HOA HỌC TRÒ  

Go Back   HOA HỌC TRÒ > Giải Trí Online > Từ Âm Nhạc Đến Trái Tim

Trả lời

Tiện Ích
Old 12-06-2009, 10:55 AM   #1
phonglantim
Giải ba Thơ HHT 20-11-06

phonglantim's Avatar

Nơi Cư Ngụ: ...khoảng lặng ....
Smile Em phải về thôi - xa Anh thôi [Chia tay hoàng hôn- TL] For Em và Nỗi Nhớ

Download

Em phải về thôi, xa anh thôi
Hoàng hôn yên lặng cũng theo về
Giọt nắng cuối ngày rơi xuống tóc
Mà lời từ biệt chẳng lên môi...

....

Em phải về thôi, xa anh thôi ....Quay quắt bước dẫu lòng còn tiếc nuối. Trên bước đường em chẳng còn người chờ đợi. Vạt nắng chiều gãy gọn giữa hàng cây.....Em phải về rồi , nỗi nhớ cũng loay hoay. Trong quên lãng vẫn như còn điều gì sót lại. Ánh nắng cuối chiều tiễn đưa em - uể oải...Mơ giấc mơ hồng , em sải bước giữa tháng năm .

Ánh mắt nào chạm dĩ vãng xa xăm. Để quên- nhớ hiện về trong tiềm thức. Mưa ơi mưa đừng rời xa em -dù chỉ là trong giây phút. Hãy mang em về dĩ vãng một ngày thơ.

Em vẫn ru mình trong những cơn mơ. Vẫn ru mình ngủ yên trong từng câu thơ em viết. Em cũng chẳng mong ai cần - ai biết. Bởi tất cả chỉ là những dòng chữ - tự ủi an ....

Em trong chiều nay - nỗi nhớ bỗng ngập tràn.
Em trong chiều nay - mệt nhoài - chán ngán.
Em trong chiều nay - hững hờ - nhàn nhạt.
EM - trong chiều ...lạc bước đơn côi ......

.....

Em phải về rồi....về kí ức đấy thôi
Để tìm lại một nụ cười - lạc mất

.......................

Lục tìm lại một đôi dòng em đã viết, cảm xúc ùa về và sống mũi cay cay , vẫn là bài ca em đã hát từng ngày, để ủi an mình trong những đêm khuya vắng. Một nỗi đau trong em - một nỗi đau rất lặng , phút chốc trở mình sau giấc ngủ ngàn thu.

EM đã lặng nghe tiếng thở than của mùa, Và kỉ niệm từng bước chạm vào em - đau nhói. Giá như cảm xúc trong em cứ trơ ra như đá sỏi. Kí ức lòng khi ấy hẳn - vỡ tan.

Em đã từng hoang mang khi đem niềm tin đặt vào giấc mơ cổ tích. Một lần nữa thôi , em lại tìm em trong màn đêm tĩnh mịch , chơi vơi lòng - một nỗi nhớ không tên. CÓ phải anh đã quên? hay bởi tại em cố tỏ ra hờ hững?Em cũng đã yêu ...nhưng sao còn lấp lửng? Để thuyền tình cập bờ bến Lãng Quên?

Thương yêu ơi , em chẳng dám gọi thành tên , chỉ khẽ nhắc em khi lòng nhiều trống trải. Kỉ niệm là gì khiến lòng ghi nhớ mãi? Và....em là gì giữa mải miết đời anh?

Có thể là giọt kí ức mong manh, vẫn dội về trong em suốt bao ngày thao thức. Và..em vẫn tin giấc mơ rồi sẽ thành hiện thực , cổ tích chuyện tình chưa hẳn đã là mơ.

EM lại tìm em trong những vần thơ.....

phonglantim

[Cũ]

Đêm, đối diện với những cung bậc của cảm xúc, chợt nhận ra mình yếu đuối quá !

~~~~~~~~~~~~~~~ Chữ Ký ~~~~~~~~~~~~~~~

Muốn làm làn mây trắng ...
Trôi trong chiều...bình yên......

Hạt phù sa đếm khoảng cách đợi chờ...Con nước xoáy nhịp tim khắc khoải...Mơ giọt nắng vỡ òa ngọn sóng...Tôi đắm mình trong ánh sáng cuối sông!

thay đổi nội dung bởi: phonglantim, 12-06-2009 lúc 11:21 AM
phonglantim is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-10-2009, 12:15 AM   #2
.March
<font color=#cc66ff>[Bình Yên]

.March's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tháng Ba

Đáng lẽ bài tiếp theo post nơi này sẽ là Hoa sữa - cơ bản rằng mình đang bị ngộ độc nó - bất kì cái gì cũng muốn có sự hiện diện của nó .....

Mình hay than vãn, mình hay kể lể, mình đáng thương lắm ah ?

Đôi khi thấy cuộc sống quá phức tạp và mọi thứ cứ liên tục thay đổi không ngừng . Con người ta cũng thế thôi - cái khoảng thời gian hơn 2 năm chưa bao giờ là dài cả. Mình chẳng bao giờ nghĩ rằng câu chuyện của mình lại có 1 kết cục đơn thuần như thế . Có lúc nghĩ đến cái kết là một sự chia tay - không hoàn hảo - nhưng thề rằng mình đã nghĩ sau cái chia tay là 1 sự đau đớn, quằn quại, một sự day dứt, hối hận, một cái gì đó mà sẽ khiến mình như 1 kẻ mất hồn cơ . Nhưng thực sự là mình ko ngờ mọi thứ ngược lại . CÓ chăng là sự thất vọng tràn trề ....Ráo hoảnh đến thắt lòng . Đôi khi người ta cũng cần 1 lời nói dối đấy !

Chuỗi ngày nhạc ko lời đang dần quay lại với mình ... Bản thân mình đang rất rất cần 1 khoảng lặng để bình yên .

22 tuổi có hơn rồi - người ta đã lớn chưa ? đã thực sự trưởng thành chưa ?

" Em mang theo về tình yêu và nỗi nhớ
Em mang theo về con tim cô đơn ..."

Tôi biết Người yêu tôi - Nhưng tôi không biết Người yêu tôi như thế nào .....

~~~~~~~~~~~~~~~ Chữ Ký ~~~~~~~~~~~~~~~

Sau khoảnh khắc chỉ còn ta ở lại
Trên vai mình gió lạnh suốt mùa đông....!

.March is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Tiện Ích