PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cười là 1 nghệ thuật

cỏ_dại_6_2_90
01-05-2006, 05:33 AM
Cười có rất nhiều loại nào là cười đểu , nào là cười hạnh phúc .... Nhưng tất cả nụ cười đều phản ánh phần nào tính cách của bạn , cảm xúc của bạn . Nếu bạn buồn rầu nụ cười của bạn sẽ là nụ cười gượng ép , một cách đầy đau khổ nhưng có nhiều người sinh ra đã có nụ cười mà theo các cụ ta nói :"Cười như mếu" . Những người đó là những người vất vả . Nhưng có những người có nụ cười thật giòn , rất tươi đó là những người có cuộc sống nhàn hạ ( bạn nào muốn bít mình thía nào qua nụ cười thì nhớ nhắn cho tui nha ) . "Trông mặt mà bắt hình dong " chính là ở chỗ đó .

"Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ" quả là đúng . Có nhiều người bị trầm cảm hay đau buồn nhờ có tiếng cười mà đỡ đi phần nào bệnh tật thậm chí còn khỏi hẳn hay những người cười nhiều có thể sống lâu hơn những người ít cười . Nụ cười có thể xua tan mọi sự khổ đau đem lại cho con người niềm vui bất tận , đem đến cho con người niềm hi vọng về một cuộc sống tốt đẹp . . Thử hỏi con người sẽ ra sao nếu thiếu đi nụ cười . Một trái đất buồn tẻ con người chỉ toàn điều khổ đau , chết chóc .

Nhưng ko phải lúc nào cũng cười . Cười cũng là một nghệ thuật sống - đó là điều tôi luôn tâm niệm . Trong một đám ma chẳng lẽ bạn lại cười trước sự đau khổ cua người ta , bạn cười khi xem 1 bộ phim buồn mà nguòi khác đang khóc những cảnh trong phim (nhất là phim Hàn Quốc) hay sao , lúc bố mẹ mắng bạn cũng cười ???? Đó chính là điều bạn nên tránh . Người ta sẽ đánh giá bạn ko ra sao nếu bạn cười vô ý như thế đâu. Ko phải là cười cũng dễ đâu mà đó là cả nghệ thuật mà con người mãi mới tìm ra . Nếu bạn cho là dễ thì hãy xem lại.

Nụ cười có nhiều tác dụng nhưng cũng có mặt hại . Nụ cười của tôi là Cười trừ , chắc ko phải giải thích nhiều về việc Cuời trừ chứ ??!!! . và cũng chính vì nụ cuời này mà có người bảo tôi là ĐẠO ĐỨC GIẢ
Quả là cười ko dễ

Hàn Cát Nhi
01-05-2006, 05:38 AM
Cười là một nghệ thuật ..uhm một phát hiện rất hay ....bởi Tama đã từng thấy ngùi ta rất đau đau lắm nhưng vẫn có mỉm cười để người khác yên tâm ra đi .........

sochihawa
01-05-2006, 05:59 AM
Cười là 1 nghệ thuật, vậy chúng ta khi muốn cười đều phải cố gắng trở thành 1 người nghệ sĩ sao ???????

em nghĩ chỉ nên cười bằng trái tim thôi .......... :D

♥ PlanetVN ♥
01-05-2006, 06:21 AM
Cuộc sống này, phải biết cười trong những lúc đắng cay... :(
Mình rất thích câu này đó... :)

lãngtử
01-05-2006, 06:23 AM
Còn cười được ko khi mà đắng cay vẫn mãi chỉ là sầu muộn........ ta phải lam sao đây ....

Hàn Cát Nhi
01-05-2006, 06:44 AM
Càng cay đắng càng sầu muộn bạn càng phải cười nhìu hơn ..gắng lên nhá..

batuocsocola
01-05-2006, 05:17 PM
chia sẻ niềm vui ....cười
hạnh phúc bất ngờ......cười
làm an lòng người khác.....cười (gượng)

cuộc sống không thể thiếu nụ cười

tea_young
01-05-2006, 07:22 PM
Đôi khi Nụ Cười ... là 1 sự Giả Dzối ... Chẳng dzám nhìn ... Chẳng dzám tin ... đó k fải là Gượng Cười ... :rain:

em se iu
01-05-2006, 07:41 PM
như vâyj chắc phải đi học một khóa cười mới được :type:

♥ PlanetVN ♥
01-05-2006, 09:19 PM
Nụ cười nhiều khi thật giả dối... Lòng muốn khóc mà sao vẫn cứ cười??? Để làm gì??? Làm gì vậy??? Dối lòng hay là tự an ủi bản thân ta??? :think:

cỏ_dại_6_2_90
02-05-2006, 01:54 AM
Nhiều khi em cố gắng cười, để anh thấy yên trong lòng.
Thực ra thì em đang khóc thầm ,đằng sau những nụ cười kia

xautrai_co_gisai
02-05-2006, 11:08 AM
cuộc sống ko thể thiếu tiếng cười:) nhưng cười ko có nghĩa là vui

cacomvn
02-05-2006, 07:21 PM
một lần cười là + 15s tuổi thọ bạn gái tôi nói thế đó

the_warm_winter
02-05-2006, 07:47 PM
ngày bé ta cười khi ta được điểm 10, được mẹ mua cho áo mới...Ta chỉ cười cho ta thôi, đó là nụ cười thật nhất nhưng cũng ích kỉ nhất.
Lớn hơn chút nữa ta cười khi thấy gia đình vui vẻ, thấy bạn ta thành công...Ta ko chỉ cười cho ta, ta còn cười cho những người thân thiết nữa, nhưng vẫn rất thật, phải không?
Còn bây giờ, nhiều khi cười như là xã giao vậy, cười rồi về nghĩ lại thấy mình hình như ít thật lòng hơn.
Nhưng ta cố gắng để ko bao giờ cười trên nỗi đau của người khác. Bởi đó là nụ cười độc ác.Tệ hơn cả ích kỉ, tệ hơn cả xã giao...