PDA

Xem đầy đủ chức năng : bÉ yÊu aNh ! nHưnG...

hoahongtrang87
08-10-2006, 08:08 PM
Thay lời :Bé ngốc yeumotnguoilaanhmaimai gửi anh : Ngày nào trái tim em còn đập... em còn hướng đến anh 1 Đừng buồn vì mình chia ly đôi ngã.... tương lai em sẽ đi tìm !!!!!

12h khuya , chắc anh cũng đã ngủ rồi ! Đêm nay lại mưa …. mưa nhẹ như sương đêm .

Nó không chợp mắt được . Cú điện thoại khi chiều làm nó không quên được mọi chuyện mà hai ngày nay nó tự nhủ mình phải quên đi. Chẳng hiểu sao nó lại nói với anh . Chắc lại thêm một người lo lắng không yên vì nó . Nó chẳng muốn thế đâu .

Ngẫm lại , nó thấy dường như nó vẫn chưa hiểu về anh nhiều và anh cũng vậy . Thời gian gặp anh đã lâu đâu . cái ngày đầu gặp mặt nó đã hoạnh hoẹ anh rồi . Khi ấy _đầu mùa thu , hoa sữa cũng mới chớm lác đác . Bây giờ thì chúng cũng chỉ rộ hơn cái mùi hương ngào ngat . Nó biết , để hiểu được nhau cần tháng ngày dài chứ không phải biết ngay được . Nó chỉ muốn mình làm anh vui hơn . không còn buồn chuyện ở nhà . Không còn cô dơn lẻ loi nữa .

Còn nó , giờ nó thấy nhớ anh với cảm xúc dạt dào của con tim ngây ngô . Nó muốn nghe giọng anh nói , nhìn thấy anh cười . Tay trong tay với anh thật ấm áp . Chỉ cần anh nhìn thẳng vào mắt nó , nhìn thấy niềm hạnh phúc , cảm nhận được sự hiện diện của tình yêu ….và …....Nó muốn anh hãy gọi tên nó !

Những gì anh nói nó tin chứ , nhưng cơ sở cho một tình yêu bền vững thì chưa hề có . Nó chưa trải qua song gió , thử thách hay khó khăn nào cả thì làm sao mà hạnh phúc bền vững được ? Tình yêu đến nhanh và dễ dàng thì cũng sẽ ra đi nhanh và bất ngờ như khi đến .

Dù giờ đây nó thấy anh rất chân thành và nó cũng chỉ mong một điều là niềm tin của nó dành cho anh sẽ mãi mãi không thay đổi . Nó mơ hồ với thứ tình cảm được gọi là tình yêu . và nó biết , trong tình yêu người đau khổ vẫn là những cô gái .

Đem con tim chân thành đến trong tình yêu . Đặt hết niềm tin và hi vọng vào mối tình đầu tuyệt đẹp . Để rồi khi tình yêu chắp cánh bay xa mãi , họ vẫn còn mang trong mình những dư âm ngọt ngào của tình cảm đầu đời tưỡng chừng như vĩnh viễn . Nó biết bản thân chưa chính chắn , và cũng chưa sẵn sàng cho một mối quan hệ tình cảm gắn bó suốt đời đầy quan trọng . Nó non nớt và thiếu hiểu biết .

Nó muốn đăt ra một hướng đi cho mình , Và lý trí bảo nó rằng nó chỉ làm khổ người khác nhiều hơn mà thôi . …... Nhưng con tim và lý trí không chung nhịp , không hoà hợp. Con tim nó không nguôi những nỗi niềm cả ngọt ngào xen lẫn hồi hộp, lo lắng .Nó muốn đi bên đời anh mãi mãi , không phải trong mơ . Không phải trong tâm trí anh và nó …..

……Mà là trong cuộc đời thực của cả hai !

Dẫu sóng gió và khó khăn đón chờ phía trước anh sẽ cùng nó vượt qua . Nó nên tin anh , và tin vào sự mách bảo của trái tim !!!! Nó thầm nguyện cầu cho anh có thêm nghị lực để mỗi bước thêm vững vàng , chông gai và khó khăn cũng không ngăn được bước chân anh .

