PDA

Xem đầy đủ chức năng : Truyen that-na_na

nhimxu-dangyeu
07-06-2006, 06:04 AM
Đang ngủ say vậy mà tôi đã bị đánh thức bởi những tiếng gây gổ nhau của Ba, Mẹ dù đã wen như vậy rồi những tôi cũng không tài nào ngủ lại được, nên đành phải ngồi xuống lầu coi thử chuyện gì đã sảy ra!!!!!!!!!

Ba: Bà đi đâu mà đi giờ này mới về!!!

Mẹ: Tôi đi đâu mặt kệ tôi!!

Ba: Bà lại đi với thằng đó!!

Mẹ: ông cũng vậy thôi nói gì tôi. Ông đi kiếm con nhỏ đó thì tôi đi kiếm trai!!!

bóp!!!!!!!!!

Mẹ: ông đánh tôi được tôi đi cho ông coi!!!

Vậy là mẹ đã sách dỏ đi ra khỏi nhà còn ba thì sau khi nghe cú điện thoại rồi cũng đứng lên đi luôn!!!!!!!!!

Đi vào phòng nhìn đồng hồ đã gần 1 giờ sáng rồi!!!

Lên dương nằm tôi không tài nào nhắm mắt được nữa và không hiểu sao hôm này trong lòng tôi rất là buồn và khó hiểu, tôi cứ tự hỏi mình tại sao ba, mẹ tôi cứ như vậy hoài nếu không iêu nhau nữa thì ly dị đi cho rồi, sao phải cứ hành hạ nhau hoài!!!!!!!

_Nhiều khi mẹ tâm sự với tôi bà nói: Nhiều mẹ đã hết iêu ba rồi nhưng vì mẹ không muốn cho người đàn bà kia vào nhà vì mẹ nói người đàn bà kia chỉ vì tiền của ba thôi.

_Còn ba thì nói: vì công việc làm ăn nên họ không thể ly dị nhau được.

_Tôi thì không hiểu gì mấy và tôi cũng nói với ba, mẹ: chuyện của ba, mẹ còn không muốn nhúng vào nên con không muốn bị khó sử.

Giờ thì ba, mẹ tôi phần ai nấy lo, hồn ai nấy giử còn ở nhà thì coi nhau như kẻ thù. Cho nên khi gặp ba tôi không bao giờ gặp mẹ, họ như hẹn nhau người đi thì người về, và tôi thì cũng đã wen như vậy rồi nên tôi đành coi hư không có gì!

_Hôm nay là ngày sinh nhật 21 tuổi của tôi, nhìn ba, mẹ nói chuyện vui cười với nhau tôi thấy trong lòng mình rất là vui. Mổi năm chỉ có ngày này là ba,mẹ tôi không gây gổ nhau mà sưng hô với nhau rất là đoàng hoàng.

_Năm nay sinh nhật tôi rất là đơn giản chỉ có gia đình tôi và năm con nhỏ bạn thân từ lúc học lớp 1 đến giờ. Anh hai thì làm bác sỉ ở San Diego bận làm nên không về được.

_Nhưng cho đến 9 giờ là ba, mẹ tôi đi chơi chỉ còn lại tôi và năm nhỏ bạn ở nhà. Buồn wá nên chúng tôi đã đi chơi và đó là lần đi để tôi gặp anh.

Chương 2

_Khi đến club chúng tôi không cần get in line mà chỉ đi thẳng vào trong, vào đến trong không khí thật là ồn ào và tiếng nhạc rất là kích thích

_Chúng tôi chạy đến Bar order nước để uống!!!

"uống gì" nhỏ Kay hỏi

"Remi with coke" nhỏ Ann trả lời

Vậy là năm chúng tôi gọi nguyên một chai Remi để uống!!!!!!!

Năm chúng tôi chơi rất là điên cuồng và đến khi ra về chúng tôi vẫn không muốn về thế là chúng tôi ghé đến một wán nhậu gần đó!!!!!!!

_Vào đến trong wán còn rất đông nên không có bàn ngồi, cũng may nhỏ Kathy gặp bạn nên ngồi chung.

_Ngồi trước mặt tôi là một người con trai, anh nhìn tôi không hiểu sao anh cứ cười hoài làm tôi cứ tưởng như mặt tôi có gì.

_Và anh cũng đã đến bên tôi và nhẹ nhàng đở tôi giậy, không hiểu sao lúc đó tôi như người bị thôi miên anh đã ôm tôi vào lòng và dìu tôi nhảy theo điệu nhạc slow.

_Mọi người chung wanh ai cũng cười chúng tôi, làm tôi đỏ cả mặt, và tôi đã ngượng lại định đi ra thì anh đã ôm tôi thật sát vào lòng.

_Lúc ấy tôi thấy như tôi không còn là tôi nữa và tim tôi hình như nó đập rất là nhanh, nó như muốn nhảy ra khoải TronHoc.comg ngực của tôi.

_Và đến khi anh hôn tôi, thế giới như đang đứng lại vào giây phút ây.

_Khi ra về tôi như người bị mộng du, đám bạn ai cũng cười tôi, chúng nó cười tôi suốt trên đường về nhà.

_Về đến nhà bốn đưa kia thì, đưa thì nói chuyện phone với bạn trai đứa thì đi ngủ còn tôi thì không tài nào ngủ vào được, không hiểu sao tôi cứ nhớ đến anh hoài.
Sáng hôm nay trên đường đi làm, không hiểu sao con đường dường như xa hơn mọi khi và vừa lái xe tôi vừa suy nghỉ đến chuyện ngày hôm wa, tôi như người bị điên vừa lái xe vừa cười một mình!

_ring ring ring ring!

_hello!

+ Hi Em! đang làm gì vậy!

_Em đang làm! ai vậy?

+ Là anh!

_là anh? anh nào?

+Thì là người hôn em lúc tối đó!

_Oh! thì ra là anh! anh đang làm gì vậy?

+ Anh đang đi làm! nhớ đến em nên gọi coi em đang làm gì?

_miss me? yeahh rite?

+Thật mà! i do miss u!

_funny! Let me call u back ok! cause em có hẹn với khách đi ăn lunch! so bye nha!

+allrite, bye em! later!

_Cúp phone anh xong trong lòng tôi cảm thấy rất là vui và tôi rất là mong là mình có thể về nhà ngay bây giờ để gọi anh!

_Nhìn đồng hồ đã 7 giờ, tôi và nhỏ Hương đang chở Ba đi phi trường về Viêtnam vì công việc làm ăn của Ba ở VN bị trục trặt, đáng lẻ ra Ba phải vể 2 ngày trứơc đó nhưng vì sinh nhật tôi nên Ba phải ở lại.

_Khi đưa Ba vào trong tôi và nhỏ Hương đang đi lòng vòng để tìm đường ra parking lot thì nghe tiếng kêu từ phái sau!

_Natalie! Natalie!

_chúng tôi wây lại! không ngờ là anh!

_hi anh! wat r u doing here?

+ i came 2 pickup my friend đi vn về!

_really?

+ mình có duyên wá hả! em làm gì ở đây?

_Em đưa Ba em đi vn! bạn anh đâu ra chưa!

+ Chưa nưa! còn em Ba đâu?

_đã lên mấy bay rồi! thôi em về talk 2 u later!

+ ok! lái xe cẩn thận đó nha! anh gọi em later được không?

_ok! bye!

_Sau khi drop off nhỏ Hương về đến nhà, căn nhà vắng tanh, Mẹ tôi mấy ngày nay không về nhà vì bà đã đi Vegas chơi rồi, chỉ còn mình tôi. Gọi bạn đứa nào cũng bận đi chơi với bạn trai cả nên không đến được. Vậy là tôi đành ở nhà một mình và ăn mì gói cho đở đói.

_Hôm nay đã 11 giờ rồi mà tôi không thể ngủ vào được. Tôi không biết trong lòng mình đang chờ đợi một cái gì! không ngủ được thế là tôi đành ngồi giậy và lên online vào Tiêngioi coi ai có post gì hay không để đọc luôn tiện học tiếng việt luôn vì tôi thấy cách học thêm tiêng việt nhanh nhất là vậy.

_Đang sây sưa đọc thì:

_ring! ring! ring! ring!

_Nhìn biết là của anh nhưng tôi không nghe liền vì tôi không muốn anh nghỉ là tôi đang chờ phone anh!

_ring! ring! ring1

_hello!

+ Hi! em đang ngủ hả!

_no! em đang lên cái web Tiêngiới để đọc truyện!

+Tiêngiới really! anh cũng có cái nick ở trên đó! vậy nick của em là gì?

_không nói đâu! lở anh vào đọc bài post của em rồi anh cười em thì sao!

+không đâu! anh không bao giờ cười em đâu!

_Vậy nick của anh là gì?

+ Em không cho anh thì anh cũng không cho em đâu!

_Vậy tôt! em cũng không muốn biết nick của anh rồi vào đọc bài post của anh rồi cười anh! tội nghiệm anh!

_+ hahah

+em funny lắm chứ!!

_Đêm đó chúng tôi đã nói chuyện với nhau cho đến trời sáng mới cúp phone! Và sau khi nói chuyện tôi mới hiểu về anh!

_Anh và một người chị và hai người anh, em trai vược biên wa mỹ. Ba,me anh còn ở vn. Khi wa mỹ mấy anh chị em anh đùm bọc lẫn nhau và không có ba, mẹ bên cạnh dạy dổ nên anh đã đi lầm đường lạc lối và anh đã từng ở tù 8 năm anh mới ra tù được 3 năm nay..........Và bây giờ anh là thầu sây cất nhà cửa và thì ra anh là chủ của wán nhậu mà tôi và anh gặp nhau!

_Tôi nghe anh kể về anh mà trong lòng tôi cảm thấy sao sao ấy! Tôi chưa bao giờ nghỉ là mình có thể wen biết một người có hoàng cảnh như là anh và anh là người đầu tiên tôi wen đã từng ở tù! wow tôi không biết mình phải nói gì lúc đó.

_Và anh cứ hỏi về tôi, nhưng tôi không giám kể cho anh nghe về cuộc sông sung sướng, và rất là lẻ loi của tôi, nên tôi chỉ nói, đời em có gì đâu mà kể!

Chương 4

_Tối nay tôi có hẹn với anh đi chơi! không biết là phải mặt gì cho đẹp đây! hỏi bốn nhỏ bạn đứa nào cũng không giúp được tôi cả vì chúng nó lo làm đẹp cho mình không à! vậy mà còn nói là đưa tôi đi shopping để làm đẹp cho tôi tối nay!

