PDA

Xem đầy đủ chức năng : làm duyên cho tóc

tibuidoi
06-11-2006, 07:47 AM
Mốt cài băng - đô đang trở lại. Nào, bạn hãy chọn cho mình một chiếc để làm duyên nhé! Có nhiều cách để giúp mái tóc vào nếp gọn gàng như cài trâm, kẹp, búi, cột tóc, thắt bím... Vậy những chiếc băng - đô có công dụng gì?

Tiết trời thu se lạnh là thời điểm thích hợp để bạn làm điệu với chúng. Hãy chọn những kiểu băng - đô bản to để làm điểm nhấn cho mái tóc hoặc một chiếc mảnh mai để tạo sự duyên dáng.

Tùy theo trang phục, khung cảnh và điểm đến, bạn có thể chọn cho mình một chiếc băng - đô phù hợp. Chúng tôi xin giới thiệu một số kiểu băng - đô đang được các bạn gái ưa chuộng.

1. Chấm bi

Đây là dạng băng - đô gọng nhựa dẻo bọc simili, có nhiều hoa văn, màu sắc tươi trẻ. Bạn có thể để tóc suôn hoặc uốn lọn. Giá từ 38.000đồng/chiếc.

2. Đan chéo

Kiểu băng - đô này có bản to, từ 4 - 5cm, bằng nhựa dẻo, có nhiều màu: trắng, tím, đỏ, vàng...

Những bạn có mái tóc dày rất hợp với kiểu này. Bạn có thể cài ngang mái tóc hoặc cài hết phần mái ra phía sau. Giá từ 25.000đồng/chiếc.

3. Uốn lượn

Băng - đô có gọng nhỏ khoảng 1cm, bằng nhựa dẻo hoặc cứng, nhiều màu. Bạn có thể dùng từng chiếc một hoặc ghép hai chiếc khác màu với nhau để mái tóc nổi bật hơn. Giá từ 18.000đồng/chiếc.

4. Sọc ngang

Đây là dạng băng - đô bản trung, khoảng 2 -3cm, bằng nhựa dẻo, có nhiều màu: trắng, xanh, cam, vàng, đen...

Băng - đô sọc ngang hợp với mái tóc dài không quá dày hoặc tóc ngắn uống hơi bồng. Giá từ 28.000đồng/chiếc.

5. Đính hạt đá

Băng - đô có bản 'nhí', gọng bằng nhựa dẻo, đính hạt đá trắng dọc theo chiều dài. Bạn có thể tạo kiểu tóc xoăn nhẹ trước khi cài băng - đô, trông sẽ rất xinh. Giá từ 40.000đồng/chiếc.

6. Dợn sóng

Đây là biến tấu của băng - đô gọng nhỏ, bằng nhựa dẻo, có nhiều màu thời trang: đỏ, trắng, vàng, xanh biển...

Tuỳ theo tóc nhiều hay ít, bạn có thể cài một hoặc hai chiếc, phối màu bạn thích với màu trắng để thêm nổi bật. Giá từ 18.000đồng/chiếc.