*T.Nga*
08-10-2006, 08:20 PM
Những gì anh nói nó tin chứ , nhưng cơ sở cho một tình yêu bền vững thì chưa hề có . Nó chưa trải qua song gió , thử thách hay khó khăn nào cả thì làm sao mà hạnh phúc bền vững được ? Tình yêu đến nhanh và dễ dàng thì cũng sẽ ra đi nhanh và bất ngờ như khi đến
Hj' thích nhất câu này....vì nó rất giống Hj'

rosylove
08-10-2006, 08:21 PM
Bóc thư cái nào...............
Đúng là t rái tim và lí trí luôn đi ngược lại nhau phải không bạn.............. Khi tình yêu tan vỡ ai cũng muốn rời xa người đó thật nhanh để đỡ phải đau khổ.............Nỗi dằn vặt vì nhớ một người mà không thể đến gặp người đó........... không thể nói ra rằng em nhớ anh nhiều lắm thật là đau khổ đúng không................ Thôi thì cố mạnh mẽ lên.............. Trong cuộc đời này tình yêu cũng quan trọng lắm........... nhưng cũng có nhiều thứ quan trọng cũng không kém đâu bạn........... Bên cạnh bạn còn rất nhiều người quan tâm đến bạn và xứng đáng hơn để bạn yêu mà................. cố lên

chíp nhỏ đang yêu
08-10-2006, 10:42 PM
Cảm động thật đó bạn ơi , muốn khóc rồi nè

Cong tu
09-10-2006, 12:02 AM
tình là vậy mà
tình đầu luôn đẹp và đau khổ
bé hãy iu nhìu nhìu vào một chút thì sẽ thấy nỗi đau này không khó để vượt qua đâu
cũng chỉ là chuyện nhỏ thôi
anh đến rồi sẽ đi
thoảng qua như gió mùa thu thôi

hoahongtrang87
21-10-2006, 10:32 PM
Thay lời :Bé ngốc yeumotnguoilaanhmaimai gửi anh : Ngày nào trái tim em còn đập... em còn hướng đến anh ! Đừng buồn vì mình chia ly đôi ngã.... tương lai em sẽ đi tìm !!!!!

Gửi đến anh những lời cho dĩ vãng không quên , cho hiện tại đau thương và cho tương lai của anh ... nhiều niềm vui và hạnh phúc hơn !!!!
Cảm ơn anh đã tạo cho em cơ hội để nói chuyện lại với anh mà không còn khoảng cách ngăn trở . Em không biết mình nên bắt đầu thế nào để mãi mãi không mất đi những gì quý giá .
Em cảm nhận được nỗi đau ... khác lạ . Nhưng em tự an ủi mình và cố gắng để quên đi tất cả ... hẳn là khó khăn ... không chỉ riêng mình em mà anh cũng như thế !
Xin anh đừng nghĩ đến em như một con bé vô tư ... thiếu suy nghĩ và sự quan tâm dành cho người khác . Em vượt qua được những trăn trở và suy nghĩ về tình cảm .. điều đó không có nghĩa là em ko biết đến cảm giác ...khi đánh đổi cuộc sống muôn màu tình yêu mang lại để khép mình trong thế giới riêng .
Nơi đây trái tim đóng băng lạnh giá !
Ai muốn mình đơn côi lẻ bóng ? Ai muốn mình sầu muộn , đau thương ?
Chẳng ai cả phải không anh ?
Nhưng khi em đã chấp nhận ... em cũng biết mình đang đi trên con dường nhiều thử thách cần vượt qua hơn ... Nhưng tương lai sẽ không nhiều đau thương , vụn vỡ !
Trái tim như pha lê em mang đang băng giá nhưng vô cũng dễ vỡ . Em không biết một ngày nào đó em một mình , đau thương ... quay quắt .... vây quanh chỉ là sợ hãi và cay đắng vì tình cảm mang lại . Anh sẽ ở đâu ? Một nơi xa xăm ....
Và em đã dần cảm thấy việc làm , hành động của em là hướng đi tốt đẹp cho anh , cho em .... Dù hiện tại phũ phàng .. khó chấp nhận .
Nhưng em biết tương lai sẽ là một buổi sớm nắng đẹp .
Giờ em vô tư ... em không phải bận tâm lo lắng cho ai cả ngoài cuộc sống của bản thân . Anh sẽ bảo em ích kỷ .. đúng là em quá ích kỷ khi làm như vậy . Nhưng nếu không bước ra khỏi cuộc đời anh thì em sẽ làm gì ? Em sẽ mang lại niềm hân hoan , nụ cười trên môi anh rạng rỡ hay sẽ là những lo lắng và suy nghĩ không bao giờ chấm dứt về em , về những gì em đang và sẽ trải qua ?
Chỉ một thời gian ngắn ... em đã khiến anh đau khổ và bận tâm .... lo nghĩ quá nhiều về mình ..... Em cảm thấy như một tôi nhân . Em không muốn có tội với ai cả . Cuộc sống không tránh đc lỗi lầm ... nhưng làm gì để trở thành kẻ có tội .... thì em không nghĩ là mình lại dấn thân vào khi đã biết trước như thế .
Em không hi vọng anh hiểu được hoàn toàn những gì em nói ....
Và em biết chắc anh sẽ không hiểu hết được những tâm sự này của em . Nhưng chỉ mong anh hãy hiểu không một câu nói nào của em là vô tư không suy nghĩ . Không một việc làm nào của em mà nhắm chủ ý mang lại đau thương cho bất kỳ ai .....
Lời xin lỗi em sẽ không nói ra với anh .... Em thấy nó bây giờ vô nghĩa với anh rồi . Nhưng em tin .. một ngày nào đó anh sẽ chấp nhận nó . Chấp nhận em như ngày nào ... một cô bé mới quen hay nói chuyện nhát gừng với anh . Chỉ là một cô bé mới quen !!!!
Nguyện cầu bình yên về lại trong tâm hồn anh ! Nguyện cho cuộc sống của anh ... cùng tất cả sóng gió , trở ngại đều được vượt qua !

