PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chuyện Tình...

pe_jess
30-08-2006, 09:20 PM
Pé gặp anh đầu tháng 8 nam ngoái,lúc đó 1 ng` bạn thân của mẹ từ Canada về,thế la hội nguyên nhóm đi ăn nhà hàng (trong đó có con cái theo). Qua hè,p é lên lớp 9,anh lên lớp 12,p é khi ấy công nhạn la có chút ấn tượng bởi anh cũng thuộc tuyp quậy quậy.........p é khọ bít,có thể khi ấy anh tỏ ra là 1 boy galan..........
Lần thứ hai p é ngồi cạnh anh....có thể là cố ý xếp từ trước...cả nhóm đi lên toà nhà Prudential chơi,p é đã nghĩ bụng sẽ để anh chở,nhung chi My lai bao để anh Dung chở pé,khi về nhà p é tiếc lắm lắm!!!....Uh, p é nhớ rõ hôm đầu tiên anh mặc chiếc áo khộ tay,quan thể dục rộng thì fải,hôm thứ hai anh mặc áo sơ mi,quan sọoc...p é nhin anh nói chuyện điện thoại,gió thổi trên toà nhà cao 34 tầng,lạnh thật....,nhìn anh nhỏ bé....pé đang ấn tượng về 1 boy trong có vẻ bùn bùn sao sao ấy........
Lần thứ ba,anh trong trang phục Hiphop,cool lắm, áo sơ mi,quần thụng.
Lần thứ tư cũng là lần cuối cùng, đó là thứ tư,Pé nhớ mãi ánh mắt anh.....
Pé dt cược vào ván bài nhỏ,p é se nói cho anh bít p é thích anh...P é bắt tay vào làm trinh chiéu hình có chèn nhạc,chữ viết do pé biên tập....P é send anh....
Hai ngày sau,p é online,nghe tin anh sang US du học,chi Su kể pé nghe ve anh....Anh khô giống như vẻ bề ngoài,anh chỉ dang tạo ra nó hay nói cách khác anh đang cố gáng tạo ra mot con người khac hoàn toan chính mình.Anh dễ đánh mất tự tin.Anh sống nọi tâm nhìu.Anh đẫ có lúc mún nổi loạn ,vì sự chịu đựng con ng` có giới hạn mah!...Anh đă có lần chém ng` khác bị thương....Pé nghĩ anh thất đáng thương,pé cũng có lúc như thế anh àh,cô đơn,sống nới tâm...pé nghĩ mình hỉu anh....Pé thích anh thật rùi,bằng cả trái tim bé nhỏ của pé....

:huglove: Pé nhớ anh ah,nhớ rằng ngày anh rời Vn là ngày 22/8/2005, anh có biết pé đã khóc ,thức trắng đêm 24/8 áy khô???Pé đã nằm nghe bài Nhớ của MT anh ah,cả bài Đau một lần rồi thôi mà anh rất thích nữa...Anh ah.đến giờ mỗi lần nghe cai ấy pé còn cam thấy sợ sợ,pé nhớ anh........Nhưng pé vẫn sẽ thích anh tới cùng anh ah,mẹ pé bao,mẹ anh là ng` rất tốt,chi Nho cung bảo anh là ng` tốt,pé tin như thế, và pé chưa bao giờ nghĩ về ai thật an toàn như về anh...Àh anh nhớ chứ,pé noi pé thich nick của anh lắm,pé thich cai nick Johnnie ấy anh ah,no thật hoà nhã dao ấy,lai co chut gi rất friendly nữa...
Lúc pé nhận dc mail anh,pé đã vui lắm,giờ pé vẫn giữ cái mail đấy anh ah....cứ thứ bảy chủ nhật hàng tuan pé lại ra chat với anh,bố m5 thấy thế nghi ngờ pé,ra sức cấm cản,pé viện đủ lý do,ròi pé xin nghỉ bán trú,pé tận dung tối đa thời gian có thể chí để gặp anh...khô như lúc đầu,từ hai-3 tiếng online,chỉ còn 15-20' pé bít anh bực lắm,anh nói pé sao dạo này lạ,pé chẳng bít trả lời sao ...Níu pé nói ra sự thật,anh còn online chát với pé nữa khô??? Mấy lần pé cãi bố,pé khóc nhìu, uh,sao trước khi gặp anh,pé có khóc nhìu thế đâu,khi ấy pé chịu đựng giỏi lắm mà,sao thế nhỉ....
Anh ah,anh có bit pé nói chuyện với anh pé tháy vui lắm khô,pé đã nói ba chữ I love u ,I miss U nhìu và tứ nhiên như con nít....Rồi anh chắng còn online nữa,pé chờ,pé sợ,pé vẫn thích anh nhìu....
4tháng,lại gặp lại anh..........Pé vui,nhưng sao pé khộ còn tự nhiê như trước,hình như chinh pé đã tạo một khoang trống giữa anh và pé.........Pé bit ngay từ đầu pé đã đơn phương....Nhưng sao pé vẫn tin tưởng vào anh,pé tin anh là boy tốt nhát pé gặp,anh nói phải 3-4 năm nữa anh mới về, nếu đến lúc đó pé vẫn thích anh thì sao????
Anh ah,moi ng` nói pé khờ,pé ngốc,pe nghí có lẽ ngay từ đầu pé khô nên nông nổi như vậy,nhưng sao pé vẫn cứ tin,vẫn cứ hy vong anh ah!!!!!!!!!Quen nhìu người để dối bản thân, nhung pé vẫn khô thể dối lòng,bởi pé mến anh lắm lắm!!!!!!!!!!!:huglove: :)

deadbluerose
02-09-2006, 07:58 PM
Truyện của bạn hay đó. MÀ nó là chuyện đời thật cảu bạn phải không? :think:

à mà bạn nhớ viết tiếp nhé. TRuyện được lém đấy

starofthenight
09-09-2006, 01:51 PM
truyện hay đó. Viết tiếp nữa đi. CHuyện đó chuyện thật phải không?

choco_choco
09-09-2006, 08:38 PM
Cũm động we' !!! :D Đọc hay hay sao í , ^^

deadbluerose
10-09-2006, 03:21 PM
truyện dc. Nhưng hết rồi sao ? viết tiếp đi

deadbluerose
12-09-2006, 03:39 PM
wa. sao 0 viết tiếp đi? chờ gì vậy?

bluedolphin06
12-09-2006, 05:21 PM
Truyện bạn viết giống như những cảm xúc chân thật vậy (mà có khi là thật thì sao nhỉ?!), hay lắm, mình thích cách bạn gọi tên nhân vật, "pé", nghe cá tính ghê!

deadbluerose
12-09-2006, 06:46 PM
tớ nghĩ câu chuyện của bạn ấy là thật đấy.

pe_jess
14-09-2006, 12:19 AM
thanks moi ng` nhiu lam...^^....mình dang nghì de viet tiep doan ket day.....

deadbluerose
14-09-2006, 01:11 PM
mình sẽ chờ phần cuối của câu chuyện của bạn đấy nhé,

pe_jess
15-09-2006, 10:21 AM
Ừh nhỉ.....vậy là ngày 22/8 lại rôi qua,hờ hững,buồn tẻ..........Ngày 22 thật có rất nhìu ý nghĩa vơi pé.....
Ngày 22,sinh nhật pe',...Ngày 22,lần đầu pe' dám tỏ tình với ng` mới gặp vài lần...ngày 22,anh rời VN,...Và........chẳng bao giờ vào ngày 22 pé gặp anh ,...pé tính từng tháng.....
Pé thix anh nhìu....
22/8 ni`,anh đã đi được 1 năm oi`,anh nhớ không,pé đã nói nếu pé đã thật sự thích ai thì pé sẻ thux ng` đó ít nhất một năm...nhưng anh ah,một năm qua đi,nhanh như chong chóng,pé khô thể giảm tình cảm của pé cho anh,mà,pé thích anh nhìu ,nhìu hơn.....pé nghĩ,pé sẽ còn fải chờ anh ,sẽ còn fải đếm tiếp,2 năm, 3 năm, 4năm,...pé mong ngày được đón anh ở sân bay....liệu có được không nhỉ????!!!! .....>o<......
Pe' nhớ anh!

