PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu như ta chỉ còn có một ngày mai để sống

the_warm_winter
21-04-2006, 03:45 AM
Nếu như ta chỉ còn một ngày mai để sống...ta sẽ vẫn giấu mẹ ta những sợi bạc mà ta tìm thấy trên mái tóc mẹ.
Nếu như ta chỉ còn một ngày để sống...ta sẽ vẫn dậy sớm để cùng cha đi bộ và nói huyên thuyên đủ thứ trên đời.
Nếu như ta chỉ còn một ngày mai để sống...ta sẽ vẫn lục tìm khắp các music shop để tìm cho ông bài hát cách mạgn mà ông yêu thích.
Nếu như ta chỉ có một ngày mai để sống...ta sẽ vẫn cùng bạn đứng ngắm những vì sao và ước hái được một ngôi sao để cài lên mái tóc bạn thật mềm.
Nếu như ta chỉ có một ngày mai để sống... ta vẫn sẽ soi mắt ta trong đôi mắt anh- đôi mắt thật ấm áp và dịu dàng, để anh biết tình yêu không nhất định phải nói thành lời.
Và, nếu như ta chỉ còn một ngày mai để sống, thì ta chẳng bao giờ hối tiếc về ngày hôm qua và ngày hôm nay, bởi ta không phí hoài món quà thời gian quý giá.

♥ PlanetVN ♥
21-04-2006, 04:44 AM
Nếu còn có mỗi 1 ngày mai để sống... :think: Thật sự mình cũng chẳng biết sẽ phải làm gì... Tất cả sẽ rối tung lên... Hix,... Có lẽ sẽ thật thảm hại...
Nhưng mà... Mình cũng sẽ cố gắng làm như bạn... Cố gắng dành trọn những giây phút quý giá còn lại của đời mình để làm một điều gì đó, cho những người mà lâu nay họ yêu thương ta và ta quý mến họ... Thậm chí, kể cả những người chưa hề quen biết qua thế giới net này...
Nhủ lòng vậy thôi... Nhưng ta có làm được hay không??? Hãy làm ngay từ bây giờ để khỏi hối tiếc lỡ ngày mai có phải chia xa... :)

Hàn Cát Nhi
21-04-2006, 05:09 AM
Nếu như có một ngày mai như thế Tama mong />>>>

@ Tama sẽ nói đc thật nhiều câu nói thân thương với mọi người
@ được vui đùa bên lũ bạn ngày nào
@ Đ làm nũng mẹ mặc dù mình đã lớn

Ước gì ngày mai đó là mãi mãi ..mãi .mãi

only_loveyou_4ever
21-04-2006, 05:19 AM
Nếu như còn một ngày để sống...tui sẽ sống thật hết mình...để sẽ không phải hối tiếc về sau này!!Như thế cũng tôt phải không mọi người???

Akite_for_you
21-04-2006, 06:10 AM
Hé, nếu như chỉ còn một ngày mai để sống thì sẽ... thôi Nếu Như!
Đến bên cạnh người đó và nói lên tất cả!
Gọi điện cho koan bạn thân, để bưôn dzưa lê!
Hoàn thành nốt cái bài luận, sau bao ngày lần lữa vẫn mốc meo trong góc học tập!
Đi trả nốt một Món Nợ ân tình, vì một lời hứa chẳng dzễ gì xoá bỏ...

Nếu chỉ còn 1 ngày để sống, TA SẼ LÀM NHỮNG GÌ CÓ THỂ ^.<

batuocsocola
21-04-2006, 08:35 AM
đừng nói bằng lời
nếu còn ngày mai để sống
hãy bắt đầu công việc của ngày mai đó ngay từ bây giờ

