PDA

Xem đầy đủ chức năng : Liều thuốc cho trái tim

tomato123
11-06-2005, 10:41 PM
Khi cánh của hạnh phúc đang đóng lại , một cánh của khác mở ra , nhưng ta thường nhìn quá lâu vào cánh của đang đóng mà không thấy được một cái của khác đanh mở ra cho ta.

Ta không biết ta có gì đến khi ta đánh mất và ta cũng không biết ta thiếu gì cho đến khi nó đến.

Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn còn muốn cố gắng , đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục , đừng bao giờ nói không còn yêu nữa nếu nước mắt của người kia vẫn có thể giữ chân bạn .

Có những điều bạn không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe , nhưng cũng đừng giả điếc khi một người khác nói điều đó với cả trái tim.

Chỉ mất một phút để quý ai đó , một giờ để thích ai đó , một ngày để yêu ai đó , nhưng sẽ là cả đời để bạn quyên đi một người mà bạn yêu.

Hãy luôn thử đặt mình vào đôi giày của người khác. Nếu bạn cảm thấy đau , nó cũng có thể làm đâu họ .

Hãy mơ những gì bạn muốn mơ , tới đâu bạn muốn tới , trở thành những gì bạn muốn , bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn .

Một điều đáng buồn trong cuộc đời là khi yêu một ai đó mà không được đáp lại , nhưng điều đáng buồn hơn là khi yêu một ai đó mà không bao giờ tìm thấy lòng can đảm để cho người khác thấy được cảm xúc của bạn.

Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhờ người ta thật nhiều , đến nỗi bạn chỉ muốn kéo người ta ra khỏi giấc mơ và ôm họ thật chặt . Hãy mơ về ai đó đặc biệt của bạn .

Dành cho một người tất cả tình yêu của bạn , không có nghĩa là họ sẽ yêu lại bạn . Đừng hi vọng tình yêu sẽ được đáp lại . Hãy cho nó thời gian để nó lớn lên trong trái tim họ . Nhưng nếu không , hãy hài lòng vì nó đã lớn lên trong bạn .

Tình yêu đến với người vẫn hi vọng mặc dù họ đã từng thất vọng , những người vẫn có niềm tin mặc dù họ đã bị lừa dối .

Một tương lai tươi sáng luôn dựa trên một quá khứ bị quên lạng .Bạn không thể đứng vững trong cuộc sống cho đến khi bỏ qua được những thất bại và nỗi đau .

Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi bạn gặp một người có nghĩa đối với bạn , để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra không phải để cho bạn và chỉ có thể để họ đi .........

Tôi mong bạn có đủ hạnh phúc để trở lên ngọt ngào , có đủ thử thách để trở lên vững mạnh , có đủ nỗi buồn để giữ bạn là con người , có đủ niềm tin để bạn vui vẻ và có đủ tình yêu để dâng hiến cho đời .

( Nguồn hoa thủy tinh)

nhomotthua
12-06-2005, 04:35 AM
Dành cho một người tất cả tình yêu của bạn , không có nghĩa là họ sẽ yêu lại bạn . Đừng hi vọng tình yêu sẽ được đáp lại . Hãy cho nó thời gian để nó lớn lên trong trái tim họ . Nhưng nếu không , hãy hài lòng vì nó đã lớn lên trong bạn
tôi thích câu nói này.vì nó rất giống với tính tôi.hơn nữa dù không được đèn đáp nhưng tôi cung đã hy sinh tình yêu cao cả của mình,môyj tình yêu thầm lạng dù cho người đó có biết hay không.nhưng tôi hy vọng người đó sẽ biêt ,vì qua ánh mắt của tôi người ấy có thể hiểu được lời trái tim tôi muốn nói

tomato123
20-06-2005, 07:16 AM
ĐIỀU KỲ DIỆU MANG TÊN TÌNH YÊU

Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thội Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà ta không thể đáp lại. Đừng nhận để không gây đau khổ. Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình. Mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau. Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta nhưng rồi tình yêu lại ra đi , thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi mà hãy để nó ra đi.

Mỗi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu mà tình yêu lựa chọn ta .Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kỳ diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế.Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân. Họ quên đi điều kỳ diệu nhất của tình yêu, đó là - tình yêu là một món quà - mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi. Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong tim mình. Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ trong khoảnh khắc nào đó của cuộc đời mình.

Thiên long
20-06-2005, 07:31 AM
liệu trong cuộc sống đầy bon chen này mọi việc có được đơn giản như vậy ko ? ko có đâu ,tất cả chỉ là những lời nói gió thoảng ,thoáng qua và mât hút :(

tomato123
20-06-2005, 07:34 AM
Mỗi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu mà tình yêu lựa chọn ta

mình rất thích câu này

Thiên long
20-06-2005, 07:59 AM
ta hiểu nhưng liêu có thể làm được ko ? hiểu là một chuyện nhưng làm lại là chuyện khác ,tình yêu có thể lựa chúng ta và ta cũng có thể lựa chọn một tình yêu dành cho riêng mình .Khi tình yêu ngập tràn tâm hồn ta ,ta sẽ biết đủ mùi vị của cuộc sống này,vấn vương ,nhớ thương,hờn ghen và đau khổ ,hạnh phúc ít ỏi kia liệu có đủ giúp ta vượt qua bao trở ngại của cuộc đời hay ko ? và liệu ta có đủ nghị lực để theo đuổi nó hay ko ?

congiobuon
21-06-2005, 06:55 PM
Mình nghĩ chỉ cần chúng ta có lòng tin và sự kiên quyết thực hiện nó, ta sẽ làm được. Hạnh phúc luôn ở trong tầm tay ta với nếu ta biết vun đắp nó và giữ nó luôn đẹp. MÌNH NGHĨ MÌNH LÀM ĐƯỢC THÌ NHẤT ĐỊNH MÌNH SẼ LÀM ĐƯỢC.

Bạn làm ơn type có dấu nha.

juve
22-06-2005, 08:38 AM
Tôi hoàn toàn đồng ý với bạn về vấn đề này. Nhưng có lẽ để định nghĩa về Hạnh phúc thì có lẽ mỗi người phải tự hiểu lấy thôi !!!!

bienxanhsieutoc
24-06-2005, 10:26 PM
Ta không biết ta có gì đến khi ta đánh mất và ta cũng không biết ta thiếu gì cho đến khi nó đến.
Đúng là như vậy đó , lúc ta đã có thì ta không biết nhưng đến khi mất rồi thì lại cảm thấy hối tiếc ....

tomato123
27-06-2005, 04:05 AM
Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả.

nhưng như thế thì buồn lắm

tomato123
03-07-2005, 07:46 AM
Hãy luôn thử đặt mình vào đôi giày của người khác. Nếu bạn cảm thấy đau , nó cũng có thể làm đâu họ .

satthu_tinhyeu764
03-07-2005, 05:24 PM
Không yêu thì quả thèm thuồng
Yêu vào mới biết tình trường đau thương
Khi còn thì quả xem thường
Mất rồi mới thấy tim hồng nhớ ai
kha kha kha

Bạn nhớ type dấu lần sau. CR

tomato123
05-07-2005, 03:49 AM
Một điều đáng buồn trong cuộc đời là khi yêu một ai đó mà không được đáp lại , nhưng điều đáng buồn hơn là khi yêu một ai đó mà không bao giờ tìm thấy lòng can đảm để cho người khác thấy được cảm xúc của bạn.

câu này đúng ghê

CloudyRiver
07-07-2005, 02:50 PM
tomato có biết câu này ko nè:
A bell is not a bell until someone rings it
A song is not a song until someone sings it
Love wasn't put in the heart to stay
For love isn't love 'til you give it away

Tạm dịch:
Một cái chuông ko thể được gọi là chuông cho đến khi có người rung nó
Một bài hát ko thể được gọi là bài hát cho đến khi có người hát
Tình yêu được đặt vào trái tim ko phải để ở yên đó
Vì tình yêu ko thể được gọi là tình yêu cho đến khi bạn cho nó đi....

Mong những ai đang yêu và chưa dám thổ lộ dũng cảm lên nha :D

_N_X_
07-07-2005, 03:10 PM
Câu này hay cám ơn CR ...học được một câu mà cái chính là ở ý nghĩa của nó em à
Ngày mai TBX sẽ luyện 50 lần trước khi nói ....chà

so_cold
07-07-2005, 07:42 PM
ủa, TBX tính nói gì dzạ :D nói dzí người iu à :)

Meodzo
09-07-2005, 02:45 AM
Uhm .. Vô nghe mọi người nói về Tình Yêu ... Ý nghĩa quá .... Tiếc là .... Mèo chai sạn mất gùi .... Hoh thể nào cảm nhận được TY như thế nào ... :)

Cà chua đã Yêu bao giờ chưa hah ??? ( Wan tâm xíu í mah :D )

tomato123
09-07-2005, 04:07 AM
Meodzo nhiu tuổi rùi , yêu bao nhiu lần rồi , mà biết tình yêu là gì không mà nói chai dzới sạn

câu hỏi của bx để khi nào có 2 đứa mình ox noái cho nghe :hihi:

hãy đổ lổi cho mình

Nếu bạn đổ lỗi lầm của mình cho cuộc đời, cuộc đời sẽ sẵn sàng đón nhận.

Nếu bạn đổ lỗi cho số phận, số phận chẳng có lý do gì khước từ.

Nếu bạn đổ lỗi cho những người hiền, họ sẽ cười và nhận lỗi về mình.

Có khi nào bạn đổ lỗi cho mình chưa? Chắc rất ít người trong chúng ta làm được điều này.

Song đó lại là cách tốt nhất để bạn có được một tương lai không mắc phải lầm lỗi.

Hãy thử ít nhất là một lần bạn nhé - đổ lỗi cho chính mình.

trái táo màu xanh
09-07-2005, 07:10 AM
Tui đã cố gắng làm theo những điều ghi trong này mà tại sao ko thấy có kết quả gì hết vậy?Người ta vẫn bỏ tôi mà đi là tại sao?

Meodzo
09-07-2005, 08:32 PM
To Cà chua : Mèo dzà cả lắm gùi .... Thế cà chua đoán Mèo bao nhiu tủi huh ???

Chưa yêu lần nào ... Chưa biết TY là dzì .... Nhưng mah biết chắc là Tâm Hồn đã chai sạn ... từ lâu lắm rồi ....

Cứ hoài đổ lỗi cho chính mình ... Có được dzì đâu nếu hông thể nào vượt wa lỗi lầm ???

tomato123
12-07-2005, 04:38 AM
meodzo :chưa iu thì tâm hồn sao chai sạn được ,trong tình yêu cũng cần can đảm nửa , chắc là bà xã sợ nên ko dám iu thui

biết tủi rùi , mà mèo đang đi làm gì thế

tomato123
13-07-2005, 04:35 AM
CHÚNG TA CẦN NHỮNG GÌ

Khi bạn buồn, cô đơn bạn cần một người bạn để cùng tâm sự, chia sẻ buồn vui.

-Khi bạn khóc, bạn cần một lời dỗ dành ngọt ngào, một bàn tay để gạt đi nước mắt hộ bạn, một bàn tay dang rộng để ôm bạn vào lòng.

-Khi bạn gặp khó khăn, bạn cần một lời khuyên, một lời động viên khích lệ.

-Khi bạn tức giận, bạn cần một lời nói dịu dàng để xoa dịu cơn tức giận của bạn.

-Khi bạn hoàn thành tốt công việc, bạn cần một lời khen ngợi.

-Khi bạn vui vẻ, hạnh phúc bạn cần một người để chia sẻ niềm vui của bạn, nghe bạn kể về niềm vui của mình.

-Khi bạn ốm đau, mệt mỏi bạn cần người quan tâm, săn sóc.

Meodzo
13-07-2005, 05:03 AM
Khi bạn khóc, bạn cần một lời dỗ dành ngọt ngào, một bàn tay để gạt đi nước mắt hộ bạn, một bàn tay dang rộng để ôm bạn vào lòng.

Cà chớn có làm được điều này hông mah suốt ngày lải nhải bx dzới ox thế hah :D :andon: <<< Ăn đòn có ngày à :hihi:

tomato123
15-07-2005, 03:47 AM
hi hi hi noái dzây thui , chắc hoh làm được đâu bx ui :hihi:

tomato123
17-07-2005, 07:13 AM
KỲ TÍCH TÌNH YÊU

Một người Nhật Bản Trong quá trình phá nhà sửa lại đã phát hiện trong vách tường chú thạch sùng bị kẹt trong đó. Một chiếc đinh đóng từ bên ngoài đã vô tình ghim vào đuôi của chú thạch sùng. Đáng ngạc nhiên là người chủ nhà nhớ rõ, chiếc đinh ấy đã đóng trên tường tới 10 năm mà chú thạch sùng bằng cách nào đó vẫn sống. Người này đã nhờ tới chuyên gia vườn thú tới để khám phá bí ẩn này.
Họ đã đặt một ống kính viễn vọng cách xa 10 mét so với chổ chú thạch sùng bị mắc kẹt, họ hy vọng quan sát được nguyên nhân của điều kỳ diệu.
Quả nhiên, không bao lâu: từ trong tường xuất hiện một chú thạch sùng khác, miệng ngậm thức ăn tới mớm từng miếng cho chú thạch sùng khốn khổ kia.
Tất cả những người chứng kiến đều xúc động, họ cho rằng chỉ có tình yêu mới có nhiều súc mạnh đến như vậy. Bởi tình yêu thực sự không bị thay đổi bởi sống hay chết, khiến cho một chú thạch sùng bị đinh ghim trong 10 năm không chết, khiến cho một chú thạch sùng khác 10 năm kiếm thức ăn chăm chúc cho bạn...

HipHop&&
17-07-2005, 09:24 AM
Thật là một câu chuyện cảm động, hichic
Ước gi tình yêu thời nay=1/10 như vậy cũng hay lắm rùi

quỳnh my
17-07-2005, 10:41 PM
tôi đọc những dòng này xong cũng hơi vững tin nhưng vẫn buồn, tôi yêu người ấy tha thiết nhưng người ấy ko hề đáp lại mà còn xúc phạm tôi nữa, tôi buồn vô cùng hic

tomato123
19-07-2005, 04:46 AM
Quỳnh My thật không may măn'

tomato123
02-08-2005, 07:29 AM
Cửa Sổ Vàng ( Duy Linh )

Có một cậu bé sống trong trang trại khá tách biệt. Mỗi ngày, cậu ta phải thức dậy trước khi mặt trời mọc để bắt đầu những công việc thường ngày và phải ra ngoài lần nữa để làm tiếp những việc đó vào chiều tối.

Suốt lúc mặt trời mọc cậu dừng tay và leo lên cái hàng rào nhà mình, nơi mà cậu có thể nhìn ngắm ngôi nhà với những cái cửa sổ bằng vàng. Cậu bé nghĩ, thật là tuyệt vời biết bao khi được sống ở nơi đó và tâm trí cậu tò mò, tưởng tượng ra một máy móc thiết bị hiện đại nào đó được lưu giữ ở trong ngôi nhà ấy. “Nếu họ có thể biến ra những cái cửa sổ bằng vàng thì chắc là còn có nhiều thứ khác thú vị lắm đây”. Thế rồi cậu tự hứa với mình rằng: “Ngày nào đó mình phải đến và xem tận mắt cái chỗ tuyệt vời này mới được”.

Một sáng nọ cha cậu bé bảo rằng hôm nay cậu ta có thể ở nhà và ông ta sẽ đi làm thay cậu những công việc đó. Biết được việc này là một dịp may hiếm có, cậu ta ngay lập tức gói ghém một chiếc sanwich và băng qua cánh đồng tiến thẳng về ngôi nhà có những cái cửa sổ bằng vàng.

Khi chiều đến, cậu bé bắt đầu nhận ra rằng hình như cậu đã phán đoán sai khoảng cách và có một cái gì đó không đúng như dự kiến. Lúc cậu tiến lại gần ngôi nhà, cậu chẳng thấy cửa sổ vàng đâu cả, thay vào đó là một căn nhà cần được sơn sửa lại, bao quanh bởi một cái hàng rào đổ nát. Cậu bé tiến lại gần cánh cửa xiêu vẹo và gõ.

Một cậu bé khác cũng trạc tuổi cậu ta ra mở cửa. Cậu bé hỏi chú nhóc kia về căn nhà với những chiếc cửa sổ bằng vàng, cậu bé kia đáp: “Hẳn rồi, tôi biết” và mời cậu ta ngồi xuống ngoài lan can. Khi ngồi đấy, lúc cậu bé quay đầu lại nơi mà từ đó cậu ta đến, cũng chính là khi mà ánh hoàng hôn đang biến cửa sổ nhà cậu ta thành vàng rực.

sành điệu mái ngố
02-08-2005, 07:54 PM
xúc phạm thì tui cũng bị xúc phạm rồi...nhưng rồi mọi thứ sẽ qua...anh tomato dạo này toàn cảm nhận cuộc sống thôi...hichic

tomato123
03-08-2005, 01:03 AM
Đừng nói thế , anh cũng gửi bài đều đều bên vườn thơ mà