PDA

Xem đầy đủ chức năng : Học thi lên cấp III (Chu Văn An và Chuyên Ngoại Ngữ).

Finding_Tokai
18-08-2006, 07:32 AM
Finding năm tới thi rùi, mọi người share cho mấy địa chỉ học ôn thi vào cấp III cho CNN và CVA (chuyên Anh và lớp Trung-Anh). Thnx.

successful_kid2201
18-08-2006, 06:56 PM
Tình hình là năm sau Suckid cũng sẽ tính thi 2 trường này nhưng xin lỗi vì địa chỉ học thì hok thể share lung tung được :hihi: vì 1 số lý do nhất định, nhưng bạn mà muốn học chuyên anh thì bạn lên hẳn Hội Đồng Anh mà học, ở trên đó tuy hok đào tạo học chuyên nhưng cũng là nơi đào tạo E tốt nhất rồi<đừng dại mà vào apolo học, chán lắm:D>, nhà bạn ở phố nào nói cho Suckid bik với để xem bạn có tiện đường đi học văn hok, vì cô văn của Suckid cũng đang ôn cho cả lớp học chuyên mà, học cũng được, bạn muốn học thử thì nói với Suckid nhá.
Bạn muốn học chắc chắn hơn thì nhảy hẳn vào trong trường mà học, vào đó hỏi xem có lớp nào hok rồi đăng ký, xin khó đấy, 1 là bạn phải đăng ký sớm, 2 là có bố mẹ quen :hihi:

okie_xinmailabanthan
19-08-2006, 01:48 AM
HIiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iii
Tình hình là hơi khó khăn đó
. Okie cũng không biết tí gì về môn anh luôn thì làm sao mà giúp đây. HÌnh như có 1 topic hỏi về những nơi học tiếng anh tại HN rồi đó. Bạn thử vô đó coi nào

Finding_Tokai
20-08-2006, 04:01 AM
Tình hình là năm sau Suckid cũng sẽ tính thi 2 trường này nhưng xin lỗi vì địa chỉ học thì hok thể share lung tung được :hihi: vì 1 số lý do nhất định, nhưng bạn mà muốn học chuyên anh thì bạn lên hẳn Hội Đồng Anh mà học, ở trên đó tuy hok đào tạo học chuyên nhưng cũng là nơi đào tạo E tốt nhất rồi<đừng dại mà vào apolo học, chán lắm:D>, nhà bạn ở phố nào nói cho Suckid bik với để xem bạn có tiện đường đi học văn hok, vì cô văn của Suckid cũng đang ôn cho cả lớp học chuyên mà, học cũng được, bạn muốn học thử thì nói với Suckid nhá.
Bạn muốn học chắc chắn hơn thì nhảy hẳn vào trong trường mà học, vào đó hỏi xem có lớp nào hok rồi đăng ký, xin khó đấy, 1 là bạn phải đăng ký sớm, 2 là có bố mẹ quen :hihi:

Hmm, British Council thì tui học đến mòn cả cái chỗ đó ra rồi :haha:, đâu đợi đến lúc bạn chỉ bảo. Nhưng mà thi vô Chuyện khó nhằn hơn nhiều, hmm, nhưng mà thi vô CNN thì khó Toán thôi :rain:. Rõ khổ, hức. Còn tui muốn học ở chỗ nào mà có thể chắc chắn vào được CVA hệ không chuyên (đỗ tầm 51 điểm trở lên) trước đã (tất nhiên là với sự nỗ lực chăm chỉ cần cù của chính tui nũa). Còn thì lớp chuyên Anh tôi đã có cô giáo sừng sỏ nhất HN dạy rồi. Còn vấn đề CNN thì đúng là phải nhảy hăn vào trường học. Bạn cứ chỉ lớp đi, bao xa tui cũng đi. Tui ở Hoàng Quốc Việt. Thn Y'all.
Đáng nhẽ bi giờ tui đã ngồi học lớp thầy Quang TRung CNN rồi (văn) nhưng muh vì pa mẹ muốn tui vào CVA hơn nên, hức, chẳng cho đi nữa, hay cứ cho tôi địa chỉ vậy. Cảm ơn nghen, nếu chỉ muốn mình tui biết thì gửi tin nhắn HHT cho tôi.

Chi Lan
21-08-2006, 08:02 PM
Nói thật nhé, chuyên ngữ có 1 quyển đề Toán 100 đề xuất bản từ năm 91, đến năm 94 tái bản lại và sửa 1 số bài cho dễ hơn, đó chính là bí quyết của các lò luyện. Cậu em học Anh ở chỗ nào thì chị đoán ra rồi, "cô giáo sừng sỏ nhất HN" chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Em làm đc 60% quyển đề Toán đảm bảo trình Toán lên hẳn và thi chuyên ngữ sẽ rất tự tin. Hơn nữa, theo chị thì đề CN năm nay ko khó lắm đâu.
Còn đề Toán ở đâu thì em phải tự tìm thôi, phải nói là cực hiếm và chị ko thể share đc cưng ạ. Nhớ đấy, 100 đề luyện đó nó hay dùng đến nỗi trong đề năm nay hoàn toàn ta chỉ ra đc là bài này ở đề nào cơ mà :)

successful_kid2201
21-08-2006, 10:09 PM
Tiếc quá, chị hok được share...chị mà share dc thì chị cho em với :so_funny:

Finding_Tokai
22-08-2006, 09:29 PM
Nói thật nhé, chuyên ngữ có 1 quyển đề Toán 100 đề xuất bản từ năm 91, đến năm 94 tái bản lại và sửa 1 số bài cho dễ hơn, đó chính là bí quyết của các lò luyện. Cậu em học Anh ở chỗ nào thì chị đoán ra rồi, "cô giáo sừng sỏ nhất HN" chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Em làm đc 60% quyển đề Toán đảm bảo trình Toán lên hẳn và thi chuyên ngữ sẽ rất tự tin. Hơn nữa, theo chị thì đề CN năm nay ko khó lắm đâu.
Còn đề Toán ở đâu thì em phải tự tìm thôi, phải nói là cực hiếm và chị ko thể share đc cưng ạ. Nhớ đấy, 100 đề luyện đó nó hay dùng đến nỗi trong đề năm nay hoàn toàn ta chỉ ra đc là bài này ở đề nào cơ mà :)

Thui, bà chị iu, có gì thì cũng chia sẻ cho nó dzui cửa dzui nhà, đừng thế chứ. :think: Mà chị biết cô em là ai à, ai thế, nói thử. Mà em không phải "cậu em" mà là "cô em" thưa chị (:haha:). Cái trò luyện đề đó thì con cháu em học CNN cũng kể cho nghe rồi, nhưng muh, hee hee, bà chị dễ thương thiệt là dễ thương, share chút đi. Ai lại thế bao giờ. :(

Chi Lan
23-08-2006, 03:20 AM
Haha, e gái à, có con cháu đó thì bảo nó nhé
Đề này chị đổ mồ hôi, phải đánh đổi nhiều thứ mới có đc đó em ạ, rừ ngày nó xuất bản đã 15 năm rồi còn gì. Thôi, nếu em thực sự giỏi thì để chị nghĩ nhé
Nếu chị đoán ko nhầm thì cô giáo em là cô Hương Lan ở AMS, đó là cô giáo Anh giỏi nhất Ams đó e ạ.
Em add nịc chị đi: Flamingo_k_0307
Cả suc_kid nữa, đê chị xem, thực ra cũng tiếc lắm em ạ...

Finding_Tokai
23-08-2006, 10:02 PM
Chị đoán giỏi lắm, đúng là cô Hương Lan đấy. em học lớp 9A. Nhung mấy hôm rồi bị cô hết soi lại đến luộc. Sợ quá. :sleepwell:

Flamingo_K
24-08-2006, 07:43 PM
HEhe, sau 1 đêm suy nghĩ chị đã có quyết định như thế này: tự dzưng chị cho không chúng mày là chị bị thiệt :). Thôi bây giờ thế này đi: chị sẽ đưa bộ đề này cho bất cứ ai là CDV của HHT FC :). Nhắn tin nhanh, số lượng có hạn.
Còn e Finding, vù đã hứa nên chắc chắn chị sẽ đưa cho em. Tuy nhiên, chất lượng đề sẽ khác nếu như e là CDV của HHT Fc đấy. Suy nghĩ đi.

successful_kid2201
24-08-2006, 07:57 PM
Em nà CDV của HHT.FC :D......HHT.FC----All my love :D

Finding_Tokai
24-08-2006, 08:57 PM
HEhe, sau 1 đêm suy nghĩ chị đã có quyết định như thế này: tự dzưng chị cho không chúng mày là chị bị thiệt :). Thôi bây giờ thế này đi: chị sẽ đưa bộ đề này cho bất cứ ai là CDV của HHT FC :). Nhắn tin nhanh, số lượng có hạn.
Còn e Finding, vù đã hứa nên chắc chắn chị sẽ đưa cho em. Tuy nhiên, chất lượng đề sẽ khác nếu như e là CDV của HHT Fc đấy. Suy nghĩ đi.

CDV là gì? Tham gia thế nào? Nếu ko phải CDV thì làm sao. oa oa oa. Chị ui, chỉ em phát.

successful_kid2201
25-08-2006, 03:55 AM
CDV của HHT.FC tức là cổ động viên của đội bóng HHT ý mà, đội bóng của 4r mình ý, đi cổ vũ cho các anh ý đá bóng chiến thắng :D, nhưng bạn đi cổ vũ là phải cổ vũ từ trái tim mình như khẩu hiệu của đội là HHT.FC-All my love, chứ bạn vì mấy đề của CNN mà bạn bắt buộc đi thì phiền lắm

Chi Lan
25-08-2006, 09:07 PM
CDV là gì? Tham gia thế nào? Nếu ko phải CDV thì làm sao. oa oa oa. Chị ui, chỉ em phát
Bỏ đi, xa e ko đi đc âu. Mà chị đã nói rôì :)

Dương Cầm
26-08-2006, 06:52 PM
Hmm, British Council thì tui học đến mòn cả cái chỗ đó ra rồi :haha:, đâu đợi đến lúc bạn chỉ bảo. Nhưng mà thi vô Chuyện khó nhằn hơn nhiều, hmm, nhưng mà thi vô CNN thì khó Toán thôi :rain:. Rõ khổ, hức. Còn tui muốn học ở chỗ nào mà có thể chắc chắn vào được CVA hệ không chuyên (đỗ tầm 51 điểm trở lên) trước đã (tất nhiên là với sự nỗ lực chăm chỉ cần cù của chính tui nũa). Còn thì lớp chuyên Anh tôi đã có cô giáo sừng sỏ nhất HN dạy rồi. Còn vấn đề CNN thì đúng là phải nhảy hăn vào trường học. Bạn cứ chỉ lớp đi, bao xa tui cũng đi. Tui ở Hoàng Quốc Việt. Thn Y'all.
Đáng nhẽ bi giờ tui đã ngồi học lớp thầy Quang TRung CNN rồi (văn) nhưng muh vì pa mẹ muốn tui vào CVA hơn nên, hức, chẳng cho đi nữa, hay cứ cho tôi địa chỉ vậy. Cảm ơn nghen, nếu chỉ muốn mình tui biết thì gửi tin nhắn HHT cho tôi.

Không phải học thêm nhiều là đỗ chuyên,nếu có đỗ thì cái đầu cũng vẫn là cái cách ăn sẵn thôi, không thèm tư duy và sáng tạo. Mà chú thích vào cái hệ không chuyên vớ vẩn làm gì.

Finding_Tokai
26-08-2006, 09:11 PM
Thế cũng hơn chán vào trường dân lập lìu tìu rùi :haha:. Với lại học không chuyên thì có sao, vẫn phải học trâu như ai nà.

successful_kid2201
27-08-2006, 01:07 AM
Vậy là cách nghĩ của Finding sai rồi, sao bạn lại phân biệt công lập và dân lập...suckid thấy nhìu trường dân lập còn hơn khổi trường công lập ý chứ

Finding_Tokai
27-08-2006, 10:02 PM
Tôi dã bảo là trường dân lập lìu tìu, ko có quy mô, chứ như kiểu LTV, phương nam... thì chẳng nói.

[ K ] [ 3 ] [ l ] [ t ]
30-08-2006, 12:59 AM
Chị đoán giỏi lắm, đúng là cô Hương Lan đấy. em học lớp 9A. Nhung mấy hôm rồi bị cô hết soi lại đến luộc. Sợ quá. :sleepwell:

em ơi, chị tưởng 9A của ams học TA thầy Bảo chứ !!! mà em tên là gì ấy nhỉ ...chị cũng học ams, em chị cũng học cùng lớp em đấy ...

Flamingo_K
30-08-2006, 07:46 PM
Lớp học thêm cơ mà bạn

Finding_Tokai
03-09-2006, 04:09 AM
[ 3 ] [ l ] [ t ]']em ơi, chị tưởng 9A của ams học TA thầy Bảo chứ !!! mà em tên là gì ấy nhỉ ...chị cũng học ams, em chị cũng học cùng lớp em đấy ...

Ở lớp học thêm, lớp 9A học thêm. Còn 9A kia hình như là lớp Toán ah ???

soo_in173
03-09-2006, 07:40 AM
hay thật...thế mà mình cứ chờ 1 sự giúp đỡ chẳng bao h đến

nhocbi_410
17-09-2006, 10:22 PM
tự học ở nhà là chắc nhất ... heheh chứ vào lò luyện chỉ tội chen chúc nhau nóng nực

Ken X
18-09-2006, 12:51 AM
Hị hị ... có cháu nào bít thầy Định ở trong ngõ 336 - Nguyễn Trãi ( gần trường Nhân Văn ) không nhỉ ... thầy đó ôn thi hơi tốt đó :D

Chi Lan
17-04-2010, 12:39 PM
hay thật...thế mà mình cứ chờ 1 sự giúp đỡ chẳng bao h đến

Tự nhiên hnay search thấy bài này, hơi bất ngờ vì quên topic này lâu rồi. Bộ đề hôm mình còn lóc cóc đạp ra bưu điện gửi, chờ mãi k được một lời nhắn xem đến chưa hay đến rồi, và cũng k được 1 lời cảm ơn. Cuối cùng k nhịn đc nhắn hỏi thì bảo em nhận đc rồi.

Và mình vẫn thấy cái bài này, lạ.

Rõ buồn cười, đúng là làm ơn mắc oán. Chuyện qua lâu rồi nhưng vẫn phải post bài bài này.

Mấy em mình đưa đề chả có em nào bền gan tự luyện cả và số ng còn nhớ đến mình mà thank thì đếm bằng số đốt tay của 1 ngón còn thừa :so_funny:, tiếc những bạn ở tỉnh xa nhà nghèo chẳng có ai định hướng cho mà học, chẳng có ai có tài liệu share cho mà hoc.