PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu ai đó làm tổn thương bạn ...

_Winter_
22-06-2006, 08:48 PM
Nếu ai đó làm tổn thương bạn và nói những lời không suy nghĩ, hãy nhớ những gì bạn đọc sau đây... :) :

- Với mỗi người làm bạn khóc, sẽ có ba người làm bạn cười, và một nụ cười sẽ tồn tại thật lâu, thật lâu nhưng giọt nước mắt thì chỉ tồn tại trong một lúc.

- Đừng để ai đó ghét thế giới này bởi vì bạn ghét nó. Bên cạnh những đám mây vẫn là ông mặt trời vàng ấm áp, và một vầng trời xanh thẫm.

- Nếu ai đó một điều gì đó tội lỗi, đừng để nó hằn sâu vào bạn. Những khám phá của bạn luôn là những điều quan trọng và những lỗi lầm của bạn sẽ không phải là tất cả - nếu bạn biết vượt qua.

Vì thế để có thể hành động một cách đích xác, hãy nghĩ đến những người yêu thương bạn. Và đừng để điều gì làm hỏng một ngày của bạn .

_7:30_PM_
23-06-2006, 05:12 AM
- Với mỗi người làm bạn khóc, sẽ có ba người làm bạn cười, và một nụ cười sẽ tồn tại thật lâu, thật lâu nhưng giọt nước mắt thì chỉ tồn tại trong một lúc.

Có thật như thế ...?!...

_Winter_
23-06-2006, 07:51 AM
Không thật nhưng vẫn là thật ...
Cuộc sống là vậy , nếu bạn nhìn cuộc sống tích cực nó sẽ tích cực hơn , bạn sẽ cố gắng để biến nó thành sự thật chứ ???
Để đón nhận một cuộc sống tươi đẹp .. Những điều không thể lại thành có thể .. Hơi lạ , nhưng không có nghĩa là không có .. :) Đó chính là khi người ta sống tích cực ...

23-06-2006, 05:59 PM
Muốn sống tích cực hơn ... và cũng đã cố suy nghĩ theo 1 lối lạc quan hơn ... Nhưng đâu có nghĩa ... chỉ cần muốn và cố là thành đầu ...
Những tác nhân bên ngoài ... những va chạm cuộc sống ... phần nào làm cho cái cố gắng đó vơi dzần đi ... và đến 1 lúc ... cái cố gắng đó kô còn nguyên vẹn nữa :)...

Black & White
23-06-2006, 06:01 PM
cười.... chĩ bít cười cho qua chiện thui.... đau bùn lùm chi cho thim mệt....
tỗn thương....... ngừi nào lùm mình như dzị thì sẽ trã thù :so_funny:

23-06-2006, 06:25 PM
TT: Trả Thù ...?!...:rain: ...

Lòng căm ghét và ham muốn được trả thù sẽ làm cho con người ta ngu muội đấy kưng :rain: ... dzì qua đc cứ cho qua ... dzì làm lơ đc thì cứ lơ đi ... dzì quên đc cứ để nó là quá khứ ... hok tốt hơn sao :rain: ...

Việc dzì ... cứ ôm 1 mối hận ... việc dzì ... cứ khư khư 1 mối thù ...

It's Never Too Late
23-06-2006, 06:57 PM
... Dzì qua đc cứ cho qua ... dzì làm lơ đc thì cứ lơ đi ... dzì quên đc cứ để nó là quá khứ ... hok tốt hơn sao :rain: ...

Việc dzì ... cứ ôm 1 mối hận ... việc dzì ... cứ khư khư 1 mối thù ...

Chính nó đấy ... Một cách sống tích cực ... :)

Những tác nhân bên ngoài ... những va chạm cuộc sống ... phần nào làm cho cái cố gắng đó vơi dzần đi ... và đến 1 lúc ... cái cố gắng đó kô còn nguyên vẹn nữa ... :)

Cho qua những gì cho được , quên đi những cái gì quên được ... Trong lòng vẫn còn nhiều điều ẩn chứa những đã vơi đi chút ít .. Nó không còn nguyên vẹn nhưng nó vẫn đã vơi đi ... Phải chăng ta đã hiểu cuộc sống nhiều hơn 2 chữ " thành công " ... :)

23-06-2006, 07:08 PM
Thành công ...

Cuộc sống đâu mãi thành công ... đâu mãi chỉ là những điểm sáng ...
Vẫn thế đấy thôi ... đang cố cho qua đi mọi chuyện ... nhưng đâu bắt ép nó nhanh thế được ...

Thời Gian ...

Một chút thời gian nữa ... để suy nghĩ ... hay đơn giản là để thanh thản tâm hồn ...
Và rồi mọi chuyện sẽ lại tiếp tục quay theo quỹ đạo vốn có của nó ...

Một khoảng lặng ... cho Bình Yên nỗi nhớ :) ...

