PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bạn đã bao giờ khóc ???

kai86
02-05-2006, 06:55 AM
Cuộc sống phải lúc nào cũng mang màu hồng ! Vì vậy buồn vui lẫn lộn là chuyện thường tình .Thử nghĩ lại xem bạn đã bao giờ khóc chưa?:lelele: Kể cho mọi người nghe với !

batuocsocola
02-05-2006, 07:01 AM
mọi người thường khóc khi buồn khi đau khổ
nhưng có cần phải nhất thiết thế không
từ khi bt biết suy nghĩ và nhìn nhận vấn đề thì bt đã không bao giờ khóc nữa
nên có lẽ bt chỉ khóc khi còn nhỏ lúc bị mẹ đánh mà thôi

và bây giờ có lẽ cũng như vậy, khóc làm gì khi điều đó đã xảy ra

N_27/12
02-05-2006, 08:45 AM
khóc ư, đôi khi khóc làm cho mình cảm thấy nhẹ nhõm hơn, vậy thì tại sao lại không nên khóc chứ? mình cũng hay khóc, một mình thôi, và khi xong rồi thì mình nhìn thấy mọi chuyện có vẻ dễ thở ra đôi chút, nhưng mình rầt ghét khóc trước mặt người khác/

xautrai_co_gisai
02-05-2006, 11:12 AM
hồi bé mình hay khóc lắm :) nhưng giờ thì gần như là ko có trừ khi...........".

the_warm_winter
02-05-2006, 08:01 PM
mỗi khi mình muốn khóc, mình hay trốn trong phòng, khóc một lúc. cho nhẹ lòng hơn. để mai lại tiếp tục sống, tiếp tục cố gắng.

kai86
03-05-2006, 02:27 AM
Vậy các bạn nghĩ sao khi 1 người con trai khóc????

binbontt
03-05-2006, 02:38 AM
con trai khóc cũng là bình thường thui mà đâu có chi dặc biệt tui có thằng bạn hay khóc lắm động tí là khóc mà con trai khóc thì cũng hơi mít ướt nhỉ

okie_xinmailabanthan
03-05-2006, 02:44 AM
khóc chán rồi bây giờ không khóc được nữa nè

~little~wind~
03-05-2006, 02:45 AM
khóc ư.......tui đã bao h khóc..........hay nước mắt đã cạn khô từ hồi còn nhỏ.......

the_death_of_phoenix
03-05-2006, 02:50 AM
chai`
khoc' để lam` j` nhỉ
chăng có ích j`
để thời gian ma` tìm cách giải quyết việc thì hay hơn a`

tui chỉ khóc 1 lần duy nhât
khi người bạn thân của tui ra đi vì căn bệnh ung thư
từ đó tui tự hứa se ko khóc nữa
vì có 1 người nói vơi tui
con trai chỉ khóc khi hạnh phúc + hy vọng thui

only_loveyou_4ever
03-05-2006, 04:13 AM
tui đã khóc,khóc như mưa,khi phải nhận điểm 0 cho môn Văn,môn mà tui iu thích và học tốt nhất...sau đó tui đã tự hứa với chính mình là sẽ không có chuyện như thế lặp lại một lần nữa!!!

♥ PlanetVN ♥
03-05-2006, 12:08 PM
Hix,... Môn văn mà bị điểm 0... Sao lạ vậy ta??? :think: Là mình, chắc cũng nghẹn lời luôn... :(

me_luv_mit
03-05-2006, 10:27 PM
Khóc hay hông thường thường nó xảy ra thật bất chợt. Cho dù bạn cố gắng cách mấy để khóc trong lúc đó.. nó chẳng thèm ra. Nhớ hồi mít thi .. một cuộc thi mà kể về một câu chiện cảm động. Mít đã cố gắng để mình rơi nước mắt . Phải đặt hết tình cảm vào..khiến mình cảm thấy mình là nhân vật đang rất đau khổ đó. Mít làm điều đó khá dễ dàng vì mít rất mít ướt. Nhưng khi .. một chiện buồn đến. Có người đã nói mít hông nên khóc... bởi những giọt nước mắt của mít lúc đó..sẽ không giúp ích gì cho người mít khóc.. Mít đã ..dằn nước mắt thật chặt trong lòng.. Mít cảm giác đc.. Mít rất đau lòng ..Khóc cũng nghĩa với sự đau lòng trong người..mà khi bạn hông thể chịu nổi..Nó sẽ nấc lên.. Mít cảm thấy mình thấy íu đuối mỗi khi mình khóc. Những lúc đó..chỉ cầm một bàn tay đặt trên vai mít..dỗ mít..là mít có thể ào ạt nước mắt ra.. Bởi vậy.. từ .. hai năm nay ..Mít tự nhủ với lòng..chỉ khóc khi.. biết..có người an ủi...

♥ PlanetVN ♥
04-05-2006, 02:12 AM
Ừh,... Đến một ngưỡng nào đó, con người ta sẽ khóc mà không thể kiềm chế được... Khóc thật sự... :( Mình sợ nhìn thấy người ta khóc lắm... Thương... :(

1246
04-05-2006, 03:02 AM
1246 ghét khóc lắm. Bình thường bạn bè có chi chi buồn bảo muốn khóc thì cứ khóc đi cho nhẹ lòng... nhưng bản thân thì chẳng bao giờ muốn khóc, dù rằng sau mỗi lẫn khóc cảm giác dễ chịu hơn hẳn... sau khi đã khóc chán chê, tâm tư luôn bình thản nhìn nhận và đối diện mọi đau buồn...
Khóc, có khi cần thiết, nhưng lại chẳng muốn khóc... Ko hiểu sao cứ áp đặt lối suy nghĩ rằng, khóc nghĩa là yếu đuối, ta ko thích ta yếu đuối, ta muốn ta thật mạnh mẽ. Nhưng rồi... nước mắt vẫn cứ rơi. Có lẽ bởi... ta chẳng bao giờ thật sự là một con người mạnh mẽ cả...

hiphopvn
04-05-2006, 03:12 AM
Tui đã từng khóc, khóc rất nhiều
nhưng khóc xong rùi thì lại nhận ra 1 điều rằng:
Tại sao mình lại phải khóc? Tui ân hận vì mình đã quá mềm yếu.
Chẳng có gì đáng để ta phải khóc khi đã cố gắng hết mình!

♥ PlanetVN ♥
04-05-2006, 03:23 AM
Con người ta ai cũng có phút yếu lòng mà... Đừng tự dằn vặt bản thân nếu có lỡ rơi lệ bạn à... Miễn sao sau khi khóc xong ta lại đứng dậy mỉm cười và hành động thì khóc như thế cũng đáng chứ... Cậu có nghĩ thế không??? :winking:

only_loveyou_4ever
04-05-2006, 03:46 AM
vâng,bạn đừng kiềm nén cảm xúc của mình...khi nào muốn hãy khóc cho thoả thích...như thế sẽ thấy lòng nhẹ hơn...và đôi khi lại thấy mình mạnh mẽ hơn...để có thể mỉm cười và bước tiếp...

Má Lúm
04-05-2006, 03:51 AM
Khóc ưh ... Nó ... vẫn là 1 con bé Lạnh Lùng màh ... Nó ... không bao h Khóc trước mặt người khác ... vậy màh ... Nó lại lẩn mình ... dưới Mưa ... để che giấu Nước Mắt đấy :rain: ...

hiphopvn
04-05-2006, 03:51 AM
uhm, có lẽ tui đã quá khắt khe với bản thân khi ko cho phép mình được khóc trước bất cứ việc gì. Nhưng phải như vậy tui mới có thể vượt qua được sự mềm yếu của mình bạn ạ.
Vì bên cạnh tui chỉ có tui mà thôi. Một mình tui phải đối mặt với những chuyện kinh khủng đó. Và lúc đấy tui đã thề là sẽ ko bao giờ khóc.

