PDA

Xem đầy đủ chức năng : Rửa mặt dzới Tô ma tô...

°¤ l3mOn sIrUp ¤°
11-07-2006, 11:16 PM
Cà chua được xem là "mỏ khoáng" với kali, magiê, các vitamin A, C, B (bao gồm axit folic) và nhiều chất chống ôxy hóa khác. Bạn có thể chế biến cà chua thành sữa rửa mặt vừa cung cấp dưỡng chất vừa có tác dụng lột nhẹ.

Chuẩn bị: 1 quả cà chua chín; 5 thìa sữa tươi.

Dùng máy sinh tố xay nhuyễn cà chua. Dùng vải lọc phần bã bỏ đi. Rót sữa tươi vào, quấy đều. Để nước cà chua và sữa tươi vào tủ lạnh cho mát. Sau đó dùng bông cotton thấm dung dịch trên lau đều lên mặt và cổ. Để khoảng 10 phút rồi rửa sạch.

Bạn nên thử sữa rửa mặt này trên tay để xem da có bị phản ứng không trước khi rửa mặt.

Sữa rửa mặt này thích hợp cho da nhờn và da hỗn hợp. Mỗi tuần sử dụng từ 1-2 lần. Không dùng cho da nhạy cảm.

phương tim
12-07-2006, 02:50 AM
liệu có hiệu quả không đó hả bà nụi . nhưng dù sao thì tui cũng phải làm thử đã.

nho_anh113
13-07-2006, 02:06 AM
da mình thuộc loại nhạy cảm , rửa = cà chua lại thấy dị ứng , ngứa ko chịu đc ,bị 1 lần tởn tới già :khocnhe:
Nếu da bạn nhạy cảm thì thử dùng nha đam xem ....:) Bạn lấy 1 miếng nha đam ,dùng muỗng cạo nhớt ra lòng bàn tay ,chà đều lên mặt sau đó( "mát xa")...thương xuyên sử dụng da bạn sẽ mịn và sáng hơn đó ..:so_funny:

hehe_justloving
14-07-2006, 02:00 AM
còn mình thì bị kích ứng dzới sữa,chỉ cần thoa lên mặt là thảm ơi là thảm lun.............có cách nào giúp mình ko

°¤ l3mOn sIrUp ¤°
15-07-2006, 04:05 AM
Phươngtim : tớ thử rồi tớ bít bà ngoại à :so_funny: hỉ hỉ