PDA

Xem đầy đủ chức năng : mụn đầu đen..cứu!!!!!!!!!!

tocdai_caihoanang
13-09-2006, 10:14 PM
các bác à. sao mũi em toàn bị mụn đầu đen thôi a. em làm theo bao cách của các bác mà ko hết. làm seo bây giớ...huhuhh

Cô Gái Hà Tĩnh
14-09-2006, 12:05 AM
Da nhờn thường có nhiều mụn đầu đen, khí hậu nóng ẩm, ánh nắng mặt trời, stress, chu kỳ kinh, một vài loại mỹ phẩm không phù hợp, một số loại thức ăn dễ gây kích ứng là những yếu tố thuận lợi để mụn và tuyến bã nhờn hoạt động mạnh hơn.

Rửa mặt nhiều lần nhưng không dùng đúng loại sữa cho da nhờn có khi còn gây hậu quả không tốt cho da, kích thích tăng tiết bã nhờn vì vậy da sẽ bị nhờn nhiều hơn tạo ra các vi nang và mụn đầu đen .

Để hạn chế độ bóng nhờn và mụn đầu đen , em nên tự chăm sóc da bằng bộ sản phẩm Keracnyl của Pháp.

- Vệ sinh và làm sạch da mỗi ngày 2-3 lần bằng Keracnyl Gel tạo bột thanh khiết, nhẹ nhàng làm sạch da , lấy đi các bã nhờn và các chất dơ trên da mà vẫn giữ được độ pH cần thiết cho da

- Chăm sóc hằng ngày bằng Keracnyl kem, có tác dụng loại bỏ các nốt mụn đầu đen và vi nang, điều hoà sự tiết bã nhờn, làm dịu da và tránh sự tăng sinh của các vi khuẩn.

- Chăm sóc bổ xung da với mặt nạ 3 tác dụng Keracnyl để chống tăng tiết bã nhờn, kháng viêm và làm dịu da.

Ngoài ra, nếu có điều kiện mỗi tháng em nên đến trung tâm chăm sóc da chuyên nghiệp để thực hiện một quy trình chăm sóc và đắp mặt nạ cho da nhờn nhiều mụn để làn da của mình luôn thông thoáng và khoẻ đẹp.

Xấu Mà Chảnh
14-09-2006, 01:20 AM
cái nì mình cũng đang cần :hihi:

snowangel92
19-09-2006, 06:21 AM
như kiểu quảng cáo cho sản phẩm ý nhỉ

*I'm_Cheryl*
20-09-2006, 02:55 AM
chắc bà này quảng cáo giùm người ta

*I'm_Cheryl*
20-09-2006, 02:55 AM
chắc bà này quảng cáo giùm người ta

hoangchau2807
21-09-2006, 01:13 AM
:huglove: mụn đầu đen ở mũi hễ !...trước khi đi ngoẽ.lấy nước cốt chanh bôi lên cái mũi.rồi đi ngoẻ mai dzậy rửa mặt.đảm bảo 97% là hết............:huglove:

lan
22-09-2006, 01:51 AM
lấy lòng trắng trứng gà và lấy bông tẩy trang bỏ vào lòng trắng trứng sau đó đắp lên mũi ,đợi cho bông khô rồi lấy ra
cái này mình lụm trên báo đó cách đay cũng lâu rùi ,lỡ mà cúm gia cam đừng bảo mình xúi nha

tocdai_caihoanang
26-09-2006, 10:15 AM
trùi ui. cảm ơn tất cả các nhân nha. tui làm thử rùi nhanh hết mụn đầu đen lắm đó.chanh có lợi thật đó........các bạn thật dễ gần và tốt bung.....thankssssss

Hiennie*
27-09-2006, 01:21 PM
mình hem có cái mụn đó rùi....:D