PDA

Xem đầy đủ chức năng : Học văn nhớ lâu?

NYMN
07-10-2006, 03:24 AM
làm thế nào để có thể chia ý rõ ràng và học nhớ lâu môm văn
Bây giờ em thấy nó còn khó hơn cả sư?

bluestorm
07-10-2006, 08:44 AM
đơn giản lắm nếu bạn thật sự chăm chỉ và yêu môn văn mỗi bài học ở trên lớp bạn hãy chú ý nghe cô giảng bài nó sẽ giúp bạn nhớ bài lâu hơn đến cuối giờ bạn lấy giấy bút ra gạch đầu dòng những ý lớn cần ghi nhớ mà mình đã học và mỗi buổi tối bạn hãy viết một đoạn văn ngắn của từng ý một sau đó khi ban ghép lại sẽ được một bài văn hoàn chỉnh , đặc biệt là trước khi đi ngủ bạn hãy nhắm mắt lại và nghĩ về nó làm như vậy bạn sẽ nhớ bài rất lâu và không cảm thấy nhàm chán khi học văn
chúc bạn thành công

leon_king
19-10-2006, 11:54 PM
Khi bạn đọc truyện bạn thấy ntn hay và dễ nhớ phải không.? Vậy thì văn cũng là truyện mà bạn hãy cố gắng làm mình wên đi việc học mà hãy nghĩ là mình đang đọc truyện ngắn ví dụ như truyện {VỢ nhặt} chẳng hạn,đừng nghĩ rằng mình học. Hãy nghĩ là mình giải trí sẽ dễ dàng hơn.Văn học ko chấp nhận sự gò bó giáo điều mà nó đòi hỏi người ta sự giải thoát.Bạn hãy cố gắng tự giải thoát mình khỏi tư tưởng là đang học văn và phải học văn bạn sẽ thấy được vẻ đẹp của văn học và bạn sẽ nhớ và cảm thụ được nó một cách dễ dàng thôi. Chân thành chúc bạn thành công

Trai_BT
21-10-2006, 07:26 PM
hi
Nhớ thơ mới khoai, sao chưa bao giờ mình yêu thơ nhỉ? Còn văn thì, quá đơn giản. Đọc 1 lần là đủ cả đời. :dance: