PDA

Xem đầy đủ chức năng : hepl me :tóc rụng dữ wa'

yomiko
22-07-2006, 08:05 PM
làm thế nào để giảm lượng tóc rụng khi gội đầu và chải đầu đây
chị em có cách gì giúp yomiko với
cảm ơn trước nha:help:

thao_nghichngom_dk
23-07-2006, 06:10 AM
giống tui roài. mà ko biết cách gì để giải ham~ nó lại nè :rain:

-girlxau-
23-07-2006, 06:17 AM
dễ thôi .. đừng ăn mặn là một ... tóc sau khi gội xả sơ với nước chanh ... mượt mà óng ả ... khi chảy tóc chảy nhè nhẹ thôi há há :") ăn mặn rụng tóc dữ lắm

yomiko
23-07-2006, 06:33 PM
vậy à ,nhưng mình đâu có ăn mặn nhỉ
chị em có cách nào trị hông?
kíu kíu.......

susu12313
24-07-2006, 05:10 AM
hix. em cũng bị rụng tóc, tụ dung len cấp 2 tóc rụng như sung

Thienmy
24-07-2006, 11:48 PM
Khi gội đầu bạn nên matxa nhẹ bằng đầu ngón tay (đừng dùng móng tay nghe, sẽ làm tổn thương da đầu đó), nước gọi không nên quá nóng hoặc quá lạnh, không nên chải đầu khi tóc còn ướt, dùng khăn thấm khô tóc, tốt nhất nên để tóc tự khô tự nhiên. Còn một điều quan trọng nữa, bạn phải tìm được dầu gọi phù hợp với tóc của mình

tiểu_muội_muội
24-07-2006, 11:50 PM
ko chải khi tóc ứơt, và ko dc ăn mặn hả
muội chuyên gia vậy
từ nay rứt kinh nghiệm thui
ngày nào tóc cũng rụng wa tròi

lys_rain
25-07-2006, 02:06 AM
khi chải đầu nên chải nhẹ nhàng thôi,nếu tóc rối quá cũng dùng tay gỡ từ từ,không thì tóc bạn cũng rụng tha hồ luôn

susu12313
25-07-2006, 06:06 AM
cha`, hay wa', cãm ơn mấy chị

nho_anh113
25-07-2006, 10:37 PM
Nhưng mà tóc rụng cũng tùy trường hợp ..tóc của mình có 3 giai đoạn ....6 tháng tóc khoẻ ...3 tháng tóc rụng bớt những sợi yếu ......3 tháng sau thì tóc con mọc ...vì thế nếu tóc bạn nằm trong giai đoạn trên thì ko nên lo .....còn nếu tóc bạn rụng vì nhuộm,duỗi quá nhiều ......thì nên hạn chế chải tóc lúc còn ướt ,.....nên để tóc khô tự nhiên ......

yomiko
27-07-2006, 07:07 PM
THANKS nha
nhưng sao bít mình dùng dầu gội nào là phù hợp?
mình gội nhiều loại lắm chẳng bít loại nào tốt nhất cả ,loại nào thấy tóc mượt thì gội thui

Lillytiger_86
27-07-2006, 08:10 PM
Chăm sóc tóc đòi hỏi sự kiên trì và kĩ lưỡng .
L đang rãnh nên post chút xíu hiểu bít về mái tóc cho các bạn. Lần này L sẽ post phần 1 he:type:
1 điều các bạn gái nên lưu ý: có nhiều nguyên do dẫn đến rụng tóc, tóc khô và chẻ ngọn, tóc rối, thậm chí có thể dẫn đến rụng hàng loạt và bạn có nguy cơ... hói đầu. :yike2:

1.Lillly xin trích 1 vài lý do dẫn đến những triệu chứng trên:

+Đối với tóc tự nhiên chưa sự dụng đến hóa chất như thuốc nhuộm, thuốc duỗi thẳng tóc...vv... Mái tóc dày , đen óng hay mượt mà sẽ có nguy cơ chẻ ngọn, quăn theo nếp nhiều hơn nếu bạn chọn lựa kiểu tóc layer( tỉa nhọn , tỉa lá vv..).
+Đối với tóc đã qua dùng chemicals ( hóa chất, đặc biệt là thuốc nhuộm permanent ( vĩnh viễn) vì loại này có những thành phần hóa chất rất mạnh và có thể gây tổn thương đến tóc lâu dài).
1 điều các bạn gái rất hay nhầm lẫn cho rằng duỗi thẳng tóc sẽ làm tóc bạn chết đi, điều này đã được giải thích có khoa học: tóc vốn là tế bào chết , chỉ có chân tóc mới có khả năng "sống" mà thôi!:theluoi:
+Dầu gội : dầu gội ko phù hợp sẽ gây tổn thương tóc. Vậy thế nào là dầu ko phù hợp? Điều này phụ thuộc vào kiểu tóc và sản phẩm mà bạn chọn mua. Nếu tóc khô và chẻ ngọn mà bạn dùng dầu gội trị gàu====> không phù hợp. :no: Cần lưu ý : dầu gội trị gàu có thành phần hóa chất rất mạnh, và dặc biệt nên chú ý khi dùng sản phẩm này nếu tóc bạn đã dùng qua hóa chất như đã nói ở trên; nếu tóc nhiều gàu mà bạn chọn dầu gội cho tóc nhờn====> coi chừng.:bad:
+Các yếu tố khác dẫn đến tổn thương cho mái tóc:
Nhiệt độ: sấy tóc, hấp tóc, gội nước quá nóng hay quá lạnh, duỗi thẳng tóc;
Cách gội đầu: dùng móng tay ko chỉ làm tổn thương da đầu mà còn khiên chân tóc yếu đi và dễ rụng. Gội đầu quá "thường xuyên" cũng làm hại tóc.
Cách chải tóc: chải tóc khi tóc còn ướt, chải bằng lược có răng quá dày vv..
Trạng thái thần kinh: căng thẳng sẽ làm tóc xấu đi trông thấy:nono:

Lát rảnh L sẽ post típ phần 2: Chăm sóc tóc như thế nào là hiệu quả và mang lại vẻ đẹp và sức sống cho tóc.Cách chọn dầu gội phù hợp.
:cungly:

*I'm_Cheryl*
27-07-2006, 08:31 PM
tóc em thì rụng thường xuyên cả năm
làm sao cho hết rụng bây giờ

Thienmy
27-07-2006, 08:51 PM
THANKS nha
nhưng sao bít mình dùng dầu gội nào là phù hợp?
mình gội nhiều loại lắm chẳng bít loại nào tốt nhất cả ,loại nào thấy tóc mượt thì gội thui

Dầu nào làm tóc mình mượt là một chuyện, (dùng xả cũng được mà) cái chính dầu gọi nào không làm da đầu bạn ngứa, có nhiều gàu và rụng tóc là hợp với bạn đó

yomiko
28-07-2006, 03:21 AM
uh có lẽ phải xem lại
có phai dùng nhiều loại dầu gội sẽ dễ rụng tóc ko nhỉ
lilly à! post tiếp đi chứ
thanks

tibuidoi
27-08-2006, 03:08 AM
bạn ko nên gôị đầu quá lâu và quá nhiều xà bông , khi chải đầu nên chải nhẹ thôi, ko nên dùng móng tay gội

Cô Gái Hà Tĩnh
27-08-2006, 06:08 AM
Hôm trước cũng hay rụng tóc lém nhưng đừng chảy tóc nhiều đỡ rụng hơn, gội đầu xong lấy khăn quấn tóc lại ngồi quạt cho tóc khô là suôn ngay không phải chải tóc/...thử xem:lelele:

cute_lollipop_2301
08-09-2006, 08:23 PM
theo tui tốt nhất là nên gội bằng bồ kết đó. Bữa nay có loại trong gói sẵn rồi. Khi nào gội thì chỉ cần ngâm gói đó vô nước sôi hay ấm rồi hòa với nước để gội. Tóc vừa khoẻ vừa đẹp giảm hẳn chuyện rụng tóc. Mấy đứa bạn tui làm thử rồi, hiệu quả lắm. Tinh chất thiên nhiên cơ mà. Một hộp 2k/4 gói