PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một câu hỏi TƯ DUY thách thức 4rum Đố Vui !!!

Chàng Trai Cao Thượng
27-10-2006, 05:42 AM
Ko có mẹo ở đây nha ! Đây là 1 câu hỏi tư duy
A có 1 món đồ muốn gửi cho B, nhưng mà A ko thể liên lạc dc với B, mà phải thông qua 1 người là C. Món đồ này dc A bỏ vào trong 1 chiếc vali.
Hỏi làm sao để A có thể gửi món đồ đó cho B mà ko muốn C ko đụng dc vào món đồ đó :think:
Hi vọng sẽ có pro nào giải dc:mpl: , mình sẽ online hàng ngày để chờ 1 câu trả lời đúng
:cungly:
Đây là 1 câu hỏi do thầy dạy Tin A1 của tui ra đó, nếu ai trả lời dc sớm nhất, người đầu tiên sẽ nhận dc 1 bộ sách tin học :yike2: ( tui đang học CNTT - KHTN tpHCM :type: )

Xem nhiều bài mà mình chưa tìm dc kết quả nào đúng, dzậy mình giải luôn :
A khóa chiếc va li lại, gọi là ổ khóa 1 (chìa khóa A giữ), sau đó đưa vali cho C gửi cho B
B khóa chiếc va li lần thứ 2, gọi là ổ khóa 2 (chìa khóa B giữ), sau đó đưa vali cho C gửi lại cho A
A sử dụng chiếc chìa khóa của mình để mở ổ khóa 1, sau đó đưa vali cho C gửi lại cho B
Bây giờ chỉ còn ổ khóa 2, B mở ra và thế là :cungly: tèn ten
Ghi chú :
- C bắt buộc phải là ng` gửi vali giữa 2 ng`, ko dc.... ăn vali:mpl:
- C ko thể lấy dc món đồ trong vali vì ko có chìa khóa :mpl:

wonbin2688
27-10-2006, 06:25 AM
theo mình nghĩ thì cứ đưa cho C cái vali đựng 1 cái gì đó , sau đó cầm món hàng đó bám theo C thì sẽ tìm dc B ý mà
kekekekekekekkekekeke
hok biết có đúng ko?

Cong tu
27-10-2006, 06:29 AM
thì A đưa cho C cái vali đó rồi C đưa cho B
món quà ở trong vali mờ
có đụng tới nó đâu

Raito
27-10-2006, 06:46 AM
Khóa cái vali vào và giữ chìa khóa... sau đó bảo C đưa cho B - C tất nhiên không mở được ra (Trong trường hợp không tin tưởng C có thể bảo rằng chìa khóa là do B giữ :D). Sau khi C đưa cho B rồi thì nhờ C gửi nốt chìa khóa cho B :D

pukeo
27-10-2006, 07:23 AM
Dán một tờ giấy bên ngoài va li có ghi "Cẩn thận với chất dễ gây cháy nổ " ..........:lol:

Chàng Trai Cao Thượng
27-10-2006, 08:02 AM
theo mình nghĩ thì cứ đưa cho C cái vali đựng 1 cái gì đó , sau đó cầm món hàng đó bám theo C thì sẽ tìm dc B ý mà
kekekekekekekkekekeke
hok biết có đúng ko?
A bắt buộc phải đưa món quà đó cho B thông qua C mà
A bít chỗ B ở nhưng mà muốn thông wa C cơ

món quà ở trong vali mờ
có đụng tới nó đâu
nhưng nếu B mở chiếc vali đó ra thì công toi ah :blow:

Khóa cái vali vào và giữ chìa khóa... sau đó bảo C đưa cho B - C tất nhiên không mở được ra (Trong trường hợp không tin tưởng C có thể bảo rằng chìa khóa là do B giữ :D). Sau khi C đưa cho B rồi thì nhờ C gửi nốt chìa khóa cho B :D
vậy nếu C giữ luôn cái chìa khoá thì B lấy ji để mở :yike2:

món quà ở trong vali mờ
có đụng tới nó đâu
C mở va li đó ra thì như ko ah :type:

câu trả lời có vẻ hợp lí đó, nhưng ko giống tui

.:-*HạNh_ChÍp*-:.
28-10-2006, 03:58 AM
....:D.....hem mún c đụng vào hở......thì hõi c xem làm cách nào mờ liên lạc với b được.....:D rùi tự mang đín...

Raito
28-10-2006, 04:57 AM
vậy nếu C giữ luôn cái chìa khoá thì B lấy ji để mở

Mình tưởng ý câu hỏi là đã nhờ C đưa thì C phải đưa - chỉ không cho C biết là gì thôi chứ.
Còn nếu C đã không muốn đưa thì :lol: kiểu gì mà B chả không nhận được :lol:Đúng kô?

