PDA

Xem đầy đủ chức năng : Vì sao bạn buồn ?

Băng Nhi
14-04-2006, 08:29 AM
Đã Bao Giờ bạn tư đặt ra câu hỏi vì sao ban buồn chưa
BẠN SẼ NÓI RẰNG

-Buồn vì cảm thấy cô đơn không có ai chia sẻ tâm sự
-Bạn buồn vì việc bạn làm ko đạt đươc như mong m uốn
-Bạn buồn vì bố mẹ bạn nói bạn là ngườ vô dụng
-Bạn buồn vì mọi người có những nhận xét ko tốt về tính cách của bạn.bàn tán về những khuyết điểm mà bạn mắc phải
-Bạn buồn vì người thân bỏ bạn ra đi

-- NHƯNG ĐÃ BAO GIỜ BẠN NGHĨ RẰNG
-Bạn cô đỏn vì bạn lạnh lùng ít hòa đồng
-Bạn không đạt được kết quả tốt trong công việc vì bạn chưa thực sự cố gắng
-Người thân chê trách do bạn là do ban vô tâm quá chăng?bạn chưa giúp họ dù chỉ -là một công việc nhỏ
-Mọi người nhận xét về bạn chi đẻ mong bạn trở thành người tốt
-Bạn khổ sở nhưng còn có những người éo le hơn ban
-Người thân ra đi thì họ sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn.đến một thế giới hạnh phúc hơn-bạn hạnh phú vì điều đó

- NẾU VẬY THÌ
-Bạn hãy nở một nụ cười để xua đi hết những nỗi buồn phiền và bắt đầu lại mọi việc
bằng cách khắc phục lại Những khuyết điểm .Thông cảm với mọi người xung quanh.Bạn biết không?.Mọi sự bắt đàu không bao giờ là muộn cả

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 01:26 PM
Ngay lúc này... Ta cảm thấy cô đơn... Nhưng ta ơi, hãy mỉm cười lên nào... Một ngày mới lại bắt đầu... Và... Có lẽ nào lại buồn không???

Sao chổi
14-04-2006, 01:33 PM
Cười...để che dấu nỗi buồn...nhưng ngay sau khi ta cười liệu rằng nỗi buồn ấy có qua không .....?

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 01:45 PM
Có thể nỗi buồn không thể qua ngay sau một nụ cười giả tạo... Nhưng hãy tin rằng, qua nụ cười, bạn sẽ thấy cuộc sống dễ dàng hơn... :)

TYTN
15-04-2006, 12:09 PM
Phải chăng em cô đơn vì đã không mở rộng lòng mình? Anh thường trách em sao nói chuyện khô khan và nghiêm khắc quá nhưng anh có hiểu được rằng cách nói chuyện của anh làm cho em cảm thấy bị tổn thương không ? Em quá nhạy cảm hay tại anh quá vô tâm? Không phải là em không nói với anh mỗi lần anh nói quá nhưng anh luôn cố tìm lý do để biện minh cho hành động của mình, anh xin lỗi và lần sau lại vẫn thế. Sẽ không thể thay đổi được gì khi nó đã là tính cách của anh, em hiểu điều đó và cũng không bao giờ nghĩ mình có thể thay đổi được, em chỉ cố gắng chấp nhận nó trong giới hạn có thể của mình nhưng giờ thì điều đó đã vượt qua sức chịu đựng của em. Em sẽ cố gắng xa anh một thời gian để tìm lại sự thanh thản cho lòng mình. Mong là em có thể làm được điều đó.

anny N
15-04-2006, 02:40 PM
Buồn vì cảm thấy cô đơn ,lạc loài giữa đám đông ....cái cảm giác này anny trải qua nhiều rồi ...".Bạn cô đỏn vì bạn lạnh lùng ít hòa đồng " Uhm...chính vì thế...vì thế mà ta chẳng bao giờ vui vẻ thật sự đc , chính vì thế mà ta chẳng có bạn bè :haha:đúng là cuộc sống này mình thấy đẹp hay ko ,đều do mình cả ....nhưng vẫn cố cười .....ở trường lớp...ở nhà thì ko nói làm gì vì kiểu gì cũng chẳng có ai để tiếp xúc , 1 mình....uhm...lúc nào cũng 1 mình...:haha:...vẫn gượng cười đấy ......Sau nụ cười là những niềm đau :haha:

batuocsocola
15-04-2006, 05:21 PM
phải bt tuy không cười nhưng khi có nỗi buồn bt luôn nhanh chóng lấy lại trạng thái tinh thần vui vẻ để bắt đầu công việc tiếp theo
nụ cười mà bạn nói đến cũng vì mục đích đó

