PDA

Xem đầy đủ chức năng : Luôn Có Đủ Can Đảm Cho Một Nụ Cười !!!

It's Never Too Late
06-05-2006, 10:30 PM
Luôn Có Đủ Dũng Cảm Cho Một Nụ Cười !!!

Có thể bạn đã từng cãi nhau với một đứa bạn thân .:argue: Cả hai phía đều bị tổn thương ghê gớm . Đã có rất nhiều nước mắt . Đã có vô số hờn giận . Bạn tự nhủ rằng từ nay coi như đã mất đi đứa bạn mà tưởng sẽ có trọn đời . Vậy mà , một tuần sau đó , ban bỗng thấy nhớ nụ cười của nó ghê gớm . Và khi nhìn thấy nó đang liếc nhìn mình , e dè dò xét , bạn lấy hết sức bình sinh nở một nụ cười cầu hòa . Và bất ngờ đến sững sờ khi lao tới đón nhận nụ cười của bạn là một nụ cười ngỡ ngàng sung sướng của nó . Và những hờn giận bỗng bay hơi mất tăm như sương trong một ngày nắng đẹp , chỉ sau có hai nụ cười .:)

Có thể bạn chưa biết rằng , trong những ngày tăm tối nhất của chiến tranh , có những người lính đã hạ nòng súng khi thấy người lính đối phương đang trong tầm ngắm bỗng mỉm cười khi đọc lá thư nhà .:gladd: Nụ cười đã đã khiến con người gặp con người , đã làm nguôi ngoai đi những điều tưởng chẳng thể nguôi ngoai , làm vơi đi định kiến và thù hận .:)

Nụ cười có thể làm niềm vui sống thức giấc và vươn vai trong bạn . Như tia nắng đầu tiên sau đợt mưa dài báo hiệu những ngày sáng sủa . Như tiếng gà gáy lúc vẫn còn đêm báo hiệu trời sắp hửng đông . Như cơn mưa đầu tiên báo hiệu đã qua thời hạn hán . Một điểm lành do chính bạn tạo nên trên môi mình . Nói rằng bạn đã bỏ lại quá khứ không thể thay đổi lại phía sau để sẵn sàng sống cho những điều sắp đến . Nụ cười báo hiệu là bạn đã ra khỏi trạng thái tê liệt , thụ động trước số phận , quay lại với cuộc sống , chủ động nắm lấy vận mệnh của mình . :2u:
Dù biết rằng cười trong những khoảnh khắc khó khăn là điều không hề dễ . Nhưng hãy biết rằng trong môi chúng ta luôn có đủ dũng cảm cho một nụ cười , để rồi ngay từ khoảnh khắc ấy quay lại với chính mình , can đảm mà bước tới .:cool1:

Theo : Ngô Thị Phú Bình

mèolười
07-05-2006, 08:03 AM
ML cũng đã từng nở nụ cười để chê dấu những nỗi buồn mà mình có
nhiều người nghĩ ML sống rất vô tư và luôn hạnh phúc nhưng hok phải như vậy .............!!!!!!!!

Akite_for_you
07-05-2006, 08:16 AM
Uh, luôn có đủ can đảm cho một Nụ Cười. Nhưng liệu có khi nào, có kẻ nào đó nói rằng ta đang Sống Giả không nhỉ? Những ngày dài, những nỗi đau, những lần vò xé con tim ... tại sao ta không khóc, tại sao lại cứ Cười? Nụ cười là nước mắt khô không lệ! Thực sự là thế sao?

Ta đã từng nói với 1 người rằng: Em đủ tự tin, đủ kiêu hãnh để ngẩng cao đầu cười du cho có bất cứ chuyện gì xảy ra đi chăng nữa! TA đang Cười hay đang Khóc nhỉ?

bexinh2
07-05-2006, 08:19 AM
hix sao phai nghi the nhi. tui lun cười cả khi buom va vui có sao dau . nhung cung kho do co sao nào cươc sống la thế ma

Phong Linh
07-05-2006, 09:23 AM
Buồn muốn khóc,nhưng có thể kìm giọt nước mắt lại để mỉm cười.Như thế có được coi là dũng cảm ko ?
Ko biết!
Là dũng cảm hay là yếu đuối đến ko dám đối diện với tâm tư của chính mình ???

happy nicky
08-05-2006, 09:18 AM
vậy thì bạn hãy đem đến nụ cười cho người ấy

tea_young
09-05-2006, 08:49 PM
Vừa đọc tờ báo tuần trc' ... Dzòng cảm nhận thực tế lắm ... :)... Nụ cười như tia nắng ... làm ấm áp Trái Tim ... nhưng cũng như Cơn Mưa thanh lọc tâm hồn ... :) ...

Dù biết rằng cười trong những khoảnh khắc khó khăn là điều không hề dễ . Nhưng hãy biết rằng trong môi chúng ta luôn có đủ dũng cảm cho một nụ cười , để rồi ngay từ khoảnh khắc ấy quay lại với chính mình , can đảm mà bước tới .

Lại RÁNG ... chẳng biết tự nhắc mình ... bao nhiêu lần ... vẫn làm kô đc ... Những dzì đang và đã đạt đc ... Hình như vẫn thật Chua Xót ...:(

the_warm_winter
09-05-2006, 09:32 PM
mình có một cô bạn room mate rất ít khi cười. Nhưng mỗi khi nhỏ cười là mình thấy khuôn mặt nhỏ sáng bừng lên, đáng yêu tệ.
Tại sao lại ko nhỉ?
Cười cần đến lòng dũng cảm
nhưng khóc hay tức giận...hay thể hiện bất cứ cảm xúc thật nào của mình cũng rất cần đến sự dũng cảm kia mà.

only_loveyou_4ever
10-05-2006, 04:16 AM
đúng là sức mạnh của nụ cười thật lớn...vì thế hãy luôn cho mọi người thấy nụ cười của bạn...bởi NỤ CƯỜI CỦA BẠN LÀ NIỀM VUI CỦA TÔI.