Ðăng Nhập

Xem đầy đủ chức năng : Đánh Mất !?!

Boulevard
09-06-2005, 12:18 AM
" Nghèo là một cái tội , nó không làm cho những người thương yêu ta rời xa ta , mà ngược lại...ta phải rời xa họ..." Là thế sao anh? Những lời cuối cùng anh viết cho em...
Anh biết không? Có đôi khi , người ta phải làm những điều mà họ không hề muốn...Mặc dù , họ biết rằng điều đó làm tan nát trái tim người mà họ thương yêu....
Vâng , em là thế đấy ! Thật khó khăn và đớn đau biết chừng nào...Khi em phải làm như thế , phải xử sự như thế...Tất cả...cũng chỉ muốn anh ghét em , rời xa em....Để một lần thôi , em không phải nói ra những gì cay đắng nhất !
Anh - Một sinh viên ĐH Giao Thông Vận Tải ! Là con trai trong một gia đình giàu có...Anh có một tương lai tươi sáng với tất cả những mong chờ nơi ba mẹ và những người yêu thương anh ! Hahahah...Còn em , thì sao chứ? Nghỉ học khi vừa lên 11...Sinh ra trong một gia đình nghèo khó...Chập chững bước chân vào ngưỡng cửa của cuộc đời , để lại sau mình tất cả những ước mơ...Không biết tự bao giờ , giữa chúng ta luôn tồn tại một bức tường vô hình...Bức tường ấy cao quá , xa la quá , khiến em không thể đến gấn anh hơn...Để nói với anh những lời yêu thương đang chất chứa...
Anh không có cái vẻ hào hoa , phong nhã bên ngoài....Ngược lại với tất cả những điều tầm thường đó ! Em thích con người của anh ! Với tất cả những gì bình dị nhất...
Em thích ánh mắt của anh , với cái nhìn xa xăm nhưng dịu dàng kỳ lạ...Thích mái tóc anh bù xù nhưng đáng yêu hệt như con người của anh...Và không biết đã biết bao nhiêu lần , em ngẩn ngơ khi thấy anh cười ! Tất cả những điều ấy thôi , đã tạo nên con người anh...Để nhen nhóm trong tim em , những ngọn lửa tình yêu lung linh nhất....Tình cảm ấy long lanh như những giọt sương mai buổi sáng...Thanh cao và thánh thiện như chính con người mà em yêu thương !
Và giờ đây khi ngồi viết những dòng này....em bỗng thấy sao mình cô đơn quá...
Hãy nói đi anh ! Và hãy chỉ cho em biết...Rằng giờ đây , em phải làm gì? Làm sao đây , để có thể vượt qua nỗi đau này...Khi anh đã ra đi...
Không biết giờ này , ở nơi ấy anh đang làm gì nhỉ? Có hạnh phúc không? Em đã dặn lòng mình không được khóc...Vì chỉ cần anh hạnh phúc thôi...Em sẽ thôi không khóc nữa...Không khóc nữa...Có đôi lúc , khi đứng trước anh ! Em bỗng thấy mình trở nên nhỏ bé lạ thường...Thế nhưng...Em ngu ngốc quá , dại khờ và trẻ con quá...Nên đã không đủ dũng cảm để giữ lại tình cảm ấy....Em đã tự nhủ rằng : " Ừ , chỉ là vu vơ thôi mà....Sẽ qua mau thôi..." Phải rồi , vu vơ thôi...anh nhỉ? Em đã đánh mất anh , hay là anh vô tình để lạc em? Xin hãy cứ để tất cả sống mãi với kỷ niệm !
Con đường anh đi sẽ thật nhiều chông gai lắm đấy ! Vì thế , anh phải cố gắng thật nhiều đó ! Hãy hứa với em như thế đi ! Tụi mình ngoéo tay rồi nha ! Anh không được thất hứa đâu , anh nhé ! Những con đường em đi giờ đây sẽ không còn bên anh nữa...Nhưng tên anh , và tất cả những gì thuộc về anh sẽ luôn còn mãi...Mãi mãi...Hành trang em mang theo sẽ luôn có anh , có kỷ niệm , và có những dại khờ , ngốc nghếch tuổi ngây ngô....
Trên bước đường anh đi , xin hãy ngoảnh mặt lại một lần thôi....Sẽ luôn và mãi có một người dõi theo anh...Hôm nay và nguyện cầu mãi mãi...

Azudo_Hakaider
12-06-2005, 09:22 PM
tại sao bạn ko nói cho anh ấy biết ? biết đâu anh ấy chấp nhận tình cảm của bạn thì sao , sao cứ im lặng như thế

Boulevard
12-06-2005, 09:48 PM
Làm sao đây ? Làm sao mình có thể nói được ? Khi mà anh ấy đã có một nửa kia của riêng mình ! Anh ấy hay kể cho mình nghe , coi mình là môt người em gái ....Với niềm hạnh phúc rạng ngời trên gương mặt ! Làm sao mình có thể nói đây ? Hãy cứ để những tình cảm đẹp nhất ấy mãi mãi đơn phương ! Mình cầu chúc cho người ấy ! Còn bạn ? Hãy cầu chúc cho mình nhé !!!

phongphong
12-06-2005, 10:38 PM
Bouleravd ơi ! Mình đồng ý với cậu ? Yêu cũng không có nghĩa là DỄ DÀNG NÓI LÊN TẤ`T CẢ NHỮNG GÌ MÌNH MUỐN NÓI ...những lới sắp xếp trong đầu nó cứ rối tung, rối mù , nói gì đâu không à !
Nhưng mà đau khổ vì yêu nó cũng làm cho mình biết rằng là TA CÒN BIẾT YÊU, ĐÃ YÊU ....
Đồng ý chứ ?

Boulevard
13-06-2005, 12:12 AM
Yes ! Cảm ơn bạn vì điều đó ! Những gì đẹp nhất ấy sẽ luôn và còn mãi mãi .........

bengoc_maiyeuanh
13-06-2005, 01:00 AM
Mình nghĩ là bạn nên nói.Dễ anh ấy hiễu dược tình cảm của bạn còn hơn ko bao giờ phải ko nè!!!!

x_5
13-06-2005, 01:32 AM
anh ấy thật hạnh phúc khi có một người yêu như bạn mình tin rằng bạn sẽ tìm ra được tình yêu đích thực cho mình . cảm ơn bạn về một câu chuyện hay chúc bạn hạnh phúc

Boulevard
13-06-2005, 03:28 AM
To : bengoc mai yeu anh...biết đâu có một cơn gió nào đó mang những thông điệp yêu thương này của mình tới người ấy thì sao? Ước gì...Nhưng mình sẽ luôn hi vọng....Hãy cầu chúc cho mình nhé !
To : x5 Mình chưa bao giờ là người yêu của người ấy ! Với người ấy , mình chỉ là một người em gái mà thôi....Nhưng Boulevard cũng cảm ơn bạn thật nhiều về lời chúc đó ! Mình luôn hạnh phúc ! Bởi ngoài người ấy ra , mình còn có bạn nè , và những người yêu thương....Mình sẽ thật cố gắng.......

has1214
13-06-2005, 11:39 PM
ừhm , hãy cố gắng lên nha. đễ những cảm xúc mãi mãi ngọt ngào. hãy thử nói điều đó với anh ấy đi

Boulevard
15-06-2005, 11:18 PM
Có rất nhiều người khuyên mình hãy nói điều đó với anh ấy ! Nhưng...mình không thể? Lý do ư? Có rất nhiều lý do...Nhiều lúc mình không muốn để ý tới nó , muốn gạt bỏ đi tất cả....tất cả...Thế nhưng , biết làm sao được? Khi mà số phận đã quyết định...Mình sinh ra không phải là dành cho người ấy ! Và ngược lại !

meomatbu
15-06-2005, 11:27 PM
Mình luôn tưởng mình sẽ ko biết yêu vậy mà tình yêu cũng đã đến với mình dù rất ngắn but mình cũng đã biết yêu là đau khổ như thế nào,mình cũng có những kỷ niệm mà ko thể nào xóa được,thật sự khó quên quá.

Boulevard
16-06-2005, 01:57 AM
Khờ wá , sao lại hông biết yêu? Từ thuở lọt lòng mẹ , chúng ta đã được Ba Mẹ yêu thương....Và - đáp lại tình yêu đó , chúng ta biết cất tiếng gọi mẹ....gọi ba...Như thế , là bạn đã biết yêu rồi đó ! Nhưng chuyện tình cảm nam nữ phải khác chứ , đúng hông? Bạn hãy trân trọng những gì mình đang có , đừng bao giờ cố gắng quên đi....Sẽ có lúc , bạn phải tìm lại nó đấy , ngốc a !

lehao
13-02-2008, 10:21 AM
Không nói nữa, sửa lại. tức hà lắm rồi, bực cả mình, chẳng hiểu cho bạn bè gì cả.

tieuthu_vuitinh747
13-02-2008, 10:43 AM
im lặng hok phải là một cách tốt đâu bạn...............