PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gửi gió cho mây ngàn bay

bacha
04-10-2006, 04:24 AM
P yêu dấu !Khi anh đang viết những dòng chữ này có lẽ em đang ở một phương trời vô cùng xa xôi.Không biết ở nơi ấy em có còn nhớ đến anh nữa không ? Ở đây ngày ngàytừng giọt tình vẫn nhè nhẹ rơi trên dong nhật kí anh viết cho em!
P ơi !Có lẽ em không biết được anh yêu em đến nhường nào đâu.Bảy nam đã trôi qua ,anh đã chờ dơi trong mỏi mòn và đau khổ.Anh cứ ngỡ rằng thời gian sẽ thu hẹp khoảng cách giưa anh và em nhưng không...Em vẫn như ngày nào, với em anh vẫn chỉ là một người bạn mà thôi.TRái tim em đã thuộc về người khác noí đúng hơn nó chưa bao giờ thuộc về anh cả. Anh rất đau khổ nhưng anh vẫn cầu mong cho em được hạnh phúc bên người mà em đã chọn.Còn với anh em cứ coi như là một cơn gió thoảng qua đi...!
Bao năm qua anh sống mà như đã chết , hình bóng em đã ngự trị trong trái tim anh như một qui luật không thể thay đổi được. M ỗi đêm khi nhìn về phía phương trời xa anh lại nhớ về em, nhớ về những tháng ngày học trò của chúng ta.Thuở ấy em hồn nhiên và ngây thơ biết bao!Anh-Một đứa con trai nhút nhát chỉ biết lén nhìn em qua khung cửa sổ mà thôi.Em vô tư đủa vui với kẻ khác mà đâu có biết rằng đàng sau cặp kính cận ấy là những giọt nước mắt đau khổ của anh.Anh nghĩ rằng mình nghèo hèn nên không thể mang lại hạnh phúc cho đời em, anh chỉ biết đưng từ xa nhin em mà thôi. Chính sự mặc cảm và im lặng đã đưa em xa mất anh rồi. Chắc em vẫn còn nhớ những vòng tròn cat mà chúng mình đã vẽ trên cát chứ? Em thường bảo anh" khi ta vẽ một vòng tròn bao giờ cũng quay về điẻm xuất phát ,anh nhỉ!". Giờ đây anh thấy câu nói ây thật đúng. Em đã quên anh và bắt đầu lại một mối tình mới . Khômg biết giờ đây em có còn nhớ những ngày tháng đó không nữa, nhưng anh thì sẽ không bao giờ quên được!
Mong em đừng nghĩ đây là những lời trách cứ của anh nhé!Chỉ vi quá yêu em nên anh không thể quên được những kỉ niệm ngày xưa mà thôi.Với anh yêu là sự tự nguyện và chân thành, những khi buòn bã ,cô đơn em hẫy nghĩ về anh nhé .Anh sẽ đến bên em để mang đi những nỗi buồn ấy, anh sẽ cất những giọt nước mắt của em vào trong tim để măt em mãi được hồn nhiên và tươi sáng!
Người ta phải mất nửa cuộc đời để tìm được một người bạn chân thật , và nửa cuộc đời còn lại để giữ người bạn ấy .Chưa đến nưa đời anh dã may mắn tìm thấy em nhưng tiếc thay anh không thể giữ em suốt đời.Trên đường đời có thể anh sẽ còn gặp lại em mà cũng có thể chúng ta sẽ không bao giờ gặp lại nhau nữa , anh biết gặp lại em anh sẽ vẫn đau một chút nhưng anh sẽ cố găng vượt qua...
Nếu em không đọc được những lời này thì cứ xem đó là những lời gửi gió cho mây ngàn bay vậy
Có ai vui khi tình mình tan vỡ
Có ai buồn khi gặm nhấm nỗi đau
Ngắm thế gian bao kẻ dối gian người
Cười đau đớn!Lòng người mau thay đổi...

Trời sinh em ở trên đời
Cớ sao không nhận một lời yêu tôi?

bacha
06-10-2006, 02:17 AM
anh rất muốn trở về cách đây 7 năm ,ngày ấy chỉ có anh và em mà thôi . Em có còn nhớ những buổi trời mưa anh đã đứng hàng giờ dưới cơn mưa để chờ em ko ?Dù rất mệt mỏi nhưng mỗi khi nhìn được nụ cười của em anh cảm thấy vui sướng lạ kì! Và chăc hẳn em vẫn chưa quên những buổi chiều anh thổi sáo cho em nghe chứ? Em bảo rằng anh thổi sáo hay và nhờ anh dạy nhưng anh lại từ chối vì nếu em biết thổi sáo ròi thì anh sẽ không còn cơ hội thổi bcho emnghe nữa! Dù xa xôi nhưng chiều nào anh cũng đạp xe đạp mấy cây sô đến nhà em chỉ để làm công việc ấy.Thế mà sao giờ nay em lại vội quên đi nhưng tháng ngày đẹp đẽ ấy để bắt đầu với một cuộc tình mới?

Khúc Nhạc Buồn
06-10-2006, 02:20 AM
Phải quên quá khứ mới tiến về hiện tại được ! nhưng vứt bỏ quá khứ cũng như là chạy trốn vậy ! bùn !