Băng Nhi
16-04-2006, 01:19 AM
-Bạn cô đơn vì bạn lạnh lùng ít hòa đồng
-Bạn không đạt được kết quả tốt trong công việc vì bạn chưa thực sự cố gắng
-Người thân chê trách do bạn là do ban vô tâm quá chăng?bạn chưa giúp họ dù chỉ -là một công việc nhỏ
-Mọi người nhận xét về bạn chi đẻ mong bạn trở thành người tốt
-Bạn khổ sở nhưng còn có những người éo le hơn bạn

Có lẽ đây đúng là những điều mà tôi cần suy ngẫm ........Một con người vô tâm, dửng dưng, chẳng bao giờ biết hướng về phiá trước .....

♥ PlanetVN ♥
16-04-2006, 02:50 AM
Mình cũng giống bạn... Tự dưng thấy buồn... :(

tiểu bối
17-04-2006, 04:33 AM
Nhưng có lúc tự nhiên cảm thấy buồn mà hổng tìm ra ra được lý do .Phải chăng đây là 1 trạng thái tâm lí ở cái tuổi "ẩm ương"(dậy thì í mà )này ???????

♥_Vampire_♥
17-04-2006, 04:38 AM
Lúc mình buồn chính là lúc mình không có ai tâm sự,thôi thì kiếm cái việc gì đó làm cho qua ngày,sẽ hết buồn thôi bạn à:lelele: :cungly:

anny N
17-04-2006, 05:08 AM
nói như ông thì nói làm gì :so_funny:

♥ PlanetVN ♥
17-04-2006, 09:21 PM
Nhưng có lúc tự nhiên cảm thấy buồn mà hổng tìm ra ra được lý do .Phải chăng đây là 1 trạng thái tâm lí ở cái tuổi "ẩm ương"(dậy thì í mà )này ???????
Hơ,... Vậy là mình vẫn chưa hết tuổi ẩm ương... :hihi:

Hàn Cát Nhi
18-04-2006, 12:11 AM
Vì sao bạn buồn .có lẽ đang buồn mà nghe câu nói này chắc Tama sẽ buồn hơn đó ..Tama mong khi Tama buồn sẽ kóa ...ngùi đến ngùi bên rùi kể những câu chiện dzui ...làm đủ mọi thứ để tama>>>>>> dzui dzui <<<,

girl_loveable
18-04-2006, 01:44 AM
nếu ta vui thì mọi người cũng sẽ vui .....nếu ta buồn thì cả thế giới sẽ.........không vui ....
nếu thấy người khác buồn hãy dành cho người khac một nụ cười của bạn

Băng Nhi
19-04-2006, 09:36 PM
Người ta thường nói khi chia sẻ niềm vui cùng mọi người, niềm vui đó sẽ nhân lên, còn chia sẻ nỗi buồn thì nỗi buồn đó sẽ giảm đi nhiều phần ....
Vậy mà không hiểu sao, tôi , 1 đứa luôn sẵn lòng chia sẻ niềm vui cùng bạn bè, lại chẳng bao giờ muốn cho ai hay nỗi buồn của mình .Bởi mỗi khi tâm sự xong cùng ai đó, tôi thậm chí không muốn nghe người ta nói, hay động viên an ủi .....tôi cảm thấy lúc đó, mọi sự an ủi chỉ là giả dối ......
Có thể như thế là tự mình làm khổ mình ......nhưng biết làm sao được ......tôi ghét bị thương hại .....sợ bị hiểu lầm ......Thậm chí khi bị người ta hiểu lầm, tôi còn chẳng buồn thanh minh nữa ....
Chắc chẳng ai giống mình đâu nhỉ :)

.:*SiLeNt_NiGhT*:.
19-04-2006, 09:41 PM
Bùn mà chi , sâu mà chi :D Cũng chẳng ai chết vì mình khi mình như thế ! Thay vì vậy , mình cứ iu chính bản thân mình ! Rồi cuộc sống cũng trôi qua....

tieubachlang
19-04-2006, 10:06 PM
tự nhiên cảm thấy buồn??????????????????????? Chẳng phải mà là có lý do cả !

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 12:46 AM
Buồn đôi khi thường mang lại cho con người ta cảm giác thật khó chịu... Nhưng đôi khi thả hồn mình theo những nỗi buồn cũng thật thú vị đó... :) Nhất là cái cảm giác buồn vu vơ...
Hồi xưa mình toàn lên giường nằm gặm nhấm nỗi buồn và thấy thú vị... :hihi: Suy nghĩ lạ quá nhỉ... :)

love_love_165
20-04-2006, 02:41 AM
Mỗi người đều cảm nhận nỗi buồn = 1 cách riêng. Nhưng mọi người đều phải TỰ ĐỨNG DẬY sau mọi điều buồn phiền ! Phải tự thân vận động thôi ! Chứ chẳng ai giúp được đâu..

♥_Vampire_♥
20-04-2006, 03:04 AM
Buồn đôi khi thường mang lại cho con người ta cảm giác thật khó chịu... Nhưng đôi khi thả hồn mình theo những nỗi buồn cũng thật thú vị đó... :) Nhất là cái cảm giác buồn vu vơ...
Hồi xưa mình toàn lên giường nằm gặm nhấm nỗi buồn và thấy thú vị... :hihi: Suy nghĩ lạ quá nhỉ... :)

Đúng là 1 cách suy nghĩ rất chi là độc đáo,cách đơn giản nhất chính là nằm 1 chỗ rồi mở vài bản nhạc Nhẹ nhàng và lắng nghe,thả hồn theo nó,đúng là rất thú vị:hihi:

@anny N:Không nói thì thì người ta làm sao biết hở,hỏi hay nhờ:hihi:

tiểu bối
20-04-2006, 05:56 AM
chuyến này Tb phải về thử cảm giác buồn vu vơ ra sao để nếm thử cái thú vị này

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 06:40 AM
Các bạn cứ thử đi... :) Mình tin là thú vị lắm đó... :)
Đêm nằm trong chăn, lắng nghe giai điệu của một bài hát trữ tình và nhớ lại kỷ niệm thì thật tuyệt.... Có những kỷ niệm buồn, có những kỷ niệm vui nhưng tất cả đều mang lại một cảm xúc mà ban ngày dù chúng ta có buồn cũng không dễ cảm nhận được... :)

PTTD
20-04-2006, 09:12 PM
Môi ta cười ai biết lòng ta khóc
Mắt ta vui ai biết dạ ta buồn

nguoidanong_chanthat
20-04-2006, 09:53 PM
Môi ta cười ai biết lòng ta khóc
Mắt ta vui ai biết dạ ta buồn

bùn uh bùn thì nhiều lắm kể saohet' nhiềuluc'ngoi`bùnnhucn thiêu than chen nhau vào chốn tăm tối ko lối về giọt bùn trên mắt anh cố xóa di lời hẹn thề giấc mơ nay dã ko còn tình về sao lắm u hòai cô dơn chèn dắng cô don....!

n

Vô Danh Khách
20-04-2006, 11:18 PM
Người ta thường nói khi chia sẻ niềm vui cùng mọi người, niềm vui đó sẽ nhân lên, còn chia sẻ nỗi buồn thì nỗi buồn đó sẽ giảm đi nhiều phần ....
Vậy mà không hiểu sao, tôi , 1 đứa luôn sẵn lòng chia sẻ niềm vui cùng bạn bè, lại chẳng bao giờ muốn cho ai hay nỗi buồn của mình .Bởi mỗi khi tâm sự xong cùng ai đó, tôi thậm chí không muốn nghe người ta nói, hay động viên an ủi .....tôi cảm thấy lúc đó, mọi sự an ủi chỉ là giả dối ......
Có thể như thế là tự mình làm khổ mình ......nhưng biết làm sao được ......tôi ghét bị thương hại .....sợ bị hiểu lầm ......Thậm chí khi bị người ta hiểu lầm, tôi còn chẳng buồn thanh minh nữa ....
Chắc chẳng ai giống mình đâu nhỉ :)

Có chuyện gì với tiểu muội phải không ? Muội bao giờ cũng thế, lúc nào cũng muốn ôm sầu một mình .
Dạo này huynh gửi bao nhiêu Mail mà không thấy muội trả lời , đoán chắc muội đang buồn .Tìm được người chia sẻ sẽ nhẹ nhàng hơn đó, muội à .

♥ PlanetVN ♥
21-04-2006, 03:21 AM
Có niềm vui... Chẳng dám chia sẻ với ai... Sợ người lại nghĩ lung tung mà chạnh lòng... Ôi,... Ta là vậy... Ta không muốn ai phải buồn trên hạnh phúc của ta... Thế nên, ta im lặng với hạnh phúc của mình... :)
Có nỗi buồn... ta cũng chẳng dám tâm sự với ai... Chỉ biết ôm vào lòng mà nhủ bản thân cố mà chịu đựng... Cố mà vượt qua... Bạn bè ta nhiều mà sao ta vẫn làm thế??? Chẳng hiểu nổi... Đâu phải không ai lắng nghe ta mà ta phải làm vậy... Thậm chí, họ còn ép ta phải nói... Thế mà... Ta vẫn lặng im...
Có lẽ,... Ta vẫn là thằng nhóc ngày xưa... Mặc cảm tự ti để rồi suốt đêm chỉ biết gặm nhấm nỗi buồn mà chẳng chịu ngủ... :( Ôi... Ta ơi...

the_warm_winter
21-04-2006, 03:26 AM
Người ấy hỏi tôi:
Em cười để quyến rũ một người đàn ông,
Hay để che giấu đi trái tim tan nát?
Và tôi trả lời:
Em cười, để anh hiểu rằng
Em vẫn sống, vẫn có thể hạnh phúc
Dù em không còn anh.

♥_Vampire_♥
21-04-2006, 09:28 AM
Bạn hãy tin rằng bên cạnh bạn vẫn có những niềm vui đang chờ bạn khám phá,hãy tin rằng vẫn còn những người bạn bên cạnh bạn mà bạn chưa gặp được.Cuộc sống luôn luôn có những niềm vui và bên cạnh những niềm vui đều có những nỗi buồn.Là vòng xoáy của cuộc sống mà Su Su,không nên nghĩ ngợi nhiều,hãy lắng nghe hãy thấu hiểu,bạn sẽ bớt căng thẳng.Chúc bạn vui vẻ:dance: :rang:

Băng Nhi
21-04-2006, 09:40 AM
Bạn hãy tin rằng bên cạnh bạn vẫn có những niềm vui đang chờ bạn khám phá,hãy tin rằng vẫn còn những người bạn bên cạnh bạn mà bạn chưa gặp được.Cuộc sống luôn luôn có những niềm vui và bên cạnh những niềm vui đều có những nỗi buồn.Là vòng xoáy của cuộc sống mà Su Su,không nên nghĩ ngợi nhiều,hãy lắng nghe hãy thấu hiểu,bạn sẽ bớt căng thẳng.Chúc bạn vui vẻ:dance: :rang:

Cám ơn Ali nhiều, và cả Vô Danh huynh nữa .........
Mỗi lần ngã là một lần bớt dại
Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần
...........
Đúng là cuộc sống luôn có cả niềm vui và nỗi buồn ...
Su còn nhớ có người đã nói ý rằng : Nhờ có bóng đêm, ta mới biết giá trị của ánh sáng. Nhờ đau khổ, ta mới cảm nhận được hạnh phúc quá báu nhường nào ....
Có lẽ thế ...... "trái tim biết buồn là trái tim vui"..........
Cám ơn nhiều, những người bạn của tôi :)

♥_Vampire_♥
21-04-2006, 09:44 AM
Đúng rồi đấy Su Su à,à quên còn cái này nữa,nhờ có bạn ta mới hết buồn,nhờ biết lắng nghe ta mới thấu hiểu,kakakakakaka:hehe: :rang: :menu:

Băng Nhi
21-04-2006, 09:48 AM
Tất nhiên rùi .....có ai sống thiếu bạn nè được đâu .............đôi khi chỉ cần một người bạn chịu lắng nghe ta khóc ....thế là hạnh phúc lắm rồi :)

♥_Vampire_♥
21-04-2006, 09:54 AM
Trời,hết hồn chưa kìa,tưởng nghe hát,đây nghe khóc,vui vẻ vô tư mà sống Su à,nhờ thế mà những câu đó của Su sẽ hóc búa hơn á,ai đó ơi cho mượn kí khăn lóc nước mắt,ọt ọt...khà khà,cuộc sống là vậy mờ Su Su:hehe: :menu:

Phăng tím
22-04-2006, 06:43 PM
Có lẽ đây đúng là những điều mà tôi cần suy ngẫm ........Một con người vô tâm, dửng dưng, chẳng bao giờ biết hướng về phiá trước .....
tại sao chị Su lại tự cho mình là người vô tâm nhỉ
em không bít chuyện của chị nhưng em muốn nói với chị là chị rất tuyệt đó không vô tâm đâu :angel1:
đừng quá bi quan như thế về cuộc sống. Đúng là nên luôn nở nụ cười nghen :cutelaugh: :winking:
em dù thế nào cũng luôn cười:bicycle:
chị nghĩ nhóc khá vui vẻ phải không nhưng chẳng ai bít nhóc ngày nào cũng buồn thế nào cả:mecry: :mecry:
nhóc có rất nhìu chuuyện buồn mà không kể cho ai được. Vì tất cả bạn thân của nhóc đều online chứ chẳng có ai quanh nhóc cả
Nhóc còn không có đủ lòng tin vào nhưng người bên cạnh mình nữa là
nhưng chưa ai nhận ra ở nhóc có sự thay đổi gì với trước kia
nhóc trước kia năng nổ lắm lại thoải mái trong suy nghĩ nữa là người cởi mở và được sự tín nhiệm của bạn bè, thưòng bầy trò ah :yep:
nhưng ở trường mới nhóc lại khác hẳn
trầm tính, ít giao tiếp vi nhìn bọn nó là ghét ah ( chưa uýnh là may )
vậy mà nhóc vẫn sống tốt đó thôi
vẫn vui vẻ dù không có một ngưòi bạn bên cạnh
thôi tâm sự đủ rồi
chạy chỗ khác chơi thôi
nhóc còn là ca sĩ giỏi nghen
nào hàt bé lên ba nào ( thông báo mọi người chuồn nhanh lên nha ):sing:

player
23-04-2006, 08:43 AM
nhóc có rất nhìu chuuyện buồn mà không kể cho ai được. Vì tất cả bạn thân của nhóc đều online chứ chẳng có ai quanh nhóc cả
-> thì ra bạn Oki cũng nhiều chuyện buồn vậy àh.Không kể cho ai thì kể cho Player nè biết đâu Player có thể cho bạn một ý kiến hay thì sao nhĩ.(Nhắn tin đó).Đợi khi nào Player rãnh chúng ta cãi một chặp nữa ha,rất thú vị :haha:

"Người ta thường nói khi chia sẻ niềm vui cùng mọi người, niềm vui đó sẽ nhân lên, còn chia sẻ nỗi buồn thì nỗi buồn đó sẽ giảm đi nhiều phần ....
Chắc chẳng ai giống mình đâu nhỉ "

Cuộc sống luôn có những người trầm lặng .
Bởi mỗi khi tâm sự xong cùng ai đó, tôi thậm chí không muốn nghe người ta nói, hay động viên an ủi .....tôi cảm thấy lúc đó, mọi sự an ủi chỉ là giả dối ......-> Player nghĩ chắc bạn là một người con gái mạnh mẽ và tự tin đó.Vì thường những người như vậy luôn nén nỗi buồn của mình ở tận đáy lòng,mà không muốn cho người khác biết dù đó là một người bạn.Nhưng rồi điều đó cũng qua thôi.Rồi sẽ có một ngày bạn gặp được một người hiểu bạn thật sự .Và lúc đó bạn sẽ không còn phải nén nỗi buồn đó nữa đâu.Đừng ban cho người khác ân huệ mà mình lại không muốn nhận ân huệ của người khác.Cũng như bạn có thể chia sẽ niềm vui với người khác và san sẽ nỗi buồn của họ,nhưng bạn lại không cho họ có cơ hội để chia sẽ nỗi buồn của bạn.Như vậy có công bằng không nhĩ.Hãy mở rộng tấm lòng đi bạn hãy để những người bạn thân của bạn có cơ hội đền đáp bạn trong những giây phút bạn làm họ vui,và như thế tình bạn của bạn và những người đó sẽ càng thêm khăng khít.

"Ta chỉ thích tặng quà cho người ,nhưng lại không thích nhận quà của người tặng"->"It's character of Player" :yike2:

luusquare
23-04-2006, 08:55 AM
Bạn hãy nở một nụ cười để xua đi hết những nỗi buồn phiền

Ca^u nay` ra^t hay, ra^t chi' ly', kho^ng hiu chi da~ lam` duoc den dau roai` nhi?

Băng Nhi
23-04-2006, 11:35 AM
To Okie : Có thể nhóc chưa hiểu về chị nhiều nên mới nghĩ chị là "tuyệt vời" thôi :) ......nhưng mà thôi, kệ .................dù sao cũng có người nghĩ là mình tốt ....:D
Nhóc thông minh và dễ thương nè, nhưng có lẽ do nhóc chưa quen với môi trường mới thôi. Hãy thay đổi cách nhìn đối với bạn bè xung quanh nhóc, mở rộng vòng tay và hòa đồng hơn, nhóc sẽ cảm thấy vui hơn nhiều . Đừng tự mình xa rời mọi người nha nhóc....Không phải tất cả mọi người đều xấu .....chỉ là do nhóc chưa thấy được mặt tốt của người ta thôi...... Hãy nhìn vào những ưu điểm của họ nha :)
Chị đã từng đọc 1 câu ý là :Nếu bạn không thể thay đổi được cả thế giới thì hãy thay đổi chính bản thân bạn ...
Chúc nhóc luôn vui vẻ, hòa đồng hơn, và có thật nhiều bạn bè ở trường mới, trở thành cậu bé năng nổ, cởi mở như ngày nào....(nhưng nhớ là bày trò quậy vừa vừa thôi ngheng)
Cuối cùng : Chị chờ để nghe bé hát đó :)

To Player : Cám ơn bạn thât nhiều ......đúng , mình là người trầm lặng .....nhưng mạnh mẽ và tự tin thì lại hoàn toàn không . Ngược lại là đằng khác ....yếu đuối, chậm chạp, sống vô tâm và bàng quan........
Còn chuyện chẳng bao giờ muốn chia sẻ nỗi buồn cùng ai ư, có lẽ là do 1 đứa yếu đuối nhưng lại hay sĩ diện .....chẳng muốn ai biết là mình yếu đuối.....hoặc là do sợ kể ra rồi người ta không hiểu, lại hiểu lầm .....mà bạn biết rồi đấy ,mình ghét phải thanh minh...
Cám ơn Player thật nhiều một lằn nữa. Và có lẽ mình sẽ cố thay đổi bản thân mình (mặc dù không biết có làm được không :)).
Chúc Player luôn vui vẻ nha :)
To Luu : Cám ơn em nhiều...nhưng giá mà mỗi khi cười, mọi nỗi buồn đều tan biến hết thật nhỉ ........

Phăng tím
24-04-2006, 07:17 AM

có em nghĩ chị tốt là được mừ
nhóc thíc nghi rất nhanh mà nhưng nhóc không được cảm tình của mọi người nhưng nhóc cũng không quan tâm lắm
nhóc sẽ cố thoải mái trong suy nghĩ hơn nhưng quả là khó với người cố chấp như nhóc
hix
hum nào phải thể hiện năng khiếu hát mới được
chị SU thích nghe nhóc hat bài nào nào
Tình khúc vàng, lỗi lầm của anh , Kiếp lữ hành....
bài nào cũng được

To play
hum nào phải cãi nhau tiếp với play mới được nhưng phải là một đề tài cụ thể ví dụ như Nano... hay bất cứ bài toán , lí công thức nào chứ chung chung thế kia chán lắm

Băng Nhi
24-04-2006, 08:34 AM
Hãy sống theo cách mà Nhóc muốn, nhóc à . Chẳng việc gì mà phải ép mình theo bất cứ khuôn mẫu nào hết ............sống sao cho mình không cảm thấy phải hổ thẹn là được rồi :)
Be Yourself nha :)
Uh, mấy bài đó chị thích hết .....nhất là Kiếp Lữ Hành .
Đợi để nghe nhóc hát nè .
Học tốt và luôn vui vẻ nha nhóc :huglove: (Của chị gái dành cho thằng em trai, cấm hiểu lầm ) :D:D

okie_xinmailabanthan
25-04-2006, 06:53 AM
Hãy sống theo cách mà Nhóc muốn, nhóc à . Chẳng việc gì mà phải ép mình theo bất cứ khuôn mẫu nào hết ............sống sao cho mình không cảm thấy phải hổ thẹn là được rồi :)
Be Yourself nha :)
Uh, mấy bài đó chị thích hết .....nhất là Kiếp Lữ Hành .
Đợi để nghe nhóc hát nè .
Học tốt và luôn vui vẻ nha nhóc :huglove: (Của chị gái dành cho thằng em trai, cấm hiểu lầm ) :D:D
Nhóc lúc nào cũng là mình mà
Dù ai thay đổi thế nào thì chắc chắn một điều nhóc vẫn thế
nhóc sinh ra để đi trái ngược với cuộc sống của chính mình mà
Hum nào em sẽ hát rùi gửi cho chị
mà nhóc cũng có bạn gái mừ:haha:
đâu thèm hỉu khác:haha: :haha:

Băng Nhi
25-04-2006, 01:08 PM
He....he....ko sợ nhóc hỉu lầm, mà chỉ sợ ai đó vô tình đi ngang qua hỉu nhầm thui :hihi:
HK II cố được học sinh giỏi nha nhóc ......Vô đội tuyển quốc gia luôn ngheng....
Cũng sắp thi HK rùi đấy ....Oline ít ít thôi .....
Chúc nhóc luôn vui vẻ , yêu đời ..........Khi nào hát rùi gửi cho chị ngheng ...
Ah, bữa nào gửi ảnh Girlfriend của bé cho chị coi mặt em dâu cái :hihi:

Phăng tím
01-05-2006, 08:26 PM
Hôm nay vui nhưng lại tự dung cảm thấy buồn quá
có lẽ tại vì phải lớn lên rồi nên buồn
hu
Nhớ đợt trước đi chơi toàn quân đùi ah. những hôm nóng mất điện còn cởi trần đi chơi vói Ba dưa với cả thằng Mỹ lợn . Lúc đó thoải mái thật và lại còn vui nữa chứ
chẳng phải suy nghĩ gì cả
đến nhà bạn gái chơi cũng thế chả phải nghĩ gì cả
hic
bọn nó bảo Pt mất dây thần kinh xấu hổ ah
chán nhưng bây giờ đến nhà bạn gái, quần đùi bị thằng hưng nói nhiều quá
hu
làm xấu mặt nó
hix huhuhuhuhu

Băng Nhi
01-05-2006, 08:43 PM
:so_funny: :so_funny:
Nhóc tới nhà bạn gái chơi mà dám mặc ................................................
16, 17 tuổi rùi nhóc, dù mình không muốn làm người lớn, nhưng vẫn phải lớn lên chứ, đâu trẻ con mãi được :)
Nhóc còn khoe chị là có bạn gái rồi mà , tức là lớn rùi còn gì .:)
Mấy hôm đi chơi vui vẻ chứ ?
Có gì hay kể chị nghe nào :)

Phăng tím
02-05-2006, 04:27 AM
Đâu phải em có bạn gái đâu
ah àm không phải nói là chia tay rùi thì có
dạo này đang độc thân nè
Hôm kia em mơ em có một đứa bạn gái bên lớp 9B
Ha khá vui. Lần đầu tiên mơ về một đứa con gái trong giấc mơ. Hic nhưng hình như chưa gặp ngoài đời bao giờ thì phải. tiếc là không có thời gian ở lại để gặp
Huhuhuhuhuhuhuhu
Mai phải đi rồi

mà nhóc vốn quen với sự thoải mái rồi chị Su ạ
bạn em cũng quen với điều đó mà
Tiếp giấc mơ nào
em nhớ là còn ôm cô bé đó
hic phần sau kể khó quá hen
nhưng cảm giác trong giấc mơ lại hoàn toàn là thật
Em định trước khi đi viết thư làm quen với cô bé đó
hì nhưng không bít nên viết sao nhỉ
Chị tư vấn nghen
trong hôm nay thôi mai em đi HN rồi
phải đến tháng sáu mới về

caykeomut
02-05-2006, 06:45 AM
dù trong khó khăn mà vẫn nở đc nụ cười đó là điều tuyệt vời .Nó náo hiệu 1 ngày mới lại đến

xautrai_co_gisai
02-05-2006, 11:04 AM
mình thì lúc nào cũng cảm thấy buồn nhưng mình luôn cố gắng vượt qua chỉ với nụ cười :)

cacomvn
02-05-2006, 08:20 PM
sao tui cười hok được vậy