PDA

Xem đầy đủ chức năng : hạnh phúc !

nu_hit_le
11-04-2006, 10:07 PM
có lẽ từ ngày mà bạn tôi lên thành phố học đại học còn tôi phải tiếp tục ôn lại . từ ngày mà tôi biết được rằng tôi và bạn tôi cùng điểm thi nhưng bạn tôi lại học trường ngon còn tôi thì lặng lẽ tiếp tục cuộc hành trình . tôi không muốn kết bạn nữa . những người cùng ôn lại với tôi tôi không muốn quan tâm có chăng chỉ là những lời xã giao . tôi vô tình không muốn biết cả tên của mọi người . tôi không muốn kết thêm bạn bè . có chăng chỉ là những lời chọc đùa của những đứa bạn mà tôi không thèm quan tâm . trên miệngn tôi lúc nào cũng sẵn những lời đối đáp không mấy dễ nghe có thể tuôn ra bất cứ lúc nào . tôi tự xù lông nhím xa cách mọi người . tôi thiuch1 vậy đó bạn bè thời phổ thông đủ để tôi mỉm cười hạnh phúc rồi . thế rồi tôi đã thay đổi thật sự từ khi .ngày hôm đó vẫn như mọi ngày tôi đi học rất trễ . chưa kịp định thần thì một tràng : chúc dế xinh đẹp bớt bướng bỉnh . năm nay sẽ đậu đại học , chúc dế sớm có người yêu . bớt bà chằn chút nữa để khỏi ế ... chưa kịp quay lai thi tôi đã nghe đồng thanh từ miệng lũ con trai đáng ghét thường ngày câu HAPPY BIRTH DAY bất ngờ giữa lớp học tôi không kịp nói gì ngoài sự lúng túng thì đã thấy trong tay mình mấy bịch kẹo mút . hết nói nổi tôi bất ngờ cỡ nào . vỏn vẹn một câu cám ơn từ miệng tui . tui cảm động lắm nhưng không biết bày tỏ như thế nào . về phòng trọ vẫn đang miên mang suy nghĩ về lũ bạn vì hôm ấy đâu phải sinh nhật tui mà là sinh nhật chị tui thì tui lại nghe léo nhéo ồn ào những tiếng quen thuộc . mèn đét ơi . sao lũ bạn ấy lại tìm ra phòng trọ mình nhỉ . mình giấu kín lắm mà .chưa hết bất ngờ thì tui thấy bon nó đánh chén ngon lành những thực phẩm của tui . vẫn vội vã như lúc vào tui thấy bọn nó kéo áo tui đi và nhe răng ra cười :cà phê hen ! thật sự tui xúc động lắm . lũ bạn thật cũng dễ thương ghê thế mà mình không biết . kết thúc tất cả một ngày ấn tượng tui đã kịp nói bọn mình là bạn nhen . một cảm giác rất yomost ! tôi có những người bạn khỏi chê. thật hạnh phúc

only_loveyou_4ever
12-04-2006, 12:23 AM
hãy biết nắm giữ hạnh phúc của mình nhé!

player
12-04-2006, 09:44 AM
Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc của tình bạn còn xót lại thời cấp 3 đi bạn .Bởi khi lên đại học rồi bạn không còn gặp được tình bạn như vậy đâu.Thời sinh viên là thế đó.Rồi bạn sẽ hiểu mà

♥ PlanetVN ♥
12-04-2006, 07:41 PM
Hihihih... Cuộc sống bon chen nhiều khi khiến con người ta trở nên thờ ơ, lạnh lùng với những người xung quanh, thậm chí ngay cả bản thân mình... :(
Thế nhưng... Ẩn chứa đâu đó vẫn là những niềm vui, những nụ cười... Đủ để khiến ta tin rằng: Hạnh phúc vẫn ở đâu đây mà ta chưa cảm nhận được hết, chưa thấy được hết mà thôi... :)
Hãy giữ những người bạn của bạn quanh mình... Đừng vì một thất bại mà nản lòng, thờ ơ với tất cả mọi người nhé bạn... :)
SV... Vẫn vui, nhưng kỷ niệm có thể sẽ không bao giờ trở lại đâu... Thế nên, hãy biết trân trọng nó... :cool1:

bienkhat_spq
13-04-2006, 05:24 AM
Một buổi học cảm thụ văn học bình thường.cô giáo hỏi cả lớp:
-Tình yêu là gì?
Nhìn 62 cái mặt ngơ ngớ,cô biết rằng ai cũng đã mường tượng cái khái niệm ấy trong đầu không chỉ một lần.Bởi vậy cô kêu hú họa một người trong danh sách.Đức bị gọi.Như mọi khi,anh chàng này sau khi xin phép,giới thiệu tên bài rồi quay xuống cười một cái<để huy động đồng minh ấy mà!> rồi cất giọng bò đực:
" Tôi tìm em.
Em tìm ai?...Thưa cô và các bạn,tình yêu là một vòng luân hồi vô tận!"
Cả lớp vỗ tay đôm đốp.Chờ cho không khí lớp hơi lắng xuống,cô giáo lại hỏi tiếp:
- Thế các em quan niệm hạnh phúc là gì?
Thi mạnh dạn hơn mọi ngày.Nàng ta đứng giữa lớp dõng dạc như một thủ lĩnh:
- thưa cô,hạnh phúc là trong cái vòng luẩn quẩn ấy có hai kẻ nhận ra nhau,rồi họ cùng nhau bước ra khỏi cái vòng quẩn quanh đó.
Không biết ý nghĩ ấy có phải của Thi hay của ai.song tôi mãi tin rằng hạnh phúc ở rất gần mỗi chúng ta,giản đơn như không khí ta thở,như nước mà ta hàng ngay vẫn uống.Nhưng đôi khi ta chẳng nhận ra là mình đang hạnh phúc,bởi chính ta đã trói buộc cái nhìn của ta vào cái hộc bàn cá nhân nhỏ hẹp.Hạnh phúc là sống,quan tâm đến người khác và được người khác quan tâm lại.
Xin mọi người miễn cho mình từ "triết lí".Bởi T chỉ mạnh dạn kể ra những gì "mắt thấy tai nghe" và vài cảm nhận nho nhỏ về cùng đề tài "HẠNH PHÚC".xin cáo lỗi trước với moi người nếu như có ai đó đoc những dòng này ma phật ý.<vì dẫu sao cũng là "ma mới"ma!>

tuvuduy
13-04-2006, 06:24 AM
Rất hay học sinh cấp 3 mà khả năng phản xạ giao tiếp rất tốt
" Tôi chờ em
.. Em đợi bóng
...Bóng tìm ai..."
Không ! tình yêu là sống có mục đích chứ không phải là một vòng luân hồi luẩn quẩn đâu bạn ah`. và mình cũng rất ủng hộ cô nàng Thi đó "..đôi khi ta chẳng nhận ra là mình đang hạnh phúc,bởi chính ta đã trói buộc cái nhìn của ta vào cái hộc bàn cá nhân nhỏ hẹp.Hạnh phúc là sống,quan tâm đến người khác và được người khác quan tâm lại.
..."
Tui cũng là một sinh viên xa nhà , tui cũng từng có những cản giác cô đơn khi ở môi trường mới. rất nhiều khó khăn xa nhà , ko bạn bè , những thứ lặt vặt của cuộc sống.... nhưng ko hẳn trong môi trường đại hoc ko còn những tình cảm , tình ban như hồi cấp 3. bạn vào đại học mất 2 năm lao đầu vào ăn chơi :D yêu đương trải nghiệm cuộc sống năm 3 lai lao đầu vào... trả nợ môn , và những năm còn lại tự thấy mình trưởng thành.. rùi yêu cô bé năm nhất nào đó... rùi... hạnh phúc....v.v

mưa sao băng_91
13-04-2006, 08:31 PM
hạnh phúc đó chăng đơn giản một tí nào cả hãy cố giữ lấy nó

nhi_ll
14-04-2006, 03:32 AM
Hi! học hành có vẻ vất vả ha!nợ gì còn được chứ nợ môn thì lo tránh cho xa.bọn mình cũng có nhiều người không thích thi trong tết vì sợ lạnh.và họ vẫn thường để ra tết thi lại.lúc ấy là mùa xuân.ấm áp hơn.thi lại vừa xong lại thi học phần.có nghĩa là ho luôn luôn hạnh phúc vì dược làm việc liên tục.Mình thì mình sợ .

.::Nhoc_tinh_nghich::.
14-04-2006, 06:23 AM
tôi cũng đã từng làm hạnh phúc tuột khỏi tay mình , nhưng tôi vẫn còn rất nhìu hy vọng vì có bạn tôi chia sẽ tâm sự cùng....:)

anhduc_pro
14-04-2006, 06:57 AM
uh! Hạnh Phúc... Mong rằng những ai đang hạnh phúc thì hãy trân trọng nó. Cuộc sống mà...

nu_hit_le
14-04-2006, 07:54 PM
Dĩ nhiên là tôi không ngốc đến nỗi để tuột những gì hạnh phúc nhất khỏi tay mình. Trừ gia đình yêu thương là tôi không thể nắm giữ được mà thôi. Còn bạn bè, tôi tin là họ cũng happy và là bạn của tui.
À quên, theo tui sinh viên không hẳn là không có tình bạn chân thật. Hơn nữa tui cũng thấy bạn bè tui đang chờ tui vào đó mà. Ôi tuyệt làm sao tình bạn ngày xưa.

Cậu biết viết bài có dấu mà... Nếu không gõ được hãy nhấn F5 để trình duyệt load lại file JavaScript nha!!! :)
~"PlanetVN"~

mắt_cỏ
01-05-2006, 06:32 AM
Ha!
nhìn về phía trước cũng tốt,nhưng đôi khi phải cẩn thận phía sau nha!

Băng Nhi
01-05-2006, 05:32 PM
Hạnh phúc chẳng ở đâu xa đâu bạn, nó luôn ở bên cạnh chúng ta, chỉ có điều là chúng ta có nhận ra nó hay không thôi .
Hãy trân trọng nó, bạn nhé . Bạn có những người bạn rất tuyệt vời đó . Chúc mừng nha :)