♥ PlanetVN ♥
04-05-2006, 05:09 AM
Mình hiểu những gì mà cậu phải trải qua... Hãy can đảm lên nha... :) Con gái mà cứng rắn và bản lĩnh như thế là hay lắm đó... :cool1:
Đừng thề sẽ không bao giờ khóc nhé... Biết đâu, có một ngày cậu sẽ khóc đấy... :winking: những giọt nước mắt của hạnh phúc... :bay: Biết đâu...

hiphopvn
04-05-2006, 05:15 AM
uh, cám ơn Planet nhiều lắm, mình sẽ suy nghĩ về lời khuyên của bạn
và biết đâu đấy như bạn nói, mình sẽ đc khóc vì hạnh phúc

the_death_of_phoenix
04-05-2006, 05:20 AM
chúc cậu được như vậy hiphopvn
the road's still long

anny N
04-05-2006, 10:47 AM
Người ta nói , ai khóc nghĩa là yếu đuối ...uhm thì cứ cho mình là người yếu đuối đi , nhưng đối với anny thì chẳng quan tâm ng ta nói gì , miễn là khóc xong mình thấy thoải mải cho mình là đc rồi ! cứ khóc ......khóc cho thoả thích , bất kỳ lúc nào cũng có thể bật khóc lên , nhưng cái tính vốn lạnh lùng , khóc nhiều rất nhiều lần rồi nhưng sẽ chỉ khóc 1 mình , ngồi 1 góc khuất nơi đó chỉ có mình với cái bóng , để có thể vơi đi bao nỗi buồn bực trong lòng ! Mỗi khi khóc xong cảm thấy nhẹ nhõm hơn , và chuyện dường như cũng dễ mở đường cho 1 kết cục tốt đẹp hơn , vậy sao lại ko khóc cơ chứ ? Còn hơn là kìm nén trong lòng , chỉ tổ làm mình thêm khó khăn hơn , với anny là như vậy . Hì !:D Mít ướt quá phải ko ?

tea_young
05-05-2006, 04:24 AM
Khóc ... Mình vẫn Khóc hoài đấy chứ ... Khóc cho Nhẹ Lòng ... Khóc cho Vơi Bớt ... fải chịu đựng quá nhiều ... :rain: ... Cứ tưởng như ko SỐNG nổi ... vậy mah Khóc rồi thì sẽ Hết ...
Đôi khi ... Khóc lại làm mình qúa Yếu Mềm ... :mad: ... Mah A thì k thích vậy...A nhỉ ...:)

dany_n4m
05-05-2006, 04:33 AM
bi giờ có thể bạn chưa từng khóc . Nhưng có lẽ sẽ có kẻ làm bạn khóc suốt quãng đời còn lại hãy tin tôi đi (bằng chứng là tôi nè) :D cười cái trước khi ta lại sướt mướt

::SKELETON_BLOOD::
05-05-2006, 06:04 AM
tất nhiên đã khóc.........khi dzừa chào đời đã rống thía kia mờ:hihi:

bằng lăng xanh
05-05-2006, 08:48 AM
uh ai mà chưa bao giờ khóc . chúng ta khóc ngay từ khi sinh ra và đôi lúc là cả ở hiện tại nữa . mình cùng hay khóc lắm . đôi lúc vì cảm đọng, đôi lúc vì quá căng thẳng , va f có đôi lúc vì nhớ bạn thân ở phương xa . và đạc biệt là ít ai biết mình khóc

xinh_nên_kiêu
05-05-2006, 08:57 AM
tui nè cứ có chuyện buồn là khóc
Để trong lòng cang buồn thêm ,TỘI GÌ

mèolười
05-05-2006, 09:48 AM
nhìu lúc cũng mún kìm nén nước mắt nhưng hok được
bạn hỏi đã bao giờ khóc thì mình có thể nói rằng mình hok bít đã khóc bao nhìu lần vì đã khóc quá nhìu òi
nhưng mỗi lần mình khóc xong thì luôn nở nụ cười trên môi vì những gì vứng bận đã theo nước mắt trôi đi hết gòi