PDA

Xem đầy đủ chức năng : life.....

tuoibietbuon
05-05-2006, 10:32 AM
1.Hãy nhớ nụ cười là khoảng cách ngắn nhất liên kết bạn với mọi người.
2.Hãy học cách tha thứ lỗi lầm của người khác.Bạn cứ tin rằng là họ cũng thật sự cố gắng hết sức rồi và không muốn làm cho bạn tổn thương.
3.Bạn chỉ sống có một lần và đừng để vụt mất cơ hội mà cuộc sống mang đến cho bạn.
4.Hãy nói với những người mà bạn yêu mến tất cả những suy nghĩ,tình cảm của bạn dành cho họ nhé!
5.Không nên tiếc nuối và nhìn lại phía sau,mà nên nhìn xem những gì đang đợi bạn ở phía trước.
6.Hãy tiết kiệm lời hứa,một khi bạn đã hứa thì hãy cố gắng giữ lấy lời hứa đó nhé!
7.Đếm tới 10.000 trước khi bạn muốn nói hoặc làm điều gì đó mà bạn không lường trước được kết quả sẽ thế nào!
8.Đừng suốt ngày nằm ườn một chỗ,hãy bước ra phố hòa mình vào nhịp sống sôi động.Bạn sẽ hiểu được giá trị của niềm vui và hạnh phúc.
9.Sao bạn không xem phim...hoạt hình hay phim...cổ tích để có thể cười,và có thể tin rằng rồi đến một ngày nao đó mình sẽ tìm thấy"Bạch mã hoàng tử"hay"Công chúa Lọ Lem"của riêng mình.
10.Đừng bao giờ đòi hỏi những gì bạn đã cho đi.Tôi tin rằng là bạn sẽ nhận được lại tất cả những gì bạn cho đi...!