PDA

Xem đầy đủ chức năng : Những vấn đề & cách học tiếng Anh!

CHOCOLATE_SOCOLA
12-07-2006, 03:39 AM
em rất muốn biết một việc :tại sao học hoài tiếng anh mà em cũng vẫn ko nhớ nổi được một chút từ mới là sao? và cách học tiếng anh tốt nhất là gi?

taste_sweet_love
12-07-2006, 04:49 AM
đọc nhìu viết nhìu ....cố gắng nghe kĩ .....thía thoai

.chiwaWa.
12-07-2006, 07:15 PM
học ko đúng cách thì nó như vậy đấy học tiếng anh theo tui phải làm thật nhiều dạng bài tập , học cách suy luận từ mới ngay trong câu mình đang làm .Ví dụ như mún biết câu đấy là gì thì cần xét toàn câu trong bài .

S!lver [halo]
14-07-2006, 06:41 AM
Yêu cầu là học từ mới cơ mà cha nội ! Đọc nhiều & viết thậ nhiềuuuuuuuuuu !!!!

kingkoong_105
19-07-2006, 07:51 AM
Nhoc năm nay lên lớp 8, môn Anh của nhoc kém quá, có anh chị nào giup nhoc giao tiếp tiếng Anh & học tốt hơn ko? nhoc thic nói chuyện T.Anh truc tiếp cơ! thanks mọi ngừi nhìu..:gladd:

lovely_girl_113
19-07-2006, 09:51 AM
hix ,,, đúng đó ai có cách nào hay hay thì bày giúp đê

Củ_Cà_Rốt
19-07-2006, 05:03 PM
This question has been asked so many times>.^. Everybody has different ways to learn English. For my own experience, my way of learning Engish is reading, writing and speaking. Reading helps me build my vocabularies, writing gives me good skills in grammar structure, and speaking gives me confident and communicates with others.
Kingkoong, currently 8th grader, you're still young, at your age, it's easy to understand and memory vocabulary faster than older age, so try to do your best - read, write, speak, etc...find your own way. In fact, the best way of learning English is you, you're the one who is going to push your brain to study, in my opinion, no one can give you a better technique than yourselves.
I'm writing this in English because you asked for it. I can't speak directly to you, but I can write in English to you, if you want to.
Have fun and good day.
Study well^_*

hot_ice-cream_cup
19-07-2006, 10:46 PM
học tiếng anh à??? em thử dzô mí trung tâm tiếng anh ( có ngừi nước ngoài dạy thì tớt ở đó chủ yếu em được học về cách nghe nói đọc viết và sự tin tin trong giao tiếp nữa! thử kiểu mỗi tuần xem 1 bộ phim nước ngoài đi, ban đầu cần đến phụ đề, sau đó thử tắt phụ đề để xem có hiểu ko? vừa giải trí vừa học được tiếng anh, tham gia nhiều diễn đàn hay các trang kết bạn nổi tiếng, ở đó cơ hội thực hành tiếng anh là ko hiếm! học tiếng anh hay bất kì một ngoại ngữ nào quan trọng là phải tự tin, nhanh nhẹn, bắt kịp cái mới ( slang word nhiều khi cũng rát thú vị ) :D
chúc em học tốt tiếng anh hơn!

kingkoong_105
19-07-2006, 11:09 PM
nhoc cũng vậy đó! nhoc muốn nói T.Anh thành thạo mà khó quá

hot_ice-cream_cup
19-07-2006, 11:24 PM
trước đây hot cũng giống như bạn, nhưng giờ hot mới thấy rằng: học từ mới tiếng anh ko phải chỉ học thuộc lòng là được , tứ mới nên học theo chủ đề, cái quan trọng để giúp nhớ từ mới là sử dụng nó thật nhiều, nên nhớ nó thuộc loại từ ji`, cách biến đổi qua danh từ , động và tính từ của nó ra sao, nếu khó nên dùng hình ảnh để học từ mới ...
học từ mới ko chỉ là biết nghĩa của nó tiếng việt là ji`, bạn hãy cố gắng giải thik nghĩa của nó bằng English, như thế sẽ giúp bạn nhớ lâu hơn và hiểu nghĩa từ rõ hơn, nên dùng từ điển anh-anh của oxxford (loại dành cho student thì sẽ dễ hiểu hơn! )
và nên nhớ rằng, khi đọc một đoạn văn dài, có từ nào không hiểu, hãy cố gắng đoán nghĩa của nó rùi bỏ qua, trừ khi gặp từ đó quá nhìu tỏng bài văn, còn ko thì cố mà bỏ qua kẻo mà chăm chú tra từ điển rùi quên mất công việc chính là hiểu được nội dung bài đọc đó nhé! :D
chúc bạn học tôt Eng hơn

valleylove
20-07-2006, 09:44 PM
:hilo: ! mình cần 1 số trang wed học ANH VĂN.Mấy you có thể giúp mình dược chứ? THANKS trước nha
:helpme:

hot_ice-cream_cup
20-07-2006, 11:50 PM
:hilo: ! mình cần 1 số trang wed học ANH VĂN.Mấy you có thể giúp mình dược chứ? THANKS trước nha
http://www.britishcouncil.org/learnenglish.htm
http://www.bbc.co.uk/

try out and have fun with English

TuanAnVu
22-07-2006, 12:00 PM

www.englishclub.com
have a fun.

lovely_princess080290
26-07-2006, 06:48 AM
theo mình bạn ko nên sử dụng tu62 điẻn Anh -Việt để tra từ mà nên dùng Anh - Anh
đay là cách học dễ nhớ nhất
vì thế mình ko cân phải ngôi tụng từng chữ đâu

okie_xinmailabanthan
28-07-2006, 05:39 PM
Okie thấy một điều là mình ko thể học đưọc tiếng Anh do không có sự chăm chỉ . DO đó chắc chắn sự chăm chỉ quyết định tất cả . Nếu bạn chăm chỉ thì mọi chuyện còn lại chắc chẳng có vấn đề chi hết cả

Himeko Katsumi
28-07-2006, 11:39 PM
mỗi khi biết 1 từ mới thi hay viết vào giấy thật nhìu
vừa viết vừa lẩm nhẩm học thuộc và nói rõ nghĩa ở từng trường hợp ra

starmi
29-07-2006, 05:02 PM
hoc tieng anh ko co cach nao tot hon la tu ban than trao doi von tu vung cua minh, lan nay ko nho, hay co gang tu nham di nham lai, se nho thoi. zoi hoc cai gi cung phai co mot so thich , co nhu zay moi hung thu hoc dược, minh thi nghi nhu zay dó.

giacmo_thuytinh993
30-07-2006, 12:59 AM
em năm nay lên lớp 8vaf em rất vui khi em học tốt tiếng anh đó

à mấy trang west trên kia em vô và thấy ko có 1 chữ tiếng việt nào hết trơn làm sao mà học đc
ai có trang west nào để học tiếng anh nhưng có sự trợ giúp,hướng dẫn của tiếng việt ko?

bbaaoolloonngg22
31-07-2006, 02:43 AM
Vào mấy trung tâm Việt Mĩ quốc tế ấy . Hoc phí hơi cao thôi . Cố gắng nha mấy mem