_Hồi hộp wá, đến nổi tôi không biết mình đang làm gì cả! đây là lần đầu tiên tôi có cái cảm giác nầy. Mà đâu phải lần đầu hẹn bạn trai đâu mà sao tôi thấy mình tim đập nhanh và không thể suy nghỉ gì nổi, đầu trống rổng làm gì cũng sai cả.

ring! ring! ring! anh gọi!

_hello

+anh đang ở trước nhà em!

_oh! em ra liền!

+ok bye!

_Chết tôi vẫn không biết mình phải mặt gì nữa! Thôi đành mặt đại cái jean and t-shirt với mang pointing shoes sách cái dỏ chạy ra khỏi cửa. Khi đến cửa thấy anh đã đứng đó sẳng và trên tay cầm một bó bông hồng vàng thật là đẹp. Trong đâu tôi nghỉ sao anh biết tôi thích bông hồng vàng vậy kìa?

+ Hi em! for u!

_thanhks! mình đi đâu vậy?

+em cứ lên xe đi là biết liền chứ gì!

_Đừng nói anh chở em đi Mễ bán nha!

_+ hahaha

+ Em giám đi anh giám chở đó!

_funny!

_suốt đoạn đường chỉ có anh nói còn tôi thì như người bị câm, chỉ biết nghe mà thôi.

+Đến rồi xuống đi người đẹp

_tôi như người đang ngủ sây và thức tỉnh giậy theo tiếng gọi của anh! Nhìn lên, thì ra là anh đưa tôi đến một nhà hàng ở dưới biển, và tôi không ngờ chúng tôi đã đến Santa Monica Beach.

_Đi ăn thôi có cần đi xa vậy không hả anh? tôi hỏi

+ Cần chứ tại anh biết em có iêu cầu cao mà!

_Và khi vào trong anh đã đặt chổ sẳng, tôi không ngờ một người giang hồ như anh mà có thể nghỉ ra trò chơi cua gái của những thăng công tử bột.
Bàn chúng tôi ngồi gần cửa sổ có thể nhìn ra thấy biển rất là lãng mạng, và anh đã tự ý gọi đồ ăn cho tôi và anh.

_Ăn xong chúng tôi không đi về liền mà đi vòng vòng trên bải biển, mà không ai nói gì cả. Và anh đã ôm tôi vào lòng. Lúc ấy là lần đầu tiên tôi cảm thấy rất là ấm cúng và không còn lẻ loi nữa.

_Và sao đó không hiểu sao tôi đã kể cho anh rất là nhiều chuyện về tôi và anh là người đầu tiên tôi tâm sự nhiều về mình như vậy. Và khi được anh ôm trong lòng tôi có thể thấy được không có chuyện gì có thể làm hại tôi cả.

_Khi về đến nhà đã 12 giờ tối bốn con nhỏ bạn đã ở đến nhà tôi từ lúc nào, vào trong tôi bị chúng nó chọc cho một trận. Nhỏ Hương dã làm anh còn nhỏ Kay giả làm tôi, vậy là chúng nó tha hồ mà đóng kịch và nhiều màng chúng nó đóng làm năm chung tôi phải ngả lăn ra cười. Chúng tôi đã nằm nói chuyện cho đến trời gần sáng và ngủ thiếp đi khi nào không biết._Hôm này là ngày ra lương công việc của tôi thật là bận rộn, đến nổi tôi không có thời gian nói chuyện với anh khi anh gọi tôi. Ba đi VN đến giờ chưa về, văn phòng địa ốc của Ba tôi cũng phải coi giúp Ba luôn và như vậy là tôi có đến hai jobs. Ban ngày đi làm, ban đêm về làm việc cho văn phòng địa ốc, nên tôi không có thời gian cho anh và như thế dù anh nói anh hiểu nhưng tôi biết được anh không được vui cho mây.

_Ring! Ring! ring! anh gọi

_hi anh!

+Hi cưng! đang làm gì vậy? tối nay thứ sáu mà không đi club với bạn sao?

_Không! em mệt nên không đi! còn anh đang ở đâu vậy

+Anh đang trên đương về! and miss u alot, that why anh gọi em nè! còn em sao nhớ anh không?

_Nhớ chút chút! hahah

+chút chút thôi à! ít wá vậy. Em đang ở nhà một mình à!

_Phải!

+Mẹ đâu?

_hồi nảy mẹ gọi em nói xẻ ở lại bên nhà chú!

+Vậy anh đến thăm em nha, anh nhớ em wá đi!

_Bây giờ? 1 giờ sáng rồi đó!

+Anh biết, anh đang trên đường gần nhà em nè! please hunnie! i really miss u! anh đã một tuần không gặp được em rồi!

_Nghe anh nói như vậy tôi không thể nào từ chối anh được thế là tôi đồng ý cho anh đến nhà chơi. Và đây là lần đầu tiên tôi cho bạn trai đến nhà.

_reng!reng!reng! anh bấm chuông!

+ Hi cưng!

_hi anh! vào nhà đi

+wow nice house!

_thanks

+Giờ anh mới biết được thì ra bạn gái anh là một cô công chúa hả!

_làm gì có! em đâu giám làm công chúa gì!

+Em đang làm gì vậy?

_Em đang working! làm viêc cho văn phòng địa ốc!

_chúng tôi đã đi lên phòng của tôi, anh ngồi bên cạnh, còn tôi thì làm việc, nhưng tôi không tài nào làm việc được vì anh cứ nhìn vào tôi hoài vậy là tôi phải bỏ công việc wa một bên để nói chuyện với anh..............

_Sáng hôm sau, khi tôi tỉnh giậy anh vẫn còn ngủ say bên cạnh và ôm tôi rất là chặt. Tôi không giám đánh thức anh giậy, mà tôi nhẹ nhẹ đi vào phòng tắm và ngồi trong đó vừa mở nước, tôi không giám suy nghỉ những chuyện đã sảy ra đêm wa những sao trong đau tôi nó cứ hiện ra hoài, và tôi như thế tôi đã trao tất cả những gì quý báo nhất của đời tôi cho anh. Ngồi trong bồn tắm để nước cứ thế mà chảy lên người tôi và mong nước có thể làm sạch đi hết những suy nghỉ và lo sợ trong đầu tôi. Và tôi cứ tự hỏi mình sao tôi có thể mềm lòng wá vậy.

_Khi bước ra tôi không thấy anh đâu! chắc anh đã về rồi! và tôi cứ nghỉ có thể anh đã được gì anh muốn nên anh không thèm đếm sỉa đến tôi nữa, nghỉ đến đó là nước mắt tôi cứ thế mà chảy dài trên má, tôi giận mình sao nhẹ dạ, ghét anh sao lại đối với tôi như vậy.

Reng!reng!reng! ai mà đến vào giờ này vậy? tôi tự hỏi

_ Mở cửa ra! Là anh

+Tắm ra rồi hả em! anh giậy thấy em đang tắm nên anh đi mua đồ ăn sáng cho em! Chuyện gì sao mắt em đỏ vậy? em khóc?

_Đâu có! em tắm bị nước vào mắt nên đỏ!

+Vậy mà anh còn tưởng là em tắm ra không thấy anh nên buồn khóc chứ!

_làm gì có! không có anh cũng không sao! em đâu có cần anh lắm đâu! hahah

+Thiệt không cần? anh không thích em nói chơi theo kiểu này đâu nha! anh nói thật đó!

_Nhìn anh đang nghiêm nghị nói chuyện với tôi, trong lòng tôi rất là sợ nhưng lại rất là vui vì tôi biết, anh biết là tôi yêu anh nên tôi mới trao cho anh tất cả những gì quý nhất đời tôi.

_Ăn sáng xong anh phải về lo công chuyện vì tối nay anh phải coi quán nhậu. Còn tôi thì phải ra văn phòng vì mùa này là mùa khai thế nên phải mở cửa luôn hai ngày cuối tuần.

Chương 6

_Đã 2 giờ trưa rồi mà năm chúng tôi không có gì vào bụng cả! Cũng mây là có bốn đứa bạn thân ra giúp nếu không tôi và 5 người nhân viên làm không hết việc, khách đến khai thế cứ vào hoài làm chúng tôi không thể nào ngừng tay được.

_Và tự nhiên nhỏ Kay kêu tôi một tiếng, nhìn lên tôi thấy anh đã đứng đó từ lúc nào và trên tay cầm một dỏ đồ ăn thật là lớn. Nhìn thấy anh trong lòng tôi rất là vui và buồn cười nữa vì không hiểu sao anh biết được là chúng tôi đang đói bụng mà anh đêm đồ ăn đên.

+Em ăn gì chưa! bận lắm hả! anh hỏi

_tôi chỉ biết lắc đầu và gục đầu!

+Anh đã mua đồ ăn đến, anh để đây khi nào rảnh em và mọi người cùng ăn nha!

_uhhuh! thanks anh!

_ Thế là anh để đồ ăn trên bàn và đi ra! Còn tôi thì tiếp tục công việc của minh cho đến 4 giờ chúng tôi mới ăn được. Và đến 10 tối chúng tôi mới về.

_Vì mệt wá tôi đã ngủ thiếp đi lúc nào không hay! khi tỉnh giậy tôi đã thấy mình có đến 5 cái missed call của bốn nhỏ bạn và của anh và text message

+Hunnie!
Em đang làm gì vậy! sao không nghe phone anh! chắt là đang đi club chứ gì nên không thèm băt phone anh! đọc song message nay call me back ok em!

_reng! reng! reng!

+hello em! đi chơi về rồi à!

_Đâu có đâu! em ngủ wên! nên không đi đâu cả! anh đang làm gì đó!

+Anh đang tính tiền xong, là đóng cửa tiệm về, anh đến với em nha!

_không được đâu! Mẹ em hôm nay ở nhà!

+oh! ok! không sao! vậy mình nói chuyện phone cũng được! Mẹ em không đi đâu sao?

_không! chắt hôm nay mẹ đóng của tiêm nên mẹ mệt không đi đâu!

+Còn ba em chừng nào về?

_Tuần sao về!

+ Natalie! em có biết ngày hôm wa em làm anh vui và cảm động lắm hay không!

_Vậy sao? im just doing my best! anh vui là em thây vui rồi! em chỉ sợ anh không thích mà thôi

+Em có biết em là người bạn gái đầu tiên anh wen mà còn..........

_Shut up! em không muốn anh nhắt đến nữa được không?

+Anh chỉ muốn cho em biết là anh thấy hạnh phúc đến chừng nào khi được em yêu anh! Thật ra những người con gái như em không bao giờ để ý đên loại đàn ông giống anh đâu!

_Sao anh lại nói vậy!

+Anh biết em không nghỉ gì những dù sao anh cũng đã từng ở tù và cho dù anh bây giờ có đầy đủ tất cả và anh có thể nuôi em lo cho em nhưng dù sao wá khứ của chúng ta khác xa nhau wá, và anh sợ sau này đó là lý do để em và anh phải xa nhau!

