HOA HỌC TRÒ  

Go Back   HOA HỌC TRÒ > Góc Cảm Xúc > Cảm Nhận Cuộc Sống

Thông Cáo

Trả lời

Tiện Ích
Old 14-04-2009, 03:44 PM   #1
[N]hok
Just Me !

[N]hok's Avatar

Nơi Cư Ngụ: tp hcm
Thích: 0
Được Thích 0 lần ở 0 bài
Default Bạn thân là gì?

Trung thu năm học lớp 10, tôi lang thang khắp các con hẻm để khám phá nhưng con đường và để vơi đi nỗi buồn cô đơn. tôi đã vo tình gặp bạn, cô bạn cùng lớp dễ thương,"tròn quay", khi đó bạn đang vui đùa cùng đám con nít trong xóm trông thật hồn nhiên. Bạn nói với tôi rằng bạn không biết đi xe đạp và bạn sợ mẹ bạn mệt mỏi vì phải đưa đón bạn đi học nên bạn đã nhờ tôi dạy bạn đi xe đạp và cho bạn đi học cùng.Tôi đã đồng ý mà không chút do dự. Và từ hôm đó, mọi ngày tôi đều chở bạn đến trường với cái lưng ướt đẫm mồ hôi giữa buổi trưa nóng bức. Dần dần tôi và bạn ngày càng thân thiết hơn.Bạn biết không? vì bạn mà tôi đã phải chia xa mối tình đầu của tôi với cô bạn bí thư của lớp! mọi người thấy tôi chở bạn thì tưởng tôi vàn bạn là 1 cặp, còn cô ấy lại nghĩ tôi không thật lòng vì bắt cá 2 tay mặc cho tôi giải thíck mọi điều! Nhưng tôi không hề trách bạn, tôi chỉ nghĩ rằng vì tôi và cô ấy không hợp nhau và tôi luôn coi bạn la bạn thân!
Năm lớp 11, người ấy xuất hiện, tôi đã cảm nhận mình sẽ mất đi 1 cái gì đó và điều đó đã thành sự thật! Bạn và người đó trở thành 1 cặp lúc nào cũng quấn quýt bên nhau, nhưng tôi vui vì bạn đã tìm thấy hạnh phúc của mình! Nhưng tôi đã nhầm! Lúc đầu là những tiết học ngoại khoá, sau đó là những buổi học chính khoá bạn đã nghỉ học để đi chơi với người đó. Nhưng điều buồn nhất là bạn đã nói dối tôi, nói dối với cả mẹ của bạn. Mẹ của bạn đã lo lắng vì không thấy bạn đi học về nên đã xuống nhà tôi để tìm bạn và nhờ tôi đi tìm giùm cho bác ấy! suốt buổi chiều tôi vẫn không thể tìm thấy bạn.
Ngày hôm sau tôi đến chở bạn đi học, thì mẹ của bạn nói rằng tôi không cần phải chở bạn nữa vì bác ấy sẽ đưa đón bạn. Lúc đó tôi cảm thấy như chính mình đã làm tổn thương đến bác ấy vì đã không thể khuyên ngăn bạn được. Từ đó tình bạn của chúng ta ngày càng có 1 hố sâu ngăn cách vậy!
Rồi 1 ngày bạn không đi học nữa, tôi đã lo lắng mà đến nhà bạn nhưng hàng xóm nói rằng nhà bạn đã chuyển đi. Tôi không thể hiểu được chuyên gì đã xảy ra nữa. Tôi đã cố gắng liên lạc nhưng không thể biết bạn ở đâu. Về sau tôi được biết vì để cho bạn tránh xa người đó nên nhà bạn đã chuyển nhà qua Thanh Đa và cấm bạn giao du với bất cứ ai! Nhưng điều tôi buồn là tại sao tình bạn của chúng ta lại chết cùng tình yêu học trò của bạn! Trong mọi chuyện tôi đã cố gắng sửa sai nhưng vẫn không thể! Tại sao vậy?
[N]hok is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2009, 05:01 PM   #2
nhoc_mit2002
Bé còn quấn tã

