PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khối D thật là khố trong việc thi cử ,,,

bà già khát máu
19-04-2006, 07:08 AM
Hic... mà công nhận tình hình thi DH bi giờ không biét đâu mà lần , các bác nhỉ ? Bộ nói chỉ cho trong SGK , nhưng ít nhất cũng phải " ngốn " ngon lành mấy bài nâng cao mới làm được thành thạo , mà nhất là môn Văn nữa , học lúc nào cũng phải dập khuôn , sáng tạo ư ? Biết sáng tạo như thế nào là đúng ??? Có ai dám chắc đánh cược 1 năm thi vào cái bài mà mình " không dám chắc " là " hợp ý " người chấm không chứ ???
Còn tiếng anh nữa , dạy hệ 3 năm mà thi hệ 7 năm ? liệu có hợp lí ? Những người nào muốn đỗ DH khối D ít nhất cũng học thêm ở 1 nơi nào đó , nếu không thì không thể đủ kiến thức để làm bài thi được . Vậy thư hỏi những người điều kiện không có , họ có thể thi được không ??
Cải cách GD dường như mới chỉ " ỳ ạch " mà thôi

tiểu thư lang thang
19-04-2006, 07:39 AM
TT thi ĐH, chỉ học theo kiến thức ở trên trường mà ko có đi luyện thi ở đâu cả...Nhận thấy là nếu chăm chỉ cầy cuốc thì chắc cũng ko đến nỗi nào...Nhưng phút này rùi thì po' tay, vì học tập là cả một quá trình mà >.<
Còn về Cải cách GD ? Hix, đừng có trông đợi j` ... Cải tiến cải lùi cũng chẳng biết được ! Cứ tự thân vận động là tốt nhất :rain:

donot forget to remember
29-07-2006, 02:12 AM
:help: có ai thi khối D như tui không
khổ lắm cơ học chương trình hệ 3 nănm mà thi DH thì lại thi chương trình hệ 7 năm

doithayxx
29-07-2006, 04:34 AM
khối D ko học thêm không đỗ

wolfman
31-07-2006, 11:27 PM
Có khối nào không học thêm mà đỗ được đâu.Buồn cười cái sự thi cử xứ mình thật.

Béo xù
05-08-2006, 11:40 AM
Mình cũng dự định thi khối D nè (nhưng là năm sau)
Mình thấy cải cách Việt Nam có nhiều cái rất vô lí, chẳng thấy học giảm tải đâu mà toàn tăng tải thôi
Hôm nọ mình mới nghe trên VTV2 có 1 thầy ra đề thi Văn sau khi chữa đề Văn xong đã nói rằng có thể sang năm sẽ thay đổi cách ra đề thi để tránh tình trạng học thuộc và dập khuôn, tạo cho học sinh cách làm bài sáng tạo theo ý của mình, đồng thời cũng để tìm ra học sinh có khả năng cảm thụ Văn thực sự.
Theo mình thì chính các thầy cô giáo hướng dẫn học trò cảm thụ từng tác phẩm, học Văn cô nào thì phong cách viết Văn cũng theo luôn cô í mà Bộ làm thía thì khó quá, chắc chỉ những bạn thi học sinh giỏi Văn đoạt giải mới đáp ứng được nhu cầu đó thôi.

Còn về môn Tiếng Anh thì theo mình nghĩ xu thế chung rùi, tiếng nói chung trên toàn cầu giờ là Tiếng Anh nên để Tiếng Anh có thể thông dụng được trong nước mình như các nước Singapo, Indonesia, Philippin hay Hàn Quốc thì nước mình phải thay đổi cách học Tiếng Anh hiện nay.
Mình thích giao tiếp và tự tìm hiểu trên Internet hay các bài hát rùi thực hành với thầy cô giáo trong những bài học, bài giảng hơn là học lí thuyết trên giấy rùi thi cử nt này thì chán chết.
Mà nước mình cũng lạ cho học ít mà đòi hỏi trình độ thi còn cao hơn trình độ học những 4 năm.
Chán kinh!!!!!!!!!!!! Chậc, chuyện muôn thuở vẫn thế!!!!!!!!!!!!!
Thầy cô giáo dạy tụi mình cũng đang rất bức xúc về nền GD cải cách hiện gìơ. Liệu đây có phải lần cuối cùng hay không và thi đại học nhứt là môn Anh sau này sẽ như thế nào????????????

tiểu bối
07-08-2006, 03:25 AM
W nói rất đúng.Tb hoàn toàn đồng ý với ý kiến này

heo con ũn ĩn
22-08-2006, 04:56 AM
thưa các bạn :rain:

khối D là dành cho những người thật sự yêu thích môn Anh Ngữ , nói chung là ngôn ngữ ....

co nghĩa là đừng hòng đậu nếu như các bạn chỉ đơn giản là nghĩ khối D nó khó hơn các khối khác. hay nước đến chân mới vào luyện tầm xàm. Căn cơ "dzõ học" NN thì phải thích từ rất lâu trước khi thi thì sẽ đậu thôi ^^ .

Mình cũng dự định thi khối D nè (nhưng là năm sau)
Mình thấy cải cách Việt Nam có nhiều cái rất vô lí, chẳng thấy học giảm tải đâu mà toàn tăng tải thôi
Hôm nọ mình mới nghe trên VTV2 có 1 thầy ra đề thi Văn sau khi chữa đề Văn xong đã nói rằng có thể sang năm sẽ thay đổi cách ra đề thi để tránh tình trạng học thuộc và dập khuôn, tạo cho học sinh cách làm bài sáng tạo theo ý của mình, đồng thời cũng để tìm ra học sinh có khả năng cảm thụ Văn thực sự.
Theo mình thì chính các thầy cô giáo hướng dẫn học trò cảm thụ từng tác phẩm, học Văn cô nào thì phong cách viết Văn cũng theo luôn cô í mà Bộ làm thía thì khó quá, chắc chỉ những bạn thi học sinh giỏi Văn đoạt giải mới đáp ứng được nhu cầu đó thôi.

Còn về môn Tiếng Anh thì theo mình nghĩ xu thế chung rùi, tiếng nói chung trên toàn cầu giờ là Tiếng Anh nên để Tiếng Anh có thể thông dụng được trong nước mình như các nước Singapo, Indonesia, Philippin hay Hàn Quốc thì nước mình phải thay đổi cách học Tiếng Anh hiện nay.
Mình thích giao tiếp và tự tìm hiểu trên Internet hay các bài hát rùi thực hành với thầy cô giáo trong những bài học, bài giảng hơn là học lí thuyết trên giấy rùi thi cử nt này thì chán chết.
Mà nước mình cũng lạ cho học ít mà đòi hỏi trình độ thi còn cao hơn trình độ học những 4 năm.
Chán kinh!!!!!!!!!!!! Chậc, chuyện muôn thuở vẫn thế!!!!!!!!!!!!!
Thầy cô giáo dạy tụi mình cũng đang rất bức xúc về nền GD cải cách hiện gìơ. Liệu đây có phải lần cuối cùng hay không và thi đại học nhứt là môn Anh sau này sẽ như thế nào????????????

mình cũng nghĩ như bạn vậy :) , nhưng các thấy cô cũng có nỗi khổ của riêng mình :)
. Nếu những người của bộ GD không đưa ra mấy cái mục tiêu với thành tích vớ vẩn thì các thầy cô sẽ không dạy theo kiểu đối phó đâu bạn nhỉ :)

¯|¯ïN
27-08-2006, 02:08 AM
năm nay mình thi DH chọn 2 khối AD,sợ wá :hihi:

=Tori=
27-08-2006, 07:35 AM
Khổ nhất là môn Văn :rain:
Học ngu môn hóa nên phải thi khối D :rain:

tiểu thư lang thang
28-08-2006, 06:19 PM

GD nước mình thật quá lắm những thứ buồn cười. Nhưng "ko học thêm mà đỗ" cũng là chuyện bình thường thôi bạn. Mình cũng ở nhà tự lôi bài vở ra học thôi,suốt 3 năm cấp III thế cả mà vẫn có thể đỗ được ( Điểm TB trên 8 /môn ) và cũng có rất nhiều người như vậy nữa . Nếu như ở trên lớp học được ,về nhà lại học tiếp, biến kiến thức thành của mình, bạn chẳng cần phải đến đâu luyện thi cả.Tự bản thân mình bao giờ cũng là tốt nhất ! Với môn Văn lại càng nên như thế.Mình cho rằng đây là 1 môn học rất "nhạy cảm" . Nếu bạn viết với kiến thức và sự cảm nhận ko phải của mình thì rất dễ bị coi là sao chép văn mẫu .Sao ko thử tự cảm nhận TP, sống với TP, như vậy thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn.

1 trong những điều mình thấy đến buồn cười ở nền GD là ...chục năm trời vẫn bắt h/s thi mấy cái đề văn lặp đi lặp lại ,từ thi TN đến ĐH. Học sinh chán ngán đã đành nhưng...chẳng lẽ mấy người chấm bài thi, đọc đến hàng trăm nghìn bài cứ na ná như nhau vậy ko chán sao ? Ra đề sáng tạo thì ko được chấp nhận , hơi 1 chút thì lên án , potay! Năm nay, ban C ế nặng, cải với cả cách, cái tình trạng học hành này thật đáng lo ngại. Vào ĐH rồi,cũng chẳng hơn được là bao đâu.Cuộc sống của bạn có thể tự do hơn nhưng cách dạy và học thì đã sai lầm từ dưới lên trên,từ trên xuống dưới rồi . Mệt !

Béo xù
01-09-2006, 09:50 PM
Mình cũng lo môn Văn quá à
Càng học càng thấy nhiều bài quá
Chít mất thui

Bạn những 8 điểm trên 1 môn là ghê đó nha
Bày cách cho mọi người với
Mình đồng tình với heo_con_ũn_ĩn và tiểu_thư_lang_thang: Cải cách GD như nước mình vừa khổ trò lại khổ thầy.
À mà mình nghe nói sắp tới nước mình sẽ gia nhập WTO và giáo dục lại có thêm 1 lần cải cách nữa. Hình như thi vào đại học rất dễ còn để tốt nghiệp được đại học mới là khó vì cần phải thi lấy kiến thức chuyên môn thực tế mới có thể qua được để tốt nghiệp. Mình nghĩ như thế cũng hay nhưng chắc cũng phải đến 5 hay 10 năm nữa mới được.
Bạn nào có ý kiến gì không?

tiểu thư lang thang
02-09-2006, 05:10 AM
Mình đã từng đọc một bài báo, trong đó 1 ông g/s ở Havard đã nói với ý gần như là:"Để ĐH Việt Nam đạt được tiêu chuẩn Quốc tế, Việt Nam cần cố gắng nỗ lực không ngừng trong vòng...10 năm nữa. Yêu Việt Nam thì cần phải nói ra sự thật ..." ( Sorry vì mình ko nhớ nguyên văn). Gia nhập WTO ? SV cần phải làm gì trong công cuộc hội nhập sắp tới ? Hỏi ý kiếm 10 người thì 5 người nói rất là chung chung, hiếm người có ý tưởng và ý tưởng hay. SV VN ko thực sự năng động (đa số là thế ). Mình nhớ 1 người bạn đã nói với mình mà mình rất thích " Em đừng đợi ra trường rồi mới nghĩ đến chuyện tìm một công việc! Sinh viên à ? Ko phải đâu, chẳng có gì đáng tự hào hết khi giới thiệu "Em là sinh viên rồi " Đó chỉ là cái nhiệm vụ mà em đảm đương một số tiếng trong ngày thôi..." Thầy Phan Quốc Việt (Tổng Giám đốc Tâm Việt ) đã nói một câu làm cho mình phải suy nghĩ rất nhiều :"Đáng lẽ ra trường học phải là một pháo đài của Xã hội, thay vì thế, bây giờ lại trở thành mối lo lắng của xã hội " Buồn cười thật nhỉ .