_Nghe anh nói mà sao trong lòng tôi đau nhói, tôi chỉ biết nói những lời để cho anh và tôi cảm thấy dể chịu hơn mà thôi. Thật sự nếu Ba,Mẹ tôi biết về anh, về wá khứ của anh thì chắt là sẻ không chắp nhận đâu và không hiểu sao khi đã lún vào sâu rồi thì tôi cảm thấy buồn và phiềng wá.

+hello em! sao vậy không nói gì? Hello hello

_Em nè! tai vì em đang lên tiêngiơi xem truyện!

+ Sau em không post truyện lên mà lên coi làm gì?

_Post à! em cũng đang nghỉ đến, mà không biết viếc gì với em sợ em viếc sai bị cười nên thôi luôn! Mà nếu khi nào anh bỏ em rôi thì em sẻ đem chuyện của chúng ta kể lại cho mọi người biết.

+Em ác thiệt đó nha! Em làm như vậy vì em biết anh cũng hay lên tiêngiới nên em post chuyện của mình lên.

_Vậy thì lở khi mình chia tay thì anh đừng bao giờ lên tiêngiới nữa vậy thì khỏi đọc được chứ gì!

+Vây được anh sẻ không bao giờ lên tiêngiới nữa nếu mình chia tay! Mà tại sao mình lại nói đến chia tay vậy kìa! anh không biết sau này thì sao, nhưng anh không thể mất em được đâu!

_Anh lại nói nhảm nữa rồi! anh đã 30t rồi mà sao nói chuyện giống như là trai mới lớn mới biết yêu vậy hả anh!

+Anh biết em nghỉ anh nói xạo với em cho em vui, nhưng thật ra anh chưa bao giờ gặp người con gái nào giống em cả, khi ở bên em anh không còn cảm thấy áp lực gì hết, và em đến với anh không có tính toán và tìm kiếm lợi ích gì ở anh và em không bao giờ đòi hỏi anh phải cho em cái này hay cái kia!

_Bộ bạn gái củ của anh là vậy hay sao?

+Cũng có thể nói vậy, vì cô ấy đòi hỏi ở anh rất nhiều về tiền bạc hay vật chất. Thật ra cũng không trách cô ấy được vì cô ấy rất cần những thứ ấy để có thể tồn tại trên thế gian này, và cô ấy làm việc rất là khổ. Còn em thì từ nhỏ không cần phải lo ăn lo mặt và lớn lên thì có hết tất cả nên anh nghỉ em không hiểu suy nghỉ của cô ấy đâu.

_Cô ấy làm nghề gì?

+Ban ngày cô ấy bán cafe! Ban đêm làm ở wán nhậu của anh!

_Oh vậy à! làm nhiều vậy sao! anh nói đúng có lẻ em không hiểu những suy nghỉ của cô ấy đâu! mà anh thì hiểu rỏ hơn phải không! anh và cô ấy có thể nói lớn lên cùng một hoàng cảnh mà!

+Em nói vậy có nghỉa gì đây! đang ghen hay là đang mỉa mai anh hả?

_Ghen em mà ghen hà! em chưa biết ghen là gì! còn em cũng không mỉa mai anh đâu! em chỉ nói những gì em thấy được mà thôi! Nếu anh không thích thì em chiệu.

_Thôi em đi ngủ nha! đã 3 giờ sáng rồi!

+ok bye em! ngủ ngon!

_bye anh! good nite!

Còn tiếp
_Hôm nay đi làm về, đã thấy Ba ở nhà và hai người bạn luật sư của Ba, và Mẹ thì cùng cô Hạnh cũng là luật sư đang ngồi đọc cái gì đó thì tôi không biết, khi thấy tôi vào Ba đã gọi tôi lại bên cạnh

Ba: Na! ba và mẹ con quyết định ly dị!

_lúc đó không biết sao tai tôi nó ù lên không thể nào nghe được gì cả! Ly dị tôi hỏi?

Ba: phải!

_Tại sao bấy lâu nay không ly dị mà bây giờ lại có quyết định này?

Mẹ: Ba, Mẹ vì công việc làm ăn nên không thể ly dị, giờ thì ba, mẹ đã bán hết rồi nên mới có quyết định này! Ba,mẹ mong con hiểu cho!

_Con nhắm biết có ngày hôm nay, nhưng con không ngờ đến mâu như vậy. Và nếu Ba, mẹ thấy làm vậy được vui và thoả mái thì con không ý kiến gì hêt!

_Nói xong tôi đi lên lầu mà trong lòng sao buồn wá, thế là ba me tôi đã thật sự ly dị, ngày xưa khi thấy hai người gây gổ nhau tôi cũng mong cho họ ly di để đừng phải hành hạ nhau nữa nhưng không biết sao giờ thì chuyện đã thành sự thật thì tôi lại buồn.

Reng! reng! reng!

_ anh hai! ba, mẹ quyết định ly dị!

+Anh biết mẹ gọi anh hồi sáng nói cho anh nghe! em có sao không?

_không sao! em tưởng là anh không biết nên báo tin thôi! ai ngờ anh còn biết sớm hơn em nữa!

+Cuối tuần này anh không cần phải trực nên anh về OC thăm em nha! mình đi ăn ok

_ok

+Promise! không được bỏ hẹn nha!

_ok promise! it's a date ok

_+hahaha

Ba: Na ơi xuống đây con!

_Ba gọi em ! thôi bye anh hai! dạ Ba! con xuống liền!

_Đi xuống lầu tôi không biết ba gọi tôi để làm gì nữa?

_Dạ Ba!

Ba: ký vào đây đi!

_Ký gì vậy?

Me: Ba,Mẹ sang tên căng nhà lại cho con và mổi tháng Ba, mẹ sẻ chuyển tiền vào trương mục cho con để con có thêm chi tiêu, và CLK của con Ba đã trả hết tiền rồi nên con ký vào để đứng tên trên cái xe còn tiền bảo hiểm thì mẹ sẻ trả hằng tháng cho con ok!

Nghe Ba, mẹ tôi nói vậy như là hai người thấy có lổi với tôi nên làm vậy để đền bù. Thật ra tôi không cần những thứ đó, sao hai người không hiêu chư. Nhưng tôi biết làm gì bây giờ ngoài nhận những thứ đó để cho ba,mẹ đở phải buồn.

Ba: và công việc làm ăn của ba ở VN rất là cần ba ở bên đó nên ba sẻ ở VN nhiều hơn ở bên này, vậy ba muốn con nghỉ chổ con đang làm về văn phòng giúp ba thời gian có được không, giờ mà ba kiếm người khác thì phải trainning lại từ đầu mà ba không có thời gian.

_Nghe ba nói làm tôi không thể nào từ chối nổi đành phải ok!

_Và ba phải cho con 1 tháng để sắp sếp công việc bên chổ làm vì nếu muốn nghỉ phải báo trước 1 tháng mà!

Ba: ok ba đợi con 1 tháng rôi đi VN!

Chương 8

Tiếng nhạc ồn ào và sôi động trong club đã làm cho tôi wên hết đi những chuyện buồn về gia đình trưa nay!

_Sao rồi sỉn chưa! Kay hỏi?

_Sỉn gì mới uống có tí mà! Kathy trả lời!

_Vậy thì uống tiếp! tôi nói!

Thế là năm con nhỏ khùng cứ thế mà uống cho đến gần hết chai Remi và đến giờ thì nói không drunk thì không ai tin và chúng tôi đã nhảy rất là điên cuồng cho đến khi club đóng cửa mới chiệu ra về.

Khi ra cưa tôi thật sự hết hồn khi thấy anh và mấy người bạn anh đang đứng ngoài parking lot gần chổ tôi đậu xe. Và tôi bắt đầu nhớ lại những gì mình đã làm trong club, oh my god có thể anh đã thấy hết, và nghỉ đến cảnh tôi ôm một người con trai khác slow dance trong lòng tôi thấy rất là sợ và vái trời sao cho anh đưng thấy!

_Đứng lại! tôi nói

_Chuyện gì vậy! Na (Kay)

_oh my god, look u guy!

_shit, it Jimmy! Na (Hương)

_i know! what m i gonna do? and he stand next 2 our car!

_Go back inside, wait for my bf 2 get out (kathy)

_Good idea (kathy bf có cổ phần trong club)

_khi chúng tôi way lưng bước vào trong thì anh gọi tên tôi!

_Natalie! Natalie!

Không thể bỏ đi được nữa, tôi đành way lai gặp mặt anh! Và bảo bốn đưa khi đi vào trước đi!

+ sao vậy thấy anh lại bỏ đi? làm bậy rồi sợ hả?

_Đâu có! em đi vào trong vì Kathy muốn đợi bf nó để đi chúng!

+hôm nay ai lái xe vậy?

_Ann lái!

+Vậy em về với anh nha! anh có chuyện muốn nói với em!

_Em không thể để bạn em về một mình được? Em.....

+Ok vậy thì khi nào em về rồi gọi anh! anh đưa em vào trong!

_Đi bên cạnh anh mà trong lòng tôi không biết chuyện gì sẻ sẩy ra giửa tôi với anh nữa và anh muốn nói gì đây! Có thể anh muốn bỏ tôi vì anh đã thấy được những chuyện mà anh không thích ở trong club, mà tôi có làm gì wá đáng đâu, tôi chỉ slow dance với người bạn mà thôi không biết có phải vì vậy hay không!

_Trên đường về nhà tôi không tài nào vui được mặt dù bốn nhỏ kia thì vưa hát vừa cười.
_Về đến nhà đã hơn 3 giờ sáng! thây đồ xong tôi liền gọi cho anh!

_reng! reng! reng! anh không bắt phone!

_tôi đành để message cho anh!

_hunnie! em về nha gọi anh những anh không nghe phone em! chắt là anh đang giận em hả! anyway gọi lại em nếu anh nghe message này của em nha! miss u alot.

Ring! ring! anh gọi

_hello hunnie!

+hi! em đang ngủ hả?

_Có đâu em đang chờ phone của anh! còn anh đang làm gì vậy?

+Trên đường về nhà! anh có chuyện muốn nói với em, anh đến nhà gặp em nha!

_Chuyện gì wan trọng lắm hay sao mà phải gặp mặt mới nói được!

+Phải!

_ok vậy anh đến đi!

Thật ra bây giờ tôi cũng rất là cần có anh bên cạnh để kể lể với anh về chuyện gia đình tôi, và tôi rất là ao ước được nằm trong vòng tay ấm áp của anh.

Reng! reng! anh đến rồi

_Hi anh! khoá cửa giúp em luôn!

Nhìn nét mặt của anh như là anh đang muốn nói điều gì mà sẻ làm tôi rất là đau lòng, chắt là anh muốn chia tay với tôi! không đâu anh iêu tôi lắm mà.
Và giờ anh đến và đang ôm tôi trong lòng mà, sao lại bỏ tôi.

_Anh đang giận em hả! sao không nói gì mà ôm em chặt wá vậy?

+Đâu có! anh chỉ muốn ôm em thôi vì anh thương em đó!

_Lúc nảy trong club em!

+Không sao đâu, em chỉ slow dance với người con trai đó đâu làm gì sai trái đâu mà sợ anh giân, mà anh cũng biết phân biệt phải trái mà!

_Nghe anh nói vậy em cũng đở lo một chút

+Natalie! anh là người bạn trai thứ mấy của em!

_là người thứ hai

+Nhưng anh là người đầu tiên trong cuộc đời em. Và tại sao em lại trao cho anh những gì quý nhất vậy. Em không sợ anh sẻ bỏ rơi em sao!

_Không biết! em chỉ biết em iêu anh và em không ngại sao này sẻ ra sao em không ân hận đâu! Mà tại sao anh lại nói những chuyện như vậy bộ anh muốn hỏ em sao?

+Anh.......thật ra anh có chuyện muốn nói với em!

_chuyện gì vậy?

+Anh.........mình..tạm..thời xa nhau một thời gian nha! có được không..................

Khi nghe đến đây, không hiểu sao tai tôi lại ù lên và tôi không còn nghe được gì nữa, nước mắt bắt đầu chảy ra, tôi cố gắng lắm mới có thể lấy lại bình tỉnh mà nghe anh nói tiếp!

+Em có biết, vì em wá là tin anh nên em không ngại là anh và người yêu củ của anh làm chung, và nhiều lần anh nói với em là anh đang chở cô ấy về em cũng không ngại hay là giân gì anh! Và thât ra..........

_Anh và cô ấy trở lại có phải không? Và theo như anh nói lổi của em là vì em wá tin anh, nếu như em biết ghen một chút thì chuyện nầy không sẩy ra đâu phải không?

+Anh không trách em! lổi là do anh! do anh không thể đè nắng được mình! anh xin lổi em!

_Em không sao đâu! em hiểu anh đi về đi tối rồi, và phone anh cứ ring hoài em không thể nào ngủ được!

+Na! cho anh thời gian để giải quyết chuyện này được không em! anh thật sự yêu em! nhưng cô ấy thì rất là cần anh, anh giờ không biết phải làm sao cho em hiểu và không đau lòng. Và thật sự anh không biết em có iêu anh không?

_Em không đau lòng đâu! anh không đáng làm em đau lòng! và thật sự em cũng không iêu gì anh đâu nên anh khỏi cần phải lo là em buồn hay đau lòng gì hết. Không có anh em vẫn sống. Nên mình chia tay luôn đi!

Ngoài miệng cứng rắng chừng nào thì trong lòng tôi càng tan nát chừng ấy, tôi không thể nào chấm nhận được là anh đã phản bội tôi dù cho anh cho tôi thấy anh muốn ở bên tôi và giải wuyết chuyện. Tôi đã suy nghỉ dại khờ khi trao cho anh tất cả, tôi đã tin lời anh và tin tưởng nơi anh, để giờ tôi thật sự không biết mình phải làm sao đây khi không còn anh bên cạnh. Và tôi phải dức khoác với anh thôi vì tôi không thể nào tin tưởng anh được nữa và anh với cô ấy sẻ không thể nào dức khoác với nhau được đâu.

+Em muốn mình chia tay thật? Em không iêu anh?

_phải! anh phiềng wá! anh về đi!

+ Được nêu em đã nói như vậy thì mình chia tay, bye

Anh đã đứng lên và đi thẳng ra khỏi phòng không thèm wây lại nhìn tôi một lần. Trong một ngày mà hai chuyện buồn đến với tôi một lần, vậy mà tôi còn nghỉ mình sẻ kể lể với anh về chuyện ba,mẹ và khóc một trận cho đã trong lòng anh, giờ thì có khóc cũng chỉ khóc một mình, không ai dổ tôi nữa.

Còn tiếp
Mở mắt ra nhìn đòng hồ! hôm nay là chủ nhật, không cần đi làm và đã 12 giờ trưa rôi, sao mà nhức đầu wá, chắt là bị hangover vì ngày hôm wa uông hơi nhiêu. Vừa nhức đầu và vứa đau lòng vì chuyện ngày hôm wa, nên tôi khôn g muốn ngồi giậy mà hỉ muốn ngủ hoài cho wên đi hết tất cả.

ring!ring!ring! Kathy gọi

_hello,

+wazup! r u o?

_im fine, got hangover, and đau lòng wá đi!

+Đau lòng? wat happened?

_we broken-up

+we, u and jimmy? why?

_he got back with his ex!

+sí! we told u already, u better watchout, cause when we went 2 jimmy wán nhậu, we couild tell that they still had somthing 2gether but u dunt believe ú!

_i dunt know, i was really trust him, and i guess im stupid!

+no ur not stupid! u just so hiền and dể tin người wá! and we on our way 2 ur house rite now, ok

_ok, i'll go get ready! later!

Tắm xong ra thì bon nhỏ bạn đã ngồi trong phòng lúc nào không hay! khi thấy tôi chúng nó nhàu đến ôm tôi, làm tôi vừa cảm động, vừa buồn cười.

+u ok! hunnie (kay asked)

_im fine , i guess

+if u want 2 cry! we'll cry with u! (hương )

_khi nghe Hương nói đến đó thì tôi không tài nào nhin nổi, thế là nước mắt cứ thế mà lăng dài trên má!

và năm chúng tôi đều khóc . Chúng tôi là như vậy đó, một đứa khóc là bốn đứa kia đều khóc theo.

+Thôi hôm nay chúng ta chơi một ngày cho đã, không thèm nghỉ đến bọn đàn ông nữa ok. (kay)

+Đươc! turn off hết cell phone luôn không thèm bắt phone ai hết. (hương)

_ ok let go!

Và thế là năm đứa chúng tôi sách TronHoc.com đi ra khoải nhà và tôi sẻ dùng ngày hôm nay để wên đi anh!

Chương 10

_Hôm này là ngày đầu tiên tôi chinh thức làm việc ở văn phòng của Ba, và Mẹ thì đã don wa nhà chú ở, con Ba thì đã về VN, trong căn nhà giờ chỉ còn mình tôi lẻ lọi một mình!

Tôi đã làm việc thật nhiều để khoải phải suy nghỉ đến những chuyện không vui, đã sảy ra với tôi trong một tháng nay, và tôi biết chỉ có công việc mới có thể làm tôi wên đi anh. Về đóng cửa văn phòng là đã 6 giờ chiều, tôi không có gì làm đành phải đến nhà Di Hai ăn cơm ké, và luôn tiện thăm cousin tôi và bé Jasmin vì cũng khá lâu rồi tôi không đến thăm họ.

Về đến nhà đã 10 giờ đêm, lên tiêngiới coi một tý thì bổng phone tôi ring lên!

_ring!ring!ring! thì ra là anh

call missed! tôi không muốn nghe phone anh, vì không biết phỉa nói gì?

ring!ring!ring! anh again!

call missed! and 1 new message!

Nghe message anh nói:

+ Hi em! biết là em không muốn nghe phone anh, nhưng không hiểu sao anh vẫn muốn gọi cho em, anh rất là nhớ em, và mong được nói chuyện với em, anh biết là em còn giận. gọi anh lại hay bắt phone anh đưọc không em! anh biết em chưa ngủ vì anh thấy nick của em trên tiêngiới nhưng anh không thể nào Im cho em được vì em đã lock anh ra rồi!

ring!ring!ring! turn off cell!

_Turn off cell phone xong tôi đi ngủ không thèm để ý đến anh! thật sự tôi không biết anh gọi tôi để làm gì? Tôi không muốn nói chuyện với anh trong lúc này!

_Lại một ngày mới bắt đầu! Hôm này là thứ sáu cũng không bạn gì mấy nên tôi quyết định đóng cửa văn phòng sớm hơn ra về.

ring!ring!ring! Ann gọi

+waz up hun!

_wat r u doing?

+nothing, on my way home? why

_want 2 go club 2 night!

+ok, but who going?

_of couse ! 5 of us, who else!

+alrite, come 2 my house and get ready 2 gether ok

_ok, bye

Nhìn đồng hồ đã 2 giờ sáng, tối nay cũng như mọi khi chúng tôi chơi rất là vui và tôi không hề nghỉ đến anh gì hêt! Và về đến nhà chúng tôi vì wá mệt nên đã ngủ thiếp đi khi nào không hay!

Đến sáng ra mới biết anh đã gọi cho tôi! có để messge mà tôi không thèm nghe!

Dù miệng nói không thèm nghe nhưng không hiểu sao trong lòng tôi rất là hồi hộp, muốn biết anh nói gì, vậy là không thể nào kiềm chế nổi tôi đành gọi vào voicesmail để nghe coi anh muốn nói gì!

message1

+Na! hôm nay anh thấy cưng cùng với kay, hương, kathy, ann chơi rất là vui, anh rất là muốn đến say hi nhưng không giám vì sợ làm em mất vui. Thế là anh chỉ biết đứng một bên để nhìn lén em chơi mà thôi mà trong lòng anh không biết em đang vui hay là chỉ dã đò mà thôi. Anh rất là nhớ em!

message 2

+Na! chắt là em ngủ vô rồi hả! chúc em ngủ ngon nha! miss u alot!

_Hôm nay thật là bực mình, không hiểu sao khi nghe message của anh song là mình không thể nào làm việc được, mình càng nhớ anh nhiều hơn, sao anh lại ích kỷ wá vậy, không để cho mình yên, mình đã để cho anh yên rồi mà.

ring!ring!ring! Ann call

_hello!

+hey! đói không?

_đói chư!

+Đi ăn nha! đến wán Hỷ đi!

_1 or 2

+2, ok

_ok bye!

Nếu nhỏ Ann khôn gọi chắt tôi cũng đã wên là đến giờ ăn trưa rồi!

_Hey! có bàn chưa!

+Có rồi! vào đi (Ann)

_oh my god!

+oh my god wat! (kathy)

_jimmy kia! đi chổ khác nha!

+why! u scare!

_hell no! scare! còn khuya!

+then go in(kathy)

Anh đã nhin thấy tôi, và tôi đã dã bộ như không thấy anh, và một điều ác là anh và tôi ngồi cạnh bàn nhau, tôi dã bình tỉnh coi như không hề wen biết, và anh cũng vậy.
_anh đi cùng hai người bạn của anh tôi chưa hề gặp mặt, có lẻ là bạn làm ăn gì đó. Và khi tôi vào 10 phút sau là anh đi ra, tôi không nhin anh mà anh chắt cũng không nhìn tôi đâu!

+Hi anh! cho em xin cái check! (ann)

+Dạ bàn này có người tính tiền rồi(anh bồi bàn)

+tính rồi! ai tốt vậy (kathy)

+người đàn ông ngồi bàn này nè (anh bồi bàn)

+là jimmy, đở ghe, next time đi ăn nhớ hỏi jimmy đi đâu để mình đến đó nha Na! hahah (Ann)

_còn nói chơi, ngại thấy mồ! thôi về chưa mấy cô ngương!

+ok về (ann)

Về đến officce tôi thấy thật là buồn cười, lần đầu tiên bị tình trạng như vậy, ăn có người trả tiền giùm, và tôi bắt đầu nhớ lại lúc tôi khi đi club chúng tôi order rượu uống cũng có người trả tiền không biết là ai, có thể là anh lắm.

reng!reng!reng!

+wat girls, miss me already!

_watever! hey remember last night, when ever we order something là có người trả tiền nhớ không?

+yeahh, and why?

_i think it jimmy! cause he có o đó lúc tối!

+how do u know?

_he để message cho Na last night! nếu không tin thì tối cho nghe!

+còn thương hay sao message không xoá đi, để dành làm gì!

_để chơi không được hả! đồ wuỷ! bye

+bye! tối gặp.

Chương 12

_đã 8 giờ tối rồi, cả năm đứa chúng tôi không đi đâu cả, Ann với Kathy thì lên tiêngiơi chơi và chat với ai mà tôi ko biết, mà sao chúng nó cứ cười hoài. Kay thì đang thử áo wần mà nói mới mua hồi sáng cho chúng tôi coi, Hương thì đang nói chuyện với bạn trai, lâu lâu thì chạy lại chổ Ann với Kay rồi cười khúc khích, mà không hiểu sao khi tôi đến thì chúng nó không cho coi, chắt là có gì dấu tôi, tôi phải coi mới được.

_Wat the hell! who unlock jimmy IM ha? and u guy chatting with him! under my nick!

+we just jk around with him! (Ann)

_jk! oh god! u told him that m still miss him! wat? still want 2 be with him! cut off now! u guy better cut off, man im not jk! alrite!

+look! he know that it was us not u! and he still love u alot (kathy)

_yeahh rite! he just pullshit with me! and u better tell him stop call me!

+why u tripping girl! he biết không phải là Na! and he biết là Ann với Kathy đang nói chuyện mà! (Ann)

_after u done! lock cái nick của him lại ok!

Wá giận tôi bỏ ra ngoài phòng khách ngồi, thiệt tình thì ra chúng nó chat với anh nên không giám cho tôi biết.

+r u mad! hun! (hương)

+they just playing around with jimmy, đừng giận nữa mà (Kay)

_no im not mad! just that, Na không thich thôi, Na muốn dức khoác với him!

+r u mad (Ann and Kathy) sorry nha!

_that ok! im not mad!

+u still love him rite! (Ann)

_dunt know! but still miss him

+why dunt u cho him cơ hội đi! cause he told us that he still love u!

_cause ur my friend that why he said that! who know!

+we dunt know, but we just want u 2 happy! cause Na really happy lúc Na bên cạnh Jimmy mà có phải không (KathY)

_let me think about it! ok! everything gonna be fine ok! let's party!

Thế là chúng tôi dùng gối để đánh nhau, và làm cho gối trong phòng tôi đều bị sổ hết bông ra luôn, và năm chúng tôi phải dọn lại căn nhà cho đến 3 giờ sáng mới xong! mệt wá cả đám ngủ lúc nào không hay!

ring!ring!ring!

_helllllllooo!

+hi em! còn ngủ hả!!!!!!

_nhực mình dậy) hiiiiiiiiii!

+sorry nha nếu anh đánh thức em!

_không có gì! em cũng đã giậy rồi!

+đừng giận Ann với Kathy nha em! tại anh nhờ họ làm vậy mà! có giận thì giận anh!

_Anh nhờ lúc nào vậy?

+là tuần trước họ đến wán anh cùng hai người bạn, họ nói với anh em bận, nhưng anh biết chắt là em không muốn đến! phải không?

_Em không nhớ nữa!

+Ba, mẹ em có khoẻ không?

_khoẻ, ly dị rồi!

+ly dị? lúc nào!

_ngày anh bỏ em đó!

+Na! em nói gì vậy!

_thì em nói ba ,mẹ em ly dị cùng ngày mình chia tay!

+Ngày hôm đó em nói em có chuyện không vui là chuyện đó? mà sao em không nói cho anh biết!

_Biết để làm gì! mình cũng chia tay mà phải không? anh đâu giúp em được gì!

+Thật ra anh đâu muốn chia tay! em là người nói ra mà!

_anh đã nói cho em nghe là anh trở lại vơi người yêu củ, thì em còn làm được gì?

+anh chỉ mong em cho anh thời gian để anh giải wuyết chuyện mà!

_rồi giờ anh giải wuyết song chưa?

+xong rồi thì anh đã mất em! em không muốn trở lại với anh nữa phải không?

_Lúc khác mình nói chuyện tiếp nha! em phải đi làm bây giờ!

+sao em lại tránh câu hỏi đó của anh!

_em muốn suy nghỉ!

+vậy anh của em lại từ đầu nha! như lúc mình mới wen, lúc mà anh cua em đó! em có cho anh cơ hội không?

_để coi anh có thành thật không?

+vậy là hứa cho anh cơ hội rồi đó nha!

_thôi bye!

+bye em! đi làm vui vẻ!
Hôm nay đi làm mà sao tôi trông cho đến lúc về wá vậy nè, trời ơi sao thời gian hôm nay wa châm wá đi, và thật sự tôi cũng không biết mình đang làm gì nữa, đầu óc cứ suy nghỉ lung tung không à! không thể làm được gì!

ring!rign!ring! anh gọi

_hello!

+hi em! đang làm gì vậy?

_thì đang làm chứ làm gi? hỏi gì mà ngộ vậy!

+sao vậy, không được vui hay sao mà nói chuyện dử với anh wá vậy?

_đâu có! thấy anh gọi là không được vui rồi. hahahah

+nói chơi thì được! nói thật là anh buồn đó nha!

_anh buồn em chiêu thôi chứ sao!

+Em ăn gì chưa? muốn đi ăn với anh không?

_Ăn rồi! oh, em wên nói Happy Birthday cho anh! hôm nay ha?

+wow! em cũng còn nhớ là hôm nay sinh nhật anh sao?

_tại vì ngày xưa wen anh em set vào memo của cell phone em, lúc nảy nó ring lên em mới biết!

+Vậy sao! nhưng birthday của em thì anh nhớ rất là rỏ! nó là ngày mình gặp nhau lần đầu tiên nữa!

_vậy sao em không nhớ gì hết!

+Na! em có thể đừng làm ra vẻ như em không lo gì đến anh được không, anh biết em còn giận anh nhưng em đừng nói chuyện cộc lốc như vậy nha!

_giờ anh muốn em làm sao đây! cho em thời gian để em iên tịnh một tí đi nha!

+ Ok nếu em muốn thì anh để cho em được iên tịnh, nhưng có thể hứa với anh một chuyện không?

_chuyện gì?

+hôm nay sinh nhật anh, em có thể đi chơi với anh một lần được không! Hôm nay anh sẻ bỏ hết tất cả cuộc hẹn, anh chỉ mong được đi với em mà thôi!

_để em coi, hôm nay em có rảnh không nha!

+Vậy coi song gọi lại anh nha! anh có chuyện phải đi! bye em nha, nhớ gọi anh!

_ok bye!

Đã 5 giờ rồi mà tôi cũng không biết là wuyết định có nên đi với anh hay không nữa.

ring!ring!ring! Ann

_hey girl!

_waz up! wat r u doing?

_nothing! thinking!

_thinking? about wat

_jim asked my 2 go out with him 2 nite! it's his birthday!

_go ahead! go with him! con suy nghỉ gì nữa!

_u think i should go!

_yep!

_hold on! i have another phone call! from jimmy

_hello!

+hi em! sao rồi? sao không gọi anh lại?

_oh em còn suy nghỉ mà!

+oh sao lâu vậy cưng!

_ok1

+ok wat?

_Ok! im going!

+really!

_yep!

+yesssssssssssssssssss!

_yes wat, nói gì mà lớn tiếng vậy? điết tai em luôn!

+sorry! anh pick up em 7 giờ nha!

_ok, Ann on another line! i'll call u back! ok

+ok bye!

switch back 2 Ann)

_hey!

_lâu vậy!

_sorry! i said yes 2 him

_ok! so good luck and have fun!

_good luck?

_nói chơi thôi! bye

_bye!

ring!ring!ring!

_hello

+anh đến rồi! ra đi em!

_ok bye!

Ngồi trên xe anh tôi có cảm giác như là lần đầu tiên anh hẹn tôi đi chơi, tôi cũng không nói gì chỉ có anh nói mà thôi anh thì không biết sao chuyện ở đâu mà anh nói dử vậy, làm tôi vừa nghe và vừa nghỉ thất cười.

+đến rồi

_chổ này!

Anh đã dẫn tôi đến chổ mà lần đầu tiên chúng tôi đi chung, nhà hàng ở Santa Monica Beach.

+anh chỉ muốn cho anh với em đưọc thoả mái một tý mà thôi! em không thích hả!

_Tại sao lại là chổ này?

+Vì chỉ có chổ này mình mới có thể thoả mái được, xa khoải phố bolsa ồn ào em không thích sao! em không nhớ mổi lần mình muốn get away là mình hay đến chổ này sao?

_Nhớ chứ!

Ăn tối xong, như mọi khi chúng tôi đi vòng trên bải biển, và giờ đang là mùa đông nên rất lạnh, vậy là anh đã có cái cớ để ôm tôi vào lòng! để cho anh ôm vào lòng, không hiểu sao tôi thấy rất là vui, và hạnh phúc, có phải tôi đã chấp nhận anh không! tôi không còn hiểu mình nữa! bao nhiêu cứng rắng hay cố gắng của tôi mấy tháng nay đều bị anh làm uổn công hết!

+mình trở lại nha em!

_trở lại

+phải! anh hứa anh sẻ không làm cho em đau lòng nữa đâu! và anh thật sự rất là thương em!

_Thương em hay không, em không biết, em chỉ biết là anh đã làm em đau một lần nếu có thêm một lần nữa thì em sẻ không bao giờ muốn gặp anh nữa đâu!

+ I love u!

_cái gì! nói nhỏ em không nghe được?

+i love u!

_ha?

+em còn chọc anh!

_+hahah

Đây là lần đầu tiên anh nói với tôi 3 chử đó. Wow không biết làm sao mà tôi rất là vui, hạnh phúc, mà không biết hạnh phúc này sẻ được bao lâu!

_bye! .......Tính đến hôm nay là tôi và anh đã yêu nhau được hơn hai năm rồi! đó là tô không tính thời gian chia tay ( có phải tôi wá ăn gian hay không các bạn). Và tối nay anh và tôi có hen ăn tối với ba, me tôi nếu mọi chuyện xuông sẻ thì anh sẻ xin ba, mẹ cưới tôi. Nhưng không hiểu sao trong lòng tôi thấy như sắp có chuyện gì sẩy ra!

ring!ring!ring! (anh gọi)

_hello hunnie!

+hi em! song chưa! anh đang ở trước nhà em nè!

_em ra liền!

Đến nhà hàng ba, mẹ đã ngồi sẳng từ lúc nào không biết!

Me: Na over here!

Khi đến bàn không hiểu sao tự nhiên tôi thấy nét mặt anh không được vui cho mấy, và ba cũng vậy!

_honey! r u ok?

+yeahh im fine!

_hi mon! hi dad! đây là anh Jimmy! my bf. And hunnie this is my parent!

+chào hai bác!

Me: hi con! ngồi đi!

Xuốt buổi ăn chỉ có mẹ nói chuyện còn ba thì không nói gì cả? và anh thì mẹ hỏi mới trả lời còn không thì anh và ba cứ nhìn nhau mà không ai nói một lời nào! Và bây giờ thì trong lòng tôi cảm thấy sao bất an wá!

_Hunnie! r u ok? sao anh không nói gì hết vậy!

+im fine! i'll take u home ok!

_home? wat home? chứ không phải mình đi coi phim sao?

+no! anh phải đến nhà người bạn lo công chuyện!

_Vậy sao lúc nảy trước khi đi ăn anh còn nói là mình đi coi phim after dinner!

+Bây giờ anh không rảnh ok! (nói với cách rất là giận)

_anh làm gì mà nói chuyện lớn tiếng vậy! còn giận nữa! em chưa giận sao anh lại giận!

+Look! i dunt want 2 talk with u rite now! so im gonna take u home ok!

_dunt want 2 talk! anh có sao không? sao khi gặp ba, mẹ em sao anh thây đổi wá vậy! r u mad!

+No! em vào nhà đi! anh sẻ gọi me mình nói chuyện! Bye

_bye!

Vì giận nên tôi đã không thèm hôn anh như mọi khi mà đi thẳng vào nha!
Vào đến nhà thì thấy ba đã ngồi trong phòng khách! với va ly áo quần!

_Ba! sao ba lại về! chia tay bạn gái rồi hả! hahaha

_Ba sẻ dọn về nhà ở!

_ok!

_Na! ba có chuyện muốn nói với con! Con còn nhớ chị Hoa không!

_Dạ nhớ! tự nhiên sao ba lại nhắt đến chị Hoa! chị đã wa đời được hợn 10 mấy năm nay rồi mà!

Chị Hoa là bạn gái củ của ba, và là người bạn gái duy nhất mà ba giới thiệu cho tôi, dù lúc đầu tôi không thích chị mấy vì lúc đó cho dù ba, mẹ tôi không còn yêu nhau nhưng cũng chưa ly dị nên chị và ba wen nhau làm tôi thấy ghét chị lắm. Và lúc đó tôi chỉ có 7 hay 8 tuổi là cùng. Nhưng chị rất là khiêng nhẫn với tôi, cuối cũng thì chị đã làm cho tôi rất là thích chị, nhiều khi tôi đã lén với mẹ để đi chơi với chị và ba. Nên chỉ có tôi với ba khóc rất là nhiều ngày chị tự tử chết, và ba đã không nói cho tôi biết tại sao? và tôi cũng không hỏi ba vì sợ ba buồn!

_Vì chị Hoa có liên wan với người bạn trai của con (Ba)

_Ba nói gì! con nghe không hiểu mấy!

_Chị Hoa là bạn gái xưa của Jimmy! nên ngày xưa chị Hoa wen với ba và tốt với con cũng chỉ là cái bẩy để gạt tiền ba mà thôi! và Jimmy vào tù cũng vì chuyện ấy! và Chị Hoa tự tử cũng vì vậy!

_Ba đang nói chuyện gì vậy!

_Để ba nói rỏ cho con nghe! Hoa và Jimmy wen nhau! lúc Hoa bán cafe! Ba lúc đó hay đến đó chơi nên ba đã thích và yêu Hoa!

_con đã biết chuyện của Ba và chị Hoa rổi! con chỉ muốn biết tại sao có liên wan đến anh Jimmy!

_Ok! vậy con hảy đọc lá thư này đi! Ba đã đến chổ cảnh sát để mà xin lại đó! đây là thư của Hoa gỏi ba trước khi tưn tử!

Cầm bức thư trên tay mà sao tôi thấy sợ wá! tay tôi bắt đầu run rất là nhanh!

Chương 15

Anh John mến!

Khi anh đọc được bức thư này thì em chắt là không còn trên thế gian này nữa! Và em cũng thành thật xin lổi anh về những chuyện mà em đã đêm đến cho anh! anh đối với em tốt như vậy mà em vẫn không biết quý và còn gạt anh nữa!

Thật ra Jimmy không phải là anh trai của em! Anh ấy là bạn trai của em, chúng em wen nhau khi em mới wa Mỹ, lúc wa mỹ vì không có tiền nên em đã đi bán cafe và Jimmy là đàn anh của một băng đảng lớn, ảnh ngỏ lời yêu em và em đã nhẹ dạ và ngả vào vòng tay của anh ấy! Lúc đầu anh rất là tôt với em nhưng về sao này anh ấy đối với em rất là tệ và anh đã nhiều lần đánh em rất dã mang! Nhưng em thật sự rất là yêu Jimmy vì yêu anh em đã nhin nhục mà sống bên anh và anh đã bắt em làm rất là nhiều chuyện mà em không muốn nhắt ra đây! Và khi anh ấy thấy anh hay đến cafe và thích em anh ấy đã điều tra anh và biết anh là người giàu có nên anh ấy bắt buộc em phải làm cho anh thích em, và dã đò làm bạn gái anh, còn Jimmy thì làm em trai em! Anh lúc đó thật là ngây thơ! cái gì em nói cũng tin nên chuyện đưa Jimmy vào công ty anh làm thì rất là dể dàng và anh hoàng toàn tin tưởng ở Jimmy dao hết mọi viêc cho Jimmy!

Anh biết không lúc đó vì Jimmy làm viêc cho anh có tiền nên anh ấy rất là tốt với em! nên em rất là vui vậy là em tiềm đủ mọi cách để lấy lòng anh, vì em biết anh mà được vui thì anh sẻ tin tưởng Jimmy, vậy thì Jimmy sẻ tốt với em!
Nhưng em không ngờ Jimmy lúc thì rất là tốt với em lúc thì đối với em rất là tệ, nhiều khi ảnh đánh em bầm mặt thì em lại nói dối với anh là em bị té! hay là trong cafe có đánh lộn đánh trúng em! Và cuối cùng anh đã không cho em đi làm cafe nữa! anh muốn em ở nhà anh nuôi em! khi ở nhà em mới biết được là Jimmy đã cheated on em đã wen với rất nhiều người con gái khác! Nhiều lần em muốn bỏ thì ảnh lại khóc lóc năn nỉ em! em lúc ấy lại nhẹ dạ và tin anh ấy! Và em ngày càng thấy được dù anh lớn hơn em rất là nhiều nhưng anh là người đàn ông mà em thật sự cần. Và em đã quyết định chia tay với Jimmy, nhưng lần này anh ấy không khóc mà đã làm hù doạ em. Anh ấy nói em muốn bỏ anh ấy cũng không sao nhưng phải làm một chuyện nếu như không thì Jimmy sẻ gặp anh và nói hết tất cả! Vì wá sợ em đã hưa với anh ấy nhưng không ngờ chuyện em hứa làm đó là chuyện mà em phải gây tổn thương đến anh và bé Na!

Giờ chuyện đã đổ bể ra hết rồi em cũng không còn mặt mủi nào gặp anh nữa và chuyện này thì cuối cùng cũng phải có người gánh nên em..........
Một lần nữa em thành thật xin lổi anh và hứa với em đưng cho bé Na biết chuyện này nha! em không muốn nó giận em vì em đã hại ba nó!

Tạm biệt anh
Em Hoa!

nhimxu-dangyeu
23-06-2006, 07:45 AM
tiep theoĐọc song lá thư của chị Hoa tôi không biết mình bây giờ phải làm sao đây! và tôi thật sự không tin người đan ông đó chính là anh! Và tôi đã nói với ba là con không tin, bức thư này là dã! dù nói với ba như vậy nhưng tôi biết một ngăng nào đó trong lòng tôi tin đây là sư thật!
Nói chuyện với tôi xong ba đã đi ra khỏi nhà vì có hẹn với bạn gái của ba, còn tôi nằm trên dường mà trong đầu trống rổng không thể suy nghỉ gì nổi. Không thể chiệu nổi nữa tôi phải nói chuyện với anh!

reng!reng!reng!Reng!Reng! anh không bắt phone tôi!

_Message: hunnie! em có chuyện cần phải hỏi anh! call me back! asap!

reng!reng!reng!reng!

+hello!

_làm gì vậy, sao không nghe phone em!

+nothing! làm gì mà gọi nhiều vậy!

_Ngày xưa anh đâu có nói chuyện với em như vậy đâu!

+Anh cảm thấy chúng ta không có tương lai đâu! wên anh đi nha! mình chia tay

_Anh chia tay với em vì anh thấy không còn mặt mủi gặp em hay là anh thật sự không thương em!

+em nói gì!

_Ba đã nói cho em nghe hết mọi chuyện! ngày xưa em hay hỏi anh tại sao ở tù anh không nói, thì ra là vì anh..........

+Nếu em đã biết hết rồi tại sao em lại còn gọi anh làm gì?

_Em không biết nữa! nhưng em biết em rất là cần anh và em thật sự yêu anh lắm! em biết anh cũng vậy phải không?

+Mình không thể nào đâu!

_Em sẻ cố gắng thiết phục ba em mà! Anh cho em thời gian được hay không anh! mình đã tính đến chuyện đám cưới mà!

+anh không có thời gian mà chờ em đâu! anh không rảnh! bye!

_hello hunnie!hello!hello

Anh đã cúp ngang phone của tôi! Thật sự tôi không biết mình có giận anh hay không mà tôi chỉ thấy trong lòng mình rất là đau! Và không hiểu sao trong lòng tôi cứ nói cho tôi biết anh rất là yêu tôi, nhưng vì chuyện ấy nên anh mới muốn xa tôi!

Hôm nay năm chúng tôi hẹn nhau đi chơi vì chúng nó về thăm nhà! Dù trong lòng rất là buồn nhưng tôi cũng phải cố vui vì tôi không muốn tụi nó cut hứng.
Khi bước vào trong club tôi không thể tin vào mắt mình được anh đang ôm hôn một người con gái khác! và khi thấy tôi anh đã không buôn cô ấy ra mà còn tự nhiên như không có gì! Nhìn thấy anh như vậy trong lòng tôi tức điên đi được và đám bạn thì không hiểu gì! Tôi như người bị điên bao nhiêu rượu trên bàn tôi đã uống hết, hết ly này rồi đến ly khác, cho đến khi tôi sin không biết gì!

Sáng hôm sau khi mở mắt ra thấy mình đang ở nhà! bốn nhỏ bạn thì đang ngồi nhìn tôi!

_Dậy rồi à! (Kay)

_nhưc đầu wá! sao ngồi đây hết vậy (tôi)

_wat happenning? Kathy

_đâu có gì đâu!

_Last night we when 2 asked Jimmy wat happened? he told us u guy broke up? (hương)

_he said that, then i guess we really broke up then! (tôi nói như không có chuyện gì sẩy ra nhưng trong lòng rất là đau, tôi có thể cảm giác ra được như có hàng ngang mủi kim đang đâm trong tim tôi)

_Tell us wat happened! we know u really hurt rite now! stop acting! Na biết tụi này lo lắm hay không? (KaY)

Nhìn nhỏ Kay vừa nói chuyện vừa như muốn khóc làm tôi không thể nào nhin nổi đành phải kể hết cho tụi nó nghe!

Khi nghe song cả năm chúng tôi ôm nhau mà khóc, khóc như chúng tôi chưa tưng được khóc vậy!

Chương 17

Bốn nhỏ bạn đã đi hết rồi chỉ còn mình tôi! Giờ tôi thật sự cảm thấy sao mà lẻ loi wá! Nhớ anh, Giận anh, và đau lòng! Và tôi bắt đầu thấy rách mình nếu như ngày xưa tôi quyết định đi New York học thì tôi sẻ không gặp anh, và bây giờ tôi sẻ không đâu khổ như vậy. Mối tình đầu của tôi sao mà buồn wá, tôi không biết mất anh rồi tôi còn có thể yêu ai nữa không!

ring!ring!ring! anh gọi (vừa vui mừng và vừa hồi hộp)

_hello!

+hi! anh chỉ muốn hỏi em có nhà không! anh cần đến để lấy mấy cái đồ về!

_ok! (anh đã muốn đến dọn hết áo quần về! vậy là anh thật sự muốn chia tay)

reng!reng!reng!

Anh đi vào nhà không nói gì hết! tôi nhìn ra xe anh thì ra anh dẫn theo người bạn gái của anh đến chung!

_Bạn gái anh đó hả!

+uh huh!

_sao anh nói chuyện với em cộc lốc vậy! dù anh không yêu em nữa cũng đâu cần đối với em như vậy!

Không hiểu sao tôi không thể kiềm chế được mình nên tôi đã ôm chầm lấy anh từ phía sau lưng anh và khóc.

_Thật ra em không hền giận hay ghét anh hay là trách gì anh đâu! em chỉ muốn yêu anh mà thôi! em biết anh đã thây đổi không còn là Jimmy ngày xưa mà ba em hay chị Hoa wen. Em chỉ muốn anh cho em một cơ hội mà thôi để em thiết phục ba em, ba rất thương em nên em biết chuyện gì rồi ba cũng chiều em hết! Mình làm lại từ đầu nhé anh!

Vừa nói tôi vừa khóc, còn anh thì chỉ đứng yên không nói gì! khi thấy tôi hết nói, anh đã đẩy tôi ra một bên, và nói

+Anh không hề yêu em! nên em wên anh đi! Thật ra anh cũng không ngại nói với em, anh chỉ wen với em vì thấy em con nhà giàu, và anh chỉ muốn lợi dụng em mà thôi! Và tại em ngu nên em yêu anh! hảy khôn lên đi ngu như vậy thì cho dù em có đến chín cái mạng cũng không đủ cho người ta gạc em đâu!

_ Tôi như người mất hồn chỉ biết đứng yên mà không thể nói một lời nào, và tôi không thể tin nổi vào tai minh nữa! Lúc bấy giờ tôi chỉ mong là tôi đang ngủ và nằm mơ! khi nghe tiếng cửa đóng lại sau lưng, tôi mới thật sự tỉn lại và tôi không phải mơ đó là sự thật!

Nằm dài trên dường nước mắt cứ thế mà lăng trên má tôi! lòng tôi rất là đau, tôi thật sự giận anh! anh thật là tàn nhẫn, sao anh có thể nhẩn tâm như vậy đối với tôi! Tôi yêu anh, tôi đã trao cho anh tất cả những gì quý nhất đời tôi vậy mà anh lại nở!

Hận anh tôi rất là hận anh! tôi không còn muốn sống ở cali này nữa! tôi phải đi xa nơi này! TronHoc.comc bức thư của trường đại học Brown Universal of New York gởi cho tôi! Tôi liền nhắt phone gọi coi họ còn nhận tôi không? Và rất là may tôi còn cơ hội, nhưng họ muốn tôi phải wa New York liền vì sắp đến ngày nhập học
reng!reng!reng!

_hello! (daddy)

_Ba hả! con có chuyện muốn nói!

_gì vậy Na!

_Con nghỉ con không thể giúp ba coi officce được nữa! ba nên mướng người đi! Vì con đã quyết định đi New York học cho song bằng đại học của con.

_vậy sao! được ba mướng người liền! chừng nào con đi!

_hai tuần nữa!

_mua vé mấy bay chưa!

_chưa! mà sao ba vui vậy?

_Ba lo chuyện vé mấy bay cho con! con cứ đi shopping đi coi cần mua gì đêm wa bên đó! Ba sẻ gọi chú Hùng mướng nhà cho con ok! Đương nhiên là ba vui rồi, ngày xưa con không chiệu wa bên đó học vì con nói con có bạn trai ở đây, ba cũng ủng hộ con, nhưng thật ra ba rất là mong con đi học. Và lúc này con đi là tốt nhất, đi để wên hết những chuyện không vui!

_thôi bye ba nha! con có chuyện!

_bye con! ba gọi con khi có vé may bay ok!

_ok! bye

Vậy là song tôi không thể nào wây lại được nữa! tôi quyết định ra đi như lời tôi đã nói với anh ngày xưa! (Nếu như anh làm em đau lòng them một lần nữa thì em sẻ bỏ cali mà đi và anh sẻ không bao giờ gặp em nữa) Lúc đó thì anh đã hôn lên môi tôi để chặn tôi lại vì anh nói chuyện đó không bao giờ sẩy ra!

ring!ring!ring! Kay gọi

_hi girl! how u been!

_so far so good! how about u?

_oh me im gonna move 2 New York!

_so Na quyết định đi học rồi hả!

_yeahh! do u think it good

_of couse it good!

Tôi và Kay đã nói chuyện trên phone đên hai tiếng đồng hồ!

Chương 19

Còn hai tiếng đồng hồ nữa là tôi sẻ lên mấy bay! không hiểu sao dù rất là giận anh nhưng tôi cũng muốn gọi và nói tiếng bye bye với anh! Nhưng tôi đã không cho mình làm như vậy! Anh không cần phải biết chuyện của tôi! Và có một điều là tôi sợ là tôi sẻ gặp anh, vì anh hay đưa bạn anh lên mây bay ở phi trường này!

Đang đi bổng nhiên mẹ kéo tôi lại!

_gì vậy mẹ!

_bạn trai con kìa!

Mẹ không hè biết chuyện của tôi và anh! vì tôi hứa với ba không kể cho mẹ nghe vì ba không muốn mẹ biết chuyện của chị Hoa!
Nhìn lên, thì ra là anh đang đi đến! và tôi đã làm như không thấy anh, và nhanh hôn lên má mẹ một cái và kéo cái vali vào trong lên thẳng mấy bay không muốn quây lại nhìn anh!

Nhưng khi vào bên trong, tôi đã cố tình nhìn lén ra xem coi anh có nhìn thấy tôi không? và khi nhìn ra tôi thấy anh đang nhìn về hướng tôi, và đang hỏi chuyện với mẹ!

Đến sân bay thì rời đã tối! Chú Hùng đã đứng đợi tôi từ lúc nào!(Chú Hùng là em ruột của Ba). Chú đã chở tôi về nhà!

_Về nhà uncle Hùng ngủ lại đêm nay rồi mai uncle dẫn đến nhà con ok?

_ok! và đây là chìa khoá xe của con! xe con uncle đậu ở bải đậu xe trng khu apartment nhà con đó, chú đã đổi bảng số xe rồi, hai tuần nữa sẻ gởi về!

Về đến nhà, dù rất mệt nhưng tôi cũng phải cố gắng on cái phone lên để gọi cho mọi người báo tin là tôi đã đến! Thì ra tôi có một cái text messaga! khôgn biết của ai!

text message!

sorry! anh đã làm cho em đau lòng them một lần nữa rồi! anh lần này thật là đã phụ tình em! hận anh lắm phải không em! và anh biết lần này anh sẻ không bao giờ được gặp em nữa!

Không biết message của ai, vì không hiện lên số phone, nhưng nghe sao giống của anh wá! Nhưng mặt kệ tôi không muốn nghỉ đến anh nữa, tôi wa đây để học, và để wên anh! nên tôi đã xoá đi cái message đó!
Một năm học trôi wa thật là êm đềm và buồn tẻ, tôi sống một mình ở bên này và tôi đã không hề nghỉ đến về lại cali, nhưng không hiểu sao khi nhỏ Ann gọi nói là cả bốn chúng nó tính hè này về chơi và hỏi tôi có về không! Nói là để tôi suy nghỉ nhưng thật sự ra thì tôi đã quyết định về!

reng!reng!reng!

_hi con gái cưng!

_Daddy ngày mai con về nha! daddy lên rước con ok!

ok! con sẻ email daddy để cho biết chuyến bay nào!

_ok! vậythì mai gặp!

_bye dad!

Ngồi trên mấy bay không biết sao trong lòng tôi hồi hộp wá! còn vài tiếng đồng hồ nứa là tôi sẻ về đến cali! không biết trong một năm nay khu little saigon có thây đổi gì không.

_daddy! con đây nè!

_hi con! để ba sách cho!

_Về có 2 tháng hè mà sao đêm it đồ vậy!

_Thì con tính về đây đi shopping mà! đêm nhiều sao mà sách wa lại

_Tính kỷ vậy ta!

Trên đường về tôi và ba đã ghé đến nhà hàng mà tôi thích ăn nhất để ăn! wow lâu wá không được ăn đồ ăn việtnam ngon như vậy!

Về đến nhà thì tôi đã mệt lã người và nằm trên dường ngủ thiếp khi nào không hay!

Khi tỉnh giậy tôi nhìn đồng hồ là 2 giờ chiều! thì ra mình chỉ ngủ có tiếng đông hồ mà thôi! vậy mà sao thấy lâu vây. tôi tự nói với mình rồi đi xuống lầu!

Nhìn thấy ba đang ngồi nói chuyện với mẹ và chú (bạn trai mẹ), còn anh Hai và vị hôn thê của anh Hai cũng đang ngồi ở đó! thì ra cả nhà đều đến chơi. Bạn gái của ba thì đang làm gì trong bếp ( gia đình tôi phức tạp lắm phải không các bạn) nhìn thấy tôi đi xuống cô ấy liền gọi tôi đến gần vf hỏi tôi có đói bụng không! sực nhớ chỉ ngủ có một tiếng thôi mà sao tôi cảm thấy đối bụng wá!

_đói em rất là đói bung1 em chỉ ngủ có một tiếng thôi mà không hiếu sao đói như vậy.

_1 tiếng à! em đã ngủ nguyên một ngày lận đó!

_Dì nói gì!

_haha! bây giờ là ngày mới rồi! (rồi Dì ấy wây wa ba) anh bé Na nói nó chỉ ngủ có một tiếng mà thôi

_con đã ngủ hết một ngày rồi đó con gái cưng ơi! làm như là ơ New York không được ngu vậy.

wow thì ra tôi đã ngủ nguyên cả một ngày sao! vậy thì phải chạy lên lầu coi có ai gọi không!

Thật không! tôi có đến 20 missed called! toàn là của bốn nhỏ quỷ kia!

ring!ring!ring! Ann cell

_yes Ann

_ dậy rồi à!

_uh huh!

_ngủ dử vậy! tụi này đến đó nha! ready đi! party bắt đầu!

_ok

Có người gỏ cửa! vào đi!

_Oh hi Di!

_Na có đói không! Dì có nấu phở! lấy cho Na một tô nha!

_chút nửa bốn nhỏ bạn con đến rồi chúng con ăn chung! giờ con get ready

_Ok vậy thì Di xzuống để hâm nóng lại!

_ok Di! thanks you!

Thôi get ready cái đã!

Tắm ra thấy bốn nhỏ kia đã ngồi trong phòng tôi!

_hey! Dì Hiền nấu phở kia! Ann

_sao muốn ăn hả!

_uh huh! cả đám đều muốn ăn!

_vậy thì phải lăng vào bếp! mấy cô nưông!

_Thì đi xuống!

_xuông rồi à! Dì đã làm sẳng rồi vào ăn đi! muốn ăn thêm thì nói Dì lấy cho nha! vì nước nóng lắm đó!

_Dạ Dì!

Ăn xong năm chúng tôi! bye rồi đi ra!

_đi chơi vui nha! Ba

_ok dad!

Chương 21

_sao chúng ta đi đâu! (tôi)

_Đi đến một nơi (Ann)

Ngồi trên xe mà sao tôi hồi hộp wá!

_ở đây( tôi)

_vì tụi này hẹn bạnở đây (Kathy)

_jimmy đã sang quán này rồi, nên không gặp đâu( Ann)

_Nếu Na không muốn vào thì chúng mình ở ngoài này còn Kathy đi vào kêu ok! (Kay)

_Thôi kệ đi! trước sao gì cũng phải đối diện mà thôi! (tôi)

Đi vào trong wán đã được xữa sang lại một tý nhưng cũng đông giống như xưa! nhìn wanh tôi đã thây anh! và anh cũng vây! không hiểu sao khi thấy tôi anh đứng dậy và đi đến gần chúng tôi!

+Hi em! lâu wá anh không gặp em! anh rất nhớ em ( anh vừa nói vừa ôm lấy tôi)

_oh hi anh! có thể thả em ra không! anh om em chặt wá làm em khó thở!

+ sorry em! ( và thả tôi ra)

Anh làm cho ai cũng nhìn chúng tôi! làm tôi thấy ngượng!

+Ra ngoài nói chuyện được không?

Tôi và anh đi ra!

+lâu wá không gặp em vẩn khoẻ chứ! nhưng em ốm đi nhiều lắm đó! ở bên đó có vui không............

Anh cứ hỏi môt tràng làm tôi không thể nào trả lời đưọc và cũng không biết phải trả lời từ đâu!

_Khoẻ em vẩn khoẻ! còn anh!

+anh thì ok thôi!

_thôi đi vào trong nha!

+em muốn vào hả!

_em không thích bạn em đợi em đâu!

+ok!

Chúng tôi đi vào trong! và xuốt cả buổi tối đó tôi không thể nào tự nhiên được.

Lúc chúng tôi ra về anh đã gọi tôi lại và nói chuyện!

+Na! em về hả!

_uh huh! tối lắm rồi!

+Anh có chuyện muốn nói! anh có thể gọi em không! em còn giử số củ mà phải không?

_sao anh biết!

+anh...............

_thôi em về!bye

_anh gọi em nha!

Về đến nhà đã 2 giờ sáng! mệt wá tôi ịnh lên dương ngủ một giất cho đã! ai ngời

ring!ring!ring! số rất là lạ không biết của ai!

_hello!

+hi em ngủ chưa!

_sắp rồi! còn anh sao chưa ngủ nữa!

+chưa ngủ vì muốn nói chuyện với em! thật ra anh đã chở đợi ngày hôm nay rất là lâu em có biết không!

_why?

+anh rất là mong em trở về! vì anh có nhiều điêuf muốn nói và xin lổi em! và anh muốn mình....

Nghe đến đó tôi đã ngắt lời anh!

_mình làm bạn nhé anh! Em nghỉ mình sẻ là bạn rất là tốt với nhau! và như vậy thì khi em wen ai em ngu thì anh sẻ là người bạn khôn để kéo em ra nha! Anh nhớ anh nói không em ngu như vậy dù có đến chín cái mạng củng không đủ để người ta gạc đâu! nên em rất cần người bạn giống anh!

+em nói gì?

_anh hiểu mà!

+em thật sự muốn làm bạn!

_uh huh! không tốt sao!

+ok nếu như vậy là em muốn!

_em buồn ngủ wá! bye nha

+bye em! good nite!

Cúp phone anh trong lòng tôi không biết mình đang vui hay buồn! có lẻ tim tôi đã thật sự đóng lại ngày mà tôi quyết định ra đi!

Sau đó tôi và anh cũng gặp nhau vì, Little Saigòn rất là nhỏ nên đi chơi cũng dể gặp nhau! nhưng anh chỉ đến để chào hỏi mà thôi, rồi phần ai nấy chơi!

ding!dong!ding!dong!

Đang ngủ ai đến giờ này đây!

_hi! chi muốn gặp ai! Ba và Di không có nhà!

_không tôi muốn gặp em!

_chi là ai vậy!

_chị là bạn của Jimmy! Chị tên là Cindy

_có gì không?

_chị có thể vào nhà không?

_sorry nha! vào đi chị! mà sao chị biết em ở đay mà đến!

_oh chi đã đến đay một lần và chỉ chỉ ngồi ngoài xe mà thôi!

_vậy à! khi nào?

_Ngày Jimmy dọn áo quần về!

_người con gái trong xe là chị, và cũng là người ở club!

_phải đã một năm rồi mà em vẫn còn nhớ! vậy là em còn rất là yêu Jimmy phải không?

_sao chi nói vậy! em còn không biết sao chị biết!

_người trong cuộc thì không bao giờ sáng suốt bằng người ngoài cuộc đâu em! và chị đến đay để nói cho em biết những chuyện về Jimmy mà em không biết!

_Thât ra em cũng không có hứng thú để biết!

_chị biết! nhưng chị nhìn Jmmy cứ đau khổ vì yêu em như vậy thì chỉ cảm thây rất là buồn cho ảnh!

_chị rất là yêu anh Jimmy hả!

_sao lại nhắt đến chị! anyway! Thật ra chị không biết Jimmy đã làm lổi gì với Gia dình em vì anh không kể cho chị nghe, nhưng ảnh nói, anh rất là yêu em nhưng ảnh và em sẻ không có tương lai đâu! và ảnh biết em sẻ vì ảnh mà có thể bỏ Gia đình để đi theo ảnh! và ảnh không muốn làm chuyện có lổi với gia đình em! nên anh đã nghỉ ra biện pháp là bỏ rơi em! chi có vậy ảnh mới có thể.............

tôi đã ngắt ngang lời chị ấy!

_Em không biết anh ấy có khổ tâm gì! mà em chỉ biết là ảnh đã phụ tình em không những một mà còn đến hai lần! và em không thể nào tiếp nhận con người này thêm một lần nữa! giờ chị có nói gì cũng vậy mà thôi!

_chị biết chị đến đây không phải để mong em trở về với Jimmy hay gì mà chị chỉ là muốn em hiểu được lòng của ảnh mà thôi! Em có biết lúc new year chúng tôi đã đi New York chơi và ảnh đã cố tình đến trường học của em mổi ngày để có thể nhìn thấy em đi học khôg ! chị nghỉ là em không biết đau!

_sao ảnh biết em học trương nào mà đến!

_ảnh đã hỏi mẹ em! bà chỉ cho biết trường học mà thôi còn em ở đâu thì bà không cho!
Và chị đến đây chỉ muốn cho em hiểu lòng Jimmy mà thôi! anh ấy không hề gạc gẩm gì em! anh ấy thật sự yêu em lắm! và chị chỉ muốn biết em có còn yêu anh ấy hay không? nhưng wa cách nói chuyện chị có thể hiểu dù còn yêu nhưng em rất là giận anh ấy phải không?

_Và em cũng cảm ơn chị cho em biết được những chuyện này! và chị cũng là một người rất là yêu anh ấy phải không! nếu như không chị không làm vậy đau! Em nghỉ Jimmy ở bên chị sẻ hạnh phúc lắm!

_thôi chị không làm phiềng em nữa!bye

_bye chị!

Tiển người đàn bà ấy ra cửa! đi lên lầu wây lại phòng, trong lòng tôi có một cảm giác thật khó tả! Nằm dài trên dường tôi thấy sao lòng mình thanh thảng wá! thật ra bấy lâu nay tôi không biết anh có yêu tôi hay không, giờ nghe người đàn bà ấy nói như vây! có lẻ là thật rồi! anh cũng yêu tôi như tôi yyêu anh! Nhưng anh ơi! chúng ta không thể nào ở bên nhau được đâu! Em nghỉ chúng ta như bây giờ thì tốt hơn! nghỉ đến đó thì tôi..................... ngủ vào rồi!