Cô nàng bốn mắt
28-10-2006, 06:18 AM
thì bảo C nói với B là A cần gặp ,rùi A và B cùng tới nhà C, để A đưa cho B cái vali

stupid_guy
29-10-2006, 01:04 AM
ừm, bỏ món quà vào một cái hộp sau đó khoá lai. Đem chìa khoá bỏ vào bao thư và gửi cho B (3 ngày nếu ở khác thành phố và 2 ngày nếu cùng thành phố) cùng lúc đó đem món quà bỏ vào vali rồi đem cho C dặn đúng 3( hay 2) ngày sau đưa cho B (cùng thời gian chìa khoá đưa đến đúng nơi). Do đó dù muốn thí C cũng ko xem được món quà trong Vali là gị

nguoinhutnhat
29-10-2006, 03:00 AM
hi chac minh cho C biet trong do co gi thi C chang mươn mo ra lam gi nua
kem theo cau co niem phong la duoc hiii

quynhtrang962003
29-10-2006, 04:55 AM
cứ đưa cho C cái vali.có đụng j` đến quà đâu mà lo

biệtdanh
29-10-2006, 10:56 PM
"ko muốn C ko đụng dc vào món đồ đó" ông ấy ra đề thế mà mọi người cũng tranh nhau trả lời, chán thật

minamurray
30-10-2006, 12:58 AM
đầu tiên A gửi C vali nhờ chuyển món đồ cho B, sau đó gửi chìa khoá sau, hì hì.

Chàng Trai Cao Thượng
31-10-2006, 11:02 AM
ừm, bỏ món quà vào một cái hộp sau đó khoá lai. Đem chìa khoá bỏ vào bao thư và gửi cho B (3 ngày nếu ở khác thành phố và 2 ngày nếu cùng thành phố) cùng lúc đó đem món quà bỏ vào vali rồi đem cho C dặn đúng 3( hay 2) ngày sau đưa cho B (cùng thời gian chìa khoá đưa đến đúng nơi). Do đó dù muốn thí C cũng ko xem được món quà trong Vali là gị
đã nói là món quà phải dc gửi trong vali và thông wa C cơ mà

chẳng có ai giải thích dc, chán thiệt

stupid_guy
01-11-2006, 02:09 AM

thì cũng bỏ món quà vào trong vali và đưa cho C đấy thôi...ko có nói là ko được bỏ vô một cái hộp khác..lol

Raito
01-11-2006, 02:40 AM

Cách của mình hợp lí đó chứ. Còn nếu C đã không muốn đưa chìa khóa cho B thì C cũng sẽ chẳng muốn đưa vali cho B --> chả có cách nào hết !

silly_boy299
01-11-2006, 03:22 AM
vậy rốt cuộc là gì tui suy nghĩ mấy ngày rùi ma cũng ko ra ! :D

silent_man
01-11-2006, 06:46 AM
Mệt thật, đọc kỉ lại đề đi:blow: , ổng muốn A gửi cho B, thông wa C mà C phải đụng được món đồ đó mà:mpl:, Ra đề ma cũng ko xong nữa, pó tay:haha:

tui tui bó tay hết ràu, mời tác giả trả lời đi, thử xem thế nèo:)

Độc hành
01-11-2006, 11:44 AM
Vì là bài logic nên hỏi thêm tí: còn điều kiện nào khác ko , nếu ko thì nhờ C nói với B đến nhà A khoẻ.

ChuaBietHetDc
01-11-2006, 11:57 PM
theo tui nghĩ thì
Nếu muốn C ko xem dc thì dán Tem bên ngoài vali nếu C muốn xem thì phải gở tem ra => C sẽ ko xem dc
Còn nếu C đã muốn ( cố tình ) xem thì đưa cho C xem rồi bỏ vào vali , rồi đưa cho C nhờ C chuyển dùm cho B. Khi C đã biết dó là món gì thì ko cần xem nữa :D

bupbechuayeuai88
02-11-2006, 02:39 AM
Ttheo bupbe * thì A hãy đưa cái valy đó cho C , và cùng C đi đến chỗ của B.
Bởi vì theo giả thiết thì A phải thông qua C mới đưa đc cái valy đó tới B * vì như thế sẽ vừa đảm bảo C ko mở cái valy ra và cũng vừa đảm bảo điều kiện nhưng mà A ko thể liên lạc dc với B, mà phải thông qua 1 người là C
Có đúng ko nhỉ changtraicaothuong ^_^

_hello_moto
02-11-2006, 07:08 AM
bảo với B là trong va li có con chuột ,nhờ B chuyển giùm cho C
thế là OK chứ gì

bupbechuayeuai88
05-11-2006, 07:26 AM
sao? đáp án đâu , cho mọi người bít đi chứ ông bạn :D

Chàng Trai Cao Thượng
05-11-2006, 09:36 PM
có đáp án rùi kìa, có ai thấy hay thì vỗ tay nha :rolleyes:..........

Raito
05-11-2006, 10:44 PM
Khóa cái vali vào và giữ chìa khóa... sau đó bảo C đưa cho B - C tất nhiên không mở được ra. Sau khi C đưa cho B rồi thì nhờ C gửi nốt chìa khóa cho B

1 cách đơn giản hơn rất nhiều những suy luận qua lại :)

tengiketao
06-11-2006, 01:03 AM
ko lấy được thì đập ra ma lấy,còn muốn nó ko lấy thì bảo với nó đừng có lấy ,viết giấy cam kết, thì làm sao no dám lấy mà xẹm

ChuaBietHetDc
06-11-2006, 07:58 AM
con người hay có tính tò mò họ muốn đụng vào món quà chủ yếu là để xem thử món quà đó là gì cho ho xem roi thì ho ko cần đụng vào món quà làm gì nữa tôi nói vậy đúng ko

thanhbach12
06-11-2006, 08:34 PM
khóa cái valy lại bằng chìa khóa to vào
Rồi đưa cho C