It's Never Too Late
23-06-2006, 07:30 PM
Một khoảng lặng ... cho Bình Yên nỗi nhớ ...

Một khoảng tĩnh để nghĩ về cuộc sống của mình ... :) Thành công không tồn tại mãi mãi nhưng nó để lại trong ta một bài học quý giá ... chân thành và luôn hi vọng ..

Một cuộc sống của mỗi con người ... :)

23-06-2006, 07:42 PM
Đúng thế ... kô tồn tại mãi mãi ...

Bởi ... trong cuộc sống này ... đâu có khái niệm nào thuộc phạm trù mãi mãi đâu ...
Vậy đấy ... nhưng vẫn có những con người tự lừa dzối mình ...
Cho rằng cái này là mãi mãi ... rồi cái kia là bất dziệt ...
Nhưng rồi sao nào ... nó tồn tại đến 1 thời điểm nào đó nhất định ... rồi sẽ 1 là vụt tắt hay 1 là tan biến đi ...

Vậy đấy :) ... cuộc sống cho đi quá nhiều rồi sẽ nhận lại là 1 đống sự thất vọng kèm quà khuyến mãi là hụt hẫng :hihi: ...

Nói là thế ... chỉ là trượng hợp riêng ... hok hẳn là đúng với tất cả ...

Tuy vậy ... buồn rồi sẽ có vui ... thất vọng rồi sẽ có hi vọng ... hụt hẫng rồi sẽ vui vẻ trở lại ... có nước mắt rồi sẽ có nụ cười ... :)...

Rồi Hạnh Phúc cũng sẽ mỉm cười thôi :) ... Đời đâu thế mãi đc ... fải hok nào :huglove: ...

It's Never Too Late
23-06-2006, 07:59 PM
Hạnh phúc sẽ mỉm cười ... :) Mình cũng tin là như vậy .. :huglove:

Cuộc sống không thể sẽ như thế mãi .. nếu luôn có niềm tin và hi vọng ... :)

.....

khongaiyeuanhbangem68
24-06-2006, 07:45 AM
Hận thù sẽ làm cho con người ta càng đau khổ thêm

N_27/12
24-06-2006, 08:19 AM
Hãy tha thứ cho những người làm bạn bị tổn thương,bởi như thế bạn có thể đem lại hạnh phúc cho họ và chính bạn nữa...

quầnngốqp
24-06-2006, 10:51 PM
Hãy tha thứ cho những người làm bạn bị tổn thương,bởi như thế bạn có thể đem lại hạnh phúc cho họ và chính bạn nữa...
__________________________________________________ ________________________

tui thì cảm thấy đôi khi người ta cũng không thể tha thứ cho những người làm mình bị tổn thương đâu ,vì khi bị tổn thương thì người ta sẽ rất hụt hẫng và................có chút gì đó là oán hận................
nhưng nếu mà có thể tha thứ thì càng tốt , vì khi tha thứ thì người đó sẽ cảm thấy ân hận vì đã làm tổn thương mình và người đó sẽ.........cũng có thể là sẽ tôn trọng mình hơn .
nói túm lại là mọi việc sẽ tuỳ thuộc vào hoàn cảnh để xử lý ,có cái ta có thể bao dung nhưng có cái ta không thể làm thế dc.

N_27/12
26-06-2006, 02:41 AM
__________________________________________________ ________________________

tui thì cảm thấy đôi khi người ta cũng không thể tha thứ cho những người làm mình bị tổn thương đâu ,vì khi bị tổn thương thì người ta sẽ rất hụt hẫng và................có chút gì đó là oán hận................
nhưng nếu mà có thể tha thứ thì càng tốt , vì khi tha thứ thì người đó sẽ cảm thấy ân hận vì đã làm tổn thương mình và người đó sẽ.........cũng có thể là sẽ tôn trọng mình hơn .
nói túm lại là mọi việc sẽ tuỳ thuộc vào hoàn cảnh để xử lý ,có cái ta có thể bao dung nhưng có cái ta không thể làm thế dc.
Người ko tha thứ đươc...mới là người khổ, còn khi có thể bỏ qua rồi, thì người đó sẽ thấy nhẹ nhõm hơn..

ShadowSunset
26-06-2006, 05:48 AM
-Tha Thứ là 1 nghệ thuật mà khi hình dung ra, tôi không cảm thấy nhẹ nhỏm, tôi không cảm thấy trào túng nhưng nó làm cho con người biết yêu thương?-

Nghĩ vậy chăng?

toan khung
27-06-2006, 03:18 AM
trên đời này không có dzì không thể tha thứ cả !!!!
tui nói vậy có đúng không?

cacomvn
27-06-2006, 04:27 AM
những lời hay ý đẹp đều có lý nhưng cuộc sống phủ phàng hơn ta nghỉ nhiều bạn ah