PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một bài văn hay

Kawa
07-10-2006, 09:24 AM

----
Hâm mộ . com

Ken X
07-10-2006, 11:45 AM
Bài viết này là của 1 học sinh lớp 10 chuyên văn - còn kém tuổi mình :rain:. Công nhận là chủ đề hay, bài viết cũng hay...... chả bù cho mình chưa bao giờ được viết 1 bài văn như thế này, toàn đi nhận xét về tác phẩm người khác :rain: Cảm ơn Kawa đã chia sẻ :)

P/s : Chữ viết nhìn đều nhỉ, cứ như có Font sẵn rùi í :D

Meodzo
07-10-2006, 07:26 PM
Mèng quơ :rain: Răng hủm cóa tên trường hỉ :rain: Nhỏ ni học trường mô rứa hèo :rain:

Muh tình hình nà sao ss cứ thí chữ của học trò dzới chữ của cô giáo giống i xì xì nhau rứa :D :D

*Camellia*
07-10-2006, 10:23 PM
đâu giống đâu ss :D

bài văn tuyệt vời hông tả nổi cảm xúc của mình nữa :rain:

gởi cho mama xem chắc mama lưon lôi ra dạy và khuyên răng mình tốt theo bạn ấy quá :hihi: nhưng cũng send vì trước sau gì mama cũng sẽ đọc được từ bạn bè :rain:

Flamingo_K
07-10-2006, 10:34 PM
HIx, HÀ Minh Ngọc, tên 1 người bạn của mình cũng học chuyên 10 Văn, cũng giỏi văn, cũng chữ đẹp
Không biết có phải không?

Ken X
07-10-2006, 11:21 PM
Kimme :D Pm cho Ken cái địa chỉ bạn đo :hihi:

Kawa
08-10-2006, 06:17 AM
Bài viết này là của 1 học sinh lớp 10 chuyên văn - còn kém tuổi mình :rain:. Công nhận là chủ đề hay, bài viết cũng hay...... chả bù cho mình chưa bao giờ được viết 1 bài văn như thế này, toàn đi nhận xét về tác phẩm người khác :rain: Cảm ơn Kawa đã chia sẻ :)

P/s : Chữ viết nhìn đều nhỉ, cứ như có Font sẵn rùi í :D

Hờ hờ nâu pờ rô bờ lèm.

Cái bài này là bà chị của người yêu làm giảng viên tiểu học gửi cho ....
Thấy hay hay send cho bà kon coi chơi kekeke ...
------

Công nhận mình cũng không đủ khả năng để làm bài văn như thế này nếu mình còn học cấp 3 ... bây giờ chắc tiến bộ hơn nhưng chắc cũng chỉ đạt khoảng 6 điểm là kịch kakaka
<< văn dốt võ dát ..... << nhưng không phải ngu si đần độn à nha kaka

heo con ũn ĩn
08-10-2006, 06:59 AM
trời, không phải nói về văn hay chữ, mà nói về cách cô bé nghĩ về cuộc đời và kiến thức trong bài văn cũng như giọng điệu chững chạc .... xấu hổ xấu hổ ... bao giờ mình đc vậy ..:rain: , ngạc nhiên về một cô bé lớp 10 như thế này thật ^^

mở rộng: tui làm văn 5 điểm là mừng hết lớn dzồi :D

Ken X
08-10-2006, 10:36 AM
Nhắc đến điểm văn mới nhớ hình như 3 năm học cấp 3 rùi mình không có 1 điểm nào khác ngoài điểm 7 :rain: Cho nên chả bao giờ phải chờ thầy trả bài :D Điểm tổng kết cuối năm cũng khỏi phải tính lun :D Hình như nhìn tên phê điểm hay sao í :D

wolfman
08-10-2006, 11:01 AM
Thắc mắc tí,Kawa lấy đâu ra bài văn này vậy?
Suy nghĩ của cô bé này thật sự già dặn hơn cái tuổi 15-16 rất nhiều,hay tại mình chậm lớn?Oe oe :D .

Kawa
08-10-2006, 11:52 AM
Thắc mắc tí,Kawa lấy đâu ra bài văn này vậy?
Suy nghĩ của cô bé này thật sự già dặn hơn cái tuổi 15-16 rất nhiều,hay tại mình chậm lớn?Oe oe :D .

