Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 48

Ðề tài: 9 lý do bạn nên làm việc ở nước ngoài khi còn trẻ

Bóng tối và tội lỗi Cú mèo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ♥Cổ máy thời gian�

Talking 9 lý do bạn nên làm việc ở nước ngoài khi còn trẻ

TTO - Bạn có thể gặp nhiều khó khăn khi làm việc ở nước ngoài, tuy nhiên đó là lựa chọn tốt nhất giúp bạn phát triển sự nghiệp, đặc biệt khi bạn còn trẻ.

Dưới đây là chín thuận lợi khi bạn làm việc ở nước ngoài:

1. Không bị phụ thuộc: Còn trẻ, bạn có thể tự do “bay nhảy”. Bạn còn độc thân, chưa vướng bận con cái, do đó có thể kiếm sống và đi tới bất cứ nơi đâu mình muốn.

2. Không cần lo lắng nhiều cho kỳ nghỉ hưu: Còn trẻ, bạn có thể “nhảy việc” nhiều lần để tìm cho mình một công việc ưng ý mà không cần bận tâm nhiều tới tiền lương hay chính sách nghỉ hưu, và làm việc ở nước ngoài là một lựa chọn thích hợp.

3. Tràn đầy năng lượng: Tuổi trẻ là giai đoạn bạn tràn đầy năng lượng, và khi làm việc ở nước ngoài chắc chắn bạn sẽ cần tới nó.

4. Có nhiều lựa chọn: Đa số các công ty nước ngoài muốn tuyển nhân viên trẻ bởi họ làm việc chăm chỉ, không đòi hỏi nhiều về chế độ nghỉ hưu và sẵn sàng làm thêm giờ để có thêm niềm vui, kinh nghiệm. Do đó, nếu còn trẻ, bạn sẽ có nhiều cơ hội lựa chọn nghề nghiệp cũng như công ty khi làm việc ở nước ngoài.

5. Có nhiều việc để làm: Làm việc ở một môi trường mới sẽ khiến bạn luôn luôn bận rộn. Từ đó sẽ giúp bạn năng động hơn trong mọi lĩnh vực của cuộc sống.

6. Tăng khả năng lập kế hoạch: Những công việc ở nước ngoài thường là bán thời gian, điều đó có nghĩa là bạn sẽ có thời gian để làm nhiều việc một lúc. Bạn sẽ phải lập thời gian biểu thích hợp cho từng công việc. Vì vậy, khả năng lập kế hoạch của bạn cũng sẽ được cải thiện.

7. Những công việc tạm thời: Những công việc ở nước ngoài rất thích hợp với người trẻ bởi đó là những công việc thời vụ. Bạn có thể làm việc ở một khu trượt tuyết vào mùa đông và đến hè lại làm việc ở một khu du lịch bãi biển.

8. Gặp gỡ mọi người: Người trẻ luôn khát khao được gặp gỡ và giao lưu với mọi người ở nhiều nơi trên thế giới. Biết đâu bạn sẽ tìm được người cùng chí hướng hoặc bạn thân khi làm việc ở nước ngoài.

9. Du lịch: Làm việc ở nước ngoài đồng nghĩa với cơ hội được tới những vùng đất mới, tiếp xúc với những nền văn hóa mới, hiểu biết về những phong tục tập quán độc đáo…
    http://www.matnauhoctro.com/4rum/signaturepics/sigpic227182_3.gif
    ★ñên §iữ ßóng £ại , hay £à để ßóng ßay…......★ßóng ßay dø ßóng mµốñ ßay…......★ hay dø người ¶«° mµốn §iữ★.............♥Çỏ Dù Çó £ªñ Rộñg Đếñ Đâµ Çũñg ¶«· Đuổi ¶«ịp §io' ♥
    Tôi tìm em -Em tìm ai.

♪ღ♪ Vi Tiểu Bảo ♪ღ♪ ..::Anh Khờ::..'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    House of Windsor

cái này chỉ hợp với những ai có ý đinh suất ngoại thôi...còn mình thì chưa dám nghĩ đến

........Sẽ có ngày anh ấy trở lại.........

♥...đệ nhất cao thủ...♥ tiesto's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ♥Tin Tức♥

Còn trẻ nên làm việc ở nước ngoài nhưng khi đủ kinh nghiệm hãy về cống hiến cho đất nước.
    ♥ Làm trai phải lạ ở trên đời...há để càn khôn tự chuyển dời ♥

....♥ Yuri♥.... Tháng Tư's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tân Phú

thế đi nc ngoài = cách nào để dc làm việc ở nc ngoài đó là điều quan trọng nà
    Thương tôi- thương phận long đong....!!♥

Tiểu học - Đại học chữ to endless_love_410's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    --:..thiên bình..:--

Eo...Người yêu endless cũng đang có ý định sang nước ngoài làm. Phải công nhận ai cũng có mục tiêu và ước mơ để thực hiện. Nhưng đi làm ở nước ngoài bây h thực sự tớ không thấy sự hiệu quả và tốt đẹp được đề cao ở đâu cả. Ở đâu, làm gì và làm như thế nào đều có cái giá phải trả của nó hết thôi.
    Chỉ Khi Thật Sự Mất Đi Rồi Ta Mới Thấy Chân Trọng Những Gì Đã Có

THIÊN TỬ
    Khách

NHƯNG BẠN CẦN PHẢI BIẾT "NƯỚC NGOÀI" LÀ NƯỚC NÀO, TẠI VÌ THEO MÌNH BIẾT THÌ Ở NHỮNG NƯỚC Á CHÂU ( ĐÀI LOAN, ĐẠI HÀN, TRUNG QUỐC) THÌ CŨNG GỌI LÀ NƯỚC NGOÀI NHƯNG CÁCH THỨC VẪN NHƯ TRONG NƯỚC NHẤT LÀ BÓC LỘT

.:*~Tawny~*:.
    Khách

Đi làm ở nước ngoài ( âu, mỹ chứ ko phải Á) để tăng kinh nghiệm & mở rộng tầm mắt. Như TT nói đó, các nước ở Châu Á cách & hệ thống làm việc khá tương tự như việt nam, nên không nhiều ích lợi như những nơi khác. Đi làm sẽ thấy thiệt sự là rất công bằng; ai giỏi hơn thì được trọng dụng hơn, chứ không phải có tiền là được. Cô của T học & làm ở US, sau này được công ty dược của nước ngoài ở vn mời làm đại diện & được thêm nhiều lợi khác nữa. Họ lo cho nhà cửa phương tiện, mà ngay cả chính bản thân cũng được mở mang kiến thức . Cái khó về việc đi làm ở nước ngoài là sự kiên trì để học đã. Cái gì cũng có giá, muốn dc nhận vô thì phải có cái bằng kiếm dc bằng chính sức học của mình không phải đút lót mua bằng như ở vài nơi.

Moderator A Tủn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Zú Sữa To ^.^

Trích Nguyên văn bởi .:*~Tawny~*:. View Post
    Đi làm ở nước ngoài ( âu, mỹ chứ ko phải Á) để tăng kinh nghiệm & mở rộng tầm mắt. Như TT nói đó, các nước ở Châu Á cách & hệ thống làm việc khá tương tự như việt nam, nên không nhiều ích lợi như những nơi khác. Đi làm sẽ thấy thiệt sự là rất công bằng; ai giỏi hơn thì được trọng dụng hơn, chứ không phải có tiền là được. Cô của T học & làm ở US, sau này được công ty dược của nước ngoài ở vn mời làm đại diện & được thêm nhiều lợi khác nữa. Họ lo cho nhà cửa phương tiện, mà ngay cả chính bản thân cũng được mở mang kiến thức . Cái khó về việc đi làm ở nước ngoài là sự kiên trì để học đã. Cái gì cũng có giá, muốn dc nhận vô thì phải có cái bằng kiếm dc bằng chính sức học của mình không phải đút lót mua bằng như ở vài nơi.
    ý bạn nói là ở VN chứ giè, VN mình đâu có dậy đâu, chỉ con ông cháo cha mới được thoai mà
    Thiên Hạ Đẹp Chai Nhất H2T Chính Là Tủn

Trang 1/6 123456 cuốicuối