PDA

Xem đầy đủ chức năng : Buồn là cái quái gì nhỉ????

meocongianxao
11-04-2006, 10:24 AM
Gọi điện cho con bạn thân, nó than buồn. Lên net cũng gặp toàn nỗi buồn lênh láng. Có thằng bạn trên net cũng suốt ngày buồn vớ buồn vẩn. Chúng ta còn trẻ, cơm ăn áo mặc có cha mẹ lo. Thía mà sao ngứa mắt mỗi khi vào lớp thấy mấy cái bộ mặt bùn hiu hắt.
Buồn là cái wái gì mà thiên hạ buồn dữ thế?

Buồn bây giờ thành 1 thứ mốt chắc ?

:sleepwell:

kientapsu
11-04-2006, 10:36 AM
Hông dám đâu..làm gì có chuyện buồn là một thứ mốt chứ..chẳng qua là wen miệng nên mọi người nói vậy chứ thật sự ít ai buồn lém đâu.. thử hỏi lại mà xem

meocongianxao
11-04-2006, 12:26 PM
Tui chúa ghét mấy đứa con gái tỉu thơ lúc nào cũng có một màn sg ảm đạm bao quanh . Thấy gứm sao á, tuổi trẻ là phải mạnh mẽ chớ

anny N
11-04-2006, 02:15 PM
sao lại ghét nè , buồn có tội chi đâu mà ghét nó ? Bạn của bạn buồn ư , nếu vậy bạn hãy tìm cách làm những người bạn đó vui lên chứ , có vậy bạn sẽ ko còn nghe những lời than vãn đó ! Đã là bạn bè với nhau , những lúc họ buồn họ cần người tâm sự , thì mình nên lắng nghe và cũng chia sẻ chứ , phải ko nè ? Hãy rủ bạn ấy đi chơi , cùng nhau đi ăn vặt đâu đó chẳng hạn ,hay là đi bơi ....mùa hè đến rồi mà , có nhiều trò chơi bổ ích lám mà ! rồi nỗi buồn của bạn ấy sẽ vơi đi , ai trong đời cũng từng phải có 1 lần chán nản như thế , và với những người hay trầm tư , sống bi quan thì những nỗi buồn ấy sẽ càng tăng gấp nhiều lần , bạn nên biết điều đó để có thể hiểu những người bạn đó của mình hơn , ha !

batuocsocola
11-04-2006, 02:38 PM
người ta bùn vì người ta chỉ quan tâm đến những khó khăn, mệt mỏi trước mắt mà không quan tâm đến hạnh phúc nho nhỏ sau lưng
và quan trọng là họ không biết cách để tạo niềm vui trong cuộc sống

anny N
11-04-2006, 02:59 PM
bởi vậy họ rất cần bạn trong những thời điểm như thế !Hãy giúp bạn mình vui hơn nhé !

meocongianxao
11-04-2006, 07:26 PM
Tôi biết bạn là 1 cô gái xinh tươi tốt bụng, hay giúp ng` khác (như tui nè :D). Nhưng đâu phải lúc nào mọi việc cũng đơn giản như vậy. Giúp cái wái gì mà giúp khi mình chả thấy nó có khó khăn gì mà suốt ngày than buồn, lúc đó chỉ mún tát cho nó mấy cái ấy bạn à. Bạn bè đôi khi cũng nên chửi nhau vài câu :D. Dĩ nhiên mình chỉ đề cập đến 1 số ng` trẻ, nhưng cách sống ko trẻ. Còn ng` ta buồn chính đáng cũng nên cho ng` ta buồn chớ :)
Thân

anny N
12-04-2006, 04:17 AM
úi xời , buồn vu vơ í mà :D Nếu dzậy thì cứ coi như bạn ko nghe thấy đi ,he hé :D
PS :"Tôi biết bạn là 1 cô gái xinh tươi tốt bụng, hay giúp ng` khác"
ặc ặ , đừng tâng bốc như thế , tội nghiệp anny lắm :D

Mèo_Con_Lon_Ton
12-04-2006, 04:41 AM
seo cái ông này hễ nói ra câu gì là có từ quái trong dóa dzậy chòi ???! bó tay !!! người ta bún cũng ko cho !!! trong cuộc sống phãi có nỗi bùn lẫn niếm vui chứ !!!! ^_"

caykeomut
12-04-2006, 05:46 AM
tự nhiên buồn mà ko bít lý do , đôi khi tui vẫn vậy

anny N
12-04-2006, 06:53 AM
"Em buồn không hiểu vì sao em buồn "
:so_funny: vậy á !

