PDA

Xem đầy đủ chức năng : Niềm tin!

N_27/12
03-05-2006, 05:22 AM
Tự nhiên mình đọc được bài viết này trong 1 cuốn shs, muốn post lên cho mọi người cùng xem, vì mình thấy nó rất hay và ý nghĩa!
Hãy tin vào điều mà bạn đã từng tin.Dù cho có lúc thực tế phũ phàng dường như đã bác bỏ, đi ngược lại niềm tin đó.
HÃy tin vào ngày mới tốt đẹp hơn-dù ngày hôm nay của bạn có tồi tệ thế nào đi nữa. Nếu bạn thật tama, điều kì diệu có thể sẽ đến, và cuôc đời vẫn có những kết thúc có hậu của câu truyện cổ tíc hiện đại
Hãy tin vào tình người, vào tình yêu thương mà bạn đã cho đi. Dù có lúc bạn đã cay đắng nhân ra " cho nhiều mà chẳng nhận được bao nhiêu". Hãy tin vào điều bạn đã cho đi mà không cần nhận lại nó.
Hãy tin vào con đường mà bạn đã chọn. Cho dù biết bao thử thách có lúc làm bạn muốn bỏ cuộc. Vì bạn hiểu rằng hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà chính trên từng chặng đường đi.
Hãy tin vào chính bạn. Dù có lúc dường như bạn phải một mình chống lại tất cả.
Hãy tin vào cảm nhận của bạn và sự bất diệt của tình yêu. Mọi thứ lí luận đều có thể xám màu.
Hãy tin vào tình yêu đã hình thành trong bạn, cho dù có lúc nó dường như không còn tồn tại nữa. Hãy tin la được sống trong tình yêu chỉ riêng bạn cảm nhận cũng là 1 hạnh phúc
Hãy tin là bạn không một mình,Cho dù có lúc cảm giác cô đơn luôn xâm chiếm bạn.
Hãy tin là bạn có thể.Vì bản thân cảm xúc đó đã là 1 sức mạnh
Hãy tin là ban không mất gì cả cho dù bất cứ điều gì xảy ra. Bạn chỉ mất khi bỏ cuộc hay thôi không cố gắng nữa.
Mọi hi vong, ước mơ của bạn đều có thể thành hiện thực nếu bạn có niềm tin
Hi vọng bài viết này sẽ có ích cho mọi người, vì mình thấy nó cũng rất có ích cho bản thân mình.Bye

lys_rain
03-05-2006, 10:47 AM
nhiều thứ mất đi bạn có thể lấy lại được nhưng mất niềm tin bạn sẽ mất tất cả đúng k?

Flamingo_K
04-05-2006, 01:55 AM
Thật xúc động khi đọc bài viết của bạn.
Đây là lần đâu mình đọc bài này

zZalantisZz
04-05-2006, 02:22 AM
bài này làm alan dường như tin vào c/s , mọi người xung wanh và chíhn bản thân mìhn hơn , thanks nhìu nhen

hiphopvn
04-05-2006, 04:47 AM
Mọi người vẫn thường nói: có niềm tin là có tất cả mà
nhưng đôi khi chỉ tin thôi chưa đủ, như trường hợp của tui nè
chán lắm chẳng muốn nói ra
theo tui niềm tin rất quan trọng nhưng còn phải kèm theo cả sự nỗ lực và kiên trì nữa
phải ko nhỉ????

N_27/12
04-05-2006, 08:54 AM
Mình thực sự cũng rất xúc động khi đọc được bài viết này trong cuốc sách " hạt giống tâm hồn", thực sự nó cho mình 1 bài học.
Bộ sách này không chỉ có những bài học về niềm tin, mà còn về nhiều thứ khác nữa, nếu muốn thì mình có thể post lên cho các bạn những bài mà mình cho là co ý nghĩ hết, nếu không thì các bạn có thể tìm đọc bộ sách đó, nó rất có giá trị.

zZalantisZz
04-05-2006, 09:46 PM
alan ở nhà cũng có bộ đó , đọc hoài ko chán

lys_rain
05-05-2006, 09:54 AM
niềm tin chính là một hạt giống mà ta cần phải gieo vào trong tâm hồn mình

♥ PlanetVN ♥
05-05-2006, 10:28 AM
nhiều thứ mất đi bạn có thể lấy lại được nhưng mất niềm tin bạn sẽ mất tất cả đúng k?

Đúng đó chứ nhỉ... Ôi... Trong cuộc sống này, cần niềm tin biết bao... :) Hix... Mà biết tin vào ai, vào điều gì bây giờ nhỉ??? :cry:

ABCD
06-05-2006, 07:05 AM
Lại đang nói về niềm tin, mình có thể hỏi các bạn một câu không: có bao giờ các bạn rất muốn tin một điều nhưng lại sợ không dám tin không?

lys_rain
06-05-2006, 08:15 AM
Lại đang nói về niềm tin, mình có thể hỏi các bạn một câu không: có bao giờ các bạn rất muốn tin một điều nhưng lại sợ không dám tin không?
có cũng có khi có cảm giác như thế.khi đó thật buồn và thấy mất phương hướng lắm.dù sao cũng k thể mất niềm tin được.bạn đang ở tâm trạng đó à?hãy cố lên nhé

N_27/12
06-05-2006, 08:27 AM
có cũng có khi có cảm giác như thế.khi đó thật buồn và thấy mất phương hướng lắm.dù sao cũng k thể mất niềm tin được.bạn đang ở tâm trạng đó à?hãy cố lên nhé
cảm ơn bạn, đúng là mình đang ở trong trạng thái đó,mình vừa học được một bài học giá trị về niềm tin, mình rất muốn làm như thế, nhưng thực sự mình không dám, chán thế đấy

lys_rain
06-05-2006, 08:07 PM
cảm ơn bạn, đúng là mình đang ở trong trạng thái đó,mình vừa học được một bài học giá trị về niềm tin, mình rất muốn làm như thế, nhưng thực sự mình không dám, chán thế đấy
hãy cố lên bạn ạ,những lúc khó khăn là lúc ta trưởng thành.đôi khi gặp khó khăn mình cũng thấy chán nản và muốn bỏ cuộc rồi mình lại tự hỏi bản thân:có mất gì k nếu mình thử cố gắng lần nữa?!Xét cho đến cùng mọi thứ sẽ ổn nếu mọi thứ chưa ổn vẫn chưa phải là tận cùng đâu.Hãy tin thế bạn nhé.

thienthanhomenh84_92
08-09-2008, 07:58 AM
bài naj` bạn đọc ở đâu vậy chỉ cho mình với:flyingangel3::think:

ngoc lan 83
08-09-2008, 07:57 PM

câu hỏi khá thú vị đấy!
Nhưng mình có câu này cho bạn nì: nếu như cuộc sống mà luôn tồn tại câu sợ hãi thì bạn còn giám làm gì và tin điều gì nữa?