PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu...

babyiloveyou
24-06-2006, 01:34 AM
Nếu bạn cảm thấy khó ngủ,hãy nhớ rằng có những người vô gia cư chưa từng có chỗ để nghĩ chân.
Khi bạn bị kẹt xe,đừng vội bực mình,còn vô số người trên thế giới này xem việc lái xe như 1 đặc ân.
Nếu trải qua 1 ngày làm việc thật tồi tệ,hãy nghĩ về những người đã không có việc làm suốt 3 tháng qua.
Đừng vội buồn vì mối quan hệ của bạn với ai đó thật tồi tệ,vẫn còn nhiều người chưa bao giờ biết yêu hoặc được đón nhận tình yêu.
Có những phụ nữ nghèo phải làm việc cực lực suốt 12 tiếng một ngày,7 ngày 1 tuần chỉ để kiếm tiền nuôi sống cả gia đình trong khi bạn đang luyến tiếc vì để lỡ mất một kỳ nghĩ cuối tuần.
Nếu bất chợt nhìn vào gương thấy mái tóc mình đã điểm bạc hãy nghĩ về những bệnh nhân ung thư phải điều trị bằng hóa chất đang ước ao có 1 mái tóc để soi.
Nếu bạn nghĩ mình đang là nạn nhân của sự bất hạnh,sự ích kỉ hay thái độ vô giáo dục của 1 số người,hãy nhớ là mọi việc vẫn còn có thể tệ hơn như vậy và chính bạn có thể là những người đó.

peace_star
24-06-2006, 05:21 AM
Cuộc sống là vậy.....dường như nỗi buồn nhiều hơn niềm vui ....nhưng cuộc sống mãi là 1 hồng ân......nếu như ta biết trân trọng những gì mình đang có

N_27/12
24-06-2006, 08:20 AM
Hãy biết trân trọng cuộc sống, trân trọng những gì mà ta đang được hưởng, đó chính là thông điệp của bài viết này