Mình mới chỉ trải qua 1 năm ĐH,cũng chứng kiến nhiều cảnh thật đáng buồn. Thay vì coi sinh viên là trung tâm , môi trường ĐH ở VN lại hoàn toàn ngược lại, SV luôn phải chạy theo các thày, Thủ tục hành chính thì rườm rà tiêu tốn ko ít thời gian. Mình chỉ cần gặp 1 cô giáo ở Giáo Vụ Khoa làm 1 số thủ tục thôi mà 1 tuần chẳng xong." Cô Tuyết hôm nay nghỉ em ạ, nhà cô có việc" " Cô ko có trong văn phòng, muốn gặp tốt nhất em nên đến lúc 2h=>2h 30..." ( chẳng lẽ 1 ngày làm việc nửa tiếng vậy sao ??? ). Cho nên mình muốn nói với các bạn là thay vì trông chờ vào những cải cách ,cải tiến-cải lùi kia, các bạn nên tự thân vận động, tự bản thân mình cố gắng đi thì tốt nhất !.

:BX: Bất cứ điều gì mình có thể chia sẻ được với bạn, mình sẵn lòng :) YM! của mình là tieuthulangthang_dth , khi add nick bạn giới thiệu là BX thế là xong thôi ^^

bluestorm
29-09-2006, 08:22 AM
mình cũng đang ôn thi khối d đây mình thực sự choáng khi mới ôn bởi vì mình học tiếng anh hệ 3 năm có những cấu trúc có lẽ chỉ học trên trường thì chẳng bao giờ biết vậy mà lúc đầu mình nghĩ có thể tự học được , bây giờ tới môn văn mình cũng chưa đi học thêm bạn nào đã thi khối d roài nói cho mình biết văn và cả toán nữa có cần thiết phải học thêm ko

susu_123
02-10-2006, 11:14 AM
mình cũng đang ôn thi khối d đây mình thực sự choáng khi mới ôn bởi vì mình học tiếng anh hệ 3 năm có những cấu trúc có lẽ chỉ học trên trường thì chẳng bao giờ biết vậy mà lúc đầu mình nghĩ có thể tự học được , bây giờ tới môn văn mình cũng chưa đi học thêm bạn nào đã thi khối d roài nói cho mình biết văn và cả toán nữa có cần thiết phải học thêm ko

Khối D học tiếng Anh hệ 3 năm? Đừng qua lo lắng, bạn ạ. Mình cũng có 2 năm lớp 10 và lớp 11 học chương trình hệ 3 năm đó. Còn sang lớp 12 thì mình chuyển trường nên chuyển sang học hệ 12 năm. Lúc đầu cũng choáng về sự chênh lệch kiến thức giữa 2 hệ, nhưng sau đó thì quen thôi.Mình đã thi đậu khoa Anh của ĐH KHXH&NV ngay từ năm đầu tiên đó :) Cấu trúc câu hệ 7 năm cũng không phức tạp hơn hệ 3 năm nhiều đâu. Cái chính là mình thiếu vốn từ rất nhiều, đặc biệt là phần ngữ âm và word family . Mình nghĩ bạn có thể đọc thêm sách ngữ pháp hay đi học thêm môn này cũng được (nhưng cái chính vẫn là tự học nhé) .

Môn Toán thì tùy theo khả năng của bạn .
Còn riêng môn Văn, mình luôn phản đối việc đi học thêm môn này. Đây là môn học thiên về cảm nhận, các bạn hãy đọc và "cảm" tác phẩm bằng chính mình ( có thể tìm hiểu thêm sách tham khảo). Chứ đi học thêm , liệu bạn có " cảm" thêm chút nào không, hay lại đến và cắm cúi ghi chép những gì cô giáo đọc , rồi về cố gắng nhồi nhét nó vào đầu?
Tốt nhất là với môn Văn, bạn hãy dành thời gian để tự tìm hiểu và cảm nhận tác phẩm.
Chúc bạn thành công

Ngày Hôm Qua
04-10-2006, 07:49 PM
HỌc môn Văn! ừm thì bạn cứ sang tạo. Cứ viết những gì mình thích, nhưng phải định hướng theo chỉ dẫn cửa bộ! và khi Đi thi thì tốt hơn hãy viết những Gì mà đề thi muốn bạn viết. và công thêm bạn nên tập cho mình viết chữ thật đẹp, đúng chính tả. Bảo đảm 90% bạn sẽ thành công. Ít nhất mấy giáo sư chấm bài không có gì để phê bạn ." Quan trọng nhất là sáng tạo theo những gì mà Bộ muốn"

Ngày Hôm Qua
HỌc môn Văn! ừm thì bạn cứ sang tạo. Cứ viết những gì mình thích, nhưng phải định hướng theo chỉ dẫn cửa bộ! và khi Đi thi thì tốt hơn hãy viết những Gì mà đề thi muốn bạn viết. và công thêm bạn nên tập cho mình viết chữ thật đẹp, đúng chính tả. Bảo đảm 90% bạn sẽ thành công. Ít nhất mấy giáo sư chấm bài không có gì để phê bạn ." Quan trọng nhất là sáng tạo theo những gì mà Bộ muốn"

Ngày Hôm Qua

Ngày Hôm Qua
04-10-2006, 07:50 PM

Ngày Hôm Qua
04-10-2006, 07:51 PM

bluestorm
06-10-2006, 08:26 AM
ui thanks nha ban hoc KHXH VA NHAN VAN ah minh cung thich truong do va dang du dinh dang ki nhung ko biet co lay diem cao ko cho minh mot chut kinh nghiem nha hen gap ban o giang duong heeeeeeeeeee sorry nha may minh ko danh dau dc

kaivn
10-10-2006, 06:52 AM
học Văn
nói chung là 1 sự sao chép có sáng tạo :D

Hoa sen tím
20-12-2006, 08:46 PM
Nản ghê,

Ngữ vựng tiếng Anh thì mênh mông, học thì không cùng tận mà hễ cho đề thi2 ĐH khối D phần reading là cho Vocabulary khó trời thần. Thà Ngữ Pháp khó, còn phần Reading cho những vấn đề và ngôn từ thường nhật thì hấp dẫn hơn nhiều.

Còn phần Văn mới thảm,

Ai trải qua cái cảnh luyện thi mới biết, dập tới dập lui mấy vấn đề và mấy bài văn vậy hoài thấy phát nhàm. Biết là văn chương trong chương trình 11 12 hay tuyệt, nhưng mà tụi học trò vẫn thích một câu nghị luận xã hội.
VD:
1. Hoàn cảnh sáng tác...
2. Phân tích, bình luận tác phẩm...
3. Em nghĩ thế nào về vai trò người phụ nữ ngày nay...

Chứ như năm ngoái, 1. Hoàn cảnh sáng tác Việt Bắc 2. Sóng 3. Rừng xà nu ---> làm thì làm, hứng không có, mà còn buồn ngủ vì cứ bị hạn hẹp trong cái khối kiến thức to đùng của... thầy cô.

Toán thì bó tay...,

Người ta nói dân càng giỏi Văn thì càng dốt Toán. Mấy đứa điểm Văn và Toán cao chắc là nó học kinh khủng lắm. Chứ theo cảm nhận của tui thì bọn thi khối D học Toán là một cực hình, hic, trí thông minh có thừa, thầy giảng qua là hiểu, thầy không giảng là ... tiêu, tới tết Công gô cũng chưa chắc hiểu!

Ngày Hôm Qua
20-12-2006, 09:38 PM
Nản ghê,

Ngữ vựng tiếng Anh thì mênh mông, học thì không cùng tận mà hễ cho đề thi2 ĐH khối D phần reading là cho Vocabulary khó trời thần. Thà Ngữ Pháp khó, còn phần Reading cho những vấn đề và ngôn từ thường nhật thì hấp dẫn hơn nhiều.

!

