PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khổ vì tóc xoăn

Deathcute
13-10-2006, 10:39 AM
theo tôi đc biết những người có mái tóc thẳng lun là những người năng động bỏ lại sau lưng là những người tóc xoăn luôn bị chê là già
thế bạn nào có cách chữa trị tóc xoăn xin choa gấp nha :sleepwell:

*[£iµ £i€]*
14-10-2006, 01:57 AM
đang tóc thẳng đi làm tóc xoăn cũng bị ch0 là già...:rain: vậy thì nói gì....mặc người ta thôi....người ta luôn chê thế đấy

Deathcute
14-10-2006, 03:58 AM
thế chắc là kô có cách nào chữa trị hở bạn :( s So sad

Đồ.Rê.Mi.Fa.Son.La.Xí_Xọn
14-10-2006, 04:16 AM
Ép tóc.............là tóc sẽ thẳng

Deathcute
15-10-2006, 09:27 PM
nói như bạn thì ai chả làm đc
thôi nhắm chịu số phận đau thương so sad (T_T)

Biin Boon Boon
17-10-2006, 12:42 PM
...tóc bạn xoăn chứng tỏ tóc bạn là tóc tơ, chứ k0k phải là tóc mây. Nói thiệt nha, tớ khoái tóc tơ lắm í...mờ k0 đc...cậu đc trời phú cho mái tóc tơ mà k0 thik...tiết nhỉ

baobinh_pal
17-10-2006, 02:56 PM
theo tui thì tóc nào cũng cón cái đẹp , cái xấu riêng mà

Deathcute
20-10-2006, 04:14 AM
...tóc bạn xoăn chứng tỏ tóc bạn là tóc tơ, chứ k0k phải là tóc mây. Nói thiệt nha, tớ khoái tóc tơ lắm í...mờ k0 đc...cậu đc trời phú cho mái tóc tơ mà k0 thik...tiết nhỉ

bạn kô hiểu òi phải là ngừi trong hoàn cảnh mí biết đc chứ
theo mình chắc bạn đang đc trời phú choa 1 mái tóc thẳng nên bạn mí nói dzị phải hem
hix hix bùn wé ngày nào mình cũng phải dành cả chục tiếng để chải tóc đó T_T

...::*MINmiE*::...
20-10-2006, 04:37 AM
nếu bạn cảm thấy ko thik mái tóc xoăn của mình thì đi duỗi đi, tóc sẽ thẳng ngay thui :) Chứ đâu còn cách nào khác :think:

vô hình
20-10-2006, 05:03 AM
1 => bạn duỗi để có 1 mái tóc thẳng, đẹp, năng động :type:
2 => sinh ra tóc xuăn rồi thì bạn ...uốn nhẹ 1 chút để tóc có nếp, sẽ đẹp hơn.
Vậy đó, bạn thấy có được ko???:cungly:

be_chipbi
20-10-2006, 05:28 AM
thui, di ep di la xong y ma, mat khoang 3-4 ook la do dung may nam lươn

Deathcute
20-10-2006, 11:35 AM
1 => bạn duỗi để có 1 mái tóc thẳng, đẹp, năng động :type:
2 => sinh ra tóc xuăn rồi thì bạn ...uốn nhẹ 1 chút để tóc có nếp, sẽ đẹp hơn.
Vậy đó, bạn thấy có được ko???:cungly:

đã xoăn òi còn ưốn ai nhìn đây hả bạn bạn có hình thì post lên dùm đi Thanks :blow:

thuyyen_love_thieulam_
20-10-2006, 09:34 PM
Ép tóc.............là tóc sẽ thẳng

ác wá zậy còn gì là tóc nữa......hichic dũi tóc thì hơn:type:

.:*~Tawny~*:.
20-10-2006, 11:48 PM
uh, trời sinh ra đã tóc xoăn thì chỉ có straighten nó ra mới thẳng được.
Nhưng mà hiện giờ tóc xoăn cũng là mode mà bạn. Chỉ cân biết tạo kiểu cho nó, dợn sóng hoặc...cái gì đó hum bít nữa, là đẹp liền muh !!
tuỳ ý bạn thui, dũi ra hoặc để yên tạo kiểu :)

Deathcute
22-10-2006, 09:45 AM
là seo bạn nói rõ sem thật sự mình chỉ bị xoăn phần mái thôi mà phần mái là phần wan trong nhứt mí chết chứ hix hix
Tanny:ưốn hả mình chưa làm kiểu này bao giờ bạn có thể nói rõ hơn kô hix hix

Biin Boon Boon
23-10-2006, 11:43 AM
..Tụi mìh lộn òi...là boy...chài ai..boy mà đi uốn tóc hả?...đừng xúi bậy nhà Tr :D

cachepvang
23-10-2006, 09:55 PM
là seo bạn nói rõ sem thật sự mình chỉ bị xoăn phần mái thôi mà phần mái là phần wan trong nhứt mí chết chứ hix hix
Tanny:ưốn hả mình chưa làm kiểu này bao giờ bạn có thể nói rõ hơn kô hix hix

ông ny là con trai mà !
sao lại ép tóc
pede à
hảo hảo
bó chíu :yike2:

26-10-2006, 10:16 PM
nạy phật, sorry tớ nhầm, tưởng bạn này là con gái ><!!!!
hic, con trai tóc xoăn cũng có sao đâu >< , nếu hoh thích thì chỉ còn nước cạo thành đầu đinh, chứ >< hoh bít seo khác !!
à mà tớ là Tawny, hoh phải Tanny^^

-:-AlONe-:-
28-10-2006, 10:53 PM
dzị bét chước koan gớ đi duỗi tóc i :so_funny:

bido
30-10-2006, 04:37 AM
tóc xoăn rất duyên mà
nếu bạn kết tóc hai bên thì còn duyên hơn nhiều thật đấy

bodyguard16188
30-10-2006, 10:34 PM
xoăn hay thằng đều có cái đẹp riêng cửa nó mà bạn ui

thuyyen_love_thieulam_
30-10-2006, 10:38 PM
xoăn hay thằng đều có cái đẹp riêng cửa nó mà bạn ui

uh đúng đóa tóc xoăn giờ là mốt mà:mpl:

kmna2pro9x
04-05-2009, 05:31 AM
ặc, tôi cũng bị thế nè, boy tóc xoăn khó chịu lắm hic, nuôi dài hok có dc, Nhìn tóc của mấy thằng tóc thẳng để dài dài mà thấy chán cả đời

Băng Tước
04-05-2009, 07:58 AM
Con trai ai bảo duỗi tóc không được vậy? :rain:
Nhóm F4, các diễn viên điện ảnh, ca sỹ duỗi rồi lại uốn thường xuyên đấy ( Họ là nam đấy ) :rain:

Nếu mái tóc bạn xoăn thì ép phần mái, 2 bên mai tóc, và đằng sau đuôi tóc.
Còn lại cắt ngắn để vuốt gel.

Cơ mà nếu để tóc xoăn như anh Lee Min Ho trong Boy Of Flowers cũng được mà :rain:

*[£iµ £i€]*
05-05-2009, 09:29 PM
mình đây chuyên đời tóc xoăn :so_funny: , thật ra thì đâu có phải tóc thẳng là năng động đâu trời , nghe câu này thấy có lẽ mình chả năng động chút đỉnh nào :so_funny:
muốn tóc thẳng ra thì đi duỗi là nhanh nhất , kô thì chờ tóc dài rồi cắt hết fần xoăn đi là okie :D

06-05-2009, 08:22 PM
Giờ đang mô đen tóc xoăn mà bạn . Mặc kệ người ta nói, T thấy tóc xù còn dễ thương huống chi tóc xoăn .
Tóc nào cũng đẹp hết, miễn biết cách dưỡng & tạo kiểu cho nó. Đừng đi ép, hư tóc hết nè.

chUn™
07-05-2009, 02:05 AM
hix! mìn cũng bị wăn mái nà.... :(( nó cứ dĩnh dĩnh lên sao á.... lại bù xù khó chịu lúm.... hum bữa đi chơi tự nhiên zuốt keo nhìn giống y như phật tổ....kin :(
mìn định để nó dài rùi đi uốn hik cái đầu lun.....:D:D
@#$%^&: bạn fai? hãnh diện vì có mái tóc wăn.... # người, độc quyền , kô thèng con chai nào có..... ai nhìn cũng phải ngường mộ......;)) mấy đứa còn nói mìn giống mấy nhà bác hoc.......:X:X hèhe`

khăn gió
07-05-2009, 07:24 PM
Tóc nào chả là tóc. Nếu tóc xoăn mà bị chê là già thì người ta uốn xù mì làm gì.

kjeuvjxjnh_ls
08-05-2009, 01:33 AM

tóc tơ thì phải thẳng ch­­u sao lai xoan dc, ban nỳ có bit ji ve toc tơ ko đấy ? tóc xoăn chứng tỏ tóc rễ trẹ heee:so_funny:

kittyvinh
05-10-2009, 07:37 AM
Nếu ai có ý kiến nói rằng con trai tóc xoăn ko đẹp là " Sờ... ai....sai, lờ... âm... lâm...huyền.... lầm" đấy nha. Trước kia lúc nhỏ tóc mình cũng dài + thẳng + bóng mươt. bắt đầu vào lớp 9 mình bắt đầu xoăn mái. về sau dần dần xoăn kả đầu. và bây giờ là kiểu đầu tóc xoăn của mình đẹp vô đối. Nếu nói rằng = đc diễn viên hàn quốc mình ko dám, nhưng nếu nói ở việt nam thì có thể. Bởi vì lúc đầu mình cũng thấy ko ra sao nhưng về sau khi mọi người ( anh, chị, em, cô, dì, chú, bác và cả làng giềng ) nhận xét đẹp mình mới để ý tự nghĩ "uk trông cũng đẹp và hay thật". Và câu nói đầu tiên khi họ gặp tôi là gì các cậu biết ko: " cháu, anh, chú ,cậu đi làm tóc ở đâu thế", " có mất nhiều tiền ko".hìhì. còn bạn học cùng lớp thick mình cũng chỉ vì "quả đầu xoăn". Hiện tại mình vừa cắt tóc vì nó dài quá rồi " ko muốn phải buộc "nếu tóc mình dài, xoăn trở lại có dịp mình post ảnh lên cho các câu xem nha. trông hơi bị kute đấy. cho nên khuyên bạn boy kia đừng có ép tóc nha. Đầu cậu sẽ còn xoăn nữa yên tâm đi, ko chỉ có mái ko thôi đâu.

step by step
06-10-2009, 05:34 AM
tui thì tóc nào cũng đẹp hết ak! bn nên biết trân trọng những gì bn đang có...!

baby_iuanh
07-10-2009, 02:04 AM
có cách là khj tóc nmoc. ra là di ép nhu thja sẻ hok wan dc nủa

lily_le_6
09-10-2009, 11:20 PM
mìn cũng co' mot ma'i tóc xoắn nhu ban vay,vừa xoắn lại nhiều cho nên mìn mìn luôn ước mong có được mái tóc thẳng như chị mỉn dzậy.lúc nhỏ vì tóc nhiều wá nên bị mẹ cắt tóc con trai luôn...

kittymy1998
08-11-2009, 12:14 AM
mái tóc xoăn thì bạn thử đi hấp dầu xem, mượt mà lắm đoạ Hoặc là ra chợ mua dầu oliu về ủ, đảm bảo tóc sẽ dần dần mểm mại, đỡ xoăn hơn (mình làm thử rồi đấy, ổn phết):so_funny:

ShiningSakhalin
08-11-2009, 01:31 AM
Không biết bao nhiêu người mong có được mái tóc xoăn như bạn.... nên trân trọng nó đi.

Tóc tớ cũng xoăn nè. Dù cả 2 bên dòng họ chẳng ai thế cả.

viggo
08-11-2009, 05:28 AM
=;= oaoaooa....huhuuh....em toc' xoa*n =.=" ...i hate toc' xoa*n ...mi`nh cũng chung số phận với mấy bạn toc' xoăn ....ma' toc' xoăn....ba xoăn toc'...do`ng ho. bên ngoại : toc' xoăn nốt ...khỗ vì toc' xoăn wa' đi !!! thế là mình đi ep'''.....rồi thi` hết thuố'c , no' lại xoăn tip' ...f king hell!!! =.="