PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lúc này con cần có mẹ bên con!

hoa hải đường
30-09-2006, 01:26 AM
Mẹ thân yêu ơi!
Vậy là con đã xa mẹ hai tháng rồi sao bỗng dưng lúc này con nhớ mẹ đến thế.....muốn được sà vào lòng mẹ như hồi nào để được khóc thật nhiều,muốn được mẹ vỗ về,nhưng nước mắt con không thể chảy được.Con nhớ mẹ! nhớ nhiều lắm!nhớ mỗi khi giận hờn, mỗi khi mắc lỗi bị quở phạt đòn roi rồi mẹ lại ôm con vào lòng để con khóc nức nở.Để con nhận ra lỗi lầm của mình mà lòng nhẹ nhõm êm ái bao nhiêu!
Mẹ ơi! lần này con lại mắc lỗi mẹ ạ! không còn đươc mẹ quở mắng, không còn được nhận đòn roi của mẹ......Con nhớ mẹ quá mẹ ơi!
Khi con tự nhìn lại mình, không còn được mẹ chỉ ra lỗi cho con : thật chua xót.Khi tự nhận thấy mình đã quá nhiều sai trái: không còn được nhận đòn roi của mẹ.......con đã phải trả giá bằng bão tố cuộc đời, không còn đươc mẹ ôm con vào lòng vỗ về khóc cùng con........mà chính con đã tạo ra một khoảng sâu thẳm,có lẽ nào? có lẽ là sẽ không bao giờ hàn gắn lại được nữa đâu mẹ ơi! Con nhìn lại mà chỉ thấy cái không khí lạnh lẽo của cuộc đời bao quanh! Con ước bây giờ mẹ ở bên con ,đưa tay xoa nước mắt con, vuốt mái tóc rối bời của con và ôm con vào lòng.Con thèm được cảm nhận hơi ấm từ vòng tay mẹ thèm được đưa tay cho mẹ vỗ về nâng con lên như hồi thơ bé mỗi khi con vấp ngã.
Nhưng bây giờ con phải lớn lên thôi ! con phải học cách đứng dậy từ những lỗi lầm dù không biết khi nào con có thể quên đươc.Dáng mẹ gầy như đang đặt bàn tay rám nắng lên vai con.Đúng mẹ ơi!con không thể tiếp tục để người mẹ gầy của con lại phaỉ kéo con lên sau mỗi lần vấp ngã .Con phải tự đứng dậy thôi mẹ ạ! Con phaỉ trở lại là chính mình thội.Và mẹ ơi! ước gì..... mẹ đứng đó nhìn con trìu mến!.....sưởi ấm trái tim con.
Nhớ mẹ nhiều !đứa con hư hỏng của mẹ! Mẹ yêu ơi!

nguyen van hong
30-09-2006, 06:57 AM
con don mot minh toi chi co minh toi ben doi nay cung chi co minh toi ma thoi the co ai mươn lam ban cua minh ko nhi