Học tiếng Anh là phải đón, trúng ăn hục chịu, mình là người Việt mà Tiếng Việt nhiều khi còn không hiểu nữa là. Đúng là đậu DH thật khó, và chưa hẳn là công bằng....
Không chỉ ráng học mà còn điều kiện cần và đủ như là có điều kiện học thêm, lucky

wonbin2688
22-12-2006, 04:26 AM
:help: có ai thi khối D như tui không
khổ lắm cơ học chương trình hệ 3 nănm mà thi DH thì lại thi chương trình hệ 7 năm

thì phải đi học thêm ở ngoài chứ, trong trg` thì đừng nghĩ là đại học

chane Duong
02-01-2007, 01:29 AM
Hic... mà công nhận tình hình thi DH bi giờ không biét đâu mà lần , các bác nhỉ ? Bộ nói chỉ cho trong SGK , nhưng ít nhất cũng phải " ngốn " ngon lành mấy bài nâng cao mới làm được thành thạo , mà nhất là môn Văn nữa , học lúc nào cũng phải dập khuôn , sáng tạo ư ? Biết sáng tạo như thế nào là đúng ??? Có ai dám chắc đánh cược 1 năm thi vào cái bài mà mình " không dám chắc " là " hợp ý " người chấm không chứ ???
Còn tiếng anh nữa , dạy hệ 3 năm mà thi hệ 7 năm ? liệu có hợp lí ? Những người nào muốn đỗ DH khối D ít nhất cũng học thêm ở 1 nơi nào đó , nếu không thì không thể đủ kiến thức để làm bài thi được . Vậy thư hỏi những người điều kiện không có , họ có thể thi được không ??
Cải cách GD dường như mới chỉ " ỳ ạch " mà thôi

cái này thì tớ cũng ko rõ nhưng trước đây tớ là dân khối A, ko đi học thêm /anh nhưng thấy đề thi cũng dc mà ( hơi tiếc vì mình học bad Văn nên hok dám thi )
còn những ai xác định thi khối D ngay từ đầu thì phải theo học lớp Anh chứ

the_following_day90
02-01-2007, 03:02 AM
ối,đọc cả topic nghe anh chị nói mà em thấy ... chán nản .Em thích khối D ,em xác định thi nó từ năm cấp 2 cơ à và đến giờ dù rất nhiều người khuyên em hãy theo khối A đi nhưng em không thay đổi ,em vẫn kiên quyết theo khối D và đến tận giờ phút này khi đọc xong hết topic này và cũng hiểu được sự giáo dục nước ta em vẫn chỉ có thể thi khối D mặc dù toán của em yếu ,đậu đại học khó thế sao ạ ? Em vẫn cố gắng nhưng không lạc quan cho lắm .Em hi vọng đến năm của bọn em là 2008 sẽ vẫn thi như bình thường (tốt nghiệp xong rồi đại học) nhưng nghe đâu có tin là bộ sẽ cố gắng xét tuyển sớm vào năm của bọn em 2008 >>>>>>>>>>>>>>>chán điên người

02-01-2007, 03:11 AM
các anh chị ơi.em cũng thích khối D.nhưng nếu thế này thì chắc chẳng thi nổi mất

nguyennhatanh
10-01-2007, 12:53 AM
Càng bàn cãi học thì lại càng buồn pà con ơi

Veronica Nguyên
13-01-2007, 09:47 AM
Thi khối D thì chỉ cần đi học thêm môn ngoại ngữ thôi còn văn & Toán nên bám sát chương trình SGK là ổn nhất. Kinh nghiệm, bám sát vào bài giảng trong trường PT điểm lưôn nằm trong foom chuẩn :D Cách đây 4 năm, lúc thi dh, văn của tớ được 7 điểm :rang:

intell
21-01-2007, 08:17 AM
thì phải đi học thêm ở ngoài chứ, trong trg` thì đừng nghĩ là đại học

học trong trường cũng đc nhưng chỉ thi đậu được các trường bình thường thui ko đậu cao đc đâu

