PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mỗi ngày 1 câu nói!

N_27/12
04-05-2006, 09:00 AM
Mỗi ngày chúng ta có thể đọc được nghe được những câu nói rất hay, có thể nó là của các vĩ nhân nhưng có khi chỉ của những người bình thường xung quanh, những câu nói mà cho ta một bài học.
Mọi người hayc vào đây cùng chia sẻ nhé, có khi lại giúp ích cho một ai đó đấy/
:cungly:

Mình mở đầu nhé, một câu nói mình đọc được, mình rất thích:
Cuộc sống vốn có nhiều kho khăn, thử thách và cả thất vọng, nỗi buồn. Dũng cảm vượt qua để luôn là chính mình và đừng để điều gì có thể che khuất ước mơ, niềm tin và hoài bão

lequan_HVA
04-05-2006, 01:41 PM
Tình yêu là sự mở màn cho sự sống và cái chết.

N_27/12
04-05-2006, 11:00 PM
Hãy luôn là chính mình và đừng bao giờ từ bỏ ước mơ
một phương hâm sống

Hạnh phúc sẽ đến nơi tình yêu bắt đầu
lời của 1 bài hát, đúng và rất ý nghĩa đấy chứ

zZalantisZz
05-05-2006, 01:15 AM
Tiếng nói là hơi thở of soul
Nói là gieo , nghe là gặt .

hiphopvn
06-05-2006, 01:27 AM
Hãy tự biết đứng dậy khi vấp ngã, đừng bao giờ dựa dẫm vào người khác

giang_hồ_lãng_tử
06-05-2006, 03:26 AM
1 câu nói rất hay mà mình dùng lam chữ kí:"" HÃY CỐ GẮNG GIỮ MÃI NHỮNG ƯỚC MƠ, DÙ ƯỚC MƠ LUÔN BAY XA TẦM TAY."" Đó là lời của một bài hát do ca sĩ jimmy nguyến thệ hiện mà mình rất thích.........
các bạn thấy sao!!!!!!!!!!

toan khung
06-05-2006, 03:52 AM
một câu nói mình tình cờ đọc được ở trên net mà mình lấy nó làm phương châm học tập là:
học là 1 quyển sách không bao giờ có trang cuối cùng

.chiwaWa.
06-05-2006, 04:49 AM
gieo thói quen gặt tính cách.

N_27/12
06-05-2006, 05:20 AM
nhiều quá ta
típ nhé
Bạn sẽ khám phá ra chính mình đang ở một bậc cao hơn sau mỗi lần bạn vượt qua nghịch cảnh
Thomas Edison

zZalantisZz
06-05-2006, 05:49 AM
uhm wé chời hà , alan xin ghi thêm nha :
"Cử chỉ đẹp là sự phiên dịch đức hạnh ra 1 thứ ngôn ngữ bình dân,dễ hiểu . "
( Francis Bacon )

lion_king_west
06-05-2006, 06:01 AM
cuộc sống là muôn màu, hãy là 1 màu tươi sáng

zZalantisZz
06-05-2006, 06:07 AM
Tặng 1 câu nói hay còn hơn tặng vàng bạc châu báu . ( Tuân Tử )

N_27/12
06-05-2006, 08:34 AM
mình tiếp nè, cho thành bộ sưu tập luôn
1. Trong những lúc khó khăn nhất của cuộc sống, đừng cố gắng trở thành một người thành công hay hạnh phúc, mà tốt hơn hãy trở thành một người có giá trị.
Albert Eistin
2. Biết chia sẻ với những người đau khổ hơn là cách tốt nhất để vơi đi nỗi đau khổ đang có
3. Khi bạn tin rằng tất cả đều chấm dứt thì có chính là lúc mọi thứ mới bắt đầu.
4. Chính trong lử đỏ mà sắt được tôi luyện thành thép. Chính trong tận cùng đau khổ con người sẽ tìm thấy sức mạnh.
5. Khi nhìn về phía mặt trời các bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.

zZalantisZz
06-05-2006, 08:38 AM
Khó khăn là cái cớ biện minh cho cái lười . ( Quintillen )
Kẻ thù của mình là bản thân mình .

tieuthukhocnhe
06-05-2006, 10:28 AM
cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
ta có thêm ngày nữa để yêu thương
(.... )
đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
(....)

xem thử cóa chí lí hem pa` koan

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở phía tim mà ở đôi mắt. ( Shakespeare )

câu nì cóa đúng hem dzậy koan trai????

zZalantisZz
06-05-2006, 10:30 AM
cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
ta có thêm ngày nữa để yêu thương
(.... )
đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
(....)

xem thử cóa chí lí hem pa` koan

uhm...cũng đúng đấy . Nhưng alan nghĩ câu đầu of lady thiếu thiếu gì đó .

tieuthukhocnhe
06-05-2006, 10:36 AM
"Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi không thể bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể lảm là cố gắng trở thành một người đáng được yêu mến ..."

uhm...cũng đúng đấy . Nhưng alan nghĩ câu đầu of lady thiếu thiếu gì đó .
thiếu gì dzậy???????? mừ hem phải câu đó của KN đâu , của ai làm , KN chỉ nhớ và post thôi mừ , có dấu (....) không thấy hả???????hì hì

"Ai đó yêu bạn không phải vì bạn là ai mà vì họ sẽ là ai khi họ đi bên cạnh bạn." (...)
câu nì cũng hay nà

"Ðừng bao giờ cau mày hay nhăn mặt thậm chí khi bạn đang buồn. Chắc chắn sẽ có ai đó yêu bạn chỉ vì nụ cười của bạn thôi. Với thế giới, bạn chỉ là một cá nhân, nhưng với một ai đó, bạn là cả thế giới "(....)
câu nì chắc ai cũng bít nhẩy

zZalantisZz
06-05-2006, 10:59 AM
@ lady : ko phải vê dấu or ko dấu mà là ý nghĩa của nó .

N_27/12
06-05-2006, 07:51 PM
Chúng ta chỉ cảm thấy giá trị thực sụ của hạnh phúc khi chúng ta đã đánh mất hoặc sắp sửa mất nó

lys_rain
06-05-2006, 08:14 PM
Bí quyết để có một đôi môi đẹp là hãy nói những lời tử tế

.chiwaWa.
07-05-2006, 03:48 AM
khó mà thương yêu một lần thứ hai người mà mình đã từng yêu thương .

N_27/12
07-05-2006, 04:46 AM
1.Nghịch cảnh-không phải là một tảng đá cản lối bước chân ban. Hãy xem đó như là một thềm đá nâng bạn bước cao hơn.
2.Cuộc đời không phải là cuộc đua.Nó là một hành trình để chúng ta từng bước chiêm nghiệm ý nghĩa.Điều quan trọng không phải là phần thưởng khi ban đến đích mà là những gì bạn đã góp nhặt được trên từng chặng đường.
3.Chưa hề có ai, kể cả thi sĩ có thể đo lường được sức chứa của trái tim.

tieuthukhocnhe
07-05-2006, 08:23 AM
@ lady : ko phải vê dấu or ko dấu mà là ý nghĩa của nó .
do u nói là thiếu thiếu gì đó , KN tui cũng bít là u nói nội dung chứ ko lẽ ko bít ( tui từng tham dự các giải hsg môn văn đó nha ) , tui giải thích như dzậy là dzì muốn nhấn mạnh dzới u rằng câu đó ko phải là của tui , nên chuyện thiếu ý gì đó là của tác giả , tui cảm nhận được thấy nó hay thì tui post thôi

zZalantisZz
07-05-2006, 09:58 AM
do u nói là thiếu thiếu gì đó , KN tui cũng bít là u nói nội dung chứ ko lẽ ko bít ( tui từng tham dự các giải hsg môn văn đó nha ) , tui giải thích như dzậy là dzì muốn nhấn mạnh dzới u rằng câu đó ko phải là của tui , nên chuyện thiếu ý gì đó là của tác giả , tui cảm nhận được thấy nó hay thì tui post thôi

hic, làm gì mà dữ dzậy ? Thì alan chỉ nêu ý kiến của mình thui mà có đụng chạm gì đến KN ? KN cũng ghia ta HSG môn văn là dữ lém đoá, alan ko = KN chỉ là HSG môn Lý thui ^^
Nhân đây alan post thim mí câu nữa :
_ Kẻ vừa tiêu tiền vừa dành dụm là kẻ hạnh phúc nhất vì anh ta có cả 2 cái thú . ( Samuel Johnson )
_ Kẻ hoang phí là kẻ en mày trong tương lai
Kẻ tham lam là kẻ en mày suốt đời ( ngạn ngữ Ba lan )
_Người ta làm giàu = mồ hôi nc' mắt và cả = sự tiết kiệm .
_Nếu anh mua những thứ ko cần dùng thì sẽ chẳng bao lâu nữa anh phải bán đi những thứ cần dùng . ( Franklin )

lys_rain
11-05-2006, 08:22 PM
cuộc sống là muôn màu, hãy là 1 màu tươi sáng
Để vẽ được một bức tranh hoàn chỉnh chắc chắn bạn sẽ phải dùng một vài màu tối

tieuthukhocnhe
13-05-2006, 11:04 AM
hic, làm gì mà dữ dzậy ? Thì alan chỉ nêu ý kiến của mình thui mà có đụng chạm gì đến KN ? KN cũng ghia ta HSG môn văn là dữ lém đoá, alan ko = KN chỉ là HSG môn Lý thui ^^
Nhân đây alan post thim mí câu nữa :
_ Kẻ vừa tiêu tiền vừa dành dụm là kẻ hạnh phúc nhất vì anh ta có cả 2 cái thú . ( Samuel Johnson )
_ Kẻ hoang phí là kẻ en mày trong tương lai
Kẻ tham lam là kẻ en mày suốt đời ( ngạn ngữ Ba lan )
_Người ta làm giàu = mồ hôi nc' mắt và cả = sự tiết kiệm .
_Nếu anh mua những thứ ko cần dùng thì sẽ chẳng bao lâu nữa anh phải bán đi những thứ cần dùng . ( Franklin )

ò ò.......hem cóa gì.......mà ở SG??? ở chỗ nào dzậy???

zZalantisZz
13-05-2006, 11:15 AM
ò ò.......hem cóa gì.......mà ở SG??? ở chỗ nào dzậy???

@ KN: you nói gì alan ko hỉu???????
-Bản năng thường bị che giấu , thường bị lấn lướt nhưng ko mất hẳn .

tieuthukhocnhe
14-05-2006, 10:01 PM
chài wai ! dzậy mờ hem hỉu hả chài , dzậy nói gì mới hỉu hả nhóc???

" Cuộc đời chỉ là một chuỗi những cơ hội ngẫu nhiên . Cái khó là nắm bất cơ hội mà hành động . Đừng bao giờ để vuột mất."Không phải ngày nào bạn cũng gặp cơ hội may đâu ".(George Besnard-Shaw )

"Không phải tất cả những người cười với ta đều là bạn cũng không phải tất cả những người làm ta bực mình đều là kẻ thù của ta "( Ngạn ngữ Mông Cổ )

"Đừng để ai phiền trách bạn . Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn . Đừng đổ lỗi cho ai ." ( Earvin )

zZalantisZz
16-05-2006, 05:31 AM
_ Mình nói mà gây oán thù là tự mình chuốc lấy học cho mình.
_ Đọc những cuốn sách hay có giá trị như ngồi nói chuyện với những nhà hiền triết. ( Descartes )
@ KN : hix, bó tay với pà , từ HSG nhảy sang Sài Gòn , rõ chán.

N_27/12
20-05-2006, 09:20 AM
topic mỗi ngày một câu nói của mình dạo này ế quá nhỉ, hôm nay mình thêm mấy câu nhé, cũng chỉ đi sưu tầm thôi:
1.Mười phân sung sướng hãy hưởng lấy năm, còn lại dành cho con cháu. Sung sướng mà hưởng hết con cái sẽ chẳng bằng người.
Ngạn ngữ TQ

2.Kẻ ưa danh hão, kẻ hay cáo ngầm, kẻ đầy lòng ghen ghét tì hay gặp hoá.

3.Người ta hay nói nước mắt là vũ khí của đàn bà, nhưng đừng quên đàn ông có lời thề thốt

4.Ở phụ nữ, điều gì dễ hiểu nhất thì cũng có đến nữa phần phải phỏng đoán

5.Một trong nhưng ưu điểm lớn nhất của Mốt là theo thời gian nó sẽ qua đi.

tieuthukhocnhe
20-05-2006, 12:19 PM
_ Mình nói mà gây oán thù là tự mình chuốc lấy học cho mình.
_ Đọc những cuốn sách hay có giá trị như ngồi nói chuyện với những nhà hiền triết. ( Descartes )
@ KN : hix, bó tay với pà , từ HSG nhảy sang Sài Gòn , rõ chán.

thoai đi ông..tui bít ông nói HSG...nhưng mờ tui nhớ mang máng là có lần ông nói ông ở SG , nên tui hỏi ở chỗ của SG thoai..bó chíu

N_27/12
20-05-2006, 10:19 PM
tiếp nhé
1.Lạc quan chẳng qua chỉ là một hình thức lười biếng của trí tuệ, còn bi quan lại là sự quá lo xa của trí tuệ
2.Đừng gắn bó với những gì không bền lâu.Nếu giàu có, anh hãy hào phóng như cây chà là, nếu nghèo khổ nên tự do như cây trắc bá.
3.1 câu nói của Bill Galtes
Sau mỗi lần thất bại, tôi lại tự gượng đứng lên.Quan trọng và cần thiết là bạn phải gây dựng cho mình một niềm tin, và chính niềm tin ấy đã khiến chúng ta vượt qua tất cả.

long_co_nương
20-05-2006, 11:33 PM
1/hạnh phúc nghĩa là: có 1 điều gì đó để làm ,1 điều gì đó để yêu thương , 1 điều gì đó để hi vọng
2/ta thật bất công biết bao khi đánh giá mọi sự nỗ lực của mình bằng kiết quả
3/hi vọng là giất mơ của 1 người đang thức

zZalantisZz
21-05-2006, 01:50 AM
_ Người ta chỉ dc sung sướng = cách cóp nhặt cẩn thận từng mẫu vụn của hạnh phúc. ( D.Roz)
_Giàu là tốt , mạnh là tốt nhưng dc bạn iu mến là điều tốt hơn. ( E. Ri Pit )

@ KN : Dzậy hả, cho alan sry nha ( ko hỉu pà mún nói j` ) Uhm thì Alan ở Q10.

N_27/12
21-05-2006, 02:47 AM
1.Quá khứ không thể hiện diện trong cuộc sống nhưng nó sẽ cho ta kinh nghiệm, sự nhắc nhở và những lời khuyên bảo cho tương lai
2.Người khôn ngoan là người biết đến giới hạn nào đó thì tham vọng không còn là phẩm chất tốt nữa.
3.Cha vừa là người hướng đạo, kẻ bảo lãnh, vừa là quan toà và là bậc sư phụ của con cái.
4.Kẻ không phục ai và kẻ thấy ai cũng phục đều là ngu si gàn dở cả.
5.Kiến thức không có trọng lượng, nó là kho báu mà bạn có thể luôn mang bên mình một cách dễ dàng

tuliptim
21-05-2006, 08:34 PM
1. Thời gian, sớm muộn gì rồi cũng thắng được ái tình (Le Tasse)

2. Tình yêu làm cho thời gian qua mau và thời gian cũng làm cho tình yêu qua mau (Tư tưởng Ý)

3. Thời gian không dùng để yêu thương là phung phí (Tasse)

4. Thật đau khổ cho kẻ nào vào lúc bắt đầu yêu đã không tin rằng tình yêu đó là vĩnh cửu (Tư tưởng phương Tây)

5. Tình yêu giết chết thời gian, nhưng thời gian cũng giết tình yêu (Tục ngữ Anh)

N_27/12
21-05-2006, 10:08 PM
1.Chớ nên sợ mạo hiểm vì có nó và những vận may của cuộc sống mà bạn học được cách sống dũng cảm
2.Cuộc đời chỉ là bọt nước.Chỉ có 2 điều này là đá tảng : tử tế giúp người khác khi họ lâm nạn và can đảm trong cơn hoạn nạn của chính mình .
3.Đưng mong cuộc đời sẽ đối xử công bằng và đừng bao giờ đánh giá thấp sức mạnh của sự tha thứ.
4.Nếu trái tim em là một đoá hồng thì miệng em sẽ thốt ra những lời nói ngát hương.
5.Hay sẵn sàng thua một trận đánh để rồi thắng ở 1 cuộc chiến

tuliptim
22-05-2006, 09:57 PM
nói người khác ngu dốt liệu có làm bạn thông minh hơn , nói người khác thấp liệu có làm bạn cao hơn khong , nói người khác xấu liệu có làm cho bạn tốt đẹp hơn không .
nên biết mình biết ta , tôn trọng người khác chính là bạn đang làm đẹp bản thân của bạn đó

N_27/12
23-05-2006, 12:20 AM
1.Thượng đế không thể tạo ra thiên đàng ở mọi nơi, vì vậy người đã tạo ra phụ nữ.
2.Thượng đế tạo ra đàn ông trước đàn bà là để tạo điều kiện cho đàn ông được nói trước, dì chỉ đôi lời
3.Lấy người yêu mình hay lấy người mình yêu đó là câu hỏi bất tận của nhân loại

nhung_ngoc_89
23-05-2006, 03:48 AM
khi yeu:toi va ban giong nhau den muc chinh minh cung ko nhan ra dươc

N_27/12
23-05-2006, 08:54 AM
1.Tôn trọng vô điều kiện những gì do đời trước để lại cũng là một thứ mê tín
2.Uống rượu: cốc đầu cho sức khoẻ, ốc thứ 2 cho khoái cảm, cốc thứ 3 cho sự nhục nhã và cốc thứ 4 cho sự điên rồ.
3.Người ta không chỉ nhờ ở sách vở để thành tài mà trước tiên là nhờ sự làm việc và sự từng trải cam go trong cuộc sống
4.Mọi lỗi lầm của đàn bà là do lòng tin mà ra : họ tin ở chữ chân, chữ thiện.
5.Chớ yên tâm với những gì mình đạt được và khoa học và cuộc sống lúc nào cũng đi lên mà chúng ta thì không được phép lùi lại.

bebadboy87
25-05-2006, 11:02 PM
OF BEBADBOY87

con sinh ra con đã khóc trong tiếng cười của mọi người.
Vậy con hãy sống sao cho lúc chết con sẽ cười trong khi mọi người khóc

N_27/12
25-05-2006, 11:47 PM
1.Hãy luôn nhớ 1 điều: trong lịch sử, tình yêu và chân lí luôn chiến thắng, những kẻ chỉ biết dựa vào sức mạnh mà không có tình yêu, cuối cũng sẽ thất bại.
2.Hai thứ tài sản lớn nhất mà bố mẹ có thể để lại cho con cái là cội nguồn và ý chí

tuliptim
26-05-2006, 05:26 AM
Chỉ có người nào chăm lo đến hạnh phúc của người mình yêu thì người ấy mới thật là người có một tình yêu chân thật. (Héloise)

N_27/12
26-05-2006, 08:51 AM
Nếu để ý đến những điều bạn đang có trong cuộc sống, bạn sẽ nhận được nhiều hơn thế.
Còn nếu chỉ để ý đến những điều bạn không có, bạn sẽ thấy mình không bao giờ có đủ

N_27/12
28-05-2006, 06:33 AM
hum nay mình post tiếp nhé
1.Những con đường dẫn đến thành công luôn luôn chưa bao giờ thành lối
2.Người muốn thành công phải học xem cách thất bại là một phần lành mạnh, không thể tránh khỏi trong quá trình vươn tới tầm cao.
3.Sẽ không bao giờ là quá muộn để bắt đầu một giấc mơ mới.
4.Bạn sẽ tìm thấy niềm vui khi giúp đỡ người khác bằng cả tấm lòng
5.Hãy là chính mình và đừng bao giờ từ bỏ ước mơ

Mình sắp post hết những gì mình st được rùi đó, các bạn còn không, post tiếp nhé

bachngocduong
28-05-2006, 07:05 AM
*) Tình bạn xoa dịu đi mọi lo lắng , xua tan đi mọi buồn phiền

*) Niềm vui đến với bạn tôi nó sẽ lan qua tôi . Ngọn đèn của bạn tôi sáng lên bao nhiêu là đèn của tôi sáng lên bấy nhiêu

*) Không thể mua được tình bạn ở bất kỳ cửa hàng nào

*) Có được những người bạn thật lòng là có hơn những gì mình có

N_27/12
31-05-2006, 08:16 AM
hôm nay mình tiếp mấy câu nè
1.Sức mạnh của con người định hình trong chính sự yếu đuối của ngươì ấy
2.Úơc mơ không phải là cái sẵn có, cũng không pìhải là cái chẳng thể có.Úơc mơ chính là những con đường chưa định hình nhưng rồi con người sẽ hướng tới và vượt qua.
3.CHúng ta không biết chuyện gì có thể xảy đến với mình trong chuỗi liên tục lạ thường và bất ngờ của cuộc sống.Tuy nhiên, ta có thể quyết định những gì xảy ra bên trong người mình, cách nhìn và cách đón nhận chúng cũng như ta sẽ làm gì với chúng- đó mới chính là điểm mấu chốt.
4.Ở đâu không có trí tưởng tượng và ước mơ, ở đó con người sẽ lụi tàn và cuộc sống không trọn vẹn.
5.Bạn có thể có một khởi đầu tươi sáng bất kì lúc nào bạn muốn, bởi cái gọi là thất bại không có nghĩa là gục ngã, mà là dừng chân một chỗ.

N_27/12
05-06-2006, 03:05 AM
Tiếp nhé, bộ sưu tập của mình cũng được kha khá rùi
1.Trách nhiệm là cái mà con người co thể cảm thấy bị ràng buộc nhất.Tuy nhiên, đó chính là yếu tố cơ bản cần phải có để xây dựng và phát triển nhân cách mỗi con người
2.Chúng ta không thể soi sáng cho đường đi của người khác khi chưa tìm được lối đi cho chính mình.
3.Cuộc đời không phải là một cuộc đua/Nó là một hành trình để chúng ta từng bước chiêm nghiệm ý nghĩa.Điêu quan trọng không phải là phần thưởng khi bạn đến đích mà là chính những gì bạn đã góp nhặt được trên từng chặng đường

long_co_nương
06-06-2006, 02:20 AM
tui chỉ có 1 câu tâm đắc nhất:
hãy biết lừa dối những người đã lùa dối ta. vì họ ko xứng đáng để nhận được sự thật

N_27/12
06-06-2006, 02:41 AM
Câu của long_co_nương làm mình nghĩ đến một câu rất quen thuộc : đi với bụt thì mặc áo cà sa, đi với mà thì mặc áo giấy.

endless_love_410
09-06-2006, 07:38 PM
Cuộc đời là hoa nở
Sách vở là trái tim
Cuộc sống phải đi tìm
Cái gì cũng có thể là chân lí :)

N_27/12
09-06-2006, 10:08 PM
Cuộc sống không cho bạn tất cả những gì bạn mơ ước nhưng cuộc sống cho bạn quyền lựa chọn ước mơ và thực hiện nó

Bạn có thể thay đổi cách đối xử của người khác bằng sư yêu thương của chính mình.

Dù là niềm vui hay nỗi buồn thì cũng cần được chia sẻ vì khi ấy niềm vui được nhân đôi và nỗi buồn sẽ vơi đi một nửa.

ngaoquanhung
12-06-2006, 09:58 PM
Thời gian là tài sản quý báu nhất nhưng củng dễ mất nhất
Trong cuộc đời có 1 điều tệ hại hơn thất bại đó là không dám thực hiện
vì thành công không quan trọng mà quan trọng là bạn đã cố gắng
không có hoàn cảnh nào là tuyệt vọng chỉ có người tuyệt vọng vì hoàn cảnh
thiếu tự tin là nguyên nhân lớn của thất bại( nhưng đừng có tụ tin quá nha)
trích trong Phong Vân nè:
- Không bị vật dẫn dụ
không chấp mê mọi điều
_ Có chậm mới có thể tĩnh sau khi tĩnh mới bình được ý ý bình mới định được niệm niệm sinh biến hóa vô cùng
_ Vạn khí tự sinh...
_Vô cầu
( các bạn thấy hay không )

N_27/12
13-06-2006, 04:30 AM
Mấy câu của bạn hay lắm, các bạn còn bít câu nào nữa không post lên cho mọi người cùng đọc với nào.

N_27/12
24-06-2006, 08:27 AM
Cũng lâu mình ko viết bài trong topic này, vì cũng tìm được ko nhiều câu mới, hôm nay góp thêm mấy câu
1. Một ngày bắt tay vào hành động còn hơn là một ngày ngồi than vãn, tưởng tượng viển vông.
2. Mỗi người bạn là một món quà mà cuộc sống trao tặng cho chúng ta.
3.Tính cách của chúng ta được định hình qua nhiều thử thách.
4. Trái tim và tâm hồn nhận ra được nhiều điều mà đôi mắt đôi khi ko thể nhìn thấy.
5.Nếu chúng ta có thói quen nghĩ mình là ai một cách tỉnh táo và có ý thức thì chúng ta có khuynh hướng trở thành người ậy

N_27/12
17-07-2006, 05:04 AM
Lâu lắm ko ghe qua topic này của mình, nó nguội mất rồi nhỉ, có ai còn câu nói nào hay nữa ko, hôm nay mình thích câu :

Thức lâu mới biết đêm dài

the god of hell
18-07-2006, 04:21 AM
Tiền bạc là chuyện nhỏ
Nhưng cờ bạc là chuyện lớn

It's Never Too Late
18-07-2006, 07:47 AM
Tôi không sợ trái tim của tôi không đủ ngăn , tôi chỉ sợ tôi không thể yêu thương cuộc sống này ... :)

Câu này là của KBCNT dựa vào câu chuyện Trái Tim Có Nhiều Ngăn Hơn Ta Tưởng .

" Luôn Có Đủ Dũng Cảm Cho Một Nụ Cười "

Câu chuyện cùng tên - Theo Báo HHT