PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một chút kinh nghiệm học tập

ỉn con dễ xương
01-07-2006, 05:16 AM
chào tất cả moi người !Mình đang là học sinh cuối cấp 2 ,là năm rất quan trọng nên mình rất muốn biết một số kinh nghiệm trong học tập.Ai có thể giúp mình với!:3nhay:
THANKS NHÌU NHÌU

okie_xinmailabanthan
01-07-2006, 07:36 AM
Kinh nghiệm chắc cũng chẳng có nhiều ah. Nhưng bạn đã học xong cấp 2 chưa mình mới biết được chứ
Nếu năm nay mới học năm cuối thì mình không có nhiều kinh nghiệm lắm. Vì mình không học chăm lắm nếu không nói là lười học. Nhưng nếu kinh nghiệm thi thì có thừa. theo mình điều quan trọng nhất là bạn học theo ý thích. Và nghĩ gì làm đấy chẳng phải để trong đầu làm chi cả

kalp
01-07-2006, 05:59 PM
Nói chung là từ bi giờ, ở trên lớp bạn nhớ chú ý hiểu bài đi.
Về nhà thì thực hành ngay cái ở trên lớp vừa hoc, đừng để dồn qua bữa khác
Vậy là tạm ổn, xong thì kiếm thêm bài tập về mà làm, làm nhiều là đc thui, còn kiến thức của bạn thì mình ko biết, cái đó tuỳ ban.(nói vậy thui chứ mình thì thực hành computer games 8/24)

ga_moi_zo_hp
01-07-2006, 06:44 PM
kinh nghiệm à
muốn thi đại hoc hay là chỉ thi tốt nghiệp
thi tốt nghiệp thì năm lớp 10 chơi dài......năm lớp 11 chơi dài.......năm lớp 12 ...cũng rứa
:D nhưng mà năm sau có lẽ thi tốt nghiệp coi hơi bị chặt đấy
nói chung la` hiểu bài trên lớp, về làm thêm 1 số bài tập trong sgk & sbt,và di hoc thêm thì nên rủ mấy đúa ban cùng học cho vui và có thể hỏi nhau đc
phương pháp nữa là hoc nhóm rất có chất lượng úi giời.....mà báo HHT cũng có rất nhìu phương pháp hoc tập mà tìm đọc đi nhá:D

SOLOHERO
02-07-2006, 07:26 PM
phải hỏi cụ thể chứ , hỏi chung chung thì "cần cù bù thông minh" thôi.

Mr.[G]in
05-07-2006, 10:11 AM
Chu Choa mấy Bác này khuyên hay nhỉ
Em cũng học sinh cấp II nè
Có bac nào giỏi Anh Văn thì chỉ bảo đi

sochihawa
05-07-2006, 10:37 PM
chị iem học ngày học đêm mới đỗ được Tổng Hợp ... , các pac' mà cứ khuyên người ta học trong SGK thì trượt chuyên là cái chắc ... nhưng u định thi chuyên hay trường bình thường để tớ bảo chị tớ share kinh nghiệm cho ...