..::**Toxic_Love89**::..
01-02-2007, 06:18 AM
chính xác là vậy..liệu bạn nào có thể sáng tạo môn văn.. có khi bạn sáng tạo wa' lại lạc đề chẳng hạn... nước ta đổi mới về giáo dục luôn luôn bất ngờ và shock.... chẳng hạn như gần thi học kì 1 thì mới biết là sẽ trắc nghiệm các môn lý hóa sinh.... làm chạy gần chết....đã thế sở lại đánh lộn xuống trường tui là sẽ thi trắc nghiệm toán.... đến khi thi còn mấy tiếng nữa là thi mốn toán lại thông báo lại là tự luận.... bó tay luôn

shin_kaylin
11-02-2007, 03:20 AM
năm sau mình cũng thi khối d giống béo xù
mình không có anh chị nên không có kinh nghiệm gì cả
lo quá..........

nhưng mà mọi người ơi mình thấy học toán khó quá
phải liềm xiêu bi giờ?

the_following_day90
20-02-2007, 06:06 PM
ôi thôi chết
vậy à
đùng một cái tớ nghỉ anh
chỉ đi ôn toán và văn
thi khối D mà
chết
vậy chỉ tập trung anh thui hả
toàn văn chỉ cần học theo nhà trường hả

huệ smile
09-03-2007, 09:54 AM
phải công nhận nhưng người thi khối D là những người mạo hiểm
_môn văn là môn đau đầu nhất ai đời đi thi xong ngồi nhà toàn mong cho người thi hợp giọng văn mình vì thế học sinh mới không dám sáng tạo ,môn văn trên lớp dạy thi học sinh thấy chán ngắt vì giảng chung chung thời lượng quá ít....tóm lại chán lắm
_môn anh trời không đi học thêm thi chết mất ,hệ 3 năm học thì nhàn mà để thi thì khó
_môn toán thí không sao.......miễn bàn

blackmonkey
10-03-2007, 09:34 PM
năm nay mình thi DH chọn 2 khối AD,sợ wá :hihi:

hix ! tui cũng thía khổ ghia lun ! học hành thì co ra j` đâu ! lý , hóa Mù Thị Tịt !

blackmonkey
10-03-2007, 09:39 PM
Thi khối D thì chỉ cần đi học thêm môn ngoại ngữ thôi còn văn & Toán nên bám sát chương trình SGK là ổn nhất. Kinh nghiệm, bám sát vào bài giảng trong trường PT điểm lưôn nằm trong foom chuẩn :D Cách đây 4 năm, lúc thi dh, văn của tớ được 7 điểm :rang:

eo ! cách đâu 4 năm thì nói làm j` chué ! thời thế thay đổi xoành xọach bít đg nào mà lần ! tớ chỉ lo mỗi cái anh văn của mình có đủ sức để đi thi hông thui !

the_following_day90
14-03-2007, 05:50 AM
mọi ngưòi ơi
môn anh khó vậy hả
mà ngưòi ta bảo hà nội học anh giỏi lắm
vùng khác địch ko nổi đúng ko

m2mnamtuocbongtoi
19-03-2007, 06:51 PM
................. vậy sao phải học thui.......................

nguoisoi
19-03-2007, 09:49 PM
ko biet noi sao day
khoi d chua han la khoi kho dau
ma tui thay khoi a con kho hon y
vay ma ban lai thi ca khoi a va d
ban that la goi nhi
tui cung sap thi
the ma chang lo nghi gi ca
hic
ngoisaotinhnhan61

.:+:.pHa Lê BạC_lOv3jj.:+:.
20-03-2007, 12:46 AM
Năm nay tui cũng thi khối D khó nhằn này nè
Nhưng mà thực sự thì tui chẳng đi học đâu cả, vả lại chương trình học lại là hệ 3 năm nên phải chăm chỉ học hơn mới được
Thầy giáo ở tỉnh dạy chán đến phát ngán nên tui tự học ở nhà là chủ yếu. Mua rất nhiều sách tham khảo rồi về nhà tự làm.
không biết có thi đậu ĐH không đây

taraxacum
18-04-2007, 10:45 PM
minh o nong thon !thi khoi d thuc su la lua chon kha mao hiem vi tieng anh o nong thon it dươc chu trong lam !nay lai them thi he 7 nam voi kien thuc cua he 3 nam thi chac chet qua !co bi quyet gi ko cac ban oi!

