PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lợi thế của người xấu

nho_hanoi
03-06-2005, 01:25 AM
Người xấu đơn giản là người không đẹp về ngoại hình. Nhưng xấu hay đẹp đều rất tương đối, tuỳ thuộc vào sự cảm nhận của mỗi người. Cứ cho là bạn xấu đi thì cái rủi bao giờ cũng để lại không ít cái may.

1. Không ai quấy rầy. Bạn tha hồ sống nội tâm và khám phá năng lực của bản thân. Sinh ra xấu xí khác nào nhiều việc lớn trong đời đang đợi bạn. Nếu thành công, ngoại hình của bạn có khi làm nhiều người thán phục cũng nên. Bạn nổi tiếng, các nét xấu xí của bạn cũng sẽ "nổi tiếng" theo.

2. Thường thì người xấu ít có khả năng gây ra ham muốn cháy bỏng - khó kiềm chế nổi ở đối phương. Do đó không rơi vào các tình thế khó tránh khỏi: sa ngã, không vướng vào các quan hệ phiền toái ngoài công việc như người đẹp. Chưa hết, người ta thường đặt lòng tin vào người xấu, rằng họ sẽ không mất thời gian cho việc ngắm vuốt cũng như đối phó với người hâm mộ, để toàn tâm toàn ý với công việc.

3. Người xấu không có những mơ mộng cao xa hay quyền ỷ lại như người đẹp. Người xấu tiến bộ nếu không dựa vào bản thân thì cũng không thể viện đến sắc đẹp. Vì thế người xấu sẽ không có cơ hội than thân trách phận sao giời sinh mình đẹp. Cũng chẳng hơi đâu để ý đến nhan sắc đang tàn phai ra sao.

4. Mọi người thường tự tin hơn trước những người nhan sắc không bằng họ. Mà tự tin thì dễ bày tỏ. Cho nên người xấu có cơ hội tiếp xúc và hiểu biết về đối tác. Bản thân đối tác cũng có cơ hội nhận thấy bản chất (tốt đẹp) của người xấu do không bị vẻ đẹp bên ngoài gây nhiễu.

5. Người đẹp không cảm thấy có gì trở ngại khi tiếp xúc với người xấu, bởi vì 2 lý do:

- Người xấu thường có những mặt tích cực, đôi khi vượt trội mà người đẹp có khi thiếu: ý chí, sự hài hước, lòng tốt...

- Đơn thuần là sự chọn lọc gene. Người ta hay bị hẫp dẫn bởi vẻ đẹp khác mình. Trong cuộc sống thường thấy những cặp lùn-cao, béo-gầy, kể cả xấu đẹp đi với nhau rất ăn ý.

6. Người nào cũng có cái duyên nhưng cái duyên của người xấu dễ nhận ra hơn bởi nó tồn tại độc lập. Chẳng ai xấu toàn diện, trên một cơ thể tưởng không có gì nổi bật lại hiện lên một nét đẹp khó quên, một khi đã được khám phá.

7. Là người xấu, bạn chủ động trong nhiều mối quan hệ, nhất là trong chuyện tình cảm. Vô hình trung người xấu mới là kẻ lựa chọn, chứ không phải người đẹp. Và người đẹp thường vui sướng khi được lựa chọn, vì thói thường ai cũng tưởng đẹp thế hẳn phải thừa thãi các mối quan hệ. Đâu biết người đẹp vẫn thiếu mối quan hệ sâu sắc mà người xấu có thể đem lại.

8. Thực ra người xấu cũng như người đẹp đều đặt ra sự thử thách đối với những người có bản lĩnh, đều đòi hỏi được chinh phục hay chịu đựng. Khác cái là trong khi người đẹp cứ thắc mắc về việc người ta đến với mình vì ngoại hình hay không, người xấu có ngay câu trả lời: không.

(Theo Người đẹp)
:banana:

hehehehe! :3nhay:
đọc xong có cảm giác dc an ủi = sướng we!!! :tongue4: :tongue4: :tongue4:

Suza
03-06-2005, 01:32 AM
kakaka, gặp thêm 1 người ở Nga nữa rồi, dzui we' đi. Mà sao bạn lại nói là dọc xong bài này có cảm giác được an ủi dzị chài, ko nên suy xấu là 1 tội chứ :D:D có đúng ko hả
Можно дать мне твой Y!? :) Я в Санкт Петербурге :huglove:

nho_hanoi
03-06-2005, 01:52 AM
привет, очень приятно)
да, можно, japan_ismygod)
тока я живу в москве.

hihi, thì tớ đây là loại thật thà nên)))

RingOfJuly
03-06-2005, 02:09 AM
hai bác cho xin , em đâu có hiểu thứ ngôn ngữ này
Em nhớ có xem một tập phim của "Miền Ảo Ảnh" ... Bài học rút ra từ tập phim đó là xấu đẹp tùy vào cách cảm nhận của con người

mailan
05-06-2005, 07:12 PM
uh.... xấu hay đẹp là do cảm nhận của mọi người xung quanh...

Bạn nhớ type dấu lần sau.

storm_desert
05-06-2005, 07:23 PM
hờ,thực tế lè cóa em nèo xinh mà lại đi thích một thằng xấu ko cóa xiền đâu nhỉ

Nấm Lùn Di Động
07-06-2005, 02:29 AM
ủa, thiệt vậy hả??!!>>Sao Nấm vừa lùn, vừa mập, lại xí gái nữa...>>Vậy mừ có anh nào vây quanh đâu?!:D>>Chắc đây là câu chuyện cổ tích?!:D

Nấm Lùn Di Động
07-06-2005, 02:33 AM
Vậy thì đây chắc là chuyện lạ có thật rồi: trong 100 trường hợp, thì chỉ có duy nhất 1 người may mắn như vậy thôi!:D>>Nấm có lẽ không phải là người may mắn...:)

casper
07-06-2005, 11:58 PM
xấu hay đẹp cũng chả có ăn được ======> hông có giá trị gì cả :D
người ta khi kết hôn thì cũng khó chọn người đẹp vì khó giữ , phình phường là okie nhất :D

bupbethuytinh
17-09-2005, 01:22 AM
bạn sẽ làm sao nếu một ngày kia bạn phát hiện mình chẳng xinh đẹp như mình vẫn tưởng .........rằng mình thật xấu xí đến mức ai nhìn thấy cũng phải thốt lên "eo ôi! quỷ hiện hình" bạn sẽ khóc, sẽ mất niềm tin sẽ đau khổ , sẽ bỏ ngoài tai hay thế nào? Nếu là tôi có lẽ tôi đã khóc rất nhiều tôi ko đủ dũng cảm như bạn tôi sẽ nghĩ mình đã bị tổn thương nhưng sự thật liệu có phải như thế tôi chỉ mong rằng nếu bạn đọc được những dòng chữ này của tôi xin hãy tin tôi bạn có đủ can đảm để vượt qua mọi ddieeut trong cuộc sống ...............và nếu bạn nghĩ điều gì đó đã quá sức chịu đựng của bạn..............hãy chia sẻ nó cho người bạn thân yêu nhất............ :smioh:

vuabocap2102
17-09-2005, 02:23 AM
theo tui thì điều đó ko hề quan trọng đâu bạn ơi. nếu bạn rơi vào hoàn cảnh như vậy thì bạn gãy cố gắng sống thật hết mình với mọi người.như thế vẻ bên ngoài của bạn sẽ ko là vấn đề

viendacodon
18-09-2005, 06:01 AM
theo tui thì bạn đừng quá lo lắng và cũng đừng soi gương nhiều quá,như vậy sẽ mau già và trông bạn lúc đó thì...thật thê thảm.

*TAWNY*
18-09-2005, 04:01 PM
cái mặc cảm tự ti luôn luôn tồn tại trong mỗi con người.tl kể cho bupbethuytinh nghe nha.Tl không hãnh diện vì khuôn mặt của mình vì tl cũng biết nó ko xinh đẹp như những cô gái khác.Nhưng bù lại,tl rất sung sướng khi ng` ta thương mình.Ít ra đó cũng là 1 niềm an ủi cho tl.Nhưng rồi tl cũng sợ sệt là chính vì cái khuôn mặt ko đẹp đó,tl đang mất ng` ta dần dần vì xung wanh ng` ta là bíêt bao cô gái khác.Tl sợ lắm,phải nói là đau khổ và căm ghét chính cả bản thân của mình.lúc nào cũng mơ ước mình xinh xắn như những cô bạn khác,dc mọi người trầm trồ khen ngợi,lúc đó mình sẽ cảm thấy rất tự tin và hãnh diện.Nhưng rồi nghĩ lại,điều đó ko phải là tất cả,tl tin rằng tl có thể vượt wa cái nỗi tự ti đó,hi vọng mọi người cũng vậy.

yun
18-09-2005, 06:34 PM
rồi có 1 lúc u sẽ có người yêu lúc ấy mình sẽ tự tin rằng mình rất đẹp ...

cogaibuongbinh87
18-09-2005, 10:25 PM
hãy tự tin lên chứ nếu ta ko xinh đẹp nhưng ta vẫn có cái nết đẹp là được rồi

bigbangs
19-09-2005, 01:59 AM
đừng bi wan thế chứ bạn ơi

Hàn Cát Nhi
04-09-2006, 09:34 PM
1. Không ai quấy rầy. Bạn tha hồ sống nội tâm và khám phá năng lực của bản thân. Sinh ra xấu xí khác nào nhiều việc lớn trong đời đang đợi bạn. Nếu thành công, ngoại hình của bạn có khi làm nhiều người thán phục cũng nên. Bạn nổi tiếng, các nét xấu xí của bạn cũng sẽ "nổi tiếng" theo.
>> Nếu được như vậy thì Cát tình nguyện làm người xấu mãi mãi

mabucoii
28-09-2006, 05:29 AM
bài viết này chắc để an ủi những người có ngoại hình xấu xí như tui thui... chứ thực ra sinh ra trên đời ai chả mơ mình được đẹp như những nàng công chúa những chàng hoàng tử......
có điều tui cũng chẳng bít vấn đề này nữa ko ghét người xấu cũng chẳng thik người đẹp nói tóm lại ai có một tâm hồn nhạy cảm , biết quan tâm , biết chia sẻ là tui thik....

hà_linh_4ever
28-09-2006, 05:46 AM
nếu người xấu mà có lợi thế như vậy thì...ta đỡ buồn ,đỡ tủi thân khi nhận ra mình là người xấu ^^