Nhật ký....
"hum nay,ngày buồn tháng nhớ năm thương....gửi anh bài thơ.....:
Em chẳng là gì trong mắt anh
Cũng bình thướng như bao người khác
Thoắt đến thoắt di như cơn mưa mùa hạ
Phút ngập ngừng chẳng dám nói lời yêu
Em chẳng là gì khi giữa dòng đời
Còn bao nhiêu người hơn em nhiều lắm
Như bóng chiều sắp đi vào quên lãng
Xoa dịu lòng người một chút lãng quên.
Mình nhớ anh,mến anh nhìu!!!!!!!!>.<"

deadbluerose
15-09-2006, 01:17 PM
bạn đánh lại dc không? chả hiểu gì cả

khangminh
15-09-2006, 09:01 PM
khúc sau đọc không hiểu bạn chịu khó post lại hen!!đang hay!!:D

deadbluerose
16-09-2006, 07:15 AM
yeah , đúng rồi. Mấy cái chữ đó tớ đọc không hiểu. POst lại nha

pe_jess
16-09-2006, 10:55 AM
post lai ùi,cac ban coi gop y cho minh voi hen

deadbluerose
16-09-2006, 12:03 PM
tớ vẫn không hiểu. ĐÁNh lại cho đàng hoàng đi

bluedolphin06
16-09-2006, 09:34 PM
Bạn nên chỉnh lại toàn bộ đoạn trên đi, nhiều khách đang chờ bạn lắm đó, post tiếp nhe!!!

deadbluerose
17-09-2006, 08:13 AM
uh ss nói đúng đó. Em đọc không hiểu và chắc mấy bạn khác cũng không hiểu. that's baddy

pe_jess
18-09-2006, 04:25 AM
Những trang nhật ký của pé.....:
" 01/09/06
Bữa nay đi Vũng Tàu chơi..........cũng có chút hớn hở nà...........mình đã rủ đc pe' Zoo đi với mình^^.........Ngày mai nhóm bạn mẹ sẽ xuống.....trong mí cuộc gặp gần đây, chẳng thấy mẹ johnnie đâu cả.........uh,con cô í go oversea hết òi,còn đi làm gì nhỉ................Hai anh em Johnny lặn mất tăm òi..............pực we',nhớ Johnnie we' đi..............Mình sợ,hog bít mí lúc mình đi,để online ở nhà, johnny có lên chào mình mà bị em mình făng những câu như :''xéo","cút ngay","biến".....khô nữa, hic, níu vậy thật mình thà chết quách còn hơn,anh Johnny tính trầm,sao có thể giận ra mặt được.............mình muốn gặp anh........GIÁ MÀ TRƯỚC kHI VÀO HỌC CHÍNH THỨC MÌNH ĐC GẶP ANH VÀ NÓI CHUYỆN THẬT NHÌU NHỈ.................MISS YA MUCH, JOHNNIE, HONEY!!!!!!!!>.<"

"04/09/06
thời gian trôi nhanh we',chưa gì đã thấy hết nghỉ hè oì,3 ngaỳ ở Vũng tàu trôi như gió...cũng vui vui,mà cũng chán chán...
Đêm hum kia đi hát Karaoke,chị Su kể mình nghe về anh Johnnie,mình hiủ anh thêm một chút..........anh đã có lúc bỏ nhà đi,ở nhà bạn 2 ngày,còn mấy ngày sau anh ngủ ở công viên......nguyên nhân mình chỉ bít thoáng qua,có lẽ là vì gia đình,vì bạn bè...........đúng là đôi khi con ng` bị dồn nén qua mức đến mún nổ tung,lánh xa,bỏ hết tất cả....lúc ấy anh đã nghĩ gì nhỉ...chắc anh bùn rất nhiù chuyện........Khi mình vừa nghe xong chuyệ ấy,cũng là lúc đến baì hát "over and over"..."over and over,I wishper your name....Now just the memory,the tear that I cried...."....Uh,mình tự nhiên laị cay mắt,niú cứ ngồi yên chắc mình khóc lun we'......mình thương anh thật,sao cuộc sống đối với con ng` lai chẳng êm đềm...mình thật may mắn,may mắn hơn anh,dù khô nhiù....anh đã baỏ hoc THPT vui lắm mah,có lẽ trong niềm vui ấy cũng chứa đựng thật nhiù,nhiù kỷ niệm khô vui......
Và....Anh đa đi xa,rời gia đình mình.......để 1 năm sau,anh laị noí với mình rằng "khô có nơi nào tốt hơn là ở canh cha mẹ mình"....lúc naỳ anh mới trửơng thành???....đúng là chỉ 1 năm,1 năm ngắn nguỉ........"

"07/09/06
Chiu` nay noí chuyện với anh....anh đã để status:"nothing to say...so bad...too sad..." hiủ nó thế naò nhỉ.....anh đã dổi nick oì,anh đã lấy caí tên Yokihibi....anh baỏ đó là tên anh dich sang tiếng Nhật (thế minh)....mong ước một tương lai tốt đẹp........
Lúc này anh còn thức không nhỉ,anh con chơi AU khô nhỉ......bên đó đã 7h sáng oì....mình sợ ....mình cũng chẳng bít mình sợ gì....mình sợ moị thứ? ưh,có lẽ vây....mình tự nhiên thấy mất tự tin qua',lên cấp 3 sẽ thật khó...liệu ước mơ du học cuả mình có thể thành sự thật khô.......cuộc đời mà,ai biết truoc chuyện gì sẽ xaỷ ra....có ng` đã noí với mình "caí gì vốn dĩ đã thuộc về mình thì có tránh cũng không khoỉ...còn đã khô là cuả mình thì thật sự có cố gắng cũng khô thể với tới....mình sợ qua'....
Anh ah,lúc này có lẽ cuộc sống cuả anh đã tốt hơn trước rồi fai không....có lẽ lúc trước anh có cuộc sống khô tốt,nhưng thời gian qua đi,nó dần thay đôi moị thứ....em hy vong anh sẽ lun lun vui vẻ....
Chị Su baỏ,anh và anh trai anh khac nhau,anh bên ngoai trần tính,nhưng bên trong rất sôi nổi...con anh trai anh,ben ngoai sôi nôi, nhưng bên trong laị trầm...cũng có lẽ vì bên trong anh sôi nổi mà anh khô bít diễn đạt đã làm anh bất hạnh????
hìhì,sao mình laị giống bà cụ non thế nhỉ..........Tự nhên mún hát quá....."có giấc mơ naò êm đềm,khẽ llướt qua làn môi mềm.................vẫn biết iu là mong chờ,vẫn bít iu ng` xa vời....... "

"10/09/06
Hum qua lại gặp anh..........anh tàn nhẫn thật....sao chat với e anh lại để cái status "lov you sooo much....forever you and I...." níu anh để status như thế,xin anh hãy chát invisible với em..em bùn nhìu ,cũng chẳng hỉu nữa...anh có bạn gái mói rùi ,anh đã ngoéo tay với em là níu anh có bạn gái mới anh sẽ nói em nghe mah.........e mún hỏi anh....hỏi về chị anh đang iu quý....nhưng mama la em khô cho e thức khuya....bb anh...núi tiếc nhìu......anh ah`...em mến anh.......nhìu nhìu.........càng hỉu anh....em càng thương,càng mến anh hơn........giá mà,giá mà.......anh làm em bùn.....em sợ em iu anh...khô anh nhỉ...nhóc tì như em sao dám nói tiếng iu.....
Anh ah,có lẽ em khô nên hỏi anh về qua' khú bùn kia....em hối hân....em xin lỗi......anh ah....sáng nay em nghe một cau chuyện....cô bé ấy cũng có tâm trang như anh anh ah...... Uh,anh đã bảo khô chỗ nào sướng hơn là ở với cha mẹ.....anh ah,em iu bố mẹ em nhìu hơn...anh đã dạy em đìu đó....
TAXI...HÃY ĐƯA TÔI ĐẾN NƠI KHÔ CÒN BUỒN,HÃY ĐƯA TÔI ĐẾN NƠI KHÔNG CÒN SẦU...VÀ NHÌU ĐAU KHÔ NHƯ TÌNH YÊU MÀ NG` TA VẪN THƯỜNG MƠ....
Listen to By my side song...I dont know...nothing's good...I feel sad,lov,friends,life...bad...I wanna cry...just crying...
VỀ ĐÂU NG` HỠI TAXI VỀ ĐÂU VỀ GIỜ.............
Để vẽ một bức tranh hoàn hảo, nhất thiết phải có những mảng màu tối....NHƯNG....SAO NHỮNG MẢNG MÀU TỐI TRONG BỨC TRANH CỦA MÌNH LẠI NHIỀU QUÁ....."

"12/09/06
Hum qua kiu chán đời....sao nghĩ lai caí status ấy mình vẫn cảm thấy sao ấy....tự nhiên nôồi thẫn thờ.....sao tự nhiên giờ mình tâhý mình vô lý quá....mình thich anh,còn anh ,tình cảm của anh là quyền của anh....sao mình lại trách anh vô căn cứ thế nhỉ....
Lại xin lỗi anh....đôi khi sao mình lại quá đáng...mình ghét cái sự quá nhạy cảm của mình...ghét lắm lắm......mình đã thật cô đơn khi tự ghét chính bản thân mình như vậy....mình khô nói chuyện ơới các bạn....thật khó khăn để mở rộng bản thân....fải mất mấy năm....nhưng hình như mình vẫn giả tạo nhiều quá.....ôi,mình ghét mình lắm lắm......"

"12/10/06
Ưh,lâu òi hog gặp anh.........anh lại bặt tăm nữa....như cách đây 9 tháng.....Đầu óc mình sao cứ mãi có hình ảnh anh....????"

"22/10/06
Online,lại viết nhật ký......nhận đc dòng chữ từ anh:I'm sorry,sister!
Kết thúc rồi sao?Mình lại khóc!Lại là ngày 22!NGÀY BÙN"

"22/2/07
Sinh nhật mình,2.5 năm anh đi....sao mình vẫn nhớ đến anh.Anh khô dùng nick chat cũ nữa thì phải.Anh đổi nick rùi,nghe nói thế.Anh àh,anh đang làm gì,anh vẫn thật hạnh phúc và vui vẻ anh nhé!
Sinh nhật này....nothing to do,just sadness!!!!"

Ba năm trôi qua...Pé chỉ biết học,pé muốn quên tất cả....Ngày pé nhận đc tin mình đâu đại học,củng là ngày anh về....Chị Su đã nói với pé ,níu có thời gian thì ra đón anh ở sân bay vào lúc 4h chìu.Pé lại nhớ đến anh nữa rùi,pé đắn đo cân nhắc mãi...bứt cánh hoa:đi,khô đi,đi,khô di,...đi!pé lại bứt lá:đi,khô đi,...đi!Okie,thì đi......
Pé đếm ngày....pé tự nhiên cứ đứng trước gương trang điem hoài,lại cứ lấy mấy bộ quần áo ra xăm soi nữa...Rồi,ngày ấy cũng đến.Anh về,hum đó pé đến rất sớm,nhưng khô dám ra mặt,pé vẫn cảm thấy sao sao ấy.Pé đứng từ xa nhìn anh....anh chững chạc hơn,tây hơn,rắn rỏi hơn.... rồi,bên cạnh anh....có 1 ng` con gái,chị ấy đẹp thật,như thiên thần,nhìn chị hiền hậu,đôn hòa...có lẽ,đó là bạn gái anh.pé dỏng tai lên nghe,mọi ng` tò mò hỏi anh về chị ấy,anh đã gật đầu,chi ấy là bạn gái anh,người đã giúp đỡ anh,bên vạnh anh mỗi khi anh bùn,vấp ngã,mỗi khi anh cô đơn nơi đất khách quê ng`.Pé chạy vào nhà VS,pé lại khóc...pé tự nhủ,đó là lần cuối ,lân cuối cùng pé khóc cho chuyện tình cua pé.Pé khô hy vọng nữa.
"Hum nay,15/8/2009,một ngày đáng nhớ!mình mún nói với mình:nào cô bé,khóc thật nhìu,và chỉ ngaỳ hum nay thôi,rồi ngươi sẽ phải ưứng lên làm lại,tất cả,tỉm tình yêu mới!"
Pé lại thức suốt đêm,nghe bài hát Nhớ của MT,và cả bài Đau một lần rồi thôi nữa.Pé khóc!Chúc anh luốn hạnh phúc,em iu nụ cười trên mặt anh!

deadbluerose
18-09-2006, 04:06 PM
bây giờ thì hiểu rồi. CÁM ơn bạn nhé. Hay lắm

bluedolphin06
18-09-2006, 07:40 PM
:cry: :mecry: :tears1:
Chiện của bạn bùn quá hà...nhưng mình thíx cách viết chân thật của bạn, thanks nhìu nhe...chúc pé nhanh chóng tìm được một nửa còn lại của mình!:cungly:

pe_jess
19-09-2006, 08:48 AM
Mọi ng` nhận xét dùm tui.....viết đi viết lại 3 lần òi....hix hix!!!
@bluedophin06:thankx bạn nhìu....cám ơn bạn đã góp ý...^^...Chúc bạn 1 nagỳ tốt lành!!^^

pe_jess
20-09-2006, 10:03 AM
hic,sao hum ai pi`nh lung het..........

deadbluerose
20-09-2006, 01:57 PM
a đọc rùi , truyện được đấy. cool , chúc you pe tìm dc người yeu6 nhé.

pe_jess
22-09-2006, 10:36 AM
Hic,seo ai cũng bảo chuyện tình nì là có thật của tui hết......

deadbluerose
22-09-2006, 01:24 PM
thì mình nghĩ vậy nên nói vậy . Không phải thì thôi . HIHIHIIH giỡn đấy mà

pe_jess
07-10-2006, 11:06 AM
Tự nhiên đọc lại chuyện nì mình có cảm giác sao ấy tự nhiên buồn buồn.....

thuyyen_love_thieulam_
07-10-2006, 09:57 PM
Tự nhiên đọc lại chuyện nì mình có cảm giác sao ấy tự nhiên buồn buồn.....

đúng đúng I think so

pe_jess
13-10-2006, 09:59 AM
thuyyen_love_thieulam_:^^........

thuyyen_love_thieulam_
14-10-2006, 09:50 AM
hihi....bạn còn truyện nào hay ko post cho tụi mình cùng đọc zới

pe_jess
07-11-2006, 10:23 PM
@thuyyen_love_thieulam_:truyện mới của mình na...^^... Luv paradise (http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=173724)

*Camellia*
08-11-2006, 12:57 AM
mong các bạn đừng tám nhiều quá nha ^__^
câu chuyện nhật kí của bạn hay hay, cố gắng phát huy thêm nha ^^

pe_jess
16-01-2007, 07:40 PM
hì hi.......................

pe_jess
18-10-2007, 03:56 AM
22222222 mọi ng`....ủng hp65 truyện mình nha!

vangtrang_codon1160
18-10-2007, 04:46 AM
truyện của bé giống như fim hàn quốc zậy!!!
Đọc mà đau làng wá huhu, xin lỗi cho tui khóc chút nghen :((

pe_jess
06-07-2008, 11:41 PM
hehe, tự truyện đó :P

pe_jess
20-09-2008, 04:51 PM
mọi ng` comments nha

gooddythin_nd1996
20-09-2008, 09:59 PM
truyện của bạn bao h cũng có 1 kết thúc buồn!

misamila
12-10-2008, 03:57 AM
doc truyen nay mun khoc wa ha!bun we!nhung hay!hehe

pe_jess
27-10-2008, 02:40 PM
hìhi`... vít cũng lâu ùi