nhoc_mit2002's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

học được một điều từ một người bạn "bạn thân không hẳn chỉ để gặp nhau, mà là để nhớ nhau, và tặng nhau những nốt lặng trong bản nhạc cuộc sống". Tình bạn đôi khi cũng cần thời gian để thử thách nhạu vẫn luôn nhớ về nhau đã là một điều hạnh phúc
Hi vọng, bạn sẽ tìm thấy nốt lặng ấy trong một ngày gần nhất!

~~~~~~~~~~~~~~~ Chữ Ký ~~~~~~~~~~~~~~~

Hỡi chiếc lá nào bay về trời, có gởi lời với tôi
Hãy giữ lấy giùm tôi nụ cười và đức tin ở con người

nhoc_mit2002 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2009, 05:46 PM   #3
tjeuthu_bc
Tiểu học - Đại học chữ to

tjeuthu_bc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: ღ ÇốǶ-¶ộJ ღ
Thích: 12
Được Thích 0 lần ở 0 bài

cái định nghĩa bạn thân chả còn trong tớ nữa khi mà nhóm bạn từng dc tớ gọi là bạn thân đã kiu mí chị lớp trên oánh tớ.tớ hụt hẫn và thay đổi từ ấy.tớ chả wan tâm là có bạn thân hay không ,tớ chỉ có bạn tốt.định nghĩa bạn thân và bạn tốt khác nhau fai~ hem nà. cứ thế mà sống...
chúc bạn tìm thấy những ng bạn thật tốt

Thế nhưng em là cơn mưa
Mưa vô tình nhạt phai yêu thương
Nếu nụ cười là nước mắt
Em xin cười một mình lẻ loi......

(¯`'•.¸_†jểµ_†¶-¶ư_ƒ)ỏng_ƒ)ản¶-¶_¸.•'´¯)

tjeuthu_bc is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2009, 07:57 PM   #4
giÓ
Tiểu học - Đại học chữ to

giÓ's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Định nghĩa về bạn thân của tôi á , khi tôi ngã, đưa tay ra cho tôi nắm...khi tôi đau...rủ tôi đi uống rượu, khi tôi sai trái, cho tôi ăn đòn...khi tôi đói, thì có người sẵn sàng chia sẻ cho tôi từng đồng xu, và với họ, tôi cũng làm i như vậy , vì chúng tôi là bạn

between the light and darkness

giÓ is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-04-2009, 08:18 AM   #5
[N]hok
Just Me !

[N]hok's Avatar

Nơi Cư Ngụ: tp hcm
Được Thích 0 lần ở 0 bài

từ chuyện đó tôi rut ra được kinh nghiệm rằng: chỉ cần sống thật với bản thân của mình là được rồi
[N]hok is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-04-2009, 03:37 PM   #6
pekute_onlineviai
Bé đi nhà trẻ

pekute_onlineviai's Avatar

Nơi Cư Ngụ: ^,^con duong mua roi^,^
Được Thích 0 lần ở 0 bài

bạn thân ư???????
tư lâu trong long tớ đã ko còn thứ gọi là cảm giác vui vẻ và lòng tin cậy, cũng ko còn những câu nói thật của lòng mình, tơ luôn sống trong sự đè phòng , lo lắng khi nói nhưng câu nói cua long mình nũa. tơ sợ người ta lại lấy chính câu nói đó của tơ ra để lấy cớ tẩy chay, dèm pha , chém gió ,... tớ. bởi vì tớ từng bị chính những người mà tớ coi là bạn thân, bạn tốt của mình phản bội tớ như thế. vậy nếu là bạn thân , là bạn tốt thì tại sao lại có thể đối xử với nhau như thế chứ?

một người vung tay, một người té
một người níu kéo, một người đau
người đến sau thì hạnh phúc