meocongianxao
12-04-2006, 07:08 AM
Buồn nhảm nhí , vô cớ.
Nhưng mà thú thiệt tui cũng hay bùn , vì tui hay làm thơ, vẽ tranh mà , làm mấy cái đó mà ko buồn làm ko có dc :D ( ng` ta hay nói nghệ sỹ đó )
Nhưng ngoài những lúc đó tui rất chi vui tươi nhí nhảnh. Trong 1 tập thể chúa ghét 1 đứa làm cả nhóm bùn theo, tui gặp điều đó đã nhiều rồi, nên phẫn nộ tí ấy mà

anny N
12-04-2006, 07:19 AM
oh , chính bạn cũng như vậy mà còn nói ai vào đây nữa ,thiệt tình :hihi:

pi_chuoi
12-04-2006, 08:50 AM
chài !nòi zi` thì nói chứ bùn cũng cò nhìu cái bùn khác nhau ,như chẵng có zi` chơi thì cũng bùn lắm chứ! bùn vế nhíu chiện khác nhau,nhưng noi chung là nên khắc phục ko nen bùn hoài phải năng dộng lên ,thì cuộc dời mới zui ze~ dc chứ.Sống thì phải có vui,buồn thì cuộc sống moi trỏ nên có ý nghĩa hon chứ ,mới cảm nhận dc thực sự cuộc sống ra sao và nh' hạnh phúc như thế nào!!!!!!!!!hahaha

♥ PlanetVN ♥
12-04-2006, 08:29 PM
Buồn... :( Chả muốn làm gì cả... :( Đơn giản chỉ là buồn... :( Một cảm giác khó tả... :( Buồn quá........

cop_con11
13-04-2006, 12:26 AM
chẳng phải riêng ai cả nagy chính mình và cả một số bạn bè cũng đồng ý rằng buồn là một ý thức của con người cho nên cũng chẳng đáng ghét lám nhưng ko được"lạm dụng" nó một cách ko có ý thức ...nhờ vậy mà khi sống con người ta mới cảm nhận đầy đủ cuộc sống được!

cobelo_lem13010
13-04-2006, 02:18 AM
con người ta kì thật đó
mình cũng vậy lúc nào cũng kêu buồn hỏi vì sao thì không biết

anny N
13-04-2006, 04:26 AM
đang tuổi dậy thì mà , chuyện bình thường thôi :hihi: lúc nào cũng nghĩ vẩn nghĩ vơ .. ...mất cả thì giờ mà vẫn ngồi đó mà mộng mơ :D

tuvuduy
13-04-2006, 06:39 AM
hic tui hết dậy thì từ lâu rùi. nhưng lâu lâu cũng cảm thấy buồn mà. ko chỉ buồn mà tui còn thấy mình cô độc nữa. annyN không phải buồn mà nghĩ vẫn vơ đâu. tui thấy mình là người có mục đích nhưng mục đích chỉ khiến mình cô độc thôi. Theo tui buồn là trang thái tâm lí tốt. bởi với tốc độ xã hội như hiện nay thì một chút vu vơ hay một chút buồn sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về mình và mục đích của mình. đồng thời buồn giúp bạn có khoảng thời gian để suy nghĩ về mọi việc:D

. hix mèng đéc ơi tối nay trăng sáng thế coffee rùi nghía chị hằng thui.... nhớ chị wa'. đành bỏ cô nàng đỏng đảnh có khuôn mặt 15 inch vào một góc thui..... bye

anny N
13-04-2006, 06:45 AM
nhưng lâu lâu cũng cảm thấy buồn mà
eh , hơi lệch đề tài :D
Đó là lâu lâu , còn mọi người đây đang nói ,suốt ngày buồn đó :D Hai từ khác hẳn nhau rõ ràng he hé !
Gì chứ ,buồn vì thấy mình cô độc thì anny cũng chẳng lạ gì vì chính anny đôi lúc cũng cảm thấy như vậy ! uhm...vậy đó !

♥ PlanetVN ♥
13-04-2006, 12:59 PM
Ai mà chẳng có lúc buồn... Nhưng quan trọng là đừng để nỗi buồn đó kéo ta đi theo con đường lầm lạc vì những suy nghĩ nông cạn lúc tâm hồn đang không được tỉnh táo... :think:
Buồn nhiều khi nghĩ lại thấy thú vị nhưng nhiều khi cũng nguy hiểm vì nhiều nỗi buồn mang lại bất hạnh... Không chỉ cho triêng ta mà còn cho cả người khác nữa... :(

kientapsu
13-04-2006, 11:17 PM
hehe ..tui cũng đang buồn..... đây !!! Ai giúp tui vui với !!

kẹo_ngọt
13-04-2006, 11:49 PM
ái chà chà
nói chiện cứ như lè chưa buồn bao giờ dzậy đó

thao_uyen80
14-04-2006, 06:17 AM
Mình là một cõi....người khác là cõi khác..............tâm là thế
không ai có cách sống , cảm nhận vả được cuộc sống đối xử như nhau (tất nhiên......cái gì cũng có cái giá của nó ) ,,,khi bạn ở trong thế giới này thì làm sao hiểu..cảm nhận..thông cảm cho những cái mình cho là vô lý...
vì lẽ đó xin đừng ngó qua và phán xét phiến diện.....vì bạn là bạn mà ko là ai khác.( tất nhiên ko phải ko có nhưng đừng gộp chung tất cả lại một bó .........)

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 12:54 PM
Có những lúc ta chợt thấy lòng chùng xuống -----> buồn. Mà chẳng hiểu tại sao... :think: Hình như mình vẫn chưa hết cái tuổi ẩm ương hay sao ấy... :hihi: