PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm đồ dùng học tập handmade!

hoahongkocodon
06-10-2006, 06:04 AM
hic hic...Chả là 20/10 sắp tới,trường mình tổ chức cuộc thi làm đồ dùng học tập handmade...nghĩ mãi mà chả bít làm kí rì cả. MỌi người ở đây,ai có ý kiến gì hay ho thì góp ý với mình cái....Có thể bi giờ thì chưa hậu tạ được nhưng sau này...nếu có cơ hội ,chắc chắn mình sẽ hậu tạ đấy.Thanks mọi người trước nhé!:mpl:

beyeu cua anh
06-10-2006, 09:28 AM
tớ có cách này hay lắm mới học lỏm được bây giờ giới thiệu cho bạn nhé.
Hộp bút
B1: Bạn hãy dùng lõi của cuộn giấy vệ sinh nhé. Sau đó bạn bọc xung quanh bằng giấy màu ( nếu có thể bọc cả bên trong )
B2: bạn dùng 1 tấm bìa cattong cắt thành hình tròn và cũng bọc bằng giấy màu cho đẹp mắt.
B3: Bạn gắn hình khối kia vào tấm bìa cattong bằng 1 lớp hồ dán thì bạn sẽ được lọ đựng bút rẻ tiền ngay mà
Chúc bạn thành công nhé

bimat16
07-11-2006, 09:24 AM
mình biết 1 cách làm ống bút trang trí kiểu hàn quốc, có đứa bạn nó học khoa hàn của QG nó làm, cũng đẹp lặm, mình miêu tả nhé
Bạn lấy bìa dày, làm 1 cái hộp hình hộp chữ nhật, ( thiết diện là hình vuông nhé)
Dán gấy xanh lá cây nhạt , gần màu nõn chuối
Sau đó dán viền xung quanh hộp màu nâu, khoảng 0.5mm
4 mặt xung quanh sẽ cắt các hình bằng gấy nâu trang trí lên
con bé đó nó cắt các hình theo đúng phong cách hàn quốc, mà nó bảo trên mạng có, mấy hình đó phức tạp quá , minh ko nhớ nổi, Thôi, bạn cứ cắt cái gì thích nhé, càng tinh vi càng đẹp

†º°¨ђm_q§¨°º†
18-11-2006, 02:10 AM
cũng đáng để thử............

nangxxuan
22-04-2007, 07:35 PM
mình cũng biét một cách
chuẩn bị:vỏ hộp sữa, băng dính,giấy gói quà,hình dán mà bạn thích.
cách làm:bạn cắt hộp sữa làm 2 phàn(cái cao cái thấp)dùng băngính dán chúng lại với nhau rùi lấy giấy gói quà bọc lại ,thich thì bạn có thể cắt chữ bằng giấy xốp ,hoặc có hình gì đẹp thì đán lên.
chúc bạn thành công!

HoAn_BoA
22-04-2007, 09:44 PM
Tui ko khéo tay nhưng cũng làm được này
Thanks

duo_Noa
02-08-2009, 11:44 PM
Chị ơi, chị có biết mua đất sét Fimo tại Hà Nội ở đâu không ạ?
Em cần làm đồ handmade nhưng không có đất sét, các chị giúp em vs !!!

Ronglua9x
03-08-2009, 12:09 AM
cũng hay đó nhưng tui không kéo tay nên chịu he he he...

BABY QUEEN
03-08-2009, 03:02 AM
Mấy cái này cũng hay mà dễ làm nữa. thanks nha