PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhớ em...

my_love_vth
23-05-2006, 03:58 PM
Khuy rồi, em bâ giờ đang làm gì? chắc rằng em đã ngủ và cũng lâu rồi anh mới lại quay lại Hn. lại 1 mình ngồi bên cái máy tính ngày trước, nghe lại những bài hát anh vẫn thường nghe 1 năm trược mọi thứ như là của 1 năm trươc... anh nhớ em. anh chỉ im lặng nghe nhac. khi nghe nhạc buồn như này anh kô còn biết viết gì nữa , anh chỉ mong thấy em 1 lần nữa, em đi rồi chẳng để lại cho anh nổi 1 câu, am đi có còn nhớ anh? ngày trước em tặng anh bài hát " Nhớ em" để rồi bây giờ anh phải ngậm ngùi 1 mình đọc lại từng câu hát. anh nghe bài hát mà kô hiểu đc nhiều
"I've loved you forever,In lifetimes before,And I promise you never...Will you hurt anymore,I give you my word,I give you my heart..."
mai anh lại về, về lại những con đường mà anh vẫn trở em đi học trên chiéc xe đạp cũ, Giờ đây anh vẫn đi chiếc xe đạp đó,chiếc xe mà anh sẽ kô bao giờ bỏ đi nhưng anh đi 1 mình thôi em ạ 1 mình vẫn con đường đó ,vẫn ngôi nhà mà anh và em cùng hoc. anh vẫn còn nhớ tất cả , nhớ về em dù biết em bây giờ rất xa anh. em ra đi trong lòng cũng đâu có vui, anh càng thấy thương em hơn. ngày trước anh lên hn cũng chỉ 1 mình, hằng đêm vẫn ngồi nghe nhạc đến sáng anh nhớ em biết bao, anh mong trời sáng để đc gọi diện về nghe tiếng em nói. bây giờ vẫn 1 mình thôi nhưng anh lại kô mong trời sáng , anh muốn ngồi đây thật lâu nghe đi nghe lại chỉ 1 bài hát và nhớ em, trời đừng sáng để anh đc thấy lại cái cảm giác như ngày nào lâu hơn.những công việc của ban ngày xin đừng đến vội.4h15' phút rồi trời cũng chẳng còn bao nhiêu là sáng, vài giờ đồng hồ nữa anh về rồi.
Em ơi, bây giờ em còn nhớ anh ko em? em có biết anh nhớ em ko em? "This I promise you" anh đang nghe bài hát này đấy em ạ, 1 ngày nào nào đó anh mong em hãy dịch lời bài hát này và nghe nó, em sẽ hiểu 1 phần những điều anh muốn nói với em. anh chỉ biết chúc em hạnh phúc những câu chúc mà em chẳng bao giờ nghe thấy....

shrek010sky
23-05-2006, 07:39 PM
Những dòng tâm sự, những nỗi nhớ mong thật da diêt, thật cảm động. Tuy nhiên chỉ là nỗi nhớ mong, hoài niệm mà bạn không nói rõ lý do làm người khác khó đi đến một k/q cuối cùng wá. Hy vọng lời chúc của bạn sẽ được cô gái kia nghe thấy!