PDA

Xem đầy đủ chức năng : Học càng nhiều càng cao càng tốt có đúng không

ahha_i_am_kaka9288
03-07-2006, 01:52 AM
Pà kon nhiều người cho rằng học là tốt học càng cao càng tốt thía nhưng 18t đầu mà còn phải học đến 6 7 năm nữa thì có ai còn cảm thấy thú vị không ????
Chả hạn má kác pác bắt các pác Đỗ xong DH roài cố học ra trường làm tiếp cái bằng hai học luôn Thạc sỹ xong thì ta lại nhảy vô làm tiến sỹ thì pà kon có đủ kiên nhẫn để học ko???

Muốn fản bác nhưng nói mãi chẳng nghe phản ứng mãi chẳng xong thế thìa biết làm j` đây hả trời ????

Thienmy
03-07-2006, 02:01 AM
Học thế thì chít à
Đầu óc không loạn mới là chuyện lạ

-_-sadeyes
03-07-2006, 02:07 AM
tuy đây là công viên các hoàng tử nhưng cho sad góp ý tí nhe
thực ra thì việc gì cũng có 2 mặt của nó
mặt trái trước tiên :học nhiều , có cái bằng thạc sĩ hay tiến sĩ mà chỉ để ko mà ko có áp dụng vào thực tiễn được thì cũng chỉ là vô dụng , đấy là chưa nói là tốn cơm áo gạo tiền để chạy theo cái danh hão , nhiều bố mẹ cứ nghĩ là phải cho con mình học cao , đổ đóng tiền để xin vào trường này trường kia , xin được vào rồi thì con lại phá táng => đuổi học = công dã tràng
mặt phải : có câu này phải ko : học , học nữa, học mãi
kiến thức là nguồn của cải vô tận , có khi học cả đời chưa hết , học hành cũng là 1 phương pháp để rèn luyện tình kiên trì , nhanh nhạy và cần cù nữa .Học cao hơn thực chất là để giúp cho mỗi người có khả năng lao động tốt hơn trong tương lai , mà xã hội ngày càng tiến bộ thì con người cũng cần đầu tư nhiều thời gian vào học hành hơn , chứ ko thể ngày càng lười đi
thôi sad : the end

heo con ũn ĩn
03-07-2006, 02:44 AM
tuy đây là công viên các hoàng tử nhưng cho sad góp ý tí nhe
thực ra thì việc gì cũng có 2 mặt của nó
mặt trái trước tiên :học nhiều , có cái bằng thạc sĩ hay tiến sĩ mà chỉ để ko mà ko có áp dụng vào thực tiễn được thì cũng chỉ là vô dụng , đấy là chưa nói là tốn cơm áo gạo tiền để chạy theo cái danh hão , nhiều bố mẹ cứ nghĩ là phải cho con mình học cao , đổ đóng tiền để xin vào trường này trường kia , xin được vào rồi thì con lại phá táng => đuổi học = công dã tràng
mặt phải : có câu này phải ko : học , học nữa, học mãi
kiến thức là nguồn của cải vô tận , có khi học cả đời chưa hết , học hành cũng là 1 phương pháp để rèn luyện tình kiên trì , nhanh nhạy và cần cù nữa .Học cao hơn thực chất là để giúp cho mỗi người có khả năng lao động tốt hơn trong tương lai , mà xã hội ngày càng tiến bộ thì con người cũng cần đầu tư nhiều thời gian vào học hành hơn , chứ ko thể ngày càng lười đi
thôi sad : the end

:cungly:

chỉ có dân VN mình mới cho học nhìu... học cho lắm vào.

Ai cũng mún làm wan thì ai làm lính nhỉ? Vậy nên mới có chuyện thiếu thợ mà dư các thầy chỉ tay 5 ngón:rain:

endless_love_410
03-07-2006, 09:59 PM
Hết ý kiến , mỗi người có 1 ước mơ và 1 mục đích sống khác nhau :)

ahha_i_am_kaka9288
03-07-2006, 10:48 PM
ờ thì đang đâu kái điền đây bây giờ đang thực hiện chính sách ko biết ko nghe ko thèm học ( dĩ nhiên cũng vừa vừa thui chơi nhiều nhưng kq vẫn ổn ổn là đc. )

..::**Toxic_Love89**::..
04-07-2006, 11:45 AM
học cho lắm à ....học cả đời vậy thì chẳng bít thế nào là thú vui ..là sự tận hưởng cuộc sống 12 năm học là gần chết rồi ( chưa tính những ai ở lại lớp ) thế mà chưa đủ còn lại phải học thêm mấy năm đại học, cao đẳng , trung cấp ...học xong thì ra lấy vợ lấy chồng ....thế là xong đới người ..chưa kịp hưởng thụ gì cả ..... đằng này còn quốc thêm tiến sĩ , thạc sĩ .......hiz..hiz

okie_xinmailabanthan
04-07-2006, 08:27 PM
Okie thấy học đủ là tốt nhất
Không ai biết bao nhiêu là đủ
nhưng hay học đến bao giờ thấy mình đã không thể học thêm nữa thì là đủ

ahha_i_am_kaka9288
04-07-2006, 08:33 PM
Hay đoá tui cũng mún thía nhưng mún và làm được là hai việc hoàn toàn khác nhau

rocknroll_blackcat
04-07-2006, 08:52 PM
với tui học cao là tốt nhưng cái bằng ấy phải kiếm được nhiều tiền cho tui , ko thì vứt cái tờ giấy vô dụng đó xuống cống

botmingoc
05-07-2006, 05:19 AM
Nếu mà được học lên cao nữa thì cứ cố gắng tận dụng đi chứ, dù gì thì bằng cấp vẩn rất quan trọng mà. Khi này bao giờ mình đi làm rồi thì việc học thêm là rất khó, nếu kô muốn nói là mệt mỏi. Chứ còn tui chưa nghe ai kiếm tiền = bằng cả, mà những người như thế mình thấy cũng khó học được lâu dài

.chiwaWa.
05-07-2006, 06:15 AM
do xã hội còn kém phát triển mọi người cũng nên thông các cho các lãnh đạo .

okie_xinmailabanthan
06-07-2006, 05:21 AM
Uả câu nói của nhóc lười mang màu sắc chính trị quá ha
Tuy nói là do điều kiện như thế nhưng giá mà lãnh đạo làm hết khả năng của mình thì đã khác

ahha_i_am_kaka9288
07-07-2006, 11:41 PM
**Học là khi có điều kiện khi cảm thấy thực sự cần thiết và thoải mái chứ học khi bị thúc ép kỳ vọng thì nó có còn ý nghĩa nữa ko?? còn chuyện có bằng để kiếm tiền thì xin lỗi một là anh cực đỉnh thuộc loại siêu cao thủ hai là anh có tiền hoặc có quan hệ rộng chứ ối người có bằng DH xịn có tiếng nhưng cuối cùng cũng có ra hồn j` đâu... nghe cái kiểu học-----> có bằng ---->kiếm nhiều tiền nó sặc mùi thị trường thía nào ấy tui ko thíck

NEW STAR
03-08-2006, 02:09 AM
Với tôi ban thử hỏi mình xem bạn học để làm gì .Nếu ban cảm thấy thật vui vui trong việc học thì học mới vào được đừng tự quá ép mình nhưng cũng đừng vì thế mà buông lỏng việc học học nhiều chư hẳn đã giỏ đâu

4everwanderer
05-08-2006, 04:20 AM
Khi học cao hơn kô có nghĩa là mình chỉ học. Học cao hơn vd Master hay Doctor thì thường phải nghiên cứu, tìm ra những cái mới chứ kô đơn giản là chỉ học như bậc DH hay thấp hơn.
Khi đó học cao hơn cũng chính là mình đã đang theo đuổi 1 ước mơ của mình, chứ kô phải là cần bằng cấp. Cái này là cách nghĩ của những ng học PhD.
Ngoài ra khi học cao hơn dĩ nhiên là tiền cũng sẽ cao hơn (obviously giữa 1 thằng Cử Nhân với 1 ông Tiến Sĩ thì người nào nhiều tiền hơn ai cũng biết)
Nhưng việc học cao hơn là tùy ng, kô ép buộc cho nên những ai muốn hưởng thụ cứ hưởng thụ. Việc học cao rất khó đòi hỏi thời gian và công sức rất nhiều cho nên kô phải ai cũng làm vì thế sẽ kô thiếu "thợ" đâu

storm_on_the_heaven
05-08-2006, 11:05 PM
chào các bác em tham gia với .em thì thấy học thì cong phải học cả đời nếu đam mê thì cứ học cong chỉ là học để lấy cái danh thì học làm gì tại những người học vì danh là những kẻ ngu dốt và kiêu cắng (tôn thất nghiễm thiêm) học mà bị chửi ngu dốt thì thôi em cứ theo pa pa chue kiếm gạo qua ngày.
Nếu quả thực do đam mê +tài năng thì em tin tất cả mọi người ai cũng sẽ phải ngưỡng mộ và thành công sẽ luôn trước mặt.học vì tiền thì người ấy quả là nghèo hiểu biết.bởi học ko thì tiền cũng chỉ hạn chế:D
theo em học học học là do nhiệt thành cộng đam mê ,có những người như vậy thì mới có những người như em là người ngưỡng mộ họ: ))

successful_kid2201
06-08-2006, 12:01 AM
bây h thì có lẽ là vậy quá......suckid thí học sinh nào cũng chạy sô suốt ngày nhưng cũng tùy người mới tốt lên dc.....chứ học sinh chit thích chơi, hok típ thi dc mà học nấy học nữa thì cũng thế thôi, chủ yếu là do mình có muốn học hay hok

♥ღ.:*b3'*:.ღ♥
06-08-2006, 02:34 AM
Học hok chơi đánh rơi tuổi trẻ
Chơi hok học đánh mất tương lai

Vậy đoá :rain: . Nhìu khi nản, chả muốn học nữa, cơ màh lại nghĩ, ko học thì sau này lấy gì sống, nên đành, phải học típ :rain: . Tiến sĩ, thạc sĩ thì ba mẹ hok cần, chỉ cần, sau này đủ sống là dc , bởi vậy, phải ráng mà học :rain:

Ken X
06-08-2006, 02:37 AM
Học nhìu mà làm gì, tận hưởng cuộc sống đi .......... đừng có để tuổi trẻ bị rửa trôi trên bàn học :D2

Hum nay Chủ nhật được nghỉ học đi truyền bà tư tưởng phản động :D2

ahha_i_am_kaka9288
06-08-2006, 06:19 AM
ờ cụng ly cho cái suy nghĩ tận hưởng hương vị cuộc sống nào :cungly: tui cũng đang cố gắng hướng đến mục tiêu đó đây nhưng xem ra khó khăn lắm

06-08-2006, 07:42 PM
Học nhìu mà làm gì, tận hưởng cuộc sống đi .......... đừng có để tuổi trẻ bị rửa trôi trên bàn học :D2

Hum nay Chủ nhật được nghỉ học đi truyền bà tư tưởng phản động :D2
phản động wá xá :gian: :gian:

ps : tóm lại là dzừa chơi dzừa học

4everwanderer
07-08-2006, 12:40 AM
Well phát biểu như bạn KenX đâu đã là phản động ..... :D Đó là cách nghĩ riêng của mỗi ng vì chúng ta có các con đg riêng để đi. Cho nên kô thể nói học nhiều, hay ít, cao hay thấp là sai hay đúng... Các bạn có tin rằng lương thợ điện có thể cao bằng hoặc hơn bác sĩ kô.... Hehehe nói vậy chứ mình vẫn muốn học cao hơn

loinoihaybatdaututraitim
08-08-2006, 12:19 PM
hix , tui nghĩ học càng chắc càng vững càng khám phá mới tốt ...

Oriole7610
09-08-2006, 05:21 AM
Đương nhiên là học càng cao càng tốt rồi. Nhưng ko nên chỉ vì nghiệp học mà bỏ đi tất cả, đến lúc quay đầu lại thấy tiếc tuổi thanh niên :)

ZzDark_KnightzZ
09-08-2006, 06:23 AM
thực ra học cho lắm, kinh nghiệm cuộc sống và công việc hông có thì cũng chả làm được gì
ở bên US, người ta cho rằng tấm bằng ra trường chỉ là 1 nền tảng của mức lương cao, còn được nhận hay ko là nhờ vào kinh nghiệm và thực lực của mình :bay:

09-08-2006, 08:05 AM
ko phải cứ lao đầu vào học là giỏi đâu :bay:

hot_girl_s2
09-08-2006, 09:11 AM
Thực ra học nhiều mà không biết chú tâm vào thì chẳng bao giờ giỏi lên được

bebadboy87
09-08-2006, 09:15 AM
Học nhiều không khéo hóa đin đó, có một ông ở gần khu nhà 3b học giỏi lắm, học nhiều lắm, suốt ngày cứ chiều nào 3b xách đôi giầy đi đá bóng là thấy ông ấy đi học thêm về, trên xe có 1 đống sách. thế nào vừa rồi thi đại học trượt, giờ bị bệnh trầm cảm rồi đấy. học chủ yếu là phải thoải mái và phải thực sự là mình học !

storm_on_the_heaven
09-08-2006, 09:21 AM
học nữa học mãi đâu phải là học cao mà là học mọi cái trên đời học ăn học nói học cách cư xử đâu phải học cao mới là học đầy người học cao nhưng kiến thức vẫn không bằng những người không bằng cấp đấy thui.học làm gì cho đầu to mắt trố hồ hồ :D
em no phản động chuyện học hành đâu đấy mod

tttk_65
10-08-2006, 02:24 AM
đi đâu xa, gần nhà 3tk có 1 cô, hồi ấy là bạn học của ba. Ba bảo hồi đó có ấy học giỏi lắm, thế mà h bệnh roài đấy, hoang tưởng nặng :rain:

ahha_i_am_kaka9288
10-08-2006, 02:48 AM
Ôi cái topic nài của m` cũ lém roài ko bít pác nào có công khai quật lên vầy ^^ Hok n` điên okie họk n` ức chế thì chắc chắn roài từ ức chế---> sang điên cũng nhanh lém

Trc' đây tui bị đốc thúc học king lém nhưng giờ má hỉu ra nên nhẹ hơn nhưng cái quả tạ hok hành vẫn treo lơ lửng trên đầu chỉ có điều là nó ko đung đưa như hồi trc' thui