hoahongtrang87
17-08-2007, 04:34 AM
Xa thật xa những tháng ngày đã qua đi về đâu? Mà giờ nơi đây chỉ mình em trong mưa ngút ngàn hỡi anh!!!!

emdoanhcuaduocem
17-08-2007, 06:22 AM
troi viec gi phai the dau kho ? qua lam gi co chu han di thi cho han di
ko yeu thui chu lam gie

JinKiYoungHe_KiChiRoYaShi
17-08-2007, 06:56 AM
yêu làm j cho đời thêm khô..............................

hoahongtrang87
22-08-2007, 06:58 PM
Em sẽ không chọn cách tránh né anh và không liên lạc nhiều như trước nếu như em không cảm nhận được sự trỗi dậy tình cảm trong long anh hiểu không? Khi thấy long mình như bị siết chặt và trái tim như muốn lạc nhịp không chiu nghe theo lý trí nữa … em chỉ thấy mình ích kỷ và tội lỗi … em không có quyền gây đau buồn cho người khác. Và cứ kéo dài sẽ không tốt cho ai cả… vì chẳng ai nên níu kéo hay giữ chặt lấy những gì không được phép là của mình đúng không anh?

Lãnh Huyết Tử Xà
22-08-2007, 11:23 PM
Có lẽ là vậy... khi bạn đã lựa chọn con đường ko có người ta, hãy để tất cả ở lại phía sau... chuyện ngày xưa sẽ chỉ là kỷ niệm... Đừng giữ lại những gì ko còn thuộc về mình nữa ...

canhthuyenxaxua
23-08-2007, 12:14 AM
tình đầu lun như vậy ,lun để lại trong lòng người những dư âm ngọt ngào ,càng đọc càng cảm nhận ,lại càng cảm thấy như có muôn ngàn cây kim đâm vào trái tim mình ,thầm nhớ lại cuộc tình dĩ vãng ,lại tự oán trách ,trách mình quá ngu ngơ và ngốc nghếch ,sự ngốc nghếch của tuổi mới lớn...............bạn đã có 1 mối tình đầu rất đẹp ,đã sống hết mình và đã quyết định ,vậy mình chỉ có thể chúc bạn sẽ có những tháng ngày vui vẻ ,hạnh phúc....Bạn là 1 cô gái may mắn ,thật sự là vậy

Vodanh09
26-08-2007, 12:26 AM
Tình yêu...........Thật khó hiểu phải không?