chong_chong_450
19-04-2007, 12:59 AM
trời ơi làm gì mà bi quan giữ vậy lạc quan lên đi chứ cái gì mà ko có 2 mặt mà theo mình dễ hay khó chủ yếu là do bản thân các bạn học mà thôi cố lên đi 12 năm đi học đây là kỳ quyết định đó

rongconvuitinh
19-04-2007, 01:26 AM
hihihi,thi khoi D coi bo de lam do.

nhưng để thi môn này phải là những người phóng khoáng nhưng có ý chí cực mạnh và sự khôn khéo lanh lẹ nữa

văn không cần học thêm,thật là buồn cười vì nếu thi đại học mà lại học thêm văn,nhưng phải đọc thật nhiều sách tham khảo ,vì mỗi người ta cảm nhận được một cái hay của bài đó,và ý kiến của mình sẽ không ngược hoặc sai kiến thức,đồng thời sẽ làm văn của mình mềm mại hơn..

Anh văn thì dù muốn dù không ,hệ 3 năm thì không thể đi thi được bởi Anh văn là cái rất rộng,học ít ,biết ít thì làm sao thi.Anh văn thì có thể học thêm nhưng ko thể học như kiểu trung tâm vì ở đó ngữ pháp họ kém lắm,phải học những thày cô giỏi ngữ pháp,khứ không phải học những thày cô nói đúng giọng chuẩn mà ngữ pháp thì tệ,lúng túng<tuy nhiên hơn nhau ở phần phiên âm và dấu nhấn,và đặc biệt ở vốn từ phong phú,vì không biết từ vựng thì bó tay,ko làm được gì hệt

toán khối D thì đơn giản hơn khối A và B,tuy nhiên nói là đơn giản nếu bạn cố tâm học luyện và nắm vững cơ ,chứ học làng nhàng thì khối nào cũng khó như nhau cả thội
Nói chung để đậu khối D,tự học là 7 phần,học luyện thi chỉ có 3 phần thụi
quan trọng là trong đầu mình có ý nghĩ"mình hơn đối phương ở những gì,để có thể đậu"

hãy quyết tâm thật mạnh mẽ và kiên trì bạn sẽ thành công.

xinhgai1010
15-05-2010, 08:39 PM
khối nào cũng thế cả mà ! bạn học đều thì lo sợ gì ! tại tâm lý bây giờ xác định thi khối gì thì chỉ học khối đấy ! vì thế mới như thế !

Có rất nhiều dap an de thi tot nghiep (http://diemthi.24h.com.vn/index.php/dethi_dapan), dap an de thi dai hoc 2010 (http://diemthi.24h.com.vn/index.php/dethi_dapan), tại dap an de thi dai hoc (http://diemthi.24h.com.vn/index.php/dethi_dapan) , dap an de thi tot nghiep thpt (http://diemthi.24h.com.vn/dap-an-de-thi-thpt/) bạn hãy lượm thật nhiều dap an de thi dh 2010 (http://diemthi.24h.com.vn/index.php/dethi_dapan) và dap an de thi dai hoc 2010 (http://tuyensinh2010.com) cho mình nhé !

ÔNG ANH
20-05-2010, 02:59 AM
khối d năm nay cũng ko khổ đâu bạn
dù gì cũng thi trọn trong tốt nghiệp rồi
năm nay sướng nhất chỉ cỏ khỗi c thôi

minh o nong thon !thi khoi d thuc su la lua chon kha mao hiem vi tieng anh o nong thon it dươc chu trong lam !nay lai them thi he 7 nam voi kien thuc cua he 3 nam thi chac chet qua !co bi quyet gi ko cac ban oi!

bạn thi khối d hả
bạn thi trường gì đấy

Nhỏ Bạc Hà
20-05-2010, 04:15 PM
Mình cũng khối d đây bà con
chỉ có toán với văn còn đi học thêm nhìu nhiu chứ tiếng anh, thật là hầu như tự học
cũng lo