PDA

Xem đầy đủ chức năng : 7 tháng và một con người

nu_hit_le
01-05-2006, 09:53 PM
thế là xong 7 tháng . không ngờ time trôi nhanh vậy củng ko ngờ rằng tôi lại có thể sống đến ngày hôm nay . thật lòng sống làm gì nhỉ ? tôi không muốn sống nhưng vẫn tiếp tục . con bạn đi xa về thắc mắc tại sao bi giờ lúc nào mắt tui cũng ướt . tất cả như ở khoé mắt chỉ trực trào ra . chính tôi cũng giật mình . ngày xưa tôi rất vô tư hiếm khi thấy tui buồn và hình như rất ít khóc . thế mà bi giờ gặp lại tôi mất đi vẻ nhí nhảnh ngày nào . tôi u sầu hơn . đôi mắt lại buồn hơn và cũng chẵng mấy nồng nhiệt trong các cuộc vui như ngày nào . chẳng lẽ tôi thay đổi quá nhanh . tôi sống lặng lẽ hơn và cũng ko còn thấy cuộc sống màu hồng như ngày nào . lại nghe bạn nói ngày xưa tôi đâu có như thế này .có lẽ nó xót xa khi nhìn tôi ra nông nỗi này ...... tôi ko biết tại sao nữa nhưng tự nhiên tôi thấy thật khó chia sẻ với cảm giác của mình . tự nhiên tôi muốn xa lánh con người ..... tôi sợ lắm . đôi lúc ướt mình chết cho rảnh ,sẽ ko suy nghĩ nhiều nữa . khoé mắt sẽ ko còn ướt nữa .buồn thật nhiều khi thấy bản thân mình thay đổi ngày xưa nhìn tôi đáng yêu bao nhiêu thì bây giờ nhìn chán đời bấy nhiêu . 7 tháng đã thay đổi một con người . muốn tìm lại ngày xưa nhưng khó quá . cố gắng cười nhưng bên trong là sự héo hắt , bên trong là nỗi chán chường bên trong là sự thù hận và bên trong là con người vô cảm . tôi không thể như ngày nào nữa rồi có lẽ nụ cười của tôi đã kết thúc . bây giờ trông tôi cười mới đáng ghét làm sao , trông mà thảm hại . một nụ cười trên khuôn mặt cứ như lá úa ........ tại sao tôi lại nhu thế này cứ . tại sao ? trả lại cho tôi con người ngày xưa đi . sống mà thế này thì sống làm gì chứ..................

nước mắt và nỗi đau...........

cuộc đời là bể khổ mà bây giờ mình mới nhận ra

wolfman
01-05-2006, 09:53 PM
Hãy cố gắng lên bạn nhé,mình tin là bạn sẽ không dể gục ngã đâu nhĩ,có thể biến cố đã làm thay đổi con người bạn,nhưng nó sẽ không quật ngã nỗi bạn đâu.Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua,đã bảy tháng rồi đó,bảy tháng là một khoảng thời gian rất ngắn so với 60 năm của đời con người,ngày mai sẽ khác với ngày hôm nay.Có thể,khi bạn thức dậy vào ngày mai,bạn sẽ thấy, mọi chuyện đều đã được giải quyết,hoặc cũng không tồi tệ như ngày hôm qua.Đừng gục ngã,vì rất có thể,bạn đã gục ngã ở vị trí rất gần với hạnh phúc.Cố lên!Cố lên!

Hàn Cát Nhi
01-05-2006, 10:40 PM
Đúng vậy có lẽ bạn đang gục ngã cạnh cái đích của hạnh phúc ...Bạn à ..người ta nói "Đừng làm nỗi đau thêm dài " cho nên /cho dù sao đi nữa ...đừng bao giờ gục ngã .đừng bao giờ từ bỏ ...dãu trên khuôn mặt chỉ còn lại một nụ cười như la úa ....bạn hãy ươm mầm xanh lên nhá ..đừng để lá úa phai nhạt theo tháng năm ...đừng để cái xấu chiến thắng ....hạnh phúc ở rất gần bạn rồi kìa

mắt_cỏ
02-05-2006, 04:42 AM
Cảm xúc mạnh đấy,nhưng mà chán chường như thế là những gì thật sự đang cảm nhận hả?
Đừng tự làm héo hon mình như thế nữa!
Mình thích bài Katy_katy nhưng chẳng biết làm thế nào để gửi cho bạn.
Phải cứng cáp lên thì mới có thể bắt nạt được tại hạ chứ!Mà tại hạ cũng không thích bắt nạt những kẻ yếu xìu,đụng một cái là lăn đùng ra khóc đâu.

tiểu bối
02-05-2006, 04:46 AM
bạn đã nhận thức được sự thay đổi của mình (sự thay đổi mà bạn ko mong muốn )thì tại sao bạn lại ko cố gắng vượt qua nó .Hãy nổ lực hết mình và làm điều bạn muốn làm đi (tìm lại con người nhìn cuộc sống màu hồng của bạn)

mắt_cỏ
02-05-2006, 05:08 AM
"đôi lúc ướt mình chết cho rảnh "
Đừng có khùng điên và phản động như thế.