♥ PlanetVN ♥
21-04-2006, 09:15 AM
Đôi khi cũng tự hỏi mình sống để làm gì??? Hay là cứ chết quách đi cho xong... Mà... :( Lỡ ngày mai mình không thức dậy nữa thì sao nhỉ??? Chưa bao giờ nghĩ đến... Lỡ... Lỡ... Hix,... :( Hông dám nghĩ tiếp...
Có điều... Nghĩ tới tương lai, còn nhiều việc quá... Không ngủ luôn được...
Còn 1 ngày mai để sống... Còn một ngày mai để sống... Tối nay có lẽ khó ngủ đây... :think:

tea_young
21-04-2006, 06:35 PM
Nếu còn 1 ngày mai để sống...Ta sẽ làm tất cả những jì còn có thể...:)..Ta sẽ sống cho Ta...Sống để đc ngắm nhìn 1 bóng hình...:)...Uhu...Dzù chỉ còn 1 ngày mai...Ta vẫn sẽ là Ta...

...Ta NỢ Đời 1 Hạt Cơm Xẻ Đôi...

mèolười
21-04-2006, 06:43 PM
nếu ngày mai mình phải chít thì ML sẽ hok bị sock mấy âu và làm mọi việc như ngày bình thường gòi ra đi như i ngủ ó

the_warm_winter
22-04-2006, 03:23 AM
WW chỉ nói zí dụ vậy thôi. Vì một người bạn của WW trước khi ra đi, đã nói rằng "giá như mà tao biết trước tao chỉ còn ngày mai thôi, tao sẽ sống khác". WW mong rằng sự lo âu về cái chết không làm nhụt ý chí của chúng ta mà sẽ tiếp thêm sức mạnh cho ta sống tốt hơn, kể từ ngày hôm nay.

♥ PlanetVN ♥
22-04-2006, 07:38 AM
WW mong rằng sự lo âu về cái chết không làm nhụt ý chí của chúng ta mà sẽ tiếp thêm sức mạnh cho ta sống tốt hơn, kể từ ngày hôm nay.

Câu này hay đó cậu ạ!!! :cool1: Giá mà ai cũng đọc được câu này và cố gắng cho cuộc sống của mỗi người... :)

It's Never Too Late
22-04-2006, 08:27 AM
Nếu chỉ còn sống 1 ngày trên đời , mình sẽ thú nhận tất cả , thú nhận những lỗi lầm , thú nhận 1 tình cảm ...... như vậy khi ra đi mới có thể nhẹ lòng thanh thản ... ^_<
Và đương nhiên , giống như mọi người , mình sẽ cố gắng hết sức để làm những điều mình mong ước , cho dù mình không thành công nhưng ít nhất mình cũng đã biết chúng thế nào , nếu chỉ còn 1 ngày để sống , hãy tranh thủ mọi thời gian bạn có chứ đừng ngồi đó mà than thở và lo nghĩ bất cứ điều gì !!! *()* ....

mắt_cỏ
01-05-2006, 06:20 AM
Nếu tôi chỉ có ngày mai để sống.Tôi sẽ làm gì?
Điều đầu tiên tôi sẽ làm là tết cho đứa cháu con cào cào bằng lá dừa mà tôi đã hứa.
Pha một ấm nước chè thật đặc rồi ngồi nói chuyện với cha lúc tinh mơ.
Nấu cho mẹ bát canh lá đậu để mẹ khỏi mệt sau một ngày làm việc.
Nói với bà :" bà ơi!cháu thấy bà vẫn còn đẹp lão như ngày bà mới 55 vậy" để nghe bà chửi :" cha tổ bố mày,lại trêu bà".
mua cho con em gái cây kẹo mút và bảo với nó:" tối này để anh mày rửa chén" để nghe nó vừa nhảy vừa la"anh thật tuyệt vời,anh muôn năm.v..v"
nếu còn sống được một ngày,tôi vẫn làm nốt những gì mà tôi đang làm.

xautrai_co_gisai
02-05-2006, 11:28 AM
Nếu còn có mỗi 1 ngày mai để sống... Thật sự mình cũng chẳng biết sẽ phải làm gì... Tất cả sẽ rối tung lên... Hix,... Có lẽ sẽ thật thảm hại...