khoẻ nghe nhóc!!!!

phonglantim
21-11-2006, 08:33 AM
Ngày đặc biệt - Ngày Mưa ....

.Mưa về ...Mưa đã về.....Mưa lớn....kéo dài suốt buổi tối.....

...Ngày đặc biệt....phải....đó là một ngày đặc biệt....

Sau những tháng ngày vắng bóng Mưa ......Mưa đã trở lại.....lâu lắm rồi mới lại đựoc thấy Mưa ,đựoc chạm vào Mưa ,đựoc nhìn những dòng chảy cứ thế trôi đi......đã bảo là ngày đặc biệt mà....cía không thể cũng sẽ là có thể ....

Cơn Mưa ko bình thường ...là Mưa đá.Có người đã nói với mình thế nào nhỉ.....ừ thì năm nay khác mọi năm.....phải chăng năm nay sẽ có nhiều điều thay đổi...Những viên đá long lanh đến vậy....phải chăng là những niềm vui ,niềm hạnh phúc trong thời gian sắp tớ ??? Cầu mong là như vậy......

Ngày đặc biệt.....Ngày Mưa...

...Phải đi mất rồi......đi xa...ko phải là đến cái nơi mọi khi nữa...ko nói đi đâu ,chỉ biết rằng nơi ấy rất xa .....Ừ nhỉ ...thì lúc nào mà chẳng xa.....

Đã đợi mình cả ngày ư??? Sao ngốc thế? Sao ko nhắn cho mình nhỉ? Nếu biết...có lẽ mình sẽ bỏ qua hết mọi thứ thôi.....

.....Tại sao ta luôn có cảm giác người ta đang gặp điều gì khó nói nhỉ? hình như là một nỗi buồn .....vậy mà ta chẳng thể nào an ủi......Cứ luôn miệng nói rằng ko sao.....mà sao những tn có điều gì bất ổn.....Cảm giác thế .....Chắc ko sao thật ,mình hay suy diễn mọi thứ nên mới có cái cảm giác vớ vẩn ấy thôi......

...Mưa ơi.....Có thể nào quay lại một lần nữa ko Mưa? Trở về với HN trước một mùa đông giá rét....Hn giao mùa hanh lắm ,cần những giọt Mưa để có thể dịu dàng hơn.....Những giọt Mưa cuối mùa ...hay đầu mùa nhỉ?? Ko biét nữa.....đến rồi đi ...rất vội...Mưa ấy....

... Ngày đặc biệt....

....Ngày Mưa...

Hàn Cát Nhi
21-11-2006, 09:40 PM
Ngày đặc biệt...uhm ngày đặc biệt...mà nói đúng hơn là ngày bình yên Héo nhỉ....
Cũng muốn viết nhiều về ngày đặc biệt của Héo lắm...nhưng ko có mấy cảm xúc...thôi nhé hẹn lần sau...:hihi2::huglove2:

Lost.
21-11-2006, 09:51 PM
Tớ cũng muốn viết về ngày đặc biệt.......nhưng có là của héo đâu của bạn gì của Héo thui.............bạn gì đó đó..........cái bạn chỉ biết món sườn rán mà tớ từng phải rán lại cho bạn của Héo.........:hihi:.

Khi nào rảnh tớ sẽ làm lại món đó đỉnh hơn bạn của Héo và mới Cát iu nhá :D:D.....mónnày 33 tớ từng dạy tớ........ngon mê hồn :D.....lời mới không bit có chút hấp dẫn nào không đây :)

phonglantim
22-11-2006, 01:22 AM
@ Enh Cát :: cấm xì pam bài ở đây nhá ^^
@ Mi ú ::Ếu tui thấy cả 2 cùng đảm ,có mình tui ngồi nhìn thoai :D
Bao giờ mới có bữa măm như thế nữa nhỉ ^^

Lost.
22-11-2006, 01:25 AM
Hờ hờ khi nào em nan nấy chùng anh mí u sẽ ra tay nàm mí món ngon ngon nữa nhá.............:D:D:D

phonglantim
22-11-2006, 01:39 AM
Nài nài ,đến khi ấy mà 3` ko ra thì đừng có trách nhá ,ều...3` còn nợ tui con....Mít he he màu trắng hay màu gì ấy nhở
Nhìn cí tay 3` cầm mấy viên đá nhặt lúc mưa mà...hehe...mập nhể :D

Lost.
22-11-2006, 01:43 AM
Không phải tay tui :so_funny: tìm trên VN nét đó :so_funny:...........tay tui bé tí thui :D:D:D

.March
26-07-2007, 12:44 AM
Chẳng phải ngày gì đặc biệt đâu
Chỉ là đôi dòng góp nhặt bên lề kí ức hôm nào
CŨng chẳng biết tại sao
Em bỗng đổi thay giữa dòng đời vốn bình yên đến lạ.....
Chẳng phải là em vẩn vơ giữa đời thường hối hả
CŨng không là em trong giấc mơ với nỗi nhớ xa mờ
Chỉ là em - là em với cái vẻ hững hờ
Trước những điều đổi thay quẩn quanh với guồng quay dĩ vãng.
Em đã khác?
Khác thật không?
Hay chỉ là tạm quên đi những mơ ước màu hồng
Khoác lên mình những điều tự tin nguỵ tạo?

LÀ một ngày bình thường , là một ngày ko mưa , là một ngày thảnh thơi đôi chút. Lục lọi và tìm kiếm , cảm xúc chợt ùa về trong cõi vắng hanh hao. Là một ngày nghêu ngao, hát những bài ca tưởng chừng như cũ rích , là một ngày - ko bắt mình diễn kịch , trước vô vàn những suy nghĩ ngổn ngang....Là một ngày chẳng còn dư nỗi hoang mang , một ngày vui ko nụ cười nửa miệng , là những điều hợt hời tưởng chừng như tan biến, trôi về miền thinh lặng của hôm qua. LÀ một ngày em chẳng nghĩ đến người ta , để sống với những điều em đang có. LÀ một ngày em thôi không còn nhớ, một ngày quên....để nhớ tiếp những ngày....

phonglantim
20-11-2007, 12:15 AM
20/11/07

Vậy là tròn 1 năm rồi ấy nhỉ? Cũng khá nhiều điều muốn nói , nhưng lại chẳng biết nói gì , có khá nhiều điều phải làm nhưng...hình như còn thiếu sót. Lớn hơn 1 tuổi rồi đấy , và hẳn rằng những suy nghĩ cũng sẽ lớn hơn nhiều phải ko?

NHớ ...

Ngày này năm ngoái trời mưa nhiều lắm , mưa đá ấy và có những dòng tin nhắn chợt xuất hiện , rằng là năm nào ngày này cũng mưa , và mưa đá có nghĩa là cuộc sống sẽ rẽ sang 1 hướng khác....

Nhớ ...

Buổi chiều hôm ấy mất điện , lủi thủi ở 1 góc nhắn tin để rồi sau đó ra hứng trọn những giọt mưa 1 cách nhẹ nhàng và thanh thản lắm ...

Nhớ...

AI đó nói rằng đang ở HN và cuộc sống thì luôn tất bật , mọi người luôn phải cố gắng để bắt kịp với guồng quay của nó - vì lẽ đó - ko thể gặp - món quà hình như cũng dở dang !

Nhớ ...

Có lần bạn bảo với tôi về cái sự định ấy - đến bây giờ vẫn chưa thực hiện được - nhưng vẫn chẳng thể quên...

Nhớ ...

Lần gặp mặt đầu tiên - vội vàng 1 chút - tuy nhiên những món quà bạn mang đến cho tôi đã làm tôi vui hơn rất rất nhiều , và đến bây giờ - tôi vẫn còn giữ chúng như 1 kỉ niệm chẳng thể quên.

Nhớ ...

Những món ăn bạn nấu và cả những lời bạn kể , những lời chúc , lời động viên và những điều hơn thế nữa....Vẫn nhớ....!

Và hôm nay...

Tôi lật ngược lại những gì đã qua và nhận ra rằng có khá nhiều điều thay đổi. Tôi và Bạn và cả những điều liên quan nữa.

NGày nắng rất đẹp , tôi ko còn được xoè bàn tay nắm chặt những giọt mưa lạnh ngắt - nhưng ko sao , dù sao thì tôi cũng cảm thấy hạnh phúc vô cùng.Và điều ấy có nghĩa rằng cuộc sống luôn mở cho ta những hướng đi tốt đẹp , hãy từ bỏ những suy nghĩ ko hay về mình , được chứ?

Tôi vẫn nhắn cho bạn lúc nửa đêm - nhưng ko hề nói bạn ước - đơn giản vì có lẽ bạn ước đã nhiều và bây giờ - tôi muốn bạn từng bước thực hiện chúng chứ ko còn suy nghĩ vẩn vơ? Có thể ko?

NGày hôm nay...

Tôi lật lại món quà đã lỡ từ năm ngoái - chúng vẫn còn vẹn nguyên. Bạn vẫn ở HN, tôi cũng vậy - nhưng mọi thứ với tôi lúc này khá bận rộn - tôi ko thể gặp bạn - món quà...có lẽ 1 lần nữa lại dở dang...

Có lẽ sớm muộn gì bạn cũng sẽ đọc được dòng này , tôi muốn viết nhiều - nhiều hơn nữa nhưng dường như mọi thứ đề có giới hạn của nó thôi. Tôi lại phải tiếp tục với cái cái guồng quay của bản thân mình , chỉ 1 điều tôi muốn nói với bạn rằng :

Mừng sinh nhật :) BÌNH YÊN và HẠNH PHÚC :)