Đã nói rùi mah ....
Chị của người yêu Kawa là giáo viên
Chị lấy bài này ở đâu thì không bít nhưng muh sent cho Kawa 2 hôm trước
thấy hay nên đưa bà con đọc chơi
=x
Đọc chẳng kỹ gì hỏi hoài hahahaha

heo con ũn ĩn
08-10-2006, 05:16 PM
so với bài miu tả "hoa sữa" cũng đc đăng tải trên mạng rùm beng thì bài này còn kém xa :D

lolzzz :so_funny:

choc-ice
11-10-2006, 05:00 AM
Bài văn quá hay , không chê vào đâu được . Mình bằng tuổi mà không biết có làm được như thế không . Cảm ơn Kawa đã post lên cho mọi người đọc . Bài hay hay thật đấy .

co_nang_buong_binh1218
12-10-2006, 06:53 AM
mình cảm thấy "khâm phục khẩu phục "mình cảm thấy bài văn này rất có ý nghĩa.MOng rằng sẽ được diện kiền chủ nhân để học hỏi hihihihi

hoa_nhodn
15-10-2006, 12:46 AM
Tui cũng đang bí 1 bài văn nè !!!!!!Có ai giup tôi lam bài văn này để nộp ko vậy hả !!!!
Đề là:viết bài văn nghị luận về câu nói :đừng xin cá ,mà hỏi cách làm cần câu và cách câu cá. Giúp với , pm cho em.

leon_king
21-10-2006, 07:01 AM
Với Tư cách người học văn, dậy văn LEON KING xin có đôi lời ngợi ca hoc sinh này.LEON KING mong có một học sinh như cô bé,còn để đánh giá xin nói như sau.Trong văn ko có thang điểm 10/10 tuy nhiên ở bài viết đó tôi cho rằng hãy để người đọc cho điểm bằng cảm nhận, bằng suy nghĩ chứ ko phải là điểm bằng con số.Cuối cùng tôi xin chân thành gửi tới {NGỌC} lời ngợi ca chân thành dưới góc độ tâm hồn NGỌC mong rằng NGỌC hãy cố gắng giữ và làm lớn thêm tâm hồn mình. Nhũng tấm lòng cao cả luôn cần trong cuộc sống hối hả đầy bụi trần này bài viết giản dị và thực lắm những dẫn chứng toàn là chuyện thực.Chúc ngoc sẽ thành công trong cuộc sống. cảm ơn em nhiều vì những câu chữ giản dị của em

Trai_BT
21-10-2006, 07:24 PM
hi
Chữ em này đẹp thật. Mà cấp 3 giờ có đề văn hay như thế à. hic, sao thời mình học toàn bắt phân tích nghiền ngẫm tác phẩm của mấy thắng cha chưa gặp 1 lần, ko quen ko thích. Ức muốn chết mà vẫn ngồi viết "em tôn thờ" thế này, "em thần tượng" thế kia. Cải cách GD sướng thật.

Flamingo_K
22-10-2006, 07:45 PM
Chẹp, đó là dzo bây giờ có hướng gọi là "đề mở" anh ạ, cho học sinh có hướng làm không gò bó
Hơn nữa, Ngọc học chuyên văn, nhiều bài viết lấy điểm lắm nên đề cũng khá thoải mái, tùy theo định hướng của cô giáo
KHTN bọn em thi thoảng mới có KT văn, phải nhất nhất theo giáo trình nên đề phải đúng loại nọ loại kia, không có time cho hs fat huy trí tưởng tượng :D
Trong giáo trình đề nào, loại văn nào là khi kiểm tra chắc chắn như vậy

Trai_BT
24-10-2006, 09:56 AM
hi
Mình cứ vác Để học tốt ra chép, cộng thêm vở sạch chữ đẹp là xong. Điểm văn gần 8 phẩy :so_funny:

Độc hành
25-10-2006, 06:20 AM
Cảm ơn bạn , cảm ơn Kawa. Tớ cũng biết đọc và biết im lặng cảm nhận, và cái đẹp luôn được mọi người được chia sẽ - các bạn nghĩ sao: Click here (http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2006/10/3B9EFA2B/)

Hix, mong rằng bài viết ko bị phạm vào luật của HHT.

Kawa
25-10-2006, 07:16 AM
Oh hôm nay bài này mới được đăng báo à.... tưởng có lâu lém rùi....
Nhưng không phải nói gì... bài này hay thiệt đóa... hehehe

Mua Sao Bang
19-11-2006, 02:25 PM
Phải công nhận Cô bé này giỏi thiệt, sâu sắc thật. Học sinh chuyên văn có khác

so với bài miu tả "hoa sữa" cũng đc đăng tải trên mạng rùm beng thì bài này còn kém xa :D

lolzzz :so_funny:

Trên hoahoctro có bài đó không? sao không post lên luôn!!??