PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm đẹp theo ngày sinh (st)

tiểu thiên sứ
21-07-2006, 07:32 AM
Hum nai thấy bài nờ hay hay .... post choa chị iem coi ... :D:D

Những ai sinh vào ngày 10, 19, 28 (bất kể tháng nào của năm) đều chịu ảnh hưởng bởi mặt trời. Xét về tính cách, bạn là người có tính hoài bão, luôn muốn đạt mục đích của mình. Những người sinh vào các ngày này thường có tính quyết đoán, hay nổi nóng với những gì cản trở. Trong công việc, họ dễ thành đạt bởi khả năng lãnh đạo cũng như óc tổ chức.

Màu sắc ưa thích: Da cam, vàng, đồng đỏ, và vàng nhạt.

Cách trang điểm: Sử dụng phấn hồng để thoa từ gò má tới thái dương. Kẻ lông mày màu tối, đối với lông mi và viền quanh mắt dùng màu nhẹ hơn, dùng son màu hồng để kẻ môi.

Những người sinh vào các ngày 11, 20, 29 chịu tác động của mặt trăng, bạn là người giàu trí tưởng tượng, mẫn cảm và có trực giác tốt. Những người này thường quanh quẩn bên mẹ, bạn mất khả năng tập trung, yoga là cách tốt nhất để giữ được trạng thái cân bằng.

Màu sắc ưa thích: xanh, kem và trắng.

Cách trang điểm: Bạn sử dụng mỹ phẩm kẻ mi mắt màu nhẹ, dùng son môi màu hồng.

Những người sinh vào ngày 12, 21, 30 chịu ảnh hưởng bởi sao mộc. Bạn là người có lối sống lành mạnh, coi trọng luân thường đạo lý. Những người sinh vào ngày này, trí tuệ thường phát triển. Tuy vậy, hãy tự điều chỉnh nếu bạn không muốn biến mình thành kẻ ích kỷ và thiếu lòng vị tha.

Màu sắc ưa thích: vàng, tím, cẩm thạch.

Cách trang điểm: Thoa phấn hồng lên má và dưới cằm, sử dụng màu cẩm thạch, một chút màu kem, đánh mắt đen phía trên lông mi và dùng bút chì kẻ dưới lông mi.

Những người sinh vào ngày 13, 22, 31 chịu ảnh hưởng bởi sao thuỷ, bạn là người tham vọng, ham hiểu biết.

Màu sắc ưa thích: Trắng, ngọc bích.

Cách trang điểm: Sử dụng màu ngọc bích, bút chì kẻ mắt màu xanh da trời.

Những người sinh vào ngày 6, 15, 24 chịu ảnh hưởng bởi sao kim, bạn là người giàu tình cảm, ý nhị và có khả năng sáng tạo. Bạn yêu cái đẹp, thích hội hoạ, âm nhạc, thời trang và có một cuộc sống vương giả.

Màu sắc ưa thích: Hồng, xanh da trời, tránh màu đen, màu tối và màu đỏ.

Trang điểm: Mắt dùng màu hồng, màu tía, bút vẽ viền mi màu đen, môi sử dụng màu hồng đậm.

Những ai sinh vào ngày 7, 16, 25 chịu ảnh hưởng của sao hải vương, là những người cương trực.

Màu sắc ưa thích: Xanh nhạt, trắng và vàng, tránh màu đen.
Cách trang điểm: Dùng mỹ phẩm màu hồng và màu sáng.

Những ai sinh vào ngày 8, 17 và 26 chịu ảnh hưởng bởi sao thổ. Lúc nhỏ, sức khoẻ yếu, đến tuổi trưởng thành sức khoẻ khá lên. Bạn là người kín đáo và khó hiểu ngay cả với bản thân.

Màu sắc ưa thích: xám, xanh da trời, tía, đen.

Cách trang điểm: Dùng màu xanh đậm, màu đen.

Những ai sinh vào ngày 9, 18, 27 chịu ảnh hưởng của sao hoả. Bạn là người nóng tính, quyết đoán, dũng cảm. Bạn thường gây được sự chú ý ở những nơi bạn xuất hiện.

Màu sắc ưa thích: Đỏ và hồng.

Cách trang điểm: Dùng mỹ phẩm trang điểm tông màu hồng, bút chì đen kẻ mắt, dùng son hồng.

(Theo Thế Giới Phụ Nữ)

bekhongxinh17d
21-07-2006, 08:08 AM
có thật ko đó tui sinh vào ngày 20 đó hiiiiiiiiiiiiii

tiểu thiên sứ
21-07-2006, 08:16 AM
thí hay thì post .......... chứ cũng hok bít thía nào :D:D

maimaiyeu
21-07-2006, 10:03 PM
sao khong o ngay mong 1 a.tui sinh mong 1 ma

Thienmy
21-07-2006, 10:06 PM
Còn thiếu nhiều mà
sao ko post nốt đi

tiểu thiên sứ
22-07-2006, 01:07 AM
ợ ....... iem thấy chỉ cóa như thía thoai :D

00 : 00 AM
22-07-2006, 01:58 AM
tìm hời nhưng hổng thấy ngày 23 :so_funny:

leFR
22-07-2006, 02:14 AM
Những ai sinh vào ngày 7, 16, 25 chịu ảnh hưởng của sao hải vương, là những người cương trực.

Cách trang điểm: Dùng mỹ phẩm màu hồng và màu sáng.<----

câu này hợp ý mình đó , thx

greenpig
22-07-2006, 04:28 AM
chùi tui là ngừi dũng cảm nè (ngày 9)

Giọt Sương
22-07-2006, 08:36 AM
COLOR="Blue"]Những ai sinh vào ngày 9, 18, 27 chịu ảnh hưởng của sao hoả. Bạn là người nóng tính, quyết đoán, dũng cảm. Bạn thường gây được sự chú ý ở những nơi bạn xuất hiện. [/COLOR]

Màu sắc ưa thích: Đỏ và hồng.

Cách trang điểm: Dùng mỹ phẩm trang điểm tông màu hồng, bút chì đen kẻ mắt, dùng son hồng.

mình sinh ngày 18 nè !!
nhưng mà sai rùi bạn ui ! mình không có dũng cảm ne, khong quyết đoán nè , cung không có nóng tính ( tụi bạn mình bảo thế ) mình cũng không có đc sự chú ý những nơi mà mình đi qua !!!!
cái đúng là mình ưa màu hồng ! mình nhiều quần áo màu nè lắm nhưng màu mình thích lại là và tím !!!!!!!!!!!!1111:lelele: :lelele: :lelele:

susu12313
24-07-2006, 05:24 AM
ạc sao hổng thấy ngày 1,2,3.. gì hết trơn,chán, em lại sinh dúng vào ngày 1 mới dau chứ

hanhatran
24-07-2006, 06:59 AM
Cái này coi đúng quá

tttk_65
24-07-2006, 07:21 AM
Những ai sinh vào ngày 10, 19, 28 (bất kể tháng nào của năm) đều chịu ảnh hưởng bởi mặt trời. Xét về tính cách, bạn là người có tính hoài bão, luôn muốn đạt mục đích của mình. Những người sinh vào các ngày này thường có tính quyết đoán, hay nổi nóng với những gì cản trở. Trong công việc, họ dễ thành đạt bởi khả năng lãnh đạo cũng như óc tổ chức.

Cách trang điểm: Sử dụng phấn hồng để thoa từ gò má tới thái dương. Kẻ lông mày màu tối, đối với lông mi và viền quanh mắt dùng màu nhẹ hơn, dùng son màu hồng để kẻ môi.

----> 3tk sinh ngày 10 này :hihi: , 3tk thik màu trắng và bạc, mừh trong này hẽm coá :hihi: . 3tk lại ghét trang điểm nên ko biết có đúng ko :D

tiểu_muội_muội
24-07-2006, 11:57 PM

mình sinh ngày 28 nè
tình cách thì đúng gần hết nhưng màu mình thích là màu hồng và màu xanh nhạt cơ

kitti08
27-07-2006, 03:35 AM

Cách trang điểm: Dùng mỹ phẩm màu hồng và màu sáng.

sao câu này chả hợp ý mình gì cả

giacmo_thuytinh993
28-07-2006, 08:36 AM
em sinh ngày 5 nhưng sao ko hổng thấy trong này vậy cà:think:

tiểu thiên sứ
30-07-2006, 09:18 AM
hix ....... thanx ng` nào ủng hộ :hun: .... kòn hok ủng hộ :dapcom:..... thực sự zin nỗi dzí ng` nèo tìm mỏi kon mét muh hem cóa thấy ngày sinh của mình :so_funny:..iem chỉ tìm đc mỗi thía :D...

toankhanh
31-07-2006, 01:16 AM
noi' nghe cũng có lý lắm nhưng mừ ....ko bit' là bao hiêu % đúng sự thật đây?

splendid_sun2507
01-08-2006, 03:29 AM
ùhm có đúng hok dzậy nà !!! Nhưng có vẻ hơi hơi sai !!!!

ChaeGeong
01-08-2006, 10:47 PM
Ủa??? NGày 14 của tui đâu gồi????

hot_black_milk
01-08-2006, 11:25 PM
sinh ngày 13, tham vọng và ham hỉu bít, :D
còn cách trang điểm thì ko tin tưởng cho lắm, còn tùy chứ, da tớ nâu, mà tô thêm màu xanh vào mắt thi khác ji`..........:yike2:

be_hatmit
02-08-2006, 12:01 AM
sao tui thấy thiếu ngày của tui
là ngày 14 đó
post hộ ngày 14 dzùm tui di

tui cũng sinh ngày 14 mà chang thấy đâu
hay là khong có ngày cua minh?????
hic hic hic

joyangel
02-08-2006, 09:59 AM
trời có chăc vậy kô...Joy sinh ngày 31 đó........

Băng Tước
02-08-2006, 10:13 PM
Mình sinh ngày 30/2 thì phải làm sao nhỉ ???

the_queen
04-08-2006, 01:17 AM
cía này có đúng hok ss ? :D pé sinh ngày 18 áh

-DC*girl-
04-08-2006, 06:54 AM
sao chẳng đúng gì hết vầy nè,mấy màu này thấy....................................:(

love_angel_tk
04-08-2006, 01:16 PM
mình sinh ngày 25 mà ở đó có ghi màu xanh nhạt
xanh da trời hay xanh lá cây dzậy?

tiểu thiên sứ
05-08-2006, 07:48 AM
post ........ đúng hay sai e ko chịu trách nhịm .... thấy hay thì post thoai ..... :D:D .......
# hot : quay lại rùi à :dapcom:

Cô*Gái*Trung*Hoa
06-08-2006, 08:47 AM
LÀm ChỮ KÝ HÌnh NhƯ NÀo HẢ MÁy ChỊ ??

cute_lollipop_2301
30-08-2006, 10:26 PM
bùn quá bà kon ơi. Sao lại khong có ngày 23? Bất công quá đi nà. Có ai bít không? Post thêm đi. Hixxhix

pukeo
30-08-2006, 10:32 PM
Những người sinh vào ngày 6, 15, 24 chịu ảnh hưởng bởi sao kim, bạn là người giàu tình cảm, ý nhị và có khả năng sáng tạo. Bạn yêu cái đẹp, thích hội hoạ, âm nhạc, thời trang và có một cuộc sống vương giả.

Màu sắc ưa thích: Hồng, xanh da trời, tránh màu đen, màu tối và màu đỏ.
---------------------->mình sinh ngày 15.......... có vẻ đúng đúng ................đặc biệt là màu sắc................:D