Lãnh Huyết Tử Xà
26-08-2007, 01:00 AM
@ Vôdanh: Đọc chữ kí tui xem có hiẽu thêm gì ko?

muacaonguyen
28-08-2007, 06:25 AM
hãy đối diện với lòng mình,với anh ấy,với chuyện tình cảm của hai người.hiểu nhau rồi sẽ có cách giải quyết tốt nhất cho chuyện hai người mà,đừng bất cái đầu của mình phải làm việc hết công suất như thế(*_*)....

hue coi
28-08-2007, 06:39 AM
chào bạn bài viết của bạn rất hay

MEOCON_NGO
29-08-2007, 12:05 AM
cảm động song thì chết bất động vì mỏi mắt

hoahongtrang87
13-09-2007, 10:51 AM
....bạn đã có 1 mối tình đầu rất đẹp ,đã sống hết mình và đã quyết định ,vậy mình chỉ có thể chúc bạn sẽ có những tháng ngày vui vẻ ,hạnh phúc....Bạn là 1 cô gái may mắn ,thật sự là vậy

Sự thật là may mắn hay kém may mắn đây?
To everybody: thanks mọi người, dù cho bạn có hiểu tâm sự của hoahongtrang hay ko nhưng cũng rất cảm động vì các bạn đã có ý muốn lắng hiểu tâm sự buồn...của mình.

HHT đã suy nghĩ đến mọi chuyện và cảm thấy mình đã phụ lòng quá nhiều người rồi. Giờ có lẽ ko quên cũng ko đc. Đến một lúc nào đó mọi chuyện sẽ trôi vào quên lãng mag ngay chính bản thân mình cũng ko nhân ra đc là đã quên đi tự bao gìơ.
Hope...

*_ PHONG HẠ _*
13-09-2007, 11:39 AM
dài quá nhỉ...đọc nhanh nên chứ dc chứ ko. nhưng tóm lại cung hiểu dc nội dung phần nào. Yêu là ko bao h biết hối hận.

hoahongtrang87
13-09-2007, 11:47 AM
Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông ?

Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc ?

Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ?

Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu?

Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách ?

Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành ?

Bao nhiêu lời nói dối mới làm anh hiểu em ?

Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ ?

Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải ?

Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau ?

sutu_hadong
13-09-2007, 08:39 PM
sống hok iu cho lòng trong trắng
Níu iu roài hãy cố gắng thành công

hòa thân
14-09-2007, 01:28 AM
Bạn đã nghe câu này chưa :" có những lúc phải biết hy sinh để trở nên vĩ đại ,và có những lúc phải biết quên đi bản thân mình mới cảm nhận được hp".....tôi cũng đã từng rất đau đớn nhưng nghĩ lại phải chăng mình đã quá mù quáng khi phải chấp nhận những điều ko thuôc về mình....hãy hp nhé

hòa thân
14-09-2007, 01:36 AM
Bạn đã nghe câu này chưa :" có những lúc phải biết hy sinh để trở nên vĩ đại ,và có những lúc phải biết quên đi bản thân mình mới cảm nhận được hp".....tôi cũng đã từng rất đau đớn nhưng nghĩ lại phải chăng mình đã quá mù quáng khi phải chấp nhận những điều ko thuôc về mình....hãy hp nhé

hoahongtrang87
17-09-2007, 01:02 AM
Đúng.. mù quáng.. như kẻ lạc giũa cơn mê.. một cơn mê chỉ có mình mình mê tưởng mà thôi. Sự thật anh yêu em hay ko? Sao lại làm em đau khổ nhường nàychứ!

kesitinhcuaninhbinh
17-09-2007, 01:21 AM
tình yêu là thế bạn ạ phải cố gắng thôi

thangngoc__honey
17-09-2007, 02:25 AM
hi moi nguoi hay thuc nha.. viet cai ji cung c nhung ma toi hti chnag biet fai viet ji ca buon wa di mat