caykeomut
02-05-2006, 06:34 AM
vẫn còn bít mình đã thay đổi cơ mà , vậy hãy tự mình làm mới mình , tìm về con người ngày xưa đi
Có thể cuộc sống hiện tại và những thay đổi do mình đang lớn đã làm bạn thay đổi , bạn lớn lên trong suy nghĩ , hành động , và già dặn hơn , nhưng đừng bao giờ đánh rơi mất nụ cười nha bạn
Nụ cười sẽ xua đi 1 ngày u ám và làm con người gần nhau hơn

batuocsocola
02-05-2006, 07:24 AM
mọi chuyện xảy ra đối với ta thương do ta tạo ra, đừng trách bất kì ai vì những điều đó

tính cách không như công việc, 7 tháng chưa thể thay đổi hoàn toàn tính cách, có phải chăng bạn đang ngộ nhận đó thôi, quay trở lại con người cũ không phải là khó lắm với 7 tháng
và tất nhiên chắc chắn có một việc gì đó ( rất ..... ) xảy ra với bạn, đừng vì nó mà thay đổi mình một cách thái quá, tất cả mọi chuyện cho đù là đau buồn nhất thì nó cũng đã xảy ra rồi
có đau buồn cho đến.... hết đời bạn cũng không thể thay đổi nó được

cuộc đời là bể khổ nhưng không phải vì thế mà không sống nữa
sống là để vượt qua những khổ đau của cuộc sống
để đón lấy những hạnh phúc quanh ta, hay chính ta tạo nên hạnh phúc

player
02-05-2006, 10:22 AM
7 tháng đã làm bạn thay đổi,đã biến một ngừơi con gái hồn nhiên nhí nhãnh trở nên buồn bã.Quả thật là quá nhanh ,nhanh đến đột ngột và bất ngờ.Cho đến bây giờ cái câu nói "Thời gian sẽ làm thay đổi tất cả" nó mới thật sự đáng sợ làm sao.Nó trở nên sâu sắc đến bất ngờ mà từ trước đến giờ tôi không hề để ý đến nó.Tôi cũng đã không còn là một cậu bé ngây thơ trong sáng của những ngày cắp sách đến trường.Trong đầu tôi như chứa đựng một nửa là đen và một nửa là trắng.Tôi mưu mẹo hơn ,quỹ quyệt hơn.Và không biết khi lớn thêm vài tuổi tôi sẽ trở thành con người như thế nào nữa.Có lẽ tìm lại cô gái hồn nhiên vui vẻ ngày xưa của bạn trong một tháng ,2 tháng ...là điều không thể.Nhưng "Player" mong rằng những lúc trò chuyện với bạn sẽ luôn làm bạn vui ,và vơi đi phần nào nỗi buồn trong lòng bạn.Chỉ có chính những lúc đó "Player" mới tìm thấy giá trị của mình trong cuộc sống ,mới cảm thấy giá trị của bản thân "player" trong bạn .Còn đối với những người bạn mới wen khác chắc họ chỉ xem "player" là một người bạn xa lạ bình thường mà thôi.
Thà wen một người xem trọng mình còn hơn wen cả chục người nhưng họ lại không hề xem trọng mình.Có lẽ cho đến ngày hôm nay "player" mới cảm nhận được nó .Và hi vọng rằng 4 năm ở Tp HCM để học tập sẽ trả lại cho bạn cô bé ngày xưa hồn nhiên nhí nhảnh ngày nào,mà trong đó góp một phần nhỏ nào đó có ..... :yike2: .Chứ không phải là những ngày sẽ làm cho bạn héo hắt,chán chường.
"Ta nợ người nợ đời một niềm vui ,thì ta cũng nên trả người trả đời niềm vui đó"

the_warm_winter
02-05-2006, 07:33 PM
mình định nhắn tin cho bạn mà hộp tin của bạn full rồi. 7 tháng đã qua và nhìn lại, bạn thấy mình thay đổi, nhưng điều đó là bình thường mà, và bạn có thấy tự hào vì sau 7 tháng đầy sóng gió đó, bạn vẫn sống, vẫn đủ nhạy bén để nhận ra mình thay đổi không? Có chứ!
Chẳng việc gì phải quay trở lại bản thân mình ngày trước, Dung àh. Phải tiếp tục thay đổi, nhưng theo hướng tích cực hơn, bạn nhé.

nu_hit_le
04-05-2006, 12:14 AM
thật ra mình nhận ra sự thay đổi của mình nhưng ko thể làm gì được . hy vọng time sẽ là liều thuốc . mình như thế này hoài chán lắm

♥ PlanetVN ♥
04-05-2006, 01:15 AM
Thời gian có thể làm thay đổi một con người... Có lẽ mình đã phải thừa nhận điều này... :wink: Có những điều tưởng chừng như không thể nhưng mà rốt cục thì chuyện gì cũng có thể xảy ra được... :think: Thời gian, thời gian sẽ cuốn mỗi chúng ta đi về đâu??? Cuộc sống nữa... Có lẽ, hoàn cảnh đã đưa đẩy con người ta để rồi một ngày ta nhận ra rằng ta đã khác ta xưa... Ừhm,... :(
Nhưng mà... Điều đó là hợp lý thôi... Ngày ngày, mọi sự, mọi vật đều đổi thay... Thì cớ sao con người lại không thay đổi???
Có thể, những lo toan bộn bề của đời thường đã khiến em không còn cảm thấy mình có thể yêu đời, nhí nhảnh như xưa... Hãy cố gắng đi em ạ... Em biết Chúa Jesu nói sao không??? "Thiên đường chính trong lòng ta mà địa ngục cũng chính trong lòng ta". Khi em nghĩ rằng mình hạnh phúc, thì em sẽ cảm thấy hạnh phúc; nếu em cho rằng mình đang đau khổ thì chính em đã tự gấy đau khổ cho mình. :)
VUi vẻ lên đi nha... Em sẽ vẫn là em thôi mà, phải không nào??? :winking: