PDA

Xem đầy đủ chức năng : Invision Free và các câu hỏi có liên quan

bebadboy87
07-07-2006, 08:47 PM
Do Topic InvisionFree trước đã quá dài nên bebadboy87 đóng nó lại. Các bạn muốn thảo luận về vấn đề này xin tiếp tục ở đây

topic cũ:
http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=72103

Loser
10-07-2006, 08:21 AM
híc
search ở 2 topic trước kothấy
help em luôn
share em cái code khoá chuột phải.....ko cho click chuột phải để save hình ý :D....

minhchuc_bgct
10-07-2006, 09:01 AM
hix mod HHT mà cũng đi xin ba cái đồ này ĩ hã po chân luôn
thôi chịu khó wa đây lấy vậy ha mình thấy nhiều lắm đó đúng yêu cầu của bạn .
Tai! diễn đàn này chỉ giỏi 8 thôi còn share thì ơ đây không được mà post có khi còn bị xóa bài post không đúng chỗ ấy chứ thư viện mã nguồn :type: http://www.xviet.net/diendan/forumdisplay.php?f=39 cố gắng nhé

NHÓC
10-07-2006, 09:08 AM
Tinh Tóp Quá Đấy , Vào Diễn Đàn Đó Cũng Chẳng Có Gì Hay Ho Cả ! 3 Thứ Nẹt Vẹt

bebadboy87
10-07-2006, 06:55 PM
Kid à, đó code của em đó
Anh chưa dùng mấy cái code kiểu này bao giờ nên ko biết cái này đã phải là hiệu quả nhất chưa nhưng ở cái trang anh check cũng đc óa :D

<SCRIPT>
function right(e)
{ if (navigator.appName == 'Netscape' &&
(e.which == 3 || e.which == 2))
return false;
else if (navigator.appName == 'Microsoft Internet Explorer' &&
(event.button == 2 || event.button == 3)) {
alert("Vài dòng hiện ra ở thông báo");
return false; }
return true;
}
document.onmousedown=right;
if (document.layers) window.captureEvents(Event.MOUSEDOWN);
window.onmousedown=right;
</SCRIPT>

PlanetVN
16-07-2006, 02:44 AM
Chuyện dùng JavaScript để không cho người dùng click phải chuột chỉ dùng để hạn chế những tay mơ thích lấy hình của người khác và tò mò xem code mà thôi... ^_^ Chứ với những người có chút ít hiểu biết thì mọi cách giấu hình là vô ích... :D Bởi chẳng cần tìm thì hình đã được tải vào "một chỗ nào đó trên máy tính" người ta rồi... ^_^

bebadboy87
16-07-2006, 03:04 AM
Temporary Internet Files là nơi mà ảnh sẽ được chuyển đến.
Thằng kid nó hỏi thì em mới nói chứ có ai bảo dùng cái này là hay mô.

Mà bigbangs hình như copy thiếu cái tag kết thúc :D

satlong22
19-07-2006, 08:34 AM
em làm invisionfree mà sao ko cần đăng nhập mà vẫn có thể post bài đươc .Có cách nào để ngăn chặn tình trạng này mà ko cần phải bặt buộc phải đăng nhập trước khi vào xem diễn đàn

hot_ice-cream_cup
20-07-2006, 09:16 AM
em làm invisionfree mà sao ko cần đăng nhập mà vẫn có thể post bài đươc .Có cách nào để ngăn chặn tình trạng này mà ko cần phải bặt buộc phải đăng nhập trước khi vào xem diễn đàn
vô admin cp,vào manage 4rums, click vô permisions của từng box ,mục guest 4rum mask chỉ tick vô read thui, ko cho reaply hay start or upload

thuvu
26-07-2006, 08:29 AM
cho hỏi xài invisionfree làm sao back up dữ liệu được vậy?

bebadboy87
30-07-2006, 07:13 PM
cho em hỏi 1 ti.....em đã bỏ nhìu công sức nghiên cứu ở những trang trc' và làm theo mà sao mãi mà 4rum của em ko post dc. nhac. vậy...ai giúp em với
Có thể bạn đã quên chèn thẻ hoặc chưa bật HTML lên !

new_boys
22-08-2006, 02:48 AM
Mình vào forum thì dc nhưng vào box hay 1 ít lâu sau bó hiện lên messenger board. Rồi bắt đăng nhập username + password nhưng đăng nhập lại k dc ( mặc dù mình đã mặc định tự đăng nhập ) Ở phía dưới thì có 1 tam giác vàng có dấu ! ghi là error . Có thể giúp mình dc k . http://z9.invisionfree.com/new_boys/index.php . Đây là 4rum của mình .

bigbangs
06-09-2006, 02:33 AM
banner và logo thì bạn tự design lấy thôi còn bạn đưa lên diễn đàn thì bạn vô :
ACP->Skinning & Styles->Images rồi bạn thay đổi thôi mà.
Chúc vui.

hạ vàng (*-")
08-09-2006, 05:29 PM
Nguyên văn bởi bigbangs
làm thế nào mà mỗi địa chỉ mail chỉ đăng kí đựoc một nick vậy hả bạn??

<== ACP => Security & Privacy => Security (Troublesome Users)
Allow duplicate emails when user registers?
Will not check for existing email address
cho no là mọt e-mail thì chỉ dược 1 nick

hạ vàng (*-")
10-09-2006, 12:39 PM
tình hình nà em xem lại mail từ web gốc cấp về cho em nhe , cái mail đo tốt nhất đừng xóa vì níu hem được thì vẫn còn nó lưu lại đóa

new_boys
16-09-2006, 06:37 AM
Chỉ mình canh giữa cho diễn đàn forum invision free của mình . mình làm [center[text[/center] nhưng vẫn hok dc T_T

tisanhdieu
24-09-2006, 04:55 AM
Cho em hỏi về Invision...có anh nào có phần mềm post nhạc ở invision không ? em đang cần gấp...và nếu có thì lưu nó ở chổ nào ạ

bebadboy87
24-09-2006, 05:42 AM
Làm gì có phần mềm nào post nhạc ở Invision. Cái chính là bạn hiệu chỉnh ở trong ấy, thêm thắt code, rồi bật HTML lên, nói chung là mí thứ đó :D