PDA

Xem đầy đủ chức năng : BẠn CÓ MuỐn Than KhÔng???????

only_loveyou_4ever
17-04-2006, 05:32 AM
Nó vốn là một con bé hay than thở.Đụng chuyện gì nó cũng than,chuyện lớn cũng than àm chuyện nhỏ xíu cũng than nốt.Thế nhưng dần dần căn bệnh đó biến mất và người thầy thuốc mát tay đó là mẹ nó.
Khi nó than:"bài vở nhiều quá,học không hết!".Mẹ nó bảo:"vậy con hãy đi chơi đi,đừng học nữa,tối nay tivi có chương trình hay lắm!"_Và kết quả là tối hôm đó nó ngồi vào bàn và giải quyết xong đống bài tập đó,loáng cái đã xong.
Khi nó than:"đi học chán quá!".Mẹ nó bảo:"vậy con đừng đi học nữa mà ở nhà đi chơi,nghe nhạc hoặc làm gì tùy thích."_Sự thật là sáng hôm sau nó vẫn đi học và học thật tốt,một ngày thật đẹp trôi qua...
Khi nó than:"bài này khó quá,làm không được!".Mẹ nó bảo:"vậy con đừng làm nữa,đợi ngày mai lên lớp mượn tập của bạn mà chép,thế là xong."_Tối hôm đó,nó thức đến khuya để giãi một bài toán khó,và cuối cùng đáp số cũng hiện ra.
Mỗi người chúng ta vẫn thường hay than thở,vẫn chỉ nhằm thổi phồng sự việc mà thôi.Chún ta không biết rằng những lần như thế đã vô tình lấy đi sự tự tin và lòng kiên trì của chính mình.
VẬY THÌ BẠN CÓ MUỐN THAN KHÔNG????????

Mây Phiêu Lãng
17-04-2006, 05:34 AM
Thỉnh thoảng cũng muốn than để làm nũng với đời!!:)

baby_9x
17-04-2006, 05:36 AM
em than suốt ngày nhưng khổ nỗi mother ko nói thế mother em mà nói thế thì sướng wua'

Hàn Cát Nhi
17-04-2006, 05:53 AM
Thỉnh thoảng than là đc ..thường xuyên lè hoh tốt đâu nhá

batuocsocola
17-04-2006, 01:59 PM
than vẫn là than nhưng tùy đó là lời than tích cực hay tiêu cực ^_*
bt vẫn thường than, nhưng lời than đó để có một chút thoải mái, để rồi lại bắt tay vào công việc

yun
17-04-2006, 08:18 PM
Ôi cái cuộc đời này sao mà lắm bất công híc híc

♥ PlanetVN ♥
17-04-2006, 08:36 PM
Than thở hoài mà chẳng được gì... Hix,... Thiệt tình là cứ mỗi lần mở miệng ra than là y như rằng thằng bạn mình hỏi ngay" Quê mày ở Quảng Ninh hả???" :lol: Bó tay... hết dám than luôn... :)

zuzu
18-04-2006, 12:18 AM
tùy theo kái em ơi ... nếu bùn we' than vài cái thì nó cũng vơi bớt bùn đóa em ...

only_loveyou_4ever
19-04-2006, 04:02 AM
than như anh chéc chết quá đó!!!!!!!!

zuzu
19-04-2006, 09:07 PM
anh than kệ anh mét chi chết em....

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 12:52 AM
Thôi các bác... Lại than lạc đề rùi đó... :) Hix,... Thấy mấy cậu than mình lại buồn lây... ---> Lại than rùi... :noidea:

only_loveyou_4ever
21-04-2006, 05:16 AM
nếu bà con thích than thì cứ dô đây đi!!!!để than cho kẻo người!