PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mùa Đông Cô Đơn !

p2ola
03-10-2006, 01:57 AM
Thế là một mùa thu nữa sắp đi qua rồi . Trời đã bắt đầu lập đông . Những cơn gió xe lạnh, mang cái lạnh giá của mùa đông, một chút ấm áp của mùa cuối thu. Một mùa thu nữa lại đi qua rồi sao! Thế lài em lại sống trong một mùa thu nữa rồi, mùa của sự nhớ mong, chờ đợi. Tại sao? em biết chờ anh là vô vọng mà tấio vẫn chờ. Để rồi giờ đây con tim em lại lặng lẽ rơi từng giọt nước mắt. Ngày xưa vì anh mà nướcmắt em trôivào tim, còn ngày nay , khi vấngnh rồi thi những giọt nướcmắtkia như có cơ hội mà rỉ từng giọtnhư mạch nướcngầm cứchảy mãi, rơi hoài. Vì sao những giọt nướcmắt kiakhông rơi mộtlần rồi cẩnh anh? vì sao lại cứ rơi hoài. Phải chăng nỗi đau trong tim em vẫncòn nhóiđau khinhớvề anh.Càng khẳng định một điều rằng emvẫncòn nhớ anh, em vẫn còn yêu anh. Quả thật, cho đén giờ phút này đây, em vẫn tự nhủ rằng anh đã thoát ra khỏi cuộc đời em, rằng em đã gạt tên anh ra khỏi trái tim em rồi. Nhưng sự thật thì ngược lai. Hình ảnh của anh vẫn còn tồn tại, vẫn hắng sâu, khắc đậm trong trái tim em.Và ngâytị giờ phút này đây...... hình như em đang nhớanh! Trời lở lửng những áng sương mù. Với khung cảh này người ta thường hay nhớ đến những kỉ niệm đã qua. Cố hình tượng, để rồi lại lạc lối trong mớ kí ức hỗn độn, mơ hồ và chính con đường này đã dẫn dắt em tim lại được anh. Tìm lại hình ảnh tưởng rằng đã lãng quên từ rất lâu rồi.
Ngoài kia, sương lạnh phủ mờ, ánh mây lặng lẽ trôi đi và mây buồn cứ trôi mãi như thế, cũng như trong lòng em sóng tình vẫn vỗ, lúc êm đềm, lúc lặng lẽ. Người ta nói rằng rồi cũng sẽ quên khi không còn có anh kề bên, một ngày rồi cũng sẽ quên hết khi anh đã xa chốn này. Nhưng sự thật không phải vậy, càng xa anh càng làm tim em nhớ anh mà thôi. Và những giọt nuớc mắt không lời cứ vô tình trôi mãi mãi và tình yêu đó mãi là một ánh mây buồn trôi vào đêm. Anh đến nhẹ nhàng như một cơn gió thoảng mang đến cho em bao ước mơ hạnh phúc và rồi cơn gió này cũng đã cuốn trôi một chút linh hồn nơi em. Giờ đây trái tim em đã hóa đá vì tình yêu kia đã chỉ còn lại một mùa đông thiên thu trong tim em. Em không biết đến khi nào tảng băng kia sẽ tan và đến khi nào trong tim em là mùa xuân. Trái tim này đã hóa đá, tháng năm dù có trôi qua êm đêmf, lặng lẽ thì tình yêu này vẫn không đổi thay. Tình yêu kia vẫn hát, khúc hát tình thủy chung. Và ta đã xa nhau từ khi nào? mùa thu êm đềm kia đã gục ngã bên mùa đông giá lạnh. Anh giờ đây ở nươi phương xa, vui bên người có khi nào anh chợt nhớ đến em .....! Nhớ đến những kỉ niệm, nhớ mùa lá rơi, nhớ những con đường đã in đậm dấu chân ta, nhớ về người con gái đã âm thầm đứng bên lề hạnh phúc của anh.
Và có lẽ tình đầu đã đến như một tiếng sóng vỗ dữ dội, có lúc lại êm đềm................. rồi chính làn sóng này đã cuốn anh của em theo con tàu kia đi về nơi xa thật xa. Một lần và có lẽ là mãi mĩa anh quên bờ cát trắng này rồi. Và tinh đầu vẫn thế, tình đầu vẫn là tình chia lyvà con tim em vẫn nhói đau khi anh mau đổi thay. Một lần đã đươc yêu với em sẽ ngàn lần không quên
Cay đắng chỉ riêng mình em. Và em như những bọt biểntan ra trong nỗi xa chỉ riêng mình em. Và bóng hình của anh, vẫn không hề nhạt phai trong trái tim em, em nhớ ánh mắt nồng nàn, nhớ nự cười, nhớ bóng dáng, nhớ tiếng nói ấm êm khó quên qua tháng ngày dại
Để rồi giờ đây mình em vẫn trải những bước chân buồn trên con phố quen, và rồi gặp ạnh Trái tim em như rung lên từng nhịp, ánh mắt em như tiùm về cõi xôi. Và cũng chính giây phút này đem đã nhận ra một sự thật mà bấy lâu7 nay em không dám đối diện rằng em đã mất anh thật rội Tình yêu trong em đã hoá đá, kết thúc một tình yêu, một tình yêu mà cuối cùng chỉ còn lại mỗi mình em. Mùa đông mãi mãi trong tim em thật rồi...............

My Firs Love, Forever....
____________Trần T. Mai Linh______

NẾU CHÚA BAN CHO ANH MỘT DIỀU ƯỚC
ANH ƯỚC RẰNG SẼ MÃI BÊN EM

có nỗi buồn nào ngự trị tim anh
như nỗi buồn anh từng đêm thổn thức
như những gì mình đang gánh chịu
một nỗi nhớ thương một nỗi buồn

bi_kodeptrai
25-10-2006, 04:32 AM
ôi tình yêu..........phải chăng phải là sự chờ đợi thế sao...........thế thì buồn lắm ....nhưng chờ đợi để rồi có nhau mãi mãi thì tôi cũng chờ........

rosylove
25-10-2006, 05:53 AM
mùa đông sẽ càng lạnh hơn nếu không có anh ở bên em.............