người đến trươc phải ra đi !?!
pekute_onlineviai is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-04-2009, 03:46 PM   #7
sao thien binh
Bé còn quấn tã

sao thien binh's Avatar

Nơi Cư Ngụ: trường học siêu nh
Được Thích 0 lần ở 0 bài

bạn thân kom hẩn đã tốt
chính tôi, tôi đãbi. bạn thân hại dổ sống dổ chệtban. thân thật ra chỉla` những kẻ làm cho ta nhất thồi tin tuomg mà thôi
nhưng ko vì lẽ đó mà mất đi lòng tin.bạn nhé vì nếu ban/. vì những kẻ đáng khinh đó mà khép lomg` lại thì cuôc sống của bạn đã bị hi sinh 1 cách oan uổng

đời là j` khi lòng ta đã chết?
sống ra sao khi ta là kẻ cô đơn!
[REAL][/REAL]
sao thien binh is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-05-2009, 04:59 PM   #8
smile^^love
Bé còn quấn tã

smile^^love's Avatar

Nơi Cư Ngụ: *ha__wai*
Được Thích 0 lần ở 0 bài

Bạn thân à ng mà ta có thể chia sẻ bất cứ điều gì mà ta muốn nói. Bạn thân là ng giúp ta vững tin hơn vào cuộc sống...là ng sẵn sàng lắng nghe ta chút bầu tâm sự...là cánh tay giúp ta đứng dậy sau mỗi lần ta vấp ngã...còn là nơi ta có thể tin tưởng.......tìm đc một ng bạn thân ko phải là dễ dàng....hãy biết quan tâm và chia sẻ với những ng xung quanh...bạn sẽ tìm thấy đc ng bạn mà bạn mong muốn
những ai ko bit quý trọng tình bạn ----> ng đó đã mất đi một thứ rất quan trọng.........
smile^^love is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-05-2009, 05:20 PM   #9
thu tim
^.^ cỏ thơm ^.^

thu tim's Avatar

Nơi Cư Ngụ: trong <3 một người
Được Thích 0 lần ở 0 bài
Smile bạn tôi, chỉ đôi lời

khi người bạn thân của mình vấp ngã
bạn sẽ làm gì?
tôi không nghĩ bạn sẽ nói bỏ rơi đâu
bạn thân của tôi là như vậy
khi tôi vấp ngã cậu ấy đã đỡ tôi đứng dậy
an ủi và động viên tôi
giúp tôi lấy lại niềm tin trong cuộc sống
có thể chỉ gọi là giúp đỡ
nhưng không có sự nhiệt tình
tình cảm bạn bè mà tôi giữ gìn
bồi đắp với bao niềm vui cùng chia sẻ
nỗi buồn cùng có nhau
thì hôm nay đã không có tôi trong cuộc sống này
tình bạn cũng cần có công thức
bạn hãy tìm nó đi nhé
vì khi bạn vấp ngã sẽ có người nâng đỡ
bạn tin tôi đi, tôi đảm bảo đó
nhớ là phải có sự chận thành nữa nhé
vì nó cũng tựa như tình yêu
nhưng không theo quy luật hai người
mà là có thể một hoặc nhiều người
tìm bạn thân dễ mà khó phải không bạn .

dù không ai yêu em thì em cũng phải yêu lấy mình...con gái do nước kết thành....

thay đổi nội dung bởi: thu tim, 15-05-2009 lúc 05:26 PM
thu tim is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-05-2009, 06:54 AM   #10
Dana
Bé vào mẫu giáo

Dana's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Đó mới là người bạn thân đích thực. Người bạn thân là những người giúp đỡ,san sẻ,giúp đỡ,...mình!

I can't wait forever 'cause I love only you in my life, my love :hi... [¤.¤] hu...(~_~):
Dana is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Tiện Ích