PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tớ mún hỏi ...

Ỉn_y3u
27-07-2006, 01:23 AM
Huzz, tình hình lờ dạo này mẹt tớ nó mọc nhiều mụn quá chời, ăn đủ các loại hoa quả mát như bơ, chanh leo mà mụn nó hok có đỡ tẹo nào á. Mờ mụn của tớ toàn mọc trên trán, và nhỏ li ti dzậy á, sờ lên trán kin đến chít người. Bác sĩ bảo lờ bây giờ đang tủi dậy thì nên mẹt nhiều mụn, hàng ngày phải rửa sữa rửa mặt....mọi người cho tớ hỏi là 1 ngày nên rửa mẹt bằng sữa rửa mặt mấy lần thì tốt..
Cảm ơn mọi ngừi nhìu nghen :huglove:

Je t'aime
27-07-2006, 01:46 AM
Anh đọc báo thấy bảo mỗi lần đi ra ngoài đường về thì nên rửa mặt,sẽ hết bụi và dầu :D,da em nhiều dầu ko?nếu nhiều dầu thì nên rửa mặt thường xuyên,nhưng ko nên rửa quá nhiều phải dành thời gian cho tế bào tái tạo lại nữa chứ :).Trên thị trường nhiều loại sữa rửa mặt chống mụn lắm,mua lấy 1 tuýp về xài thử,cẩn thận nếu bị kích ứng da thì phải stop ngay và đi khám bác sĩ.Tốt nhất là trước khi bôi lên mặt thì test thử trên mu bàn tay xem có hiện tượng lạ sảy ra ko,nếu ko có gì thì xài được.

Anh thì chẳng bao giờ dùng mấy cái loại này nhưng da vưỡn cứ trắng thế mới đau :D

Thienmy
27-07-2006, 01:54 AM
Biết nói thế nào nhỉ... Còn tùy vào từng loại da nữa
Nếu bạn cảm thấy da mặt còn thoáng mát thì có nghĩa lúc đó bạn ... chưa phải rửa mặt !

Ỉn_y3u
27-07-2006, 09:28 AM
Anh Je t'aime là con dzai mờ sao rành mấy dzụ này thế, nghi ngờ quá chời :hihi:, cảm ơn anh về lời khuyên nhá, giờ phải gọi anh là chuyên ja tư vấn sắc đẹp thì hợp á :D
@ >::::Bomb::::<: cảm ơn nhìu nghen, hi vọng mặt em sẽ đỡ mụn hơn :)

emyeuaiduyen
27-07-2006, 09:34 AM
bộp bộp...
anh Je t'aime đi làm bác sĩ chuyên gia tư vấn sắc đẹp cho chị em phụ nữ được gòi á...nói hay quá...đúng lun...thx anh ^^
Ỉn ơi...mặt con mà hết mụn thì đến chữa luôn cho mm nhá...kakaka ^^

Ỉn_y3u
27-07-2006, 09:36 AM
Hihi, làm theo lời khuyên của anh Je t'aime...nếu mờ thành công thì con sẽ chỉ cho mm :huglove:

giacmo_thuytinh993
28-07-2006, 08:28 AM
anh " Je t'aime" ơi
trông anh khác xa cai anh gì đó20020002 qua xá luôn!
hình như là minh thông2002002
moi nguoi trong day em hỏi tí nhan!!1
tuy em mới 13 tuổi hè chưa có gì hết cả nhưng da mặt em lại có mụn và da em thuộc loại da nhờn em nên dùng sữa rửa mặt nào cho tốt mà ko cần đến bác sĩ dây?:type:

Je t'aime
29-07-2006, 09:13 AM
giacmo:dùng sữa rửa mặt chống nhờn đi em. Dùng clean and clear á:)
Anh Je t'aime trước mặt anh cũng nhìu mụn lắm nên ảnh có kinh nghiệm mà:so_funny:
:ham: xỏ xiên anh hả em?anh cũng có mụn nhưng đâu có đến nỗi nhiều :madsung: nhìn rồi mà còn xỏ xiên anh nữa :ham:

P/S:Mà thêm điều nữa là có mụn sẽ hơi nhức,nhức nhưng cũng ko được nặn non đâu nhá,kể cả chín cũng ko được nặn,vì tay nhiều vi khuẩn sẽ gây nhiễm trùng,lúc lên sẹo sẽ bị thâm,bôi kem là đỡ nhức liền :D

anh " Je t'aime" ơi
Em nói gì anh ko hỉu?Minh Thông là ai dzị?anh đi đâu cũng chỉ dùng mỗi cái nick này thui :)

hot_ice-cream_cup
29-07-2006, 10:47 AM
cứ khi nào thấy da mặt nhờn là rửa mặt luôn cho sạch ( 1 ngày 1 lần thui chứ n` quá ko tớt mụn của ấy nhỏ chứng tỏ là ko phải do ấy ăn đồ nóng , mà đó là viêm lỗ chân lông, ấy nên hạn chế ăn đồ bơ sữa vì nó sẽ tích tụ thành những dịch nhờn gây mụn đó!

anh " Je t'aime" ơi
moi nguoi trong day em hỏi tí nhan!!1
tuy em mới 13 tuổi hè chưa có gì hết cả nhưng da mặt em lại có mụn và da em thuộc loại da nhờn em nên dùng sữa rửa mặt nào cho tốt mà ko cần đến bác sĩ dây?:type:
em dùng clean & clear như bố chị (bomb) nói , với cả thủ sẵn mí cái giấy thầm dầu trong ng`, có mồ hôi thì thấm, trên thị trường có loại mặt nạ hoa quả (dạng tuýp, thoa lên mặt 1 lớp dày rùi để 20' bóc ra) cái đó vừ trị lông măng trên mặt, mà chị thấy đắp cái đó mát, cũng đợ bị nhờn da, dùng xong ko cần rửa mặt bằng nước, giá cũng rẻ, khoảng 8K 1 tuyp ( 150ml)
còn mụn thì còn tùy loại, nếu là mụn dậy thì (mụn nhỏ, li ti ) thì em nên hạn chế các chất mỡ trong khẩu phần ăn để phòng ngừa tích tụ thành mụn ( nếu bị như thế trên ng` tốt nhất là tắm xà phòng cho khô da chứ đừng tắm sữa dễ nhờn, gây ẩm càng dễ có mụn)
còn nếu là mụn to như mụn cóc, mụn cơm, v...v... thì em ko nên năn mụn , mà nên giữ cho mặt sạch sẽ, đi lại nhớ đeo khẩu trang, ăn n` hoa quả , ko nên ăn quá cay hoặc chua...:D

Hiennie*
29-07-2006, 03:42 PM
uhm`....em cũng dzị.....kô có mụn chỉ nổi đốm nhỏ nhỏ....màu đỏ thui à....

Xấu Mà Chảnh
29-07-2006, 03:46 PM
mèn / thông cảm ỉn iu . tớ ít bị mụn lém nên hẽm bít seo nữa :lelele: