PDA

Xem đầy đủ chức năng : N hỏi về Tóc Và DA.....

Băng Tước
13-07-2006, 08:44 AM
* Chả là thế này, hè này á ở Nha TRang nó nắng gắt kinh khủng... Mà N phải thường xuyên đi đường biển... gió mang hơi muối thổi phà phà vào người.. Hơn thế đường lại quá nhiều bụn bặm..... Rốt cục tình trạng cần kê đơn là thế này : Da bị đen 1 cách trầm trọng, nhớ mấy tháng trước còn trắng hơn cả con bạn thân giờ lại đen thui.. Với lại mặt nó bị sạm với lại nổi mụn nhiều lắm.. Da lại bị nhăn xuống... Hix.. Khổ quá... :cry: ... Giờ N muốn hỏi cách nào để da trắng lại và mịn hơn xíu :P .. Còn mặt thì sao cho khỏi bị sạm với lại mụn bi giờ ??
* Còn tóc cũng vậy, đi đường nắng gắt với lại gió biển, bụi bặm nên tóc khô và xơ lắm.. RA trước gió là xù cả lên.. Bực cả mình ... :cry: Giúp sao cho khỏi bị ngứa đầu và khô xơ nữa đi... ( Em gội đầu 1 ngày 2 lần lận.. Không ở bẩn đâu .... :smioh: )... Mong các chị em giúp N cái dzụ nài.. Chân thành cảm ơn ạ...
Note : À quên, em hok phải con gái... Có gì chị em bày kỹ lưỡng nhá... Em con trai hok hiểu nhiều đâu... :type:

yomiko
13-07-2006, 07:24 PM
:hihi: vấn đề về da và tóc thì tớ hông có gì khuyên đâu <thì vẫn dung kem chống nắng và đội mũ vào ,con trai thế là đủ mà>
nhưng mình nghĩ gội đầu nhiều sẽ làm tóc xơ ra đó
với lại con trai như vậy mới phong trần chứ
haha

hehe_justloving
14-07-2006, 01:53 AM
trời ạ................con trai da ngăm đen mới nam tính chứ ai đời lại muốn trắng chứ

tiểu_tiên_nữ_lkl
15-07-2006, 04:06 AM
vậy là bạn nên dùng NIVEA và RIJOICE đi , giup da trang, toc mươt nua day

Băng Tước
15-07-2006, 04:16 AM
* Cưng: Iu cưng nhiều ghê á.... Nhưng mà da đen mà mụn thì khó chịu lắm... Cách đó Ngốc sẽ cố làm.. Còn dùng keo chải tóc thì... Hok thích dùng cho lắm... Dính bụi... :cry:

hunter_clover1605
15-07-2006, 06:33 AM
gội đầu nhìu cũng ko phải là tốt đâu bạn, 1 tuần bạn chỉ nên gội 3 lần mà thôi, gội nhìu là nguyên nhân làm cho tóc khô và xơ . Dùng dầu xả thường xuyên( càng nhìu càng tốt, ko cần phải lo ),nếu có điều kiện thì chơi sang chút xíu ( hấp tóc thui ).Rửa mặt thường xuyên giúp cho da đỡ khô, dùng kem rửa mặt cũng tốt lắm đấy.

tránh ra ngoài nắng để mặt đỡ bị nám. nếu bạn phải thường xuyên ra ngoài đường thì tất nhiên là phải có chiếc mũ thân iu đi kèm rùi

yeu_anh_mai_mai
15-07-2006, 08:50 AM
Em phản đối nhận xét của mấy ng` kai !!!!! Con trai tráng thì mới dẹp zai chứ

Băng Tước
16-07-2006, 03:44 AM
Tóc Ngốc nó mềm lắm oài... Nên cả con người bực mình nhất là mái tóc thôi.... Mềm èo mà mỏng xịch.... :cry:

Hiennie*
16-07-2006, 03:40 PM
rùi vấn đề của sis nì giúm mình rùi....hehehehhe

.:*~Tawny~*:.
17-07-2006, 05:21 PM
anh Ngốc, hic, ở Nha Trang thì hoh bao giờ tránh nắng dc, vừa nóng, nắng nhìu, khô nữa, hức hức !!!!
ra đường, nếu có đi xe thì anh mang khẩu trang là đỡ bị bụi nhất . nếu hoh thik đeo mấy cái khẩu trang thì anh cố gắng mỗi lần đi đâu về nhà là rửa mặt ngay , để xả bớt bụi đường . Còn tóc á hả ???hic, iem hem rành, bị gió biển làm khô? anh có xài conditioner hoh ???? dầu xả á !!

Băng Tước
18-07-2006, 04:16 AM
* Bé Trang : Em biết thế là thương anh nhiều lắm oài.. Chừng nào cũng đủ làm mấy cái mụn biến mất.... :D2 Nhưng mà đi đâu thì thường khó rửa mặt lắm, ít nhất phải đến 3 tiếng sau mới được rửa... Hix ...:cry: Còn Tóc ? Dùng dầu xả không ăn thua, tóc anh yếu xìu.. chịu không nổi trước gió... :cry:
Nhưng mà cảm ơn bé nhiều lắm á.. Yêu bé nhiều.... :huglove:
* Cưng: Đội mũ tóc đã xẹp còn xẹp hơn... :cry:

00 : 00 AM
18-07-2006, 06:16 AM
Để trị mụn thì dùng mặt nạ làm bằng cải thảo, lấy 1 nhánh của rau cải thảo á rùi dùng cái chai rượu lăn mong cải thảo cho nhuyễn ra nhưng đừng làm nét bét nhé vừa phải thui rồi đắp lên mặt.Để khoảng nửa tiếng rồi bỏ ra sửa sạch mặt. Cứ làm như vậy thường xuyên sẽ hết hẳn mụn đó.Da sẽ sáng đẹp chị này ở Hp đúng kô .. có coi trương trình này rồi :huglove: chưa làm thử .. chị làm chưa .. có hiểu quả kô

Băng Tước
18-07-2006, 07:32 AM
*Cưng: Có ghen hok đó? :D2 :huglove: Đó là em gái ruột của Ngốc đó... Còn phong trần á ? Hok thix.... :cry:

hunter_clover1605
18-07-2006, 08:13 AM
Trời!Con trai mà tui đây cứ tưởng là con gái chứ( heheheheheh ).Nhưng mà con trai cũng ko cần phải kĩ lưỡng mấy vái này lém đâu, sơ sơ là 'ngon' rùi.

kien vang
19-07-2006, 01:29 AM
* Cưng: Iu cưng nhiều ghê á.... Nhưng mà da đen mà mụn thì khó chịu lắm... Cách đó Ngốc sẽ cố làm.. Còn dùng keo chải tóc thì... Hok thích dùng cho lắm... Dính bụi... :cry:
aaaaaaaeeeeeeeeeeeeeeee:come:

Băng Tước
20-07-2006, 04:35 AM
*hunter: Kỹ lưỡng mới kua được Thỏ chớ lị .... :D2 :D2

hunter_clover1605
20-07-2006, 09:20 AM
thì ra là bác nhà ta làm điệu là có nguyên nhân:yes:

Băng Tước
20-07-2006, 09:12 PM
* Cưng : Nhưng mà N xấu lém..... :cry: :cry:

Băng Tước
22-07-2006, 05:32 AM
Vậy làm đẹp cho bé khác ngắm nha, thỏ chỉ là cơn gió vô tình thôi:rain:
==> 1 mùa thu đi qua, lá vàng rơi khắp trời..... 1 làn gió ... 1 làn gió...

phương thao
22-07-2006, 08:13 AM
thế thì bạn phải ở nhà mấy tháng để cho làn da trắng chở lại hihihihihihihiihi.còn tóc thì chịu khó nấu nước bồ kết với lá bòng để gội nó giúp tóc mượt va đen ra.còn mụn thì ban lấ lòng trắng của trứng va cho thêm ít nước tranh quấy nên xong bôi nên mặt để 1 lúc rồi rửa đi làm mấy lần như vậy là khỏi ...

Băng Tước
24-07-2006, 04:05 AM
xin lỗi Ngốc:rain: thỏ tệ lắm:rain:
==> ........... :rain: ....... :rain: .....:banghead:

Băng Tước
25-07-2006, 04:29 AM
Ngốc bùn nào rồi cũng sẽ qua mà:rain:
Cố làm đẹp đi nha ngốc, nhìu bé sẽ chết ngốc á:hihi:
Thế đóng cái đinh vào tường rồi rút ra thì nó sao hả Giang ? Không còn đinh nhưng vẫn còn.....
* NHưng mà Ngốc cũng hok muốn trách cứ gì Giang hết.... Cứ coi mọi chuyện như Giang nói, 1 làn gió.... Trách thì sao ko giữ được Giang muh thôi....

Băng Tước
27-07-2006, 05:54 AM
CÁi khác, lúc nào sao Giang cũng bảo là cái khác. Có nhiều cái trên đời đâu phải mất đi rồi kiếm lại được đâu.. Suy nghĩ già với Ngốc là suy nghĩ chín chắn chứ hok phải suy nghĩ bảo thủ .. Nhưng mà thôi, Giang đã nói hok hợp thì chắc là đúng..
* Già cho bằng được với Giang..

Băng Tước
28-07-2006, 06:56 AM
Hơ hơ, Hoàng đang bắn GB mà, luyện tập ngày mai chiến với chị Lan Anh ( Mây á :D2 ).. Tự dưng đang Chat với Giang thì đi đâu mất tiêu, ức thật... Mà Giang, xem chữ ký Hoàng kìa... :huglove:

vipga8x1
29-07-2006, 07:33 AM
Đại ca nay` điêu wa' ha Kon zai ma` cũng bày đặt đzữ vậy sao

Băng Tước
30-07-2006, 04:27 AM
Thì ra ngốc tên là Hoàng hã?:hihi: tên của ngốc là họ của Giang lun á, Hoàng Giang :wink: hay nha! Chữ kí Giang xem và hiểu những điều ngốc nói:rain:càng nghĩ càng thấy Giang thật tệ với Ngốc:rain:nhưng mọi chuyện vẫn chưa kết thúc vì Giang nhận thấy 1 điều ở ngốc rồi:hehe:
Hôm qua Giang bị out đó, mạng lởm hok bik sao, xin lỗi Ngốc vì hok tạm biết đc, lần sau ha:huglove:Bữa nào dạy bắn GB với ha:hihi:Chúc Ngốc đẹp trai và lên lớp chăm chỉ nha!
==> Hok biết nói gì hơn nữa.. Nhưng mà Hoàng sẽ đợi... 1 ngày nào đó...
* Còn bắn GB á ... Ke ke, đồng ý cả cơ thể... :D2 ... Bữa nào gặp Hoàng đưa Acc cho lun mà chơi..

tiểu_tiên_nữ_lkl
16-08-2006, 02:24 AM
Cac Ban MƯƠn Toc Day Nhu Tui Ko, Tui Co Cack Ne, May Ban Mua Kem DƯƠng Toc Ve VƯƠt Toc , Se Dc Mot Mai Toc Nhu Y Thoi