PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lá thư ngỏ gửi cho người bạn thân thiết

Pha lê Tình bạn
13-10-2006, 04:21 AM
Cũng chẳng biết chắc chắn muội ở đâu trong trăm ngàn người ở đây, tỷ chỉ nghe loáng thoáng em đã từng vào trang web này ........... tỷ cũng vào tìm em trong vô vọng (cũng như tỷ đã tìm trong bao trang khác mà không thấy) mà cũng buồn cười thật, tìm em mà không biết em là ai mang tên gì ......... Tỷ đã trở về lại quê hương sau gần 20 năm xa cách, các địa chỉ ,liện lạc với bạn bè tỷ đã vô tình để mất ..... rôi giờ đây tìm lại những nơi cũ ngày xưa .......... bước đi mà sao cảm thấy bơ vơ xa lạ, thành phố thay đổi nhiều quá ..... hỏi thăm nhưng cũng chỉ nhận được những cái lắc đầu thông cảm ..... cũng đúng thôi, mọi người cũng không còn là đứa trẻ của ngày nào .... giờ đã lớn và chắc đã có gia đình riêng ..... Không biết tìm như thế nào đành gửi lại những lời tâm sự của một người xa xứ .... mong sao các bạn vẫn bình an và hạnh phúc ..........

rosylove
13-10-2006, 05:12 AM
chắc chắn em của tỷ đang ngụp lặn ở đâu đó trong cái thế giới nhỏ bé này thôi. Chúc tỷ mau tìm được muội muội nhé........... Nhưng tỷ ơi nhầm box rồi..............

Pha lê Tình bạn
15-10-2006, 07:42 PM
Vậy là đã được một tuần .......... nhanh quá ... bước chân đi trong những buổi chiều tà ... những khu phố rực rỡ ánh đèn ...... những mùi hương hoa quen thuộc của ngày nao ... tất cả gợi lên một nỗi buồn khó tả ............... Còn nhớ, lần đầu tiên ta gặp muội ....... muội không khóc nhưng đôi mắt thật buồn ..... muội cứ im lặng không nói một lời nào ...... điều đó vốn không phải là khác lạ ... nhưng ta cảm thấy ở muội có một điều gì đó ....... một nghị lực mà chính ta không có được ........... rồi ta và những ngươì bạn khác đã cố nói chuyện với muội, cố đưa muội hòa nhập vào cuộc sống .............. rồi muội kể cho chúng ta cuộc sống trước đây của muội ........ ta tự hứa với mình sẽ giúp muội hoàn thành tâm nguyện ...... Để rồi chính ta .... chính ta khi theo gia đình ra đi ........... để lại muội cùng bạn bè với lời hứa còn dang dở ........ Giờ đây trong ta chỉ còn lại những kỷ niệm êm đềm mà chúng ta đã từng có ngày ấy .... ta đã tự trách mình rất nhiều ................ các bạn ơi, giờ mọi người ở đâu? có còn nhớ hay đã quên rồi ...........

không nên biết
16-10-2006, 02:48 AM
cứ nhớ đi , nhớ những gì đẹp đẽ nhất ấy..

duongcongtutt_haohoa
16-10-2006, 06:05 AM
uh nhớ chứ đừng buồn nhe............................................... ....