Ðăng Nhập

Xem đầy đủ chức năng : ... Gửi tặng cậu - Khi Bạn Có Niềm Tin ...

_Winter_
01-08-2006, 03:54 AM
Bài hát này chắc chắn TA biết tên gì phải không .. Vì TA thích nhạc không lời nên mình mới tặng bản nhạc này , My Will - Quyết tâm của tôi ... :)

http://giotnuoc.com/nghenhac/inuyasha_my_will_instrumental.WMA

My Will (http://giotnuoc.com/nghenhac/inuyasha_my_will_instrumental.WMA)

Không quen biết nhiều và quá lâu .. Tất cả chỉ để Winter hiểu một chút về TA .. :) .. Một chút đấy , phải chăng ..

Quen cậu , mới biết .. TA không phải là một cô bé quá ư đơn giản với cuộc sống .. Cậu có những ước mơ riêng , có những cảm nhận riêng và có một niềm tin vững trãi vào cuộc sống tốt đẹp .. Cậu ít nói , những lại là người biết sẻ chia những niềm vui , nỗi buồn .. Nhiều điều ở cậu , tớ thực sự khâm phục .. :hun:

Dạo này , hình như cậu không được vui , hay là sao đấy .. :think: .. Tớ biết cậu cũng không muốn kể hay nói về những gì không muốn .. Những cuộc sống là vậy , vững trãi , cố gắng một chút , sống bằng cả lí trí lẫn tình cảm của mình .. Đừng quá " khô khan " cũng đừng quá " mềm yếu " ... Hãy sống bằng con người thật của cậu nhé .. :huglove: ...

Gửi đến TA những điều tốt đẹp nhất , những nụ cười ấm áp nhất .. Hãy sống vui vẻ lên nhé .. :)

Một người bạn của cậu :
_ Winter _

It's Never Too Late
01-08-2006, 05:14 AM
Thật không ngờ ... :)

Phải rồi , cảm ơn Winter nhiều lắm .. TA nhận thấy phải chăng mình sống , một cuộc sống quá khô khan .. Mà khô khan là gì .. ?? Là không hoà đồng ít nói , là hơi bị già .. so với tuổi .. là là .. nhiều thứ lắm ... :rain:

TA đã từng nghe bài này rồi , và thực sự TA rất thích ý nghĩa của nó , chân thành cảm ơn tấm lòng Winter dành tặng cho TA .. TA hứa , mình sẽ sống tốt hơn , hoà đồng hơn ... Nhưng Winter biết không , TA luôn muốn một chút là bản thân mình ... :)

++++

Có được người bạn như Winter để sẻ chia quả thực TA rất hạnh phúc và tự hào ... Nhưng liệu .. à há , cái này thì chỉ có TA và Winter biết thui , đúng không .. ?? :)

TA đã từng ao ước như thế , trăm nghìn lần rồi , mà tại sao , tại sao .. Tự tạo ra một thứ như thế , thịêt kì lạ .. Cô Đơn nên làm vậy thì vẫn mãi " Cô Đơn .. "

... :rain: ....

Có ai hiểu .. TA nói gì không ???

anny N
01-08-2006, 05:41 AM
TA ah ( Hổng biết chính xác tên chi nhưng cứ gọi vậy nhé :) )

Hôm nay , trước khi sẽ không vào HHT một thời gian ngắn thì Anny cũng xin nói hết những cảm nhận của Anny về TA nhé :)

Thật ra thì giữa TA và Anny cũng chưa hẳn là quen nhau đã lâu và cũng không biết rõ gì về nhau cả , héng ? Nhưng từ lần đầu đọc những bài viết của TA ( Nk á )và sau đó xí xa xí xọn tò mò chui vào HS của TA thì Anny cũng khá bất ngờ vì đúng là về tuổi tác của TA mà lại viết những dòng chữ già dặn như thế , gặp và quen TA qua loa thôi nhưng dường như mỗi khi nghĩ về TA là Anny lại nhớ tới Anny 3 năm về trước vậy ,lúc đó cũng bằng TA bây giờ ...và những suy nghĩ , những lo âu , buồn phiền của Anny hồi đó có thể nói là cũng khá già truớc tuổi hệt như TA bây giờ vậy :hihi: Giờ đây Anny ngồi nhớ lại mà mắc cười lắm , và còn nhộn hơn nữa khi có người giống hệt mình lúc xưa như vậy :hihi:

Khi giờ cũng lớn hơn chút rồi thì Anny cho rằng , lẽ ra ngày xưa không nên phải suy nghĩ nhiều như thế , vì con người ta qúy nhất cái thời hồn nhiên ,vô tư và trong trắng như ở độ tuổi TA bây giờ vậy (và có khi cả Anny đến giờ cũng thế nữa ) Đừng quá vội nghĩ ngợi chi cho mệt , hãy sống thật thoải mái như có thể , rồi mai này muốn như thế cũng ko đc đâu ah ....Đến tận bây giờ Anny cũng vẫn luôn tự nhủ mình như thế , đừng vẩn vơ nghĩ ngợi quá nhiều mà cũng ko có tốt đâu á , ko biét TA đọc sẽ nghĩ sao nhưng đó là những gì mà Anny muốn nói với TA mà thôi vì chính Anny cũng đã từng trải những gì mà TA hiện giờ đang trải đó :hihi:

Mèo Lười Cô Đơn
01-08-2006, 08:40 PM
Cuộc sống hình như là bất giệt của nỗi buồn và niềm vui ....hãy đứng sống hi vọng ...liệu thành công hay nghiệt ngã ...con người vẫn sống ...đấy ..thất vọng hay ...là